Nữ mệnh Dương Lương Xương Lộc mong được cao nhân giúp tìm hạn hỷ ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nữ mệnh Dương Lương Xương Lộc mong được cao nhân giúp tìm hạn hỷ ạ

Gửi bài gửi bởi Khanhnguyen2410 »

Dokhoavan đã viết: 10:15, 05/02/23
Khanhnguyen2410 đã viết: 08:40, 05/02/23 Cháu chào các bác cao nhân ạ. Cháu nhờ các bác luận giải lá số của Cháu với ạ. Cháu nghe nói đây là đặc cách mệnh đẹp trong 50 cách nên cháu cũng hơi tò mò.

Trong cung Phu của cháu có Tang Hổ Điếu Binh vị chi Tứ Hung, nhược ngộ Thiên Đồng nhi hoá cát. Cháu có tìm hiểu thì thấy Thiên Đồng đắc địa có thể hoá giải, nhưng Thiên Đồng của cháu thì hãm. Như vậy có ý nghĩa thế nào ạ?

Cháu nói sơ về bản thân:
1. Cháu sinh sống ở nước ngoài được 11 năm từ lúc 15 tuổi rồi về việt nam lại
2. Cháu có hai bằng cử nhân và hai bằng thạc sĩ. Hiện cháu đang làm bên mảng Thuế cho công ty nước ngoài, vị trí quản lý từ năm 27 tuổi ÂL ạ
3. Bố mẹ cháu có thể gọi là có của ăn của để ạ
4. Chị gái cháu thì rất buồn ạ, bệnh nan y nặng từ lúc 28t, ung thư giai đoạn cuối

Cháu có đi xem thì nghe nhiều nơi bảo 29t có hạn hỷ. Như vậy đúng không ạ? Cháu sẽ gặp người này ở đâu? Là người mới hay người cũ quay về (phục binh)? Chị gái cháu trông cháu lên xe hoa lắm để còn dự ạ.
Hạn hỉ thì năm nay và năm sau đều có em nhé! Sang năm chị gái gặp hạn nặng.
Chồng thì có thể là thuộc cấp hoặc người tuyến dưới, hoặc bạn cũ gặp lại khi vui chơi
Dạ em xin cảm ơn. Bạn cũ là bạn bè hay chỉ người yêu cũ ạ? Tuyến dứoi có phải là người không ngang cơ mình không ạ? Em thì làm việc qua mạng nên đồng nghiệp ở nước ngoài hết rồi.
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Khanhnguyen2410 đã viết: 08:44, 06/02/23
Dokhoavan đã viết: 10:15, 05/02/23
Khanhnguyen2410 đã viết: 08:40, 05/02/23 Cháu chào các bác cao nhân ạ. Cháu nhờ các bác luận giải lá số của Cháu với ạ. Cháu nghe nói đây là đặc cách mệnh đẹp trong 50 cách nên cháu cũng hơi tò mò.

Trong cung Phu của cháu có Tang Hổ Điếu Binh vị chi Tứ Hung, nhược ngộ Thiên Đồng nhi hoá cát. Cháu có tìm hiểu thì thấy Thiên Đồng đắc địa có thể hoá giải, nhưng Thiên Đồng của cháu thì hãm. Như vậy có ý nghĩa thế nào ạ?

Cháu nói sơ về bản thân:
2. Cháu có hai bằng cử nhân và hai bằng thạc sĩ. Hiện cháu đang làm bên mảng Thuế cho công ty nước ngoài, vị trí quản lý từ năm 27 tuổi ÂL ạ
4. Chị gái cháu thì rất buồn ạ, bệnh nan y nặng từ lúc 28t, ung thư giai đoạn cuối

Cháu có đi xem thì nghe nhiều nơi bảo 29t có hạn hỷ. Như vậy đúng không ạ? Cháu sẽ gặp người này ở đâu? Là người mới hay người cũ quay về (phục binh)? Chị gái cháu trông cháu lên xe hoa lắm để còn dự ạ.
Hạn hỉ thì năm nay và năm sau đều có em nhé! Sang năm chị gái gặp hạn nặng.
Chồng thì có thể là thuộc cấp hoặc người tuyến dưới, hoặc bạn cũ gặp lại khi vui chơi
Dạ em xin cảm ơn. Bạn cũ là bạn bè hay chỉ người yêu cũ ạ? Tuyến dứoi có phải là người không ngang cơ mình không ạ? Em thì làm việc qua mạng nên đồng nghiệp ở nước ngoài hết rồi.
Người yêu cũ em! Nhưng cái đó tương đối thôi. Em cứ thấy thằng nào bình thường mình thấy như con nít dễ vui dễ giận nhí nhảnh, vất vả nhưng có chút triển vọng là chốt! Đích thị “hoàng tử” đó! :))
Được cảm ơn bởi: Khanhnguyen2410
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Mệnh đẹp, Lương Dương Xương Lộc + Quyền Long Phượng, Thân lại có Lộc Mã thì con người, công danh, tiền tài tốt.

