Nữ mệnh có Tuần ở cung Quan lộc! Có ai như mình ko?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NEMRAN26
Chính thức
Chính thức

Nữ mệnh có Tuần ở cung Quan lộc! Có ai như mình ko?

Gửi bài gửi bởi NEMRAN26 »

Cung Quan lộc của mình có Tuần án ngữ, mình nghe nói nữ mệnh mà rơi vào trường hợp này bất luận có sao tốt như thế nào cũng sẽ không còn là con gái trước khi về nhà chồng lần đầu tiên. MÌnh rất buồn khi nghe như vậy, bản thân mình chưa bao giờ nghĩ mình sẽ như vậy cả, nó hoàn toàn trái ngược với những gì mình luôn tâm niệm. Đến thời điểm này (27 tuổi) nhưng mình vẫn luôn ý thức giữ gìn.

Có ai gặp trường hợp như thế này rồi làm ơn cho mình biết có phải điều này luôn luôn đúng ko, liệu ko có ngoại lệ sao? Có cách nào hóa giải điều ko hay này ko? Mình ko biết gì nhiều về tử vi mong mọi người giúp mình với!

Mình up lá số để phòng khi cần thêm thông tin từ các cung khác nhé

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Cáo tiểu thư
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thiên Cấm Sơn
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Nữ mệnh có Tuần ở cung Quan lộc! Có ai như mình ko?

Gửi bài gửi bởi Thiên Cấm Sơn »

Mở dâng miệng mèo thằng nào từ chối chứ... chỉ có Sơn thôi =))
Đầu trang

beheovtvn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi beheovtvn »

Chào NEMRAN26! Mình cũng đang có tâm trạng giống bạn. Mình cũng 27t cũng luôn ý thức về việc này, Mình cũng nghe ng ta nói mình giống như bạn, Thực sự mình cũng rất lo lắng về vấn đề này. Vì mình luôn nghĩ nếu xảy ra chuyện này trước hôn nhân đồng nghĩa với sự kết thúc. Mình không cho phép bản thân mình được làm cái việc này. Nghe bảo sang năm mình sẽ ... Mình thực sự lo sợ về cái ngày ko hay ấy, vì nếu có thể xảy ra chuyện này trước hôn nhân thì chỉ có thể mình bị cưỡng ép nếu vậy thì đó là điều tồi tệ nhất trong cuộc đời mình.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Cáo tiểu thư
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Với mỗi năm, tuần đều cố định ở 2 cung.
Mệnh an 1 trong 12 cung, như vậy tỉ lệ cung quan có tuần là 2/12=1/6.
Chưa kể, theo tử vi chỉ nam. Cung Quan, cung Thân có tuần đều không là con gái trước khi về nhà chồng.
trường hợp thân cư quan tỉ lệ là 1/6, tỉ lệ Thân có tuần cũng là 1/6. Như vậy tính tỉ lệ chung là:
5/6.1/6+5/6.1/6+1/6.1/6=11/36 = 0,31
Hehe. Thấy đó. Tỉ lệ này quá cao phải không. Như vậy lý thuyết của tử vi chỉ nam không hẳn đã đúng. Còn tùy vào mệnh có đứng đắn hay không nữa.
Được cảm ơn bởi: Cáo tiểu thư, quangaka, nguyenquynhhuong
Đầu trang

beheovtvn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tutruongdado đã viết:Với mỗi năm, tuần đều cố định ở 2 cung.
Mệnh an 1 trong 12 cung, như vậy tỉ lệ cung quan có tuần là 2/12=1/6.
Chưa kể, theo tử vi chỉ nam. Cung Quan, cung Thân có tuần đều không là con gái trước khi về nhà chồng.
trường hợp thân cư quan tỉ lệ là 1/6, tỉ lệ Thân có tuần cũng là 1/6. Như vậy tính tỉ lệ chung là:
5/6.1/6+5/6.1/6+1/6.1/6=11/36 = 0,31
Hehe. Thấy đó. Tỉ lệ này quá cao phải không. Như vậy lý thuyết của tử vi chỉ nam không hẳn đã đúng. Còn tùy vào mệnh có đứng đắn hay không nữa.
Nếu cung quan có triệt thì có ý nghĩa giống như tuần không em? mà sao quan không có tuần thì có nhiều người cũng ko còn là con gái trước khi về nhà chồng. nếu vậy thì cả thế giới này ít còn người...

Theo em chị có được trong trường hợp ngoại lệ này không? Thực sự chị ko bao giờ cho phép mình làm điều này. Chị sợ bị ... có phải snag năm chị tránh đi tối 1 mình ko? Có người bảo nếu chị có điều đó trước hôn nhân thì tốt. Chị ko hiểu là tại sao ng ta lại nói như thế, suy nghĩ mãi, chị nghĩ thế này, số chị trong khoảng đại vận năm 33t có khả năng ngoại tình. vậy có phải số chị phải có chuyen đó, ví dụ trước hôn nhân khi mình chưa kết hôn với ng đó mà làm chuyện đó thì coi như mình đã ứng nghiệm về điều ngoại tình với người tình này .nhưng ở trước hôn nhân thì tốt, sau này mình vẫn lấy người đó. coi như mình đã ở với 2 người. Chị nghĩ vậy có đúng không em?
Thực dù cho như thế có tốt đi chăng nữa chị thật cũng không thể nào làm được cho dù ngày mai là ngày cưới, cho dù người đó là người mình yêu thật nhiều chị cũng ko thể làm được vì đó thuộc vào quan điểm sống bất di bất dịch được rồi :(( :(( :((
Sửa lần cuối bởi beheovtvn vào lúc 10:34, 24/12/11 với 1 lần sửa.
Đầu trang

