Thay vì chờ duyên chi bằng mình tự tạo

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thutran13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thay vì chờ duyên chi bằng mình tự tạo

Gửi bài gửi bởi Thutran13 »

Kiên Kiddy đã viết: 09:04, 17/04/19
Tioden đã viết: 08:54, 17/04/19
Kiên Kiddy đã viết: 08:48, 17/04/19

Ông anh cứ nói quá.
Kình Kị thì đã có Hóa khoa. Đà Linh thì được Đắc địa ngộ cùng Tài Thọ (có tài thọ đồng cùng có khi cung quan lại dụng được Đà Linh). Mà cung Quan ở thế La Võng, có Đà La ở Thìn, Tuế phá ở Tuất, quá đẹp còn gì.
Em chém tý cung Mệnh:
Mệnh Cự môn cư Tý ngộ Triệt, tọa hỷ thần, hội đủ tứ linh, thai cáo, tiểu hao, kình dương thì đây cũng là một viên ngọc đẹp. Cung Di có hóa khoa phượng các, ắt hẳn ông anh ra ngoài nói chuyện rất có duyên và được mọi người kính nể. Càng đi xa quê hương, càng được mài rũa, càng đẹp. Chỉ tiếc là Thân cũng tại Mệnh, chịu ảnh hưởng của Triệt nên trước 30 chưa được vẫy vùng như ý muốn.
Cung Phụ mẫu, em hỏi chút là bố mẹ anh có ai đang làm công chức mà bị cách chức không ạ?
Cung phúc đức: được cách ĐỒng lương mã khốc khách, vận này đẹp với anh còn gì, đi lại nhiều, kết bái các mối quan hệ cũng nhiều.
=)) Chú e cũng xem khá đấy chứ, nhưng số a hữu danh vô thực lộc, đời người sống cần có tiền, chứ ai mà thích mấy cái hư danh, được mọi người yêu quý kính trọng mà chết đói thì hay ho gì hả chú :)) Cha a đúng là có làm trong quân đội, nhưng sau đó vì ko muốn làm nên về quê làm nông, vì lúc đó còn chiến tranh với bonbot đánh khủng lắm, lão gia sợ chết dù được thăn chức nhưng vẫn ko muốn ở lại chiến trường =))
Còn về ngọc đẹp, chú nghĩ xem tứ sát vây chiếu, thì có mà đập nát cả ngọc, làm gì có việc mài dũa
Phú Quý tại thiên, chưa đến lúc thôi anh.
Đập nát được ngọc theo theo chỉ có con triệt thôi. Anh cố đợi đi, còn được mảnh ngọc nào thì mài mảnh đó =)). Cái khó là Cục khắc mệnh, thân bị triệt. Cái kiểu mà tính toán hành động rất okie rồi nhưng khi hành động cứ gặp cái khó thành ra đôi lúc rất nản. Không sao đâu anh. Ở đời nghèo thì lâu chứ giàu thì mấy =)) =))
Úi, hay em up lá số của em lên để các bác đỡ chán nhé. Nhìn lá số của em thì có mà ngán đến tận cổ luôn ạ. 😂😂
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

Đồng Âm 201 đã viết: 14:41, 17/04/19
Kiên Kiddy đã viết: 14:24, 17/04/19 Anh đoán trước nhé: Gái Đinh Sửu
Chán cao, lông mi dài, đôi mắt long lanh, diễm lệ.
Đợi thêm người đoán thêm rồi em báo lại kết quả nhé. Anh cũng đoán thêm, chi tiết vào :D.
Anh Kiên Kiddy em đoán cao tầm 1m68, nặng 65kg. Mặt vuông nhưng không góc cạnh, da không đen, cười duyên.
Úi, giờ mới để ý thấy, em mệnh Đồng Âm + Tiền cái Hậu mã, ắt chắc cũng con nhà tiểu thư, không phải làm việc gì, phỏng đoán em da trắng (không thật trắng hẳn), mặt cằm v line. Không hiểu sao anh vẫn thấy đôi mắt em đẹp nhất, còn có nét sắc sảo của phi liêm. \:D/
Đầu trang

Đồng Âm 201
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Đồng Âm 201 »

Kiên Kiddy đã viết: 15:01, 17/04/19
Kiên Kiddy đã viết: 14:24, 17/04/19 Anh đoán trước nhé: Gái Đinh Sửu
Chán cao, lông mi dài, đôi mắt long lanh, diễm lệ.
Đợi thêm người đoán thêm rồi em báo lại kết quả nhé. Anh cũng đoán thêm, chi tiết vào :D.
Anh Kiên Kiddy em đoán cao tầm 1m68, nặng 65kg. Mặt vuông nhưng không góc cạnh, da không đen, cười duyên.
Úi, giờ mới để ý thấy, em mệnh Đồng Âm + Tiền cái Hậu mã, ắt chắc cũng con nhà tiểu thư, không phải làm việc gì, phỏng đoán em da trắng (không thật trắng hẳn), mặt cằm v line. Không hiểu sao anh vẫn thấy đôi mắt em đẹp nhất, còn có nét sắc sảo của phi liêm. \:D/
Em cũng được chiều thiệc, gia đình trung lưu thôi anh. Ngũ quan cân đối dễ nhìn. Đôi mắt em không là điểm nhấn, em nghĩ phần miệng nổi hơn.
Em đoán về anh trúng trật ra sao nhệ?
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Đồng Âm 201 đã viết: 15:50, 17/04/19
Kiên Kiddy đã viết: 15:01, 17/04/19