Thái Dương sáng sủa thì dễ thành công trên đường công danh, với nữ mệnh thì lại thường có chút trắc trở về hôn nhân (Thái Dương càng sáng thì "nguy cơ" càng cao - đấy là theo tính lý và cũng hợp với thường lý, bởi phụ nữ giỏi giang, khí khái trượng phu, tính cương nghị - đôi khi hơi nóng nảy, nặng công danh ... khí thế lấn áp cũng khá mạnh, thế nên thường chậm muộn hoặc mặt nào đó trắc trở trong tình cảm, hôn nhân. Kiểu như phụ nữ mà tính cách trượng phu, tuy nhiên Thái Dương cùng với Thiên Lương và Xương Khúc được hài hòa đi khá nhiều, cương nhu đều có thì khá hay).

Còn về câu Phú "Tang Hổ Điếu Binh ... ngộ Thiên Đồng nhi hóa cát" rất ít được dùng đến và theo tính lý thấy không mấy rõ ràng và thực tế. Huống chi Cự Đồng hãm địa thì càng không có khả năng.

Tang Hổ Điếu có thể là nói về thế Tang Môn tọa thủ tại bản cung (Hổ luôn xung chiếu với Tang, Điếu luôn tam hợp, ngoài ra còn có Tuế Phá và Hư tam hợp và 50% gặp Khốc - chúng là những hư tinh bại tinh, mang đến sự ưu phiền, bất mãn ... ). Tang Môn là sao ưu buồn, làm cho ưu phiền hoặc mang đến chuyện không vui trong lòng.

Còn Phục Binh hiểu nôm na Phục là phục kích, Binh là quân lính, tức "quân mai phục". Thế nên nếu tốt thì là trợ lực, còn nếu không tốt thì chỉ việc ám muội, những gì bất lợi ngầm xảy ra ...

Đấy là sơ về tính lý của tinh đẩu thôi chứ cũng không có gì đáng ngại. Phụ nữ có Mệnh sáng rực và Thân Phúc tốt thì quý rồi. Cung Phu giáp Tả Hữu Quang Quý Thai Tọa và có Lộc Mã chiếu về cũng không tệ (nếu theo cách mượn cung an sao thì cung Di vô chính diệu lấy tinh đẩu từ cung Mệnh chiếu về rồi thì cung Phu còn được chúng hội chiếu về nữa).
Cháu sẽ gặp người này ở đâu? Là người mới hay người cũ quay về (phục binh)?
Câu hỏi này với Tử Vi thì không dễ trả lời, nếu trả lời thì cũng là đoán mò thôi. Cũng có thể có một số ít người có thể qua Tử Vi có khả năng đáp được điều đó, nhưng theo trình (khả năng) của Tử Vi và trình của những nguời ở trên này thì có thể nói là không có năng lực đó.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Khanhnguyen2410, LadyR
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

Anh nghĩ sang năm e có hạn hỉ nhé 2024, lưu hạn 30t vào cung phu, nữ thì thường vào tam hợp sát phá tham mới hay có hạn hỉ, tam hợp đó của e có đào hồng hỉ, lại có khôi việt( đến đây cũng gặp dc anh nào ưng ý rồi) :D và tả hữu, thiên đức, phúc đức, song hao---> cưới to chứ còn gì nữa :D
Được cảm ơn bởi: Khanhnguyen2410, LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết: 20:20, 06/02/23

Mệnh đẹp, Lương Dương Xương Lộc + Quyền Long Phượng, Thân lại có Lộc Mã thì con người, công danh, tiền tài tốt.

Thái Dương sáng sủa thì dễ thành công trên đường công danh, với nữ mệnh thì lại thường có chút trắc trở về hôn nhân (Thái Dương càng sáng thì "nguy cơ" càng cao - đấy là theo tính lý và cũng hợp với thường lý, bởi phụ nữ giỏi giang, khí khái trượng phu, tính cương nghị - đôi khi hơi nóng nảy, nặng công danh ... khí thế lấn áp cũng khá mạnh, thế nên thường chậm muộn hoặc mặt nào đó trắc trở trong tình cảm, hôn nhân. Kiểu như phụ nữ mà tính cách trượng phu, tuy nhiên Thái Dương cùng với Thiên Lương và Xương Khúc được hài hòa đi khá nhiều, cương nhu đều có thì khá hay).

Còn về câu Phú "Tang Hổ Điếu Binh ... ngộ Thiên Đồng nhi hóa cát" rất ít được dùng đến và theo tính lý thấy không mấy rõ ràng và thực tế. Huống chi Cự Đồng hãm địa thì càng không có khả năng.

