sao Thanh Long đồng cung Hóa Kỵ hay Chiếu thì tốt hơn?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
nguyentuan123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sao Thanh Long đồng cung Hóa Kỵ hay Chiếu thì tốt hơn?

Gửi bài gửi bởi nguyentuan123 » 12:18, 14/01/19

Em thấy nhiều bác trên FB bảo đồng cung chuẩn hơn là chiếu như ls dưới,nên em xin phép hỏi các bậc đi trước giải đáp ạ :D
Hình ảnh

kimhoai
Chính thức
Chính thức

Re: sao Thanh Long đồng cung Hóa Kỵ hay Chiếu thì tốt hơn?

Gửi bài gửi bởi kimhoai » 21:25, 14/01/19

Các cụ suy diễn quá mức. Hoá kỵ mang tính thuỷ nhưng lại là thuỷ tàng. Thanh long thì phải đi với lưu hà. Rồng hiện trên sông như các điển tích vua lý thái tổ thấy rồng hiện trên sông nên đặt tên kinh đô là thăng long. Hoá kỵ nó mang tính tàng, tính che lấp. Thanh long hoá kỵ là rồng ẩn mình còn đâu cái đẹp đẽ của thanh long mà gán ghép. Thanh long hoá kỵ khi nào thì đẹp. Đó là khi thanh long hoá kỵ dưới ánh sáng của nhật nguyệt đắc miếu, đó là cảnh tượng rồng cuộn mình quanh đám mây ngũ sắc. Còn lại thanh long hoá kỵ đều là rồng ở vùng nước ô nhiễm chẳng khác gì con sâu con giun.

Rubynguyen1989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Rubynguyen1989 » 22:19, 19/01/19

kimhoai đã viết:
21:25, 14/01/19
Các cụ suy diễn quá mức. Hoá kỵ mang tính thuỷ nhưng lại là thuỷ tàng. Thanh long thì phải đi với lưu hà. Rồng hiện trên sông như các điển tích vua lý thái tổ thấy rồng hiện trên sông nên đặt tên kinh đô là thăng long. Hoá kỵ nó mang tính tàng, tính che lấp. Thanh long hoá kỵ là rồng ẩn mình còn đâu cái đẹp đẽ của thanh long mà gán ghép. Thanh long hoá kỵ khi nào thì đẹp. Đó là khi thanh long hoá kỵ dưới ánh sáng của nhật nguyệt đắc miếu, đó là cảnh tượng rồng cuộn mình quanh đám mây ngũ sắc. Còn lại thanh long hoá kỵ đều là rồng ở vùng nước ô nhiễm chẳng khác gì con sâu con giun.
bùn thối ruột , mình cũng thanh long hoá kỵ và triệt đây :((

btnpro123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi btnpro123 » 16:03, 21/01/19

Rubynguyen1989 đã viết:
22:19, 19/01/19
kimhoai đã viết:
21:25, 14/01/19
bùn thối ruột , mình cũng thanh long hoá kỵ và triệt đây :((
cuộc đời bác bây giờ thế nào rồi kể em nghe dc ko

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 1560 khách.