NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
HA_HA_HA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi HA_HA_HA »

Cả xóm cãi nhau rôm rả mà không ai phát hiện ra cái ảnh Facebook office in London mà không phải office in Russia như Què giới thiệu. :-& :-& :-& Thôi thả quả bom B52 rồi đi ra đây. :-$ Ai có bom nguyên tử thì tiếp tục.
Chửi người Việt mà không xem lại mình =)) =)) :> :> :>
Được cảm ơn bởi: hoangtan., Phan Bội Ngân, Tay Do Dao Si, BachVan85, levantam88, TheLinh, tentrom02, Thiếu Lâm Võ Tông, Hà Túc Đạo, nguoigiaochi, Tên Trộm 03, Phanh phành phạch
Đầu trang

hoangtan.
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangtan. »

quách xảo què đã viết: 14:26, 02/10/19 Khổ chỉ là chia sẻ nói thẳng nói thật, có gì đâu mà các antifan lại ganh tỵ ghê gớm vậy nhỉ.

Có lẽ nào do họ quá kém với những gì tôi có sao, nói thật là tôi cũng vất vả ở nước ngoài không kém. Công việc học vấn của tôi thì cũng bình thường thôi mà, giờ là thế giới phẳng rồi, tôi chia sẻ để các bạn biết mà vươn ra phấn đấu chứ không phải để ganh nhau làm gì.

Mà tôi nói thiệt tôi thấy tôi rất bình thường có gì đâu mà mọi người lại cho phét lác nhỉ, lẽ nào họ lại tệ hơn rất nhiều với những gì tôi có, tôi nói thiệt tôi về VN làm công việc cũng ổn, lương cũng ổn mà tôi thấy mức sống của tôi rất bình thường, lẽ nào các bạn tệ hơn nhiều thì mức sống sẽ ra sao nhỉ?

Tôi thấy thương cho dân VN mình bao nhiêu năm mà mức sống vẫn rất thấp, đến nỗi 1 người như tôi chia sẻ về công việc cuộc sống của mình ở mức bình thường mà họ lại ganh tỵ đến như vậy, tôi thấy hơi chua xót cho đất nước mình, mức sống vẫn còn thấp quá, thật là chua xót quá các bạn.

Mong mọi người cố gắng hơn trong công việc cũng như cuộc sống, cũng như không ganh với ai, người VN mình hễ ai nổi lên là bị dìm xuống liền, khổ lắm.

Sau bình luận này, tôi sẽ rời diễn đàn, chào tất cả.

P/S:Vẫn mong 1 ngày người Việt mình có mức sống cao hơn, sống thẳng thắng hơn, bỏ hết mấy tính câu nệ nể nang, có gì nói đó, bớt ganh nhau trong cuốc sống lại, thay vào đó phấn đấu vươn lên. Dẫu biết mấy điều tôi nói còn 1 khoảng thời gian rất xa nữa mới được, vì văn hóa nó ăn vào máu rồi, nhưng thế hệ chúng ta hãy thay đổi, dẫu biết rất khó và khổ nhưng vì tương lai các thế hệ sau thì chúng ta nên làm.

SG, 10/02/2019
QUÈ quá đẹp trai!
Tôi chỉ đọc lướt thôi, bởi tôi không tin đó là dòng chữ do chính người Việt Nam mình viết ra, tôi không tin thằng đại phét lác, đại khùng điên có thể viết ra những dòng ngu xuẩn như này! Nói như Vio ở VN nuôi heo vẫn sướng hơn làm công nhân ở Nhật... QXQ từng khoe là du học sinh Nhật thì biết mùi rồi đấy, áp lực học hành cùng với việc kiếm tiền trang trải học phí, phân nửa nhóm du học sinh VN phải nghỉ học. Hầu hết họ trốn ra ngoài để đi làm thêm kiếm tiền. Song rủi ro rất cao, bởi họ không được đóng bảo hiểm hay có một đơn vị bảo vệ quyền lợi. Nếu bị phát hiện, trường hợp xấu nhất, những sinh viên này sẽ bị đuổi về nước!!!

