sao cự môn hãm địa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
perseus240991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

sao cự môn hãm địa

Gửi bài gửi bởi perseus240991 »

vào diễn đàn đã lâu , nhờ mọi người câu trả lời không như ý muốn , em cũng có tìm tòi ,học hỏi ,nghiêm cứu lá số đã lâu ,nhìn vào lá số sao cự môn hãm địa cung mệnh mà em buồn quá .... nhiều sao xấu hóa kị ,linh tinh mà buồn cho sự đời , nhưng em đọc có câu: Cự Môn Thìn Tuất hãm địa Tân nhân hóa cát lộc tranh vinh” (Cự Môn ở hai cung Thìn Tuất là đất hãm nhưng nếu tuổi Tân thì lại vinh hiển ) ,em tân mùi liệu có đúng câu nói trên ,kiến thức nông cạn ,mong a/c/e chỉ bảo , giải thích cùng bạn luận :))Hình ảnh
Đầu trang

tieuphong85
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: sao cự môn hãm địa

Gửi bài gửi bởi tieuphong85 »

Đúng với đk ko có Tuần cư mệnh thân bạn à, tuy nhiên đây là lá số cũng đc
Đầu trang

perseus240991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tieuphong85 đã viết:Đúng với đk ko có Tuần cư mệnh thân bạn à, tuy nhiên đây là lá số cũng đc
được gì vậy bạn ơi mệnh cự môn hãm địa ,sao linh tinh hóa kị văn xương ... buồn quá
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

Cho hỏi bạn về cặp cự kỵ này. Bạn là người ăn lói dễ gây hiềm khích mất lòng hoặc là người nói chuyện ko hay, ko biết diễn đạt phải ko?
Đầu trang

perseus240991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thamlang_man đã viết:Cho hỏi bạn về cặp cự kỵ này. Bạn là người ăn lói dễ gây hiềm khích mất lòng hoặc là người nói chuyện ko hay, ko biết diễn đạt phải ko?
mình người ít nói , nói gây hiềm khích mình cũng thấy vậy , vài năm nay tật xấu này mình có tiết chế nhiều ,diễn đạt đúng như bạn nói không dc tốt lắm
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ếch con »

tieuphong85 đã viết:Đúng với đk ko có Tuần cư mệnh thân bạn à, tuy nhiên đây là lá số cũng đc
E tưởng có Tuần lại tốt hơn, thành cách " Thạch trung ngọc ẩn"? Và cũng hạn chế cái xấu của Cự Môn??
@bạn chủ top: bạn làm nghề gì đó, có liên quan đến ăn nói không? Tình yêu có tốt không?
Đầu trang

perseus240991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

minhfxem sách thấy ko có dk ko có tuần cư mệnh thân bạn ah , cho hỏi tân ở đâycó phải các tuổi tân mùi,tân hợi ,.... đúng ko
Đầu trang

perseus240991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ếch con đã viết:
E tưởng có Tuần lại tốt hơn, thành cách " Thạch trung ngọc ẩn"? Và cũng hạn chế cái xấu của Cự Môn??
@bạn chủ top: bạn làm nghề gì đó, có liên quan đến ăn nói không? Tình yêu có tốt không?
mình học bên xây dựng ,chuẩn bị học song .... không liên quan gì lắm đến "hùng biện" cho lắm ,tình yêu chán lắm ,toàn người phụ mình ,đứt gánh giữa đường sao linh tinh ,cung thê sao thiên cơ thái aamsao mà tốt dc :(( .càng luận càng buồn
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

Cha mẹ bạn có vấn đề gì ko?
Đầu trang

perseus240991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thamlang_man đã viết:Cha mẹ bạn có vấn đề gì ko?
cha mẹ mình xung khắc ,không hợp ý nhau lắm ,bố mình 2 vợ ... chuyện trong gia đình do mẹ mình quyết định là chính
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”