Nhờ các Thầy xem giúp em!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mexe1971
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các Thầy xem giúp em!

Gửi bài gửi bởi mexe1971 »

Nhờ các Thầy giải giúp em lá số này với ạ. Các Thầy xem kỹ giúp em phần Vận Hạn, cách phòng tránh và phần con cái nữa. Trân trọng cảm ơn!
Hình ảnh
Đầu trang

mexe1971
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Nhờ các Thầy xem giúp em!

Hu hu! Không Thầy nào giúp em à?
Đầu trang

KhucTham
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KhucTham »

Âm dương nghịch, Mệnh khắc cục...xấu hoắc à. Mệnh VCD hội nhị ko TT...thường. Thân cư di có Cơ Lương hôi Đồng Nguyệt...vất vả...kiếm tiền cũng khá và tiêu cũng nhiều. Quan Nhật Cự Khôi Việt Quyền Lộc..đắc cách...rất tốt Có quyền hành uy tín tài năng danh giá kiếm ra tiền...nhưng dựa vào mình là chính....là người có chuyên môn cao, nắm vững nghề nghiệp, có vai trò chủ chốt trong công tác chuyên môn nghành dọc...nhưng khi gặp cơ hội thăng tiến hay sắp có tý tiền thì hay gặp thị phi cản trở (Cự, Tuần)...thường xuyên đây??? nguyên nhân do....Mệnh VCD có Cơ Lương xung chiếu nên tính tình nhân hậu, ko thủ đoạn...hơi lành quá..mà trong công việc lại thẳng, nóng tính ko mềm dẻo (Cự Môn..chỉ lý thôi..ko có thông cảm thông cúm gì sất..cú đúng mà làm). Tài cũng VCD tại ngọ có Đồng nguyệt Quyền Lộc xung chiếu...kiếm tiền làm giàu từ tay trắng...tuy vất vả nhưng có tiền...càng về già càng có của. Thê VCD cũng được...Nhật Nguyệt Đồng Cự Cơ Lương Quyền Lộc chiếu...tâm tính cũng ổn...hình thức không đến nỗi nào... quán xuyến công việc tốt...dưng mà bu cháu hay lấn chồng...tay làm miệng nói (phụ nữ mà)....nhưng mà cũng có thể là chưa có vợ hoặc lấy vợ muộn...Thiên Địa ko Kiếp cô hình sát (rách việc)....Cung Nô có Tướng ngộ Tuần...bạn bè xấu. Cung Tử tức cũng được....tuy VCD nhưng có Xương Khúc Khoa hội Khúc Tham Phủ Tả Hữu....nên chậm có con nhưng con cái khá giả thông minh. Lá số này đẹp nhất là Cung Phúc....hưởng phúc sống lâu tiền bạc dồi dào ĐỒNG ÂM cư Tý... là cách Minh châu xuất Hải...xưa các cụ nói Phúc như đông hải là ứng cách này Nguyệt chủ về điền trạch tiền bạc gặp Đào Hồng thiên không thì như mặt trăng đẹp rực rỡ giữa trời quang mây tạnh...tha hồ sáng (mỗi tội ko đắc cách...sinh vào thượng huyền 10-20 âm và sinh vào ban đêm thì tốt hơn...phí quá) Đồng là chủ tể cung Phúc Đức...hành thủy tượng là biển rộng...có phúc này thì các khuyết điểm của lá số sẽ giảm...đại tiểu hạn cũng đỡ nhiều.
Được cảm ơn bởi: kimtudon, Haru Tokoshie, mexe1971
Đầu trang