Phét đến thế là cùng!
Được cảm ơn bởi: Tay Do Dao Si, Phan Bội Ngân, BachVan85, TheLinh, tentrom02, Thiếu Lâm Võ Tông
Đầu trang

Phan Bội Ngân
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phan Bội Ngân »

HA_HA_HA đã viết: 14:37, 02/10/19 Cả xóm cãi nhau rôm rả mà không ai phát hiện ra cái ảnh Facebook office in London mà không phải office in Russia như Què giới thiệu. :-& :-& :-& Thôi thả quả bom B52 rồi đi ra đây. :-$ Ai có bom nguyên tử thì tiếp tục.
Chửi người Việt mà không xem lại mình =)) :> :> :>
Nick clone nào đây mà tài quá dzị.
10 điểm: very good! =)) =))
Được cảm ơn bởi: BachVan85, TheLinh, tentrom02
Đầu trang

Nameless_Sen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nameless_Sen »

Nói chung tôi nghĩ què này đi đây đi đó thật. Người k làm trong nghề k phét trúng đc mấy thứ trong công nghệ. Ảnh iếc chụp cảnh chỉ là phụ.
Đầu trang

BachVan85
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi BachVan85 »

Hôm nay cả diễn dàn làm lễ tế QXQ à :)) :))
Chờ tới tối đông chắc lắm trò vui đây =)) =))
Được cảm ơn bởi: TheLinh
Đầu trang

Tay Do Dao Si
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tay Do Dao Si »

Bác này bóc chuẩn đấy. Thà rằng đừng nói dối quanh co, ăn không nói có, nói xạo nói láo, huyênh hoang khoác lác, bịa đặt dối trá làm gì. Cứ có gì nói đó, ngay thẳng,sống thật, bây giờ bị bóc mẽ ra, có nhục ko. Thần khẩu hại xác phàm rồi què ơi. Nuôi lợn thì cứ nhận mình là nuôi lợn. Nuôi lợn cũng là một công việc chân chính mà, có ăn trộm ăn cắp ăn cướp của ai đâu, nuôi lợn cũng là tự bỏ sức lao động của mình ra để kiếm đồng tiền như bao nghề khác, sao phải tự nhục nhã về công việc nuôi lợn của mình ?
HA_HA_HA đã viết: 14:37, 02/10/19 Cả xóm cãi nhau rôm rả mà không ai phát hiện ra cái ảnh Facebook office in London mà không phải office in Russia như Què giới thiệu. :-& :-& :-& Thôi thả quả bom B52 rồi đi ra đây. :-$ Ai có bom nguyên tử thì tiếp tục.
Chửi người Việt mà không xem lại mình =)) =)) :> :> :>
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân, hoangtan., levantam88, hoavan004, block, TheLinh, tentrom02, Thiếu Lâm Võ Tông
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Mến bác què
Mến bác giao chỉ
Mến bác Tây đô
Mến bác hâhhahaha
Mến bác Bạch Vân
Mến các bác.....

Nãy ngủ một giấc dậy thấy bác què đang bị tổng sỉ vả.....

Không liên quan lắm cơ mà đính chính chút là trong này em không hề có một cái nick cloen nào .

Dạo này em đang đau đầu cho công việc học tập cá nhân nên rất dị ứng với việc tranh cãi trên mxh , điều đó khiến em bị phân tâm.

Với lại dại này em cũng đang có chút việc với an ninh TQ, đang bala bala với bên trung cộng.

Nên em xin phép tạm nói lời tạ từ tại đây.

Tạm biệt các bác,

Chào quyết thắng,

Mến,

...... ak quên,

Mến bác Phan Bội Ngân cái đã rồi đi,

Mến,
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

tentrom02
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tentrom02 »

Đáng đời thằng khoác lác, đáng đời thánh nổ.
4 - 5 năm nay, tao thấy mày nổ đủ rồi con ạ.
Để coi hôm nay mày nổ tiếp được không.
Đầu trang

suriquan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi suriquan »

Cả trưa không ngủ vì câu nói của bác Bacvan85:
"Đem thằng xxx đi so với con lợn là sỉ nhục con lợn". =))
Em xác nhận bác Què là ngôi sao diễn đàn.
Dù sao bác ấy cũng đem lại cho diễn đàn một sự đoàn kết, một tràn cười sản khoái.
Cám ơn bác Què
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

hoangtan.
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangtan. »

Nameless_Sen đã viết: 14:47, 02/10/19 Nói chung tôi nghĩ què này đi đây đi đó thật. Người k làm trong nghề k phét trúng đc mấy thứ trong công nghệ. Ảnh iếc chụp cảnh chỉ là phụ.
Làm sao bạn biết QXQ đi đây đó là thật? 8->
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”