Tang Hổ Điếu có thể là nói về thế Tang Môn tọa thủ tại bản cung (Hổ luôn xung chiếu với Tang, Điếu luôn tam hợp, ngoài ra còn có Tuế Phá và Hư tam hợp và 50% gặp Khốc - chúng là những hư tinh bại tinh, mang đến sự ưu phiền, bất mãn ... ). Tang Môn là sao ưu buồn, làm cho ưu phiền hoặc mang đến chuyện không vui trong lòng.

Còn Phục Binh hiểu nôm na Phục là phục kích, Binh là quân lính, tức "quân mai phục". Thế nên nếu tốt thì là trợ lực, còn nếu không tốt thì chỉ việc ám muội, những gì bất lợi ngầm xảy ra ...

Đấy là sơ về tính lý của tinh đẩu thôi chứ cũng không có gì đáng ngại. Phụ nữ có Mệnh sáng rực và Thân Phúc tốt thì quý rồi. Cung Phu giáp Tả Hữu Quang Quý Thai Tọa và có Lộc Mã chiếu về cũng không tệ (nếu theo cách mượn cung an sao thì cung Di vô chính diệu lấy tinh đẩu từ cung Mệnh chiếu về rồi thì cung Phu còn được chúng hội chiếu về nữa).
Cháu sẽ gặp người này ở đâu? Là người mới hay người cũ quay về (phục binh)?
Câu hỏi này với Tử Vi thì không dễ trả lời, nếu trả lời thì cũng là đoán mò thôi. Cũng có thể có một số ít người có thể qua Tử Vi có khả năng đáp được điều đó, nhưng theo trình (khả năng) của Tử Vi và trình của những nguời ở trên này thì có thể nói là không có năng lực đó.
Dạ em xin cảm ơn những lời luận của anh. Em có nghe nhiều người nhận xét bản thân mình đúng là có cương có nhu. Em cũng nhịn rất nhiều nhưng đúng là khi nổi nóng thì cũng nói cho ra lẽ. Anh có thể xem giúp em khi nào có hạn hỷ không ạ? Em thấy có người nói 29t cũng có người nói 30t ạ. Em cũng trông cho chị em được dự cưới ạ.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thaitam79 đã viết: 21:38, 06/02/23 Anh nghĩ sang năm e có hạn hỉ nhé 2024, lưu hạn 30t vào cung phu, nữ thì thường vào tam hợp sát phá tham mới hay có hạn hỉ, tam hợp đó của e có đào hồng hỉ, lại có khôi việt( đến đây cũng gặp dc anh nào ưng ý rồi) :D và tả hữu, thiên đức, phúc đức, song hao---> cưới to chứ còn gì nữa :D
Em cảm ơn anh. Năm nay không có ạ anh? Em hi vọng là năm nay cho chị em có cơ hội được dự. Năm nay em có gặp được ai để ra mắt gia đình không ạ?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Khanhnguyen2410 đã viết: 22:25, 06/02/23 Anh có thể xem giúp em khi nào có hạn hỷ không ạ? Em thấy có người nói 29t cũng có người nói 30t ạ. Em cũng trông cho chị em được dự cưới ạ.
Nói về tín hiệu / tiêu chí liên quan đến tình cảm thì năm nay (29) và năm sau (30) đều có, cũng khá mạnh, còn cưới xin thế nào thì không rõ.

Tâm thái nó phần nào đó tác động đến kết quả!
Được cảm ơn bởi: LadyR, Khanhnguyen2410, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh_thien171 »

Dokhoavan đã viết: 11:02, 05/02/23
Xin lỗi vì chen topic nhưng nhờ anh dokhoavan xem giúp hạn hỉ của em, liệu em có thể có chồng ko?

Và cách anh xem hạn hỉ là như thế nào ạ?
Đầu trang

Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết: 07:55, 07/02/23
Khanhnguyen2410 đã viết: 22:25, 06/02/23 Anh có thể xem giúp em khi nào có hạn hỷ không ạ? Em thấy có người nói 29t cũng có người nói 30t ạ. Em cũng trông cho chị em được dự cưới ạ.
Nói về tín hiệu / tiêu chí liên quan đến tình cảm thì năm nay (29) và năm sau (30) đều có, cũng khá mạnh, còn cưới xin thế nào thì không rõ.

Tâm thái nó phần nào đó tác động đến kết quả!
Em có thể phiền anh để hỏi tầm tháng mấy không ạ? Em cảm ơn anh. Theo em tự xem nguyệt hạn thì thấy tầm tháng 2,3,4,5 do có đào hồng hỉ trong các tháng này.

Em thấy năm nay lưu lộc tồn đóng cung tử vậy có thể suy luận là dễ có con không ạ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Cháu nói sơ về bản thân:

LS cung Mệnh đẹp, rực rỡ.

1. Hồi phổ thông đường học hành thi cử của em có tốt không, em có học trường chuyên lớp chọn gì ko, có được giải thưởng cao trong học tập ko?

2. Hồi đi học em giỏi môn gì nhất? Ngoại ngữ chắc là rất tốt?
Được cảm ơn bởi: Khanhnguyen2410
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”