Thiên di có Nhật Nguyệt đồng cung

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Thiên di có Nhật Nguyệt đồng cung

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

Tôi có 2 con, 1 trai và 1 gái, 2 cháu đều mệnh vô chính diệu, cung thiên di đều có Nhật nguyệt đồng cung. Rất mong các bạn trên diễn đàn xem hộ 2 lá số của con tôi, tôi vẫn lo 1 điều là mệnh vô chính diệu thì thường khó sống thọ, mong các bạn xem hộ công danh, sự nghiệp, tiền tài, trí tuệ, sức khỏe, tuổi thọ của 2 cháu.
Đây là lá số của 2 cháu:
Tập tin đính kèm
Lê_Tuấn_Vinh_2018_dcf2e0a1.jpg (261.52 KiB) Đã xem 2287 lần
Lê_thị_Lan_Hương_2018_2597ff63.jpg (258.38 KiB) Đã xem 2287 lần
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Thiên di có Nhật Nguyệt đồng cung

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

nhatnguyet2017 đã viết: 18:49, 04/10/17 Tôi có 2 con, 1 trai và 1 gái, 2 cháu đều mệnh vô chính diệu, cung thiên di đều có Nhật nguyệt đồng cung. Rất mong các bạn trên diễn đàn xem hộ 2 lá số của con tôi, tôi vẫn lo 1 điều là mệnh vô chính diệu thì thường khó sống thọ, mong các bạn xem hộ công danh, sự nghiệp, tiền tài, trí tuệ, sức khỏe, tuổi thọ của 2 cháu.
Đây là lá số của 2 cháu:
lá ban trên nên theo ngành kỹ thuật công nghệ nghiên cứu hóa sinh

- chúc mừng anh hay chị lá bạn lan hương là lá số người giàu có nên cho bạn ấy theo các ngành kinh tế , tài chính , ngân hàng, đầu tư bất động sản , còn không thì theo ngành ngoại ngữ , điện toán đám mây , lập trình tự động hóa ...lá bạn lan hương số nên đi xuất ngoại đinh cư sẽ rất thành công mang lại nguồn thu nhâp cho ban đó và cho gia đình , lan hương phất len từ 26 tuổi trở đi .... càng di xa giao lưu làm việc sẽ càng thăng tiến phát đạt gia đình đừng giữ lan huong lại vì sẽ làm hỏng 1 nhân tài
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cảm ơn bạn, thế còn lá số của con trai mình là cháu Vinh. Mệnh và Thân của Vinh có hóa khoa, hóa kỵ,hóa lộc, hóa quyền. Cung Thân tài bạch có Cự môn, Thiên cơ đồng cung với hóa khoa, hóa kỵ, lại mệnh hỏa, không biết học hành có giỏi không,có giầu không?,Cự môn gặp Kỵ lại mệnh hỏa không rõ có hay gặp thị phi gì không? Cháu Vinh không biết hợp nghề nào: nghiên cứu khoa học, luật sư, xuất ngoại,.... Mong chờ bạn hồi âm.
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

nhatnguyet2017 đã viết: 22:06, 04/10/17 cảm ơn bạn, thế còn lá số của con trai mình là cháu Vinh. Mệnh và Thân của Vinh có hóa khoa, hóa kỵ,hóa lộc, hóa quyền. Cung Thân tài bạch có Cự môn, Thiên cơ đồng cung với hóa khoa, hóa kỵ, lại mệnh hỏa, không biết học hành có giỏi không,có giầu không?,Cự môn gặp Kỵ lại mệnh hỏa không rõ có hay gặp thị phi gì không? Cháu Vinh không biết hợp nghề nào: nghiên cứu khoa học, luật sư, xuất ngoại,.... Mong chờ bạn hồi âm.
tôi nhắc bố mẹ 2 cháu : vinh và lan hương có khuynh hướng xung khắc không hợp nhau đai kỵ cho 2 em ở chung nhà , sau này du học hay đinh cư thì ký túc xá hay nơi ở cũng nên xa nhau

vinh này phúc bị dính tuần triệt và đia kiếp song hao , thân cư tài găp kỵ nếu theo ngành liên quan tới tiền sẽ dễ phá sản bán nhà ....nên theo ngành khoa hoc nghiên cứu là tốt nhất , không nên theo ngành ăn nói luôn vì dễ nói ra những lời người ta không muốn nghe , nói hớ bí mật thông tin

2 em vinh và hương đều có số nên xuất ngoại đi xa đều rất có lợi

- có điều nên đầu tư cho hương trươc nhé ....hương là 1 cái máy in tiền đó .... lá số 1 đai gia trong thành phố hồ chi minh giống y chang , đai gia đó cũng là cư cơ song hao chúng thủy triều đông có nhât nguyệt chiếu cung phúc , điền có hóa lôc , từ khi đai gia đó ra đời là gia đình ăn nên làm ra .... đai gia đó đi du hoc và làm việc cho nhiều công ty đa quoc gia và có trong tay 2-3 quốc tịch thẻ xanh