9999@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 9999@ »

theo em nghĩ sách vở có lúc đúng sai. Thường quan lộc bị tuần thì công việc thăng giáng thay đổi soành soạch, nhất là người con gái cần sự ổn định. Mà con gái ko ổn định, ko có môi trường để tám, thường hay gọi người yêu đi chơi! mà nửa gần rơm lâu ngày cũng cháy :)). Quan trọng cái này mất hay ko do bản tính mình. Thường con gái có hóa khoa trong mệnh thân rất hay!
Được cảm ơn bởi: Cáo tiểu thư, aiminh14
Đầu trang

beheovtvn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

9999@ đã viết:theo em nghĩ sách vở có lúc đúng sai. Thường quan lộc bị tuần thì công việc thăng giáng thay đổi soành soạch, nhất là người con gái cần sự ổn định. Mà con gái ko ổn định, ko có môi trường để tám, thường hay gọi người yêu đi chơi! mà nửa gần rơm lâu ngày cũng cháy :)). Quan trọng cái này mất hay ko do bản tính mình. Thường con gái có hóa khoa trong mệnh thân rất hay!
Chị có tuần ở cung quan mà ít thay đổi công việc lắm, trước lúc chưa có bằng thì làm 1 chỗ đến 4 năm (vừa học vừa làm), sau khi học có bằng xong thì làm luôn chỗ này hơn 4 năm rồi.

Chị thấy cách luận của em rất hay. bữa em có hứa luận giúp chị đó, nhớ ko? bi gio nếu em rảnh luận cho đi đi ;;) để chị hiểu thêm về bản thân mình. nha em .......
Đầu trang

9999@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 9999@ »

Em luan cho chi roi do! CHị feedback giup em cai. để em thấy có đúng sai thế nao em rút kinh nghiệm
Đầu trang

gungiha
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi gungiha »

beheovtvn đã viết:Chào NEMRAN26! Mình cũng đang có tâm trạng giống bạn. Mình cũng 27t cũng luôn ý thức về việc này, Mình cũng nghe ng ta nói mình giống như bạn, Thực sự mình cũng rất lo lắng về vấn đề này. Vì mình luôn nghĩ nếu xảy ra chuyện này trước hôn nhân đồng nghĩa với sự kết thúc. Mình không cho phép bản thân mình được làm cái việc này. Nghe bảo sang năm mình sẽ ... Mình thực sự lo sợ về cái ngày ko hay ấy, vì nếu có thể xảy ra chuyện này trước hôn nhân thì chỉ có thể mình bị cưỡng ép nếu vậy thì đó là điều tồi tệ nhất trong cuộc đời mình.
Hình ảnh
Chào chị!
Em nghĩ chị đừng wa' lo lắng. Thật ra em ko hiểu về tử vi cho lắm, nhưng em nghĩ ko nhất thiết cái gì cũng "tuyệt đối". Như mọi người nói, tuần ở cung quan thì sẽ là ko còn là con gái trc' khi về nhà chồng, thế nên chị nghĩ mình sẽ bị cưỡng ép thì chưa đúng. Em nói thế ko phải là giỏi giang gì mà chỉ muốn làm chị đừng quá hoảng hốt thôi. Nghĩ thêm một hướng khác, có thể năm sau chi có người yêu, hoặc chị đã có rồi và hai người đã làm chuyện ấy theo cách tự nguyện chứ ko ép buộc. Em nói thế chị đừng giận cũng đừng mắc cỡ, chuyện "trinh tiết" quả thật là quan trọng với người con gái nhưng nó ko phải là điều tiên quyết để người khác yêu chị và đánh giá về chị. Ko ai muốn điều này cả, và sau này nếu như chị bắt buộc phải trải qua nó thì em tin ông xã chị trong tương lai đến với chị chắc chắn sẽ ko phải chỉ vì 2 chữ " trinh tiết". Hy vọng những điều em nói có thể an ủi được chị, nếu cẩn thận thì chị đừng đi quá tối chị nhé. :x
Đầu trang

NEMRAN26
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NEMRAN26 »

beheovtvn đã viết:Chào NEMRAN26! Mình cũng đang có tâm trạng giống bạn. Mình cũng 27t cũng luôn ý thức về việc này, Mình cũng nghe ng ta nói mình giống như bạn, Thực sự mình cũng rất lo lắng về vấn đề này. Vì mình luôn nghĩ nếu xảy ra chuyện này trước hôn nhân đồng nghĩa với sự kết thúc. Mình không cho phép bản thân mình được làm cái việc này. Nghe bảo sang năm mình sẽ ... Mình thực sự lo sợ về cái ngày ko hay ấy, vì nếu có thể xảy ra chuyện này trước hôn nhân thì chỉ có thể mình bị cưỡng ép nếu vậy thì đó là điều tồi tệ nhất trong cuộc đời mình.
Hình ảnh
Chào beheovtvn, tụi mình cùng cảnh ngộ nhỉ, có gì PM cho mình để cùng chia sẻ nha! Rất vui dc làm quen với bạn!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”