mexe1971
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KhucTham đã viết:Âm dương nghịch, Mệnh khắc cục...xấu hoắc à. Mệnh VCD hội nhị ko TT...thường. Thân cư di có Cơ Lương hôi Đồng Nguyệt...vất vả...kiếm tiền cũng khá và tiêu cũng nhiều. Quan Nhật Cự Khôi Việt Quyền Lộc..đắc cách...rất tốt Có quyền hành uy tín tài năng danh giá kiếm ra tiền...nhưng dựa vào mình là chính....là người có chuyên môn cao, nắm vững nghề nghiệp, có vai trò chủ chốt trong công tác chuyên môn nghành dọc...nhưng khi gặp cơ hội thăng tiến hay sắp có tý tiền thì hay gặp thị phi cản trở (Cự, Tuần)...thường xuyên đây??? nguyên nhân do....Mệnh VCD có Cơ Lương xung chiếu nên tính tình nhân hậu, ko thủ đoạn...hơi lành quá..mà trong công việc lại thẳng, nóng tính ko mềm dẻo (Cự Môn..chỉ lý thôi..ko có thông cảm thông cúm gì sất..cú đúng mà làm). Tài cũng VCD tại ngọ có Đồng nguyệt Quyền Lộc xung chiếu...kiếm tiền làm giàu từ tay trắng...tuy vất vả nhưng có tiền...càng về già càng có của. Thê VCD cũng được...Nhật Nguyệt Đồng Cự Cơ Lương Quyền Lộc chiếu...tâm tính cũng ổn...hình thức không đến nỗi nào... quán xuyến công việc tốt...dưng mà bu cháu hay lấn chồng...tay làm miệng nói (phụ nữ mà)....nhưng mà cũng có thể là chưa có vợ hoặc lấy vợ muộn...Thiên Địa ko Kiếp cô hình sát (rách việc)....Cung Nô có Tướng ngộ Tuần...bạn bè xấu. Cung Tử tức cũng được....tuy VCD nhưng có Xương Khúc Khoa hội Khúc Tham Phủ Tả Hữu....nên chậm có con nhưng con cái khá giả thông minh. Lá số này đẹp nhất là Cung Phúc....hưởng phúc sống lâu tiền bạc dồi dào ĐỒNG ÂM cư Tý... là cách Minh châu xuất Hải...xưa các cụ nói Phúc như đông hải là ứng cách này Nguyệt chủ về điền trạch tiền bạc gặp Đào Hồng thiên không thì như mặt trăng đẹp rực rỡ giữa trời quang mây tạnh...tha hồ sáng (mỗi tội ko đắc cách...sinh vào thượng huyền 10-20 âm và sinh vào ban đêm thì tốt hơn...phí quá) Đồng là chủ tể cung Phúc Đức...hành thủy tượng là biển rộng...có phúc này thì các khuyết điểm của lá số sẽ giảm...đại tiểu hạn cũng đỡ nhiều.

Cảm ơn Thầy KhucTham rất nhiều! Thầy phán đúng quá! Cứ có cơ hội là y như rằng bị cản trở, thị phi... Thầy có thể cho em biết kỹ hơn về phần Hạn và cánh hóa giải được không ạ?
Đầu trang

KhucTham
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ông tôi thui sêm sêm chiến hữu cả mà...Thầy bà gì...Đảng viên mà dính vụ này ko ổn à nghen. Muộn rồi mai lại tiếp.
Đầu trang

mexe1971
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KhucTham đã viết:Ông tôi thui sêm sêm chiến hữu cả mà...Thầy bà gì...Đảng viên mà dính vụ này ko ổn à nghen. Muộn rồi mai lại tiếp.

Bác đã cho phép thì em ko từ chối. Đảng viên cũng là người mà bác. Quan điểm cá nhân của em: Tín chứ ko Mê, Chính Đoan chứ ko Dị đoan...
Đầu trang

KhucTham
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ghê chưa.....Kình nhập miếu tứ mộ cự chiếu mệnh ăn nói cấm có thừa câu nào...OK....cho tui thêm thông tin đi....Quan lộc ko bàn....tui đang nghi anh đang Ê vợ hay bị trục trặc gì đây.....có gì ko đúng bỏ qua nhé??
Được cảm ơn bởi: mexe1971
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietbao1623
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vietbao1623 »

[quote="mexe1971"]Nhờ các Thầy giải giúp em lá số này với ạ. Các Thầy xem kỹ giúp em phần Vận Hạn, cách phòng tránh và phần con cái nữa. Trân trọng cảm ơn!

- anh nhà nhiều chi em gái
- SInh con đầu lòng cũng là thị mẹt luôn
- anh cưới vợ năm 2003 hả?
Được cảm ơn bởi: mexe1971
Đầu trang

mexe1971
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KhucTham đã viết:Ghê chưa.....Kình nhập miếu tứ mộ cự chiếu mệnh ăn nói cấm có thừa câu nào...OK....cho tui thêm thông tin đi....Quan lộc ko bàn....tui đang nghi anh đang Ê vợ hay bị trục trặc gì đây.....có gì ko đúng bỏ qua nhé??

@Khuc Tham: Em ko dám nhận đâu ạ.

Em xin được bổ xung thông tin.