- lan hương nhà mình nếu học tâp trong môi trương cac nước tư bản như : mỹ , canada, anh , pháp , đức , thì rất tốt , sau này có thể làm việc ở các nước đó hoac các quốc gia dầu mỏ như ả râp xeut hay dubai .... giao thương mâu dịch thi lan hương ở nhà 1000 m2 có gara xe hơi không còn là ước mơ

- tôi coi nhiều lá số cho các đai gia cho nên nhìn lá của hương lâp tức có cảm tình ngay

- đầu tư cho hương trước đi , đàn bà viet nam giờ nhiều bà lấy chồng toàn triêu phú thế gioi không , hương thành đạt thì sẽ dùng nguồn vốn đó lo cho vinh , có điều vinh và hương không nên ở gần nhau ....sau này lớn tuổi nên ở 2 thành phố khác nhau

chúc mừng gia đình
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

2 sư huynh luận hết rồi em chỉ nhắc 1 lưu ý nhỏ, mệnh cả 2 đều giáp liêm giáp sát nên chắc ăn thì phải qua 30 thoát được cái vòng này thì thành công mới ổn định. Kinh nghiệm của 1 người có lá số tương tự. Dự báo 2 chị em sẽ khắc cha mẹ, khắc cha nhất.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Ls đẹp đó, lưu lại hóng xem các cao nhân vào bình luận ☺☺☺
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Cảm ơn bạn rất nhiều. Có điều mình thấy cháu Vinh cung Phúc vô chính diệu gặp Địa kiếp hãm, may mà bị Triệt. Tuy nhiên cung Phúc có Nhật nguyệt sáng sủa chiếu, lại có Hóa khoa, tả Phù,Hữu bật, Ân Quang, Thiên Quý, Thiên Khôi, Thiên Việt hội họp về Phúc, vậy chắc cháu Vinh cũng sống thọ nhỉ ?. Đọc nhiều sách Tử vi thấy vô chính diệu thì đa tài, thích nghi tốt với hoàn cảnh, nhưng khó thọ. Vợ chồng mình từ trước đến nay ăn ở hiền lành, thấy 2 con đều mệnh vô chính diệu, cũng thấy lo. Bạn xem thêm được thông tin gì về 2 cháu qua lá số tử vi , bạn bổ sung cho mình biết nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều. Mong chờ hồi âm của bạn và các bạn khác.
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

thatsat275 đã viết: 22:57, 04/10/17 Cảm ơn bạn rất nhiều. Có điều mình thấy cháu Vinh cung Phúc vô chính diệu gặp Địa kiếp hãm, may mà bị Triệt. Tuy nhiên cung Phúc có Nhật nguyệt sáng sủa chiếu, lại có Hóa khoa, tả Phù,Hữu bật, Ân Quang, Thiên Quý, Thiên Khôi, Thiên Việt hội họp về Phúc, vậy chắc cháu Vinh cũng sống thọ nhỉ ?. Đọc nhiều sách Tử vi thấy vô chính diệu thì đa tài, thích nghi tốt với hoàn cảnh, nhưng khó thọ. Vợ chồng mình từ trước đến nay ăn ở hiền lành, thấy 2 con đều mệnh vô chính diệu, cũng thấy lo. Bạn xem thêm được thông tin gì về 2 cháu qua lá số tử vi , bạn bổ sung cho mình biết nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều. Mong chờ hồi âm của bạn và các bạn khác.
sách cũng có ghi mệnh có nhật nguyệt đồng cung thủ mệnh hoặc chiếu mệnh (cung di) thì thọ 80 tuổi
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mình đọc sách Tử vi thấy cung mệnh nhị hợp Ngọ Mùi, Tí Sửu rất quan trọng, vì vừa giáp vừa nhị hợp, thậm chí mạnh hơn cả cung di.Cháu Lan Hương mệnh ở Mùi nhị hợp với huynh đệ Thất sát ở Ngọ, cháu Vinh mệnh ở Sửu nhị họp với huynh đệ thất sát ở Tí. Vậy theo mình nghĩ 2 chị em phải rất quý mến, yêu thương nhau? Rất mong các bạn xem giúp hộ lá số của 2 cháu và định hướng nghề nghiệp, nhất là cháu Vinh. Cháu Vinh học hành có giỏi không, khoa nói có tốt không, khi nào cháu phát đạt....? Đại hạn 13 đến 22 tuổi của Vinh là vô chính diệu gặp sát phá tham không biết có tốt không?... Mình cảm ơn các bạn rất nhiều.
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bạn nhutnbq có quan điểm là 2 chị em đều khắc cha mẹ, nhất là khắc cha. Mình chưa rõ tại sao như vậy, bạn có thể nói rõ hơn được không?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”