Sao chủ Mệnh - sao chủ Thân - 1 cung biến hóa 4 chính tinh - cung VCD có thực sự yếu ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Sao chủ Mệnh - sao chủ Thân - 1 cung biến hóa 4 chính tinh - cung VCD có thực sự yếu ???

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Sao Chủ Mệnh - Sao Chủ Thân

2 sao này ko phải sao nằm tại 2 cung Mệnh Thân , mà là 2 sao nằm bên ngoài lá số , được lập trình ghi dưới tên , ngày tháng năm sinh .
Là tiên thiên Hồn - tiên thiên Phách của mỗi người . Chúng được sinh ra từ kiếp trước , nó luôn đứng sau trợ lực tốt cũng như giáng cái xấu cho các cung .

Nếu cung mệnh , thân đã có chính tinh , thì có tính sao chủ nữa ko , tất nhiên là có .
Nó được tính như chính tinh thứ 3 , với trường hợp mệnh thân đồng cung đã có 2 chính tinh , thì 2 sao chủ đc xét như chính tinh thứ 3.4 .

Ảnh hưởng

Sao chủ ko ra mặt , giống như tôi tuần trước đi làm căn cước công dân , đến hạn lấy nhưng ko may bị ốm hoặc bận việc , nên nhờ người thân ra mặt đi thay tôi , thì người thân là người ai cũng nhìn thấy , vì họ ra mặt lấy hộ căn cước cho tôi , vậy họ là gì ?
Họ là chính tinh gốc tọa thủ tại mệnh hoặc thân
Vậy tôi , là người chính chủ , là người ủy quyền cho họ , đứng sau bức rèm mà chi phối mọi sự , vậy tôi là ai ?
tôi là chính là sao chủ mệnh và chủ thân

Chính xác là cấp bậc , ảnh hưởng của chủ mệnh và chủ thân , là mạnh và rõ rệt hơn chính tinh mệnh thân gốc , các đặc tính chính tinh gốc sẽ bị chi phối mạnh bởi chủ mệnh và chủ thân .
Thất Sát mệnh ngang tàng , gặp chủ mệnh Lộc Tồn điều phối thì bản chất Thất Sát chỉ còn là hư danh . Đôi khi liều 1 cái xong lại im ru như cục đất . Việc 1 anh thư sinh hiền lành phân xác người yêu man rợ do 1 phút bốc đồng , chính là Lộc Tồn chủ mệnh 1 phút ko đề phòng , làm xổng bản chất Thất Sát Gốc mệnh .

Sao Chủ Mệnh Chủ Thân , như 2 ông vua đứng sau 2 cung , điều khiển mấy ông chính tinh gốc tại cung , tất nhiên các quan thì sau lưng vua có lúc vẫn tham nhũng , lơ là , bộc phát cái tôi riêng của họ , nhưng xét đoán mà quên 2 ông vua chủ mệnh chủ thân , thì quả là sai sót .

Cung VCD

Ở 1 số trường hợp VCD đc lấy chính tinh chiếu , nhưng như topic ngày trc mình có đề cập , ko phải lúc nào cũng nhập chính tinh chiếu , còn phải xét ngũ hành , có bị khóa cung hay ko .v..v... ko phải lúc nào cũng thuận để lấy chính tinh đc .
Lúc đó ta sẽ lấy sao Mệnh chủ và thân chủ làm chính tinh , luân phiên theo 2 giai đoạn mà luận , từ đó ko ít trường hợp cung VCD mạnh 1 cách lạ thường , vượt qua cung có chính tinh đẹp tọa thủ .
Thực tế có rất nhiều cách cục ẩn - chủ mệnh và chủ thân chỉ là 1 phần trong vô vàn cách cục ẩn ấy .
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Meovang123, PhươngLe
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Sao chủ Mệnh - sao chủ Thân - 1 cung biến hóa 4 chính tinh - cung VCD có thực sự yếu ???

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Nhờ bác Bé Gấu xem giúp lá số của mình vô chính diệu tại mệnh mà Mệnh Chủ Liêm Trinh, Thân Chủ Hoả Tinh với năm nay qua 34 tuổi thì đã qua được cái hạn Tang Môn tại Mệnh chưa? Nhờ bác cho em đôi lời ;)
Chúc bác Gấu Năm mới thật ấm ấp, tình cảm đong đầy, tiền xài rủng rỉnh :D
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Sao chủ Mệnh - sao chủ Thân - 1 cung biến hóa 4 chính tinh - cung VCD có thực sự yếu ???

hoavan004 đã viết: 20:10, 28/01/23 Nhờ bác Bé Gấu xem giúp lá số của mình vô chính diệu tại mệnh mà Mệnh Chủ Liêm Trinh, Thân Chủ Hoả Tinh với năm nay qua 34 tuổi thì đã qua được cái hạn Tang Môn tại Mệnh chưa? Nhờ bác cho em đôi lời ;)
Hình ảnh
Chào hoavan !

