Thi đoán hạn xem ai đoán hạn chuẩn. Rất thích đọ tài cùng các cao thủ để cùng tiến bộ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Thi đoán hạn xem ai đoán hạn chuẩn. Rất thích đọ tài cùng các cao thủ để cùng tiến bộ.

Gửi bài gửi bởi Bobbysir »

PT1991 đã viết: 23:26, 28/05/24
Bobbysir đã viết: 16:58, 28/05/24 Hỏi nhé. Bố mẹ một trong hai sức khoẻ kém hoặc ko hạnh phúc. Còn lá này ko phải số tù, yên tâm
Cả bố và mẹ đều bạo bệnh anh ah.
Bố K đại trực tràng, mất năm xxxx (Xin nhờ đoán haha). Mẹ cuối 2020 tai biến, đầu năm nay tai biến lần 3, tưởng là đi theo bố nhưng may em có tí kiến thức về y học cứu lại đc 1 mạng. Nhân tiện năm nay ngắm cung phụ mẫu và xét tình hình bệnh tật của mẹ hơi căng, mạn phép xin hỏi có hạn tang chế năm nay ko ạ.
/Xin bổ sung: Lá số trên cũng có 3 lần đi xa trong đời, xin mời luận đoán các năm :)) :))
"Bố K đại trực tràng, mất năm xxxx (Xin nhờ đoán haha)". Hai năm rủi ro cao với bố e là năm 2015 và năm 2006. Hai năm này a thấy khả năng cao ung thư. Năm 2015 thì thấy rủi ro cao hơn năm 2006.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Thi đoán hạn xem ai đoán hạn chuẩn. Rất thích đọ tài cùng các cao thủ để cùng tiến bộ.

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Thần quẻ thần tử vi và thần tất cả, tôi nghĩ trên này chẳng có ông thần nào đoán ra cái hạn nào đâu.

Toàn đoán sai rồi bảo chưa có duyên, chưa ứng rồi chuyển giờ sinh sang giờ khác
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

xinchao1234 đã viết: 15:17, 28/05/24
Bobbysir đã viết: 14:23, 28/05/24
xinchao1234 đã viết: 10:39, 28/05/24
Anh có thể xem qua tương lai cho em được không ạ. Hoặc cho em xin lời khuyên ạ. Theo anh lá số này làm nghề gì thì hơp ạ.

Ví dụ quá khứ của em không có nhiều sự kiện nhưng cũng có nhiều mốc đáng kể ạ.
Dạ em cảm ơn anh ạ
XEM ĐƯỢC NHƯNG MẤT RẤT NHIỀU THỜI GIAN. VÌ ANH PHẢI KIỂM TRA ĐƯỜNG ĐI CỦA E TỪNG NĂM MỘT. TỪNG ĐẠI VẬN MỘT RỒI BỐ CỤC. XONG MỚI DÁM KẾT LUẬN VỀ TỔNG QUAN LÁ SỐ CỦA E THẾ NÀO. TRƯỚC MẮT CỨ XEM HAI BA NĂM TỚI THÔI.
Dạ vâng ạ, dự kiến 2026 em ra trường ạ. Ngành học của em có phù hợp không ạ ( Răng Hàm Mặt ạ)
Lá này làm gì thì làm. Ngoài 40 tuổi phải hết sức cẩn thận. Không là gặp hoạ. Nếu làm về răng hàm mặt mổ xẻ dao kéo thì cũng giải đi phần nào
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 11:20, 29/05/24 Thần quẻ thần tử vi và thần tất cả, tôi nghĩ trên này chẳng có ông thần nào đoán ra cái hạn nào đâu.

Bạn đọc từ đầu thớt xem sai chỗ nào đúng chỗ nào. Có người xác nhận là đúng hạn vào tù ra tù. Nếu ko đủ tự tin thì chỉ dám đoán hạn tương lai thôi. Còn đây đoán hạn quá khứ. Còn tử vi đương nhiên ko thể 100% được
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 11:20, 29/05/24 Thần quẻ thần tử vi và thần tất cả, tôi nghĩ trên này chẳng có ông thần nào đoán ra cái hạn nào đâu.

