Thi đoán hạn xem ai đoán hạn chuẩn. Rất thích đọ tài cùng các cao thủ để cùng tiến bộ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
xinchao1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thi đoán hạn xem ai đoán hạn chuẩn. Rất thích đọ tài cùng các cao thủ để cùng tiến bộ.

Gửi bài gửi bởi xinchao1234 »

[/quote]
Lá này làm gì thì làm. Ngoài 40 tuổi phải hết sức cẩn thận. Không là gặp hoạ. Nếu làm về răng hàm mặt mổ xẻ dao kéo thì cũng giải đi phần nào
[/quote]

Dạ vâng, vậy thì lá số khá tệ bác hỉ. Ngoài ra cung phu thê của em thì sao ạ, em thấy toàn sao xấu :((
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Thi đoán hạn xem ai đoán hạn chuẩn. Rất thích đọ tài cùng các cao thủ để cùng tiến bộ.

Gửi bài gửi bởi Bobbysir »

xinchao1234 đã viết: 16:03, 29/05/24
Lá này làm gì thì làm. Ngoài 40 tuổi phải hết sức cẩn thận. Không là gặp hoạ. Nếu làm về răng hàm mặt mổ xẻ dao kéo thì cũng giải đi phần nào
[/quote]

Dạ vâng, vậy thì lá số khá tệ bác hỉ. Ngoài ra cung phu thê của em thì sao ạ, em thấy toàn sao xấu :((
[/quote]

Tệ thế nào lá này. Không ai là vẹn toàn cả. Lá của e là lá khá tốt.
Đầu trang

fx6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Kiss2m đã viết: 15:32, 29/05/24
Ồ thì ra là như vậy, mình xin mạnh dạn đưa ra luận đoán như sau, nếu có sai sót hoặc có gì mạo phạm mong bạn coi như là một lần nghiệm lý tạo cơ hội cho mọi người cùng thảo luận:
- Thứ nhất, người này là con trưởng trong gia đình có 3 anh chị em (còn 2). Là người thông minh, bác học đa năng, cũng có tiếng học giỏi. Chuẩn con trai cưng của mẹ
- Thứ hai, đại vận 22-31 chủ làm các công việc liên quan bác sĩ, thuốc chữa bệnh, hoặc cổ phiếu/đầu cơ hoặc cũng có tượng tiền tài không cần làm mà cũng được hưởng, công danh thì hiển đạt được người khác giúp đỡ, đề bạt; cũng có tượng lên năm quyền thế, trưởng bộ phận, tuy nhiên tiền tài không giữ được mà còn có tượng nợ nần nhiều.
- Thứ ba, đại vận 32-41 ham muốn đi xa lập nghiệp, công việc cũng có tính chất thường xuyên phải đi xa, đại vận này cũng chỉ sự thay đổi công việc, không theo tổ nghiệp, xây dựng sự nghiệp bằng hai bàn tay trắng. Đối với đại vận này, do có một số gợi ý từ bạn nên mình xin luận đoán tiếp như sau:
+ Xét Nhân trong giai đoạn chuyển giao giữa hai đại vận mình nhận thấy có năm 31 tuổi có tượng thu Lộc về từ cung Quan, cung Nộ cũng có tượng thu lộc về từ cung Quan như vậy có thể đoán người này nợ nần bạn bè, vì thế mà phải tham ô tài sản cơ quan dẫn đến hậu quả năm 32 tuổi
+ Xét Qủa trong năm 32 tuổi: Đại vận Thiên di tứ mã kỵ lưu thiên mã lại thêm tuần không "mã ngộ không vong - chung thân bôn tẩu", có quan phù, bạch hổ, phục binh là thế bị tố cáo, có văn xương - lưu niên hóa kỵ là thế bị phạt, lại thêm Lưu Thiên việt, Linh Tinh chỉ sự bào mòn ngày càng nhiều...kết quả là dính đến hình pháp, kiện tụng. Trong lưu niên này thì đại vận phụ mẫu song hao về liêm trinh - lưu hóa kị ý tượng là bố mẹ tốn một khoản tiền lớn để chạy chọt lo lót.
+ Ngoài ra, trong đại vận này cũng có tượng ly hôn vợ.
Đôi lời xét đoán để giao lưu cùng các bác, mong các bác chỉ giáo!
- Mình là con trưởng, nhiều em (chứ hem phải 2), còn mìn dc cái ai cũng quí mến cả, tất nhiên trừ kẻ thù, mà kẻ thù chỉ ghét mình lúc noá chuẩn bị đâm mình mà thôi B-)
- Thứ 2 thì đúng đó, mình làm trong ngành tài chính (từ lúc ra đời đến giờ) và IT, ngày trước quả thật là ai cũng mún giúp đỡ, mà từ xưa đến giờ luôn (lúc nhỏ đi học còn dc bảo kê miễn phí, mang tiếng học giỏi top cũng có bảo kê :v), không nợ ai, tự mìn làm tự mìn hưởng.
- Thứ 3, đại vận này thì trật rồi. Mình có nợ ai đâu mà lo lót, trên có ô nữa thì ko có gì đâu, năm 31t mình dc cơ cấu (lên trước) để lên cao hơn đoá, bạn bè toàn là chú bác thôi, chứ làm gì có bạn bằng tuổi :v, còn nhỏ tuổi hơn thì toàn là nữ.
Năm 32t thì mình dính theo vụ, nói chung là án thì loằng ngoằng lắm, giải thích ko thể 1 2 câu dc và ko lo lót dc nhé, tất nhiên khi dính án thì người ngoài phải lo, ví dụ từ luật sư, quan hệ xyz.....
Đại vận này rớt sớm quá nên chưa lấy vợ :v.