Trên diễn đàn bạn rất vui tính và cởi mở , nhiều bạn bè , nhưng thực tế xưa kia bạn cô độc , nói đúng ra dù là nội tâm hay bên ngoài , bạn chịu 2 lớp cô độc chứ ko phải là 1 .
Lớp thứ nhất là Lộc Tồn .
Lớp thứ 2 là mệnh chủ Liêm Trinh ( Tù ) .
Tuy nhiên mình ko nghĩ đây là xấu .
Bạn có tới 2 sao nhân quả phạm cung trc 32 .ngòi nổ không kiếp sẵn sàng kích phát 1 loạt sao nhân quả , tuy nhiên Lộc và Liêm đã làm tốt vai trò bảo vệ bạn như 1 tấm là chắn . Còn cái tài của bạn , dù bạn k nói ra , nó cũng hiện ở lá số bạn là người biết suy nghĩ và có tiềm năng .

Liêm trinh trc 32 an tại 3 cung Phúc Mệnh Huynh . Bất chấp sao chiếu là gì , từ sau 32 an lại là Hỏa Tinh .
Nó giống đèn giao thông vậy , trc đèn đỏ thì h đèn xanh , giai đoạn này là khởi động nên đừng vội , 42 trở đi bạn sẽ lấy lại tất cả những gì thuộc về bạn , lấy cả gốc lẫn lãi , đừng vội quá mà làm hỏa tinh hóa khi thì xôi hỏng bỏng không .
Nói vậy chứ mệnh đất đường đi nào có sợ hỏa tinh .
Địa kiếp mệnh nó mệt rồi , quá khứ của bạn đấy , lâu lâu nhớ về nó thôi là đủ , lâu lâu nó cũng hỏi thăm hoavan 1 tý , nhưng rồi nó lại về cung nó ngủ , vậy mới nói 42 khá chứ !
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

begauhn đã viết: 20:22, 28/01/23
hoavan004 đã viết: 20:10, 28/01/23 Nhờ bác Bé Gấu xem giúp lá số của mình vô chính diệu tại mệnh mà Mệnh Chủ Liêm Trinh, Thân Chủ Hoả Tinh với năm nay qua 34 tuổi thì đã qua được cái hạn Tang Môn tại Mệnh chưa? Nhờ bác cho em đôi lời ;)
Hình ảnh
Chào hoavan !

Trên diễn đàn bạn rất vui tính và cởi mở , nhiều bạn bè , nhưng thực tế xưa kia bạn cô độc , nói đúng ra dù là nội tâm hay bên ngoài , bạn chịu 2 lớp cô độc chứ ko phải là 1 .
Lớp thứ nhất là Lộc Tồn .
Lớp thứ 2 là mệnh chủ Liêm Trinh ( Tù ) .
Tuy nhiên mình ko nghĩ đây là xấu .
Bạn có tới 2 sao nhân quả phạm cung trc 32 .ngòi nổ không kiếp sẵn sàng kích phát 1 loạt sao nhân quả , tuy nhiên Lộc và Liêm đã làm tốt vai trò bảo vệ bạn như 1 tấm là chắn . Còn cái tài của bạn , dù bạn k nói ra , nó cũng hiện ở lá số bạn là người biết suy nghĩ và có tiềm năng .

Liêm trinh trc 32 an tại 3 cung Phúc Mệnh Huynh . Bất chấp sao chiếu là gì , từ sau 32 an lại là Hỏa Tinh .
Nó giống đèn giao thông vậy , trc đèn đỏ thì h đèn xanh , giai đoạn này là khởi động nên đừng vội , 42 trở đi bạn sẽ lấy lại tất cả những gì thuộc về bạn , lấy cả gốc lẫn lãi , đừng vội quá mà làm hỏa tinh hóa khi thì xôi hỏng bỏng không .
Nói vậy chứ mệnh đất đường đi nào có sợ hỏa tinh .
Địa kiếp mệnh nó mệt rồi , quá khứ của bạn đấy , lâu lâu nhớ về nó thôi là đủ , lâu lâu nó cũng hỏi thăm hoavan 1 tý , nhưng rồi nó lại về cung nó ngủ , vậy mới nói 42 khá chứ !
Thả bây nhiêu tim chắc tình cảm đong đầy rồi :x :x :x :x :x :x :x
Cảm ơn Gấu đã soi đèn giúp. Thanks Gấu!!!
Đầu trang