Bạn fx89 gì vào xác nhận hộ cái
Tập tin đính kèm
CBEF8EE6-D289-4547-AECE-0B0B91F96F28.png (205.95 KiB) Đã xem 128 lần
Đầu trang

longnguyen_f1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi longnguyen_f1 »

Bobbysir đã viết: 11:52, 29/05/24

Bác fx6789 xác nhận đoán đúng rồi bạn.
Nhận tiện bạn đoán xem năm mình đi xa trong qua khứ là năm nào?
Mình ko biết xem nên mình hỏi về tình duyên á
Tập tin đính kèm
3PPJVZQ0.jpg (286.93 KiB) Đã xem 124 lần
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

Nhầm h sinh là rất bình thường. Ko kiểm tra h sinh mà cứ lao đầu mà đoán thì không khác gì xây lâu đài trên cát. Đặc biệt là thế hệ 7x, 8x. Các thế hệ sau này thì bố mẹ ghi chép cẩn thận nên độ khả tín cao hơn nhiều nên ít phải kt. Tôi đoán năm đueocj tiền có xác nhận của người xem trong thớt đây
Tập tin đính kèm
990839AB-32E6-4821-945C-48D30D25AA0C.png (269.68 KiB) Đã xem 121 lần
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

longnguyen_f1 đã viết: 11:55, 29/05/24
Bobbysir đã viết: 11:52, 29/05/24

Bác fx6789 xác nhận đoán đúng rồi bạn.
Nhận tiện bạn đoán xem năm mình đi xa trong qua khứ là năm nào?
Mình ko biết xem nên mình hỏi về tình duyên á
Năm 36 tuỏi âm có cơ hội đi xa xuất ngoại
Đầu trang

Kiss2m
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Kiss2m »

fx6789 đã viết: 11:35, 27/05/24 Hình ảnh
có 2 thời điểm đặc biệt cùng trong 1 đại vận, cụ chủ pic đoán dc ko B-)
Ồ thì ra là như vậy, mình xin mạnh dạn đưa ra luận đoán như sau, nếu có sai sót hoặc có gì mạo phạm mong bạn coi như là một lần nghiệm lý tạo cơ hội cho mọi người cùng thảo luận:
- Thứ nhất, người này là con trưởng trong gia đình có 3 anh chị em (còn 2). Là người thông minh, bác học đa năng, cũng có tiếng học giỏi. Chuẩn con trai cưng của mẹ
- Thứ hai, đại vận 22-31 chủ làm các công việc liên quan bác sĩ, thuốc chữa bệnh, hoặc cổ phiếu/đầu cơ hoặc cũng có tượng tiền tài không cần làm mà cũng được hưởng, công danh thì hiển đạt được người khác giúp đỡ, đề bạt; cũng có tượng lên năm quyền thế, trưởng bộ phận, tuy nhiên tiền tài không giữ được mà còn có tượng nợ nần nhiều.
- Thứ ba, đại vận 32-41 ham muốn đi xa lập nghiệp, công việc cũng có tính chất thường xuyên phải đi xa, đại vận này cũng chỉ sự thay đổi công việc, không theo tổ nghiệp, xây dựng sự nghiệp bằng hai bàn tay trắng. Đối với đại vận này, do có một số gợi ý từ bạn nên mình xin luận đoán tiếp như sau:
+ Xét Nhân trong giai đoạn chuyển giao giữa hai đại vận mình nhận thấy có năm 31 tuổi có tượng thu Lộc về từ cung Quan, cung Nộ cũng có tượng thu lộc về từ cung Quan như vậy có thể đoán người này nợ nần bạn bè, vì thế mà phải tham ô tài sản cơ quan dẫn đến hậu quả năm 32 tuổi
+ Xét Qủa trong năm 32 tuổi: Đại vận Thiên di tứ mã kỵ lưu thiên mã lại thêm tuần không "mã ngộ không vong - chung thân bôn tẩu", có quan phù, bạch hổ, phục binh là thế bị tố cáo, có văn xương - lưu niên hóa kỵ là thế bị phạt, lại thêm Lưu Thiên việt, Linh Tinh chỉ sự bào mòn ngày càng nhiều...kết quả là dính đến hình pháp, kiện tụng. Trong lưu niên này thì đại vận phụ mẫu song hao về liêm trinh - lưu hóa kị ý tượng là bố mẹ tốn một khoản tiền lớn để chạy chọt lo lót.
+ Ngoài ra, trong đại vận này cũng có tượng ly hôn vợ.
Đôi lời xét đoán để giao lưu cùng các bác, mong các bác chỉ giáo!
Được cảm ơn bởi: fx6789
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