1. Vợ:

- Sinh 08h50 ngày 13/5/1975

2. Con:

2.1. Con trai đầu:

- Sinh 06h55 ngày 04/12/2001(Tân Tỵ)

2.2. Con trai thứ hai:

- Sinh khoảng 13h30 ngày 06/01/2008(Đinh Hợi)
Bác có thể nói rõ hơn:

Thứ nhất, tại sao Quan lộc lại ko bàn? Em cũng đã có nhiều cơ hội thăng tiến nhưng: có những lần thì nhiều cản trở, có những lần thì tự em ko thích và nhiều lý do trên Trời rơi xuống...

Thứ hai, Tính đến thời điểm này mà nói thì em đang có vợ, 2 con và ko có trục trặc(trừ trục trặc cách đây một số năm).
Thứ ba, Chính xác. Tính em thẳng, ko ngại thế lực nào, cứ đúng mà làm(nên nhiều thiệt thòi), ko thủ đoạn(mặc dù, trong nhiều trường hợp áp dụng thủ đoạn thì có thể đem lại mối lợi lớn). Bản thân em cũng tự nhận thấy mình có một tý(một tý thôi) lương tâm.

@Vietbao1623: Em cưới vợ đầu đầu năm 2001(cuối năm có em bé lun(nhà em gieo giống ngắn ngày), chính vì vậy em mới nói:"đầu đầu năm...).

@Địa Chấn: Đúng, nhiều lúc em cũng bốc đồng thật.

Cảm ơn các bác đã quan tâm, trao đổi để em được mở mắt, nhìn nhận lại bản thân...
Đầu trang

KhucTham
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

[-O< mexe1971 viết
Thứ nhất, tại sao Quan lộc lại ko bàn? Em cũng đã có nhiều cơ hội thăng tiến nhưng: có những lần thì nhiều cản trở, có những lần thì tự em ko thích và nhiều lý do trên Trời rơi xuống...
Thứ hai, Tính đến thời điểm này mà nói thì em đang có vợ, 2 con và ko có trục trặc(trừ trục trặc cách đây một số năm).
Có lý do.....vì nói dựa....41 tuổi là tuổi đã đi vào ổn định gia thất quan trường tiền bạc mục tiêu mục đích cuộc sống đã khá rõ ràng....lại lên mạng nhờ luận TV...trong khi đó tổng quan lá số Mệnh Khá, Phúc to, tiền có đất có.....cung Thê tuy là đẹp...có Nhật Nguyệt Đào Hồng.v.v toàn sao nhan sắc đẹp, điệu đà làm dáng.... nhưng cũng hội nhiều sao bất lợi như Nhật Cự bị Tuần...gia đạo trục trặc, thị phi, lời qua tiếng lại...KHÔNGKIẾP...dễ đổ vỡ.......cung thê này giống như vết gợn khó chịu nên nghi ngờ.
Mặt khác các cung có quan hệ khá mật thiết.....Quan xung chiếu Thê....ảnh hưởng trực đối....hậu phương vững thì tiền tuyến mới thắng to....tề được gia thì mới yên tâm bình thiên hạ.....Cung Quan có Quyền Lộc lại TuầnTuyệt..công danh chậm trễ...chiếu cả Mệnh lẫn Thê....ko biết nguyên nhân do đâu...do tính cách hay tại gia đình??? Tính cách thì đã rõ rồi nên muốn làm rõ cung thê.....Ở đây...Quan là bị hại nên ko bàn đến...Thê đã biết nên được tuyên trắng án.....thủ phạm là.....?????? Nhưng cũng ko hoàn toàn đúng...vì Quan này và Mệnh còn có Cô Quả....chỉ sự nghiêm khắc, khắt khe, kỹ lưỡng của cấp trên làm mình ko phát huy đc tài năng sáng kiến chậm lên lương lên chức hay công việc có yêu cầu cao ít người chia sẻ...nhưng ko sao Cô Quả Quyền Lộc gặp nhau lại là 1 ông có Quyền to tiêu tiền một mình(phong bì) ngồi một mình (phòng riêng máy lạnh) đi xe con (ko phải xe Buýt) uống bia ôm (rất ít người...biết) ko phải bia hơi (đông người).......Ha...ha.....có thể đây rồi.....Tại CẬY tài????...thẳng (nhưng có lý)..tuy bị ghét..nhưng vẫn được dùng và bị đì.... tiền quyền vẫn có...nhưng chưa bằng chúng nó....chậm tý vậy....đợi các lão về hưu thì đến lượt mình.
Chém đại......chờ nhận phản CUNG.[-O<
Được cảm ơn bởi: lalaa, mexe1971
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”