Em cũng được chiều thiệc, gia đình trung lưu thôi anh. Ngũ quan cân đối dễ nhìn. Đôi mắt em không là điểm nhấn, em nghĩ phần miệng nổi hơn.
Em đoán về anh trúng trật ra sao nhệ?
cân nặng chiều cao thì ko nói. Nhưng đúng là mặt anh vuông, tuy nhiên là đen thật, da mặt đen nhất trên cơ thể, éo hiểu sao lại là Nguyệt Sinh Thương Hải =))
Đầu trang

Đồng Âm 201
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kiên Kiddy đã viết: 15:55, 17/04/19
cân nặng chiều cao thì ko nói. Nhưng đúng là mặt anh vuông, tuy nhiên là đen thật, da mặt đen nhất trên cơ thể, éo hiểu sao lại là Nguyệt Sinh Thương Hải =))
Tiết lộ về dáng người chứ anh ơi, em thấy bảo Đồng Âm thì không cao người tròn nên đoán thế. Em cũng không cao lắm.
Con trai da đen cho nam tính anh ạ.
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Đồng Âm 201 đã viết: 16:11, 17/04/19
Tiết lộ về dáng người chứ anh ơi, em thấy bảo Đồng Âm thì không cao người tròn nên đoán thế. Em cũng không cao lắm.
anh cao 1m69 nặng 65kg, thấy không quá gầy cũng không quá béo :D :D
Đầu trang

Đồng Âm 201
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kiên Kiddy đã viết: 16:15, 17/04/19
Đồng Âm 201 đã viết: 16:11, 17/04/19
anh cao 1m69 nặng 65kg, thấy không quá gầy cũng không quá béo :D :D
Thế em đoán chuẩn nhờ hehe ^^.
Thứ 4 vui vẻ nhé anh :))
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

Kiên Kiddy đã viết: 08:21, 17/04/19
luc96 đã viết: 23:12, 16/04/19
Kiên Kiddy đã viết: 17:19, 16/04/19 Em/cháu cũng đã nhiều lần up lá số lên diễn đàn nhưng có lẽ chưa đủ duyên để được mọi người luận bàn. Lâu nay em/cháu tự xem cho mình đến phát chán cả rồi. Nay nhân ngày đầu óc cuồng quay, cố up lần nữa mong gặp được người hữu duyên. [-O< [-O<
Hình ảnh
Lá số sắp hết đại hạn thiên không rồi. Không biết trong những năm vừa qua bạn có thất bại gì nặng nề không như thất tình, hay có được thứ gì đó lớn sau đó lại hoàn không hay không.
xin được chia sẻ với bác. Thất tình thì có 1 lần (yêu đơn phương cái thời cấp ba không biết gì, tình yêu bọ xít thôi). Thi trượt đầu vào cấp 3 chính quy (thiếu 0,25đ). Đấy là toàn bộ thất bại mà em cho là lớn. Tuy nhiên thì thành công về sau lại hay hơn: em đậu ĐH trường top. Vô đại học thì yêu được người còn tuyệt với hơn người trước. Hiện tại công việc thì tạm ổn, mỗi tội lương bập bùng lắm. Nhưng chả hiểu sao tiền cứ bay đi hết. Có lẽ do hành mệnh của em sinh cho hành con Thiên mã ở Mão (Mộc) mà phải tốn khá nhiều tiền và các đồ dùng, thiết bị, xe cộ,... hây...
Tam phương toàn là không tuần triệt, địa không. Chắc là có nhật nguyệt quang quý, hoá lộc, lộc tồn nên cũng ổn.
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

luc96 đã viết: 16:31, 17/04/19
luc96 đã viết: 23:12, 16/04/19
Lá số sắp hết đại hạn thiên không rồi. Không biết trong những năm vừa qua bạn có thất bại gì nặng nề không như thất tình, hay có được thứ gì đó lớn sau đó lại hoàn không hay không.
xin được chia sẻ với bác. Thất tình thì có 1 lần (yêu đơn phương cái thời cấp ba không biết gì, tình yêu bọ xít thôi). Thi trượt đầu vào cấp 3 chính quy (thiếu 0,25đ). Đấy là toàn bộ thất bại mà em cho là lớn. Tuy nhiên thì thành công về sau lại hay hơn: em đậu ĐH trường top. Vô đại học thì yêu được người còn tuyệt với hơn người trước. Hiện tại công việc thì tạm ổn, mỗi tội lương bập bùng lắm. Nhưng chả hiểu sao tiền cứ bay đi hết. Có lẽ do hành mệnh của em sinh cho hành con Thiên mã ở Mão (Mộc) mà phải tốn khá nhiều tiền và các đồ dùng, thiết bị, xe cộ,... hây...
Tam phương toàn là không tuần triệt, địa không. Chắc là có nhật nguyệt quang quý, hoá lộc, lộc tồn nên cũng ổn.
bác xem giúp em đại vận tới đây (25-34) thoát được Tuần không, triệt không em có khá lên được ko bác. Thanks bác . ^:)^ ^:)^
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

Kiên Kiddy đã viết: 16:34, 17/04/19
luc96 đã viết: 16:31, 17/04/19
bác xem giúp em đại vận tới đây (25-34) thoát được Tuần không, triệt không em có khá lên được ko bác. Thanks bác . ^:)^ ^:)^
Mình tự xem cho mình còn chưa đc thì xem cho ai đây bạn. Vận này thái dương sáng , cự môn vượng, tả hữu xương khúc thêm 3 con sát tinh hoả linh kình cát hung lẫn lộn. Mình đọc comment phía trên bạn nói đang theo ngành luật mà cự môn chủ điều tiếng thị phi hạn này làm luật sư thì đúng nghề rồi. Chém gió thôi nên đừng cười 😂
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”