Kiss2m đã viết: 15:32, 29/05/24
fx6789 đã viết: 11:35, 27/05/24 Hình ảnh
có 2 thời điểm đặc biệt cùng trong 1 đại vận, cụ chủ pic đoán dc ko B-)
Ồ thì ra là như vậy, mình xin mạnh dạn đưa ra luận đoán như sau, nếu có sai sót hoặc có gì mạo phạm mong bạn coi như là một lần nghiệm lý tạo cơ hội cho mọi người cùng thảo luận:
- Thứ nhất, người này là con trưởng trong gia đình có 3 anh chị em (còn 2). Là người thông minh, bác học đa năng, cũng có tiếng học giỏi. Chuẩn con trai cưng của mẹ
- Thứ hai, đại vận 22-31 chủ làm các công việc liên quan bác sĩ, thuốc chữa bệnh, hoặc cổ phiếu/đầu cơ hoặc cũng có tượng tiền tài không cần làm mà cũng được hưởng, công danh thì hiển đạt được người khác giúp đỡ, đề bạt; cũng có tượng lên năm quyền thế, trưởng bộ phận, tuy nhiên tiền tài không giữ được mà còn có tượng nợ nần nhiều.
- Thứ ba, đại vận 32-41 ham muốn đi xa lập nghiệp, công việc cũng có tính chất thường xuyên phải đi xa, đại vận này cũng chỉ sự thay đổi công việc, không theo tổ nghiệp, xây dựng sự nghiệp bằng hai bàn tay trắng. Đối với đại vận này, do có một số gợi ý từ bạn nên mình xin luận đoán tiếp như sau:
+ Xét Nhân trong giai đoạn chuyển giao giữa hai đại vận mình nhận thấy có năm 31 tuổi có tượng thu Lộc về từ cung Quan, cung Nộ cũng có tượng thu lộc về từ cung Quan như vậy có thể đoán người này nợ nần bạn bè, vì thế mà phải tham ô tài sản cơ quan dẫn đến hậu quả năm 32 tuổi
+ Xét Qủa trong năm 32 tuổi: Đại vận Thiên di tứ mã kỵ lưu thiên mã lại thêm tuần không "mã ngộ không vong - chung thân bôn tẩu", có quan phù, bạch hổ, phục binh là thế bị tố cáo, có văn xương - lưu niên hóa kỵ là thế bị phạt, lại thêm Lưu Thiên việt, Linh Tinh chỉ sự bào mòn ngày càng nhiều...kết quả là dính đến hình pháp, kiện tụng. Trong lưu niên này thì đại vận phụ mẫu song hao về liêm trinh - lưu hóa kị ý tượng là bố mẹ tốn một khoản tiền lớn để chạy chọt lo lót.
+ Ngoài ra, trong đại vận này cũng có tượng ly hôn vợ.
Đôi lời xét đoán để giao lưu cùng các bác, mong các bác chỉ giáo!
cảm ơn anh. Chờ bạn chủ lá số xác nhận
Được cảm ơn bởi: fx6789
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”