Nguyenkute9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Nguyenkute9x »

Kính nhờ bạn begauhn cho mình đôi lời nhận xét sao chủ mệnh - chủ thân so với chính tinh cung mệnh mình với ạ! ❤
P/s: mình thắc mắc 1 cái là phần mềm lyso này thì sao chủ mệnh mình là: Vũ khúc, còn 1 số trang khác lại là: Phá Quân - Thân chủ thì vẫn cùng: Hỏa Tinh nên không rõ cái nào đúng bạn nhỉ 😅
Tập tin đính kèm
20230122_235750.jpg (229.48 KiB) Đã xem 530 lần
Đầu trang

Vcong1211
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vcong1211 »

Xin chào begauhn. Cảm ơn bạn về bài viết. Vậy mệnh chủ của mình có phải Văn khúc, thân chủ là Thiên đồng?
Như vậy mệnh chủ và thân chủ ảnh hưởng tới bản mệnh của mình như nào ạ. Mình muốn hiểu thêm, mong được chỉ giáo.
Tập tin đính kèm
5874768D-219C-43C7-81F4-4BF224999855.jpeg (222.48 KiB) Đã xem 508 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Nguyenkute9x đã viết: 10:02, 29/01/23 Kính nhờ bạn begauhn cho mình đôi lời nhận xét sao chủ mệnh - chủ thân so với chính tinh cung mệnh mình với ạ! ❤
P/s: mình thắc mắc 1 cái là phần mềm lyso này thì sao chủ mệnh mình là: Vũ khúc, còn 1 số trang khác lại là: Phá Quân - Thân chủ thì vẫn cùng: Hỏa Tinh nên không rõ cái nào đúng bạn nhỉ 😅
Tuổi Ngọ Thân chủ hỏa tinh , Mệnh chủ Phá Quân bạn nhé
Được cảm ơn bởi: Nguyenkute9x
Đầu trang

Nguyenkute9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Nguyenkute9x »

begauhn đã viết: 12:31, 29/01/23
Nguyenkute9x đã viết: 10:02, 29/01/23 Kính nhờ bạn begauhn cho mình đôi lời nhận xét sao chủ mệnh - chủ thân so với chính tinh cung mệnh mình với ạ! ❤
Tuổi Ngọ Thân chủ hỏa tinh , Mệnh chủ Phá Quân bạn nhé

Kính nhờ bạn cho đôi lời về Mệnh chủ và Thân chủ của mình ạ! 🥰
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Vcong1211 đã viết: 11:49, 29/01/23 Xin chào begauhn. Cảm ơn bạn về bài viết. Vậy mệnh chủ của mình có phải Văn khúc, thân chủ là Thiên đồng?
Như vậy mệnh chủ và thân chủ ảnh hưởng tới bản mệnh của mình như nào ạ. Mình muốn hiểu thêm, mong được chỉ giáo.
Vũ khúc thiên đồng chứ ko phải văn khúc bạn nhé , nó sẽ điều phối chính tinh gốc , đó là ảnh hưởng của nó .
Ví dụ mẹ bạn điều phối bạn nấu ăn , mẹ bạn là chủ , bạn là ng ra mặt làm theo , tuy làm theo nhưng bạn vẫn giữ cái tôi của bạn chứ ko hoàn toàn là mẹ bạn . Tất nhiên bạn cũng ko còn là bạn , tức vũ khúc pha trộn với 1 sao gốc lấy ví dụ là thất sát , thì kết quả của chính tinh gốc lúc đó ko phải là vũ khúc cũng ko còn là thất sát , mà sẽ là 1 sao thứ 3 , pha trộn đặc tính của cả 2 , ví dụ là sao Vũ Sát
Bạn có hiểu đoạn này ?!
Được cảm ơn bởi: Vcong1211
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Hình ảnh

Bạn nói nhiều điều lạ ghê :v Mình search thử về bạn, thấy nội công trong 10 năm của bạn có vẻ thăng hoa phết :>

Mình viết cái lá số, chủ mệnh là liêm trinh (hình tù) và chủ thân, đều nằm trong tam hợp mệnh :v Điều này nói lên cái gì vậy nhỉ? Bạn cho mình nghe với :-j
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”