Bạn xem năm nay mình lấy vợ dc ko và tài chính năm nay năm sau của mình ntn :>
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Bạn biết xem Tướng không nếu mặt mình vậy phải Lá Số Tử Vi Phá Quân ở Mùi không ? Hay là Thiên Cơ ở Ngọ , Hay mệnh VCD tại Thân . Tại tui chỉ biết tui sinh vào Buổi Sáng . Mà tui thấy Lá Tử Vi Phá Quân nhìn nó ngầu tui lấy lá đó luôn kkkk :D Thanks bạn nhiều :D này mà thông qua LS đoán dược hình dáng là củng hay hay :D Hình này tui mới chụp lúc 4 giờ chiều nay , lúc nch với bạn bên topic kia đó khà khà khà :D
Tập tin đính kèm
Screenshot_20240529_193143.jpg (236.54 KiB) Đã xem 148 lần
Screenshot_20240529_193151.jpg (184.63 KiB) Đã xem 148 lần
Đầu trang

xinchao1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xinchao1234 »

Bobbysir đã viết: 17:37, 29/05/24
xinchao1234 đã viết: 16:03, 29/05/24
[/quote]

Tệ thế nào lá này. Không ai là vẹn toàn cả. Lá của e là lá khá tốt.
[/quote]
Dạ, nhưng mà phụ nữ thì tấm chồng cũng chiếm nửa đời rồi ạ
Bác cho em hỏi thêm là làm sao để bác biêtd được bố mẹ em tuổi hợi, mão, mùi ạ.

Nếu bố mẹ tuổi đó thì con cái có giúp đỡ bố mẹ được nhiều không ạ
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Nhiều lúc không hiểu mấy bạn thời gian đâu ra mà lắm thế, ngày xưa mình làm luận án nên mới hay lên, chứ 3 4 năm nay bận chết mịa thời gian còn chả có.

Dính vô mấy món này mà kiếm tiền đời chỉ có nghiệp mà thôi, những thầy mà chỉ biết học lý thuyết mà không có chút linh tính nào sẽ chẳng bao giờ nhận thấy đươc.
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kkk anh thông cảm . Tại em xài điện thoại mà ko có chơi MXH này kia , chỉ có đọc báo với Youtube ( mà Youtube em chỉ có xem Thời Sự với Lời Vàng Cổ Nhân không xem linh tinh ) coi hết Báo với Youtube là em qua Diễn Đàn nhiều chuyện khà khà khà :D vậy là lành mạnh :D

- Còn em thấy mỏi người mỏi cảnh , công việc nào thì môi trường đó , do anh đi làm việc nên làm môi trường khác . Giờ anh đi làm việc mà anh lên lại Môi Trường trên này là anh thấy Khó Chịu là Phải , Không đi Hai Hàng được . Làm việc là làm việc Nghiên cứu là nguyên cứu keke :D

- Như em là Làm Thinh nên ở đâu củng được , môi trường nào lành mạnh , không tốn tiền là có em kkkk Tại em nghèo nên vòng vòng mấy chổ bình dân hữu nghị :D kkkkkk
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 21:02, 29/05/24 Nhiều lúc không hiểu mấy bạn thời gian đâu ra mà lắm thế, ngày xưa mình làm luận án nên mới hay lên, chứ 3 4 năm nay bận chết mịa thời gian còn chả có.

Dính vô mấy món này mà kiếm tiền đời chỉ có nghiệp mà thôi, những thầy mà chỉ biết học lý thuyết mà không có chút linh tính nào sẽ chẳng bao giờ nhận thấy đươc.
có lúc rất bận thì chịu. Nhưng cũng có khoảng thời gian lại rảnh. Từ năm ngoái tới năm nay cứ nửa đầu năm mình chăm tìm hiểu tử vi. Xong cuối năm thì lại bỏ bẫng. Như tháng giêng thì ko ngó tử vi môtk tí nào. Hai tháng nay lượng khách hàng sụt giảm, vô tình lại tìm đến tử vi
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

0981324132 đã viết: 21:16, 29/05/24 Kkk anh thông cảm . Tại em xài điện thoại mà ko có chơi MXH này kia , chỉ có đọc báo với Youtube ( mà Youtube em chỉ có xem Thời Sự với Lời Vàng Cổ Nhân không xem linh tinh ) coi hết Báo với Youtube là em qua Diễn Đàn nhiều chuyện khà khà khà :D vậy là lành mạnh :D

- Còn em thấy mỏi người mỏi cảnh , công việc nào thì môi trường đó , do anh đi làm việc nên làm môi trường khác . Giờ anh đi làm việc mà anh lên lại Môi Trường trên này là anh thấy Khó Chịu là Phải , Không đi Hai Hàng được . Làm việc là làm việc Nghiên cứu là nguyên cứu keke :D

- Như em là Làm Thinh nên ở đâu củng được , môi trường nào lành mạnh , không tốn tiền là có em kkkk Tại em nghèo nên vòng vòng mấy chổ bình dân hữu nghị :D kkkkkk
Nhìn bạn chắc tầm loanh quanh 30. Có khuôn mặt rất giống một ông anh đang làm nghiên cứu sinh trước làm cùng mình. Nói chung là mẫu hiền lành vui vẻ
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

:D tui cười vậy thôi chứ Khóc trong tim bạn đâu có biết kkk phải hiền lành không bị người ta đánh rồi sao khà khà khà tại tui ko có Tiền đó , Tui mà có Tiền là tui củng làm mưa làm gió lắm chứ ko đùa đâu keke :D mà hình tướng vậy có ứng với Tử Vi Phá Quân ở Mùi ko bạn , tui có hỏi ở trên đó :D tui sn 1994 mà 31 tuổi củng U40 rồi chứ có còn trẻ đâu , nửa đời người rồi kkk :D

- tui xem trên trang khác có giải ở dưới thì tính tình ko giống lắm :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”