THÔNG BÁO!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

THÔNG BÁO!!!

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

BẠN NÀO ĐƯỢC MÌNH XEM VÀ LUẬN GIẢI Ở TOPIC DƯỚI THÌ QUAY LẠI CHO MÌNH XIN KẾT QUẢ NGHIỆM LÝ.

ĐỂ MÌNH XEM XÉT VÀ CHUẨN BỊ RA QUYẾT ĐỊNH CÓ NÊN XEM VẬN HẠN 2019 KHÔNG????

CẢM ƠN CÁC BẠN!!!

LINK TOPIC : topic101611.html
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: THÔNG BÁO!!!

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Bác Kbakdm xem rứt dài cho em mà chốt lại bảo em tự đọc lại topic cũ mọi người đã xem. Sửa thủy nhị cục sang thủy lục cục em hông biết để làm chi? Ý bác là các đại vận tính lên 4 năm? Và kết luận lại là bác bảo thôi không muốn mắc khẩu nghiệp khuyên nên hay không nên đầu tư, nên em cũng hông biết phản hồi lại bác sao 😂

Đôi dòng trả lời lại top thông báo, cám ơn bác ạ ^^.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

HamanoRie đã viết: 22:57, 21/12/18 Bác Kbakdm xem rứt dài cho em mà chốt lại bảo em tự đọc lại topic cũ mọi người đã xem. Sửa thủy nhị cục sang thủy lục cục em hông biết để làm chi? Ý bác là các đại vận tính lên 4 năm? Và kết luận lại là bác bảo thôi không muốn mắc khẩu nghiệp khuyên nên hay không nên đầu tư, nên em cũng hông biết phản hồi lại bác sao 😂

Đôi dòng trả lời lại top thông báo, cám ơn bác ạ ^^.
BẠN NÊN ĐỌC KỸ LẠI TỪNG CÂU TỪNG CHỮ, DẦN DẦN SẼ HIỂU RA Ý THEN CHỐT TRONG CÂU TRẢ LỜI CHO CÂU HỎI CỦA BẠN!

"''Câu hỏi của bạn ,mình không trả lời đc, lý do như sau:
+,mình không có thời gian để đi sâu vào ls của bạn, nhưng sẽ gợi ý và cho ít lời khuyên.
+,mình không thể trả lời bạn nên hay không nên đầu tư vì nhỡ đâu bạn nghe theo, xảy ra chuyện gì đó lại trách mình trong lòng thì sao......thứ đáng sợ nhất trên đời là lòng người...... Mà mình thì mắc chữ "khẩu" nặng lắm rồi, không muốn mang thêm .....thông cảm!!!!
+,ls chưa qua khâu kiểm nghiệm nên chỉ lướt qua .....(không được chi tiết, nên bạn tham khảo!!!)

Gợi ý: xét trên ls bạn cung cấp. Trước tiên phải sửa thủy 2cục sang thủy 6cục(bạn tự làm!)
Tiếp là sửa vòng tràng sinh(mình tặng bạn nhé!)
Bạn là dương nữ, mệnh kim, thủy cục, mệnh trong tam hợp hỏa cục. Đv(26-35)cung thìn là dương thổ
=>dương dương khá tốt, thổ sinh kim,hỏa sinh thổ,thổ thủy(sinh khắc???nghiệm lý).......
Mệnh sát phá tham đến đv tử phủ vũ tướng như thế nào???vào mạng xem nhé!
Đv này có hóa khoa, hóa quyền,đẩu quân,ân quý,....... Nằm trong vòng thái tuế quan phù bạch hổ.... Vòng sinh vượng mộ.....
Có thể nói nếu xét trên ls này thì đây là đv đẹp nhất của bạn ......bạn nên biết tận dụng lấy cơ hội để làm gì thì làm.......nhưng cẩn thận cung xung chiếu....nên học cách tận dụng con hóa khoa trong thực tiễn thì tốt hơn và cũng là để đánh thắng đối phương là cung xung chiếu.

Lời khuyên :
+,đừng bao giờ nhìn thấy khoa quyền lộc là thích....tham khảo thêm sách tử vi nl của thiên lương.... Sẽ thấy rằng nó chỉ là bùa mê thuốc lú thôi....nếu bạn tin tưởng ở mk thì bạn phải tích cực trau dồi thêm thật nhiều kiến thức để có đc hóa khoa trong thực tiễn, chứ không phải khoa quyền lộc trên ls tử vi như nhiều người nhìn thấy cứ tưởng là ngon,rồi sau đó ngồi im không làm gì ......thì làm gì có kq.
+,theo quan điểm riêng của mk, khoa quyền lộc giống như 1chiếc áo gấm thuê hoa ,khoác lên người cho lộng lẫy... Nhưng rồi cuối cùng cũng chỉ là hư danh hư ảo ,khiến con người đó cứ tưởng như mk đang sung sướng vậy.... Thực tế thì chả có gì cả...hay như mk tuổi canh đc tam hóa liên châu ....nhưng có đẹp đâu....chỉ toàn đem thêm cái xấu vào như cv lận đận từ việc này sang việc khác....vk ck lục đục dẫn đến ly hôn......bệnh tật thì liên tục........
Nhân tiện mk cũng nêu quan điểm riêng tứ linh cũng chỉ như 1chiếc áo mưa,sau cơn mưa chiếc áo đã rách tả tơi..... Thế mà có người lại cứ đồng hóa lên thật cao......thiết tưởng khoa quyền lộc, tứ linh có thể giúp cho đương số tốt hơn, nào ngờ cũng chỉ là 1cái hư danh hư ảo do những tên huyền học nêu cao phẩm giá, đồng hóa chúng tốt hơn......cuối cùng vẫn không thoát khỏi sự ràng buộc của "tham sân si" ....
+,quay lại topic cũ của bạn, đọc kỹ lại vài lần nữa, sẽ thấy ngay kq mà bạn muốn,ở đó có những lời khuyên rất bổ ích.... Mk đã phải bỏ ra 1khoảng t/gian vào đó đọc lướt qua thì chắc bạn cũng hiểu.....
+,bạn tham khảo 1đoạn viết của bác mộc huynh : " * Tương tự bạn tham khảo phần nào về cuộc sống thật ngoài đời của mình và lá số, không hề mơ mộng với lá số, tất cả phải là một chiến lược đường dài, các bước đi là mỗi chiến thuật nhỏ, hợp lý theo từng quãng thời gian đang vận hành không ngừng nghỉ. Đại vận chỉ là một chiến lược trong 10 năm( như vậy ai bảo Đ/vận Thiên không của mình là xấu) và Tiểu hạn cũng chỉ là một chiến thuật cho 01 năm bao gồm chi tiết của 12 Nguyệt hạn(tháng hạn)."
+,thêm 1điều nữa là làm việc thiện là xuất phát từ tâm và không quan trọng nhiều hay ít....kể cả bạn có làm từ thiện 100tr cũng như mk làm từ thiện 100k nhé.....mk xin phép nhấn mạnh lại 1lần nữa, bạn nên vào xem lại topic cũ vài lần, đọc đi đọc lại để cho ngộ ra.....
+,link topic cũ
post1494351.html#p1494351

Chúc bạn và gd mạnh khỏe và hp!!
Thân ái!!!
P/s: mình đã có câu trả lời từ 4hôm trước rồi, mình cố ý muốn xem độ kiên nhẫn của bạn ra sao....kq thì bạn biết rồi..... Và ls của bạn ,mình đang nghi ngờ và cuối cùng như mình dự đoán, đã có người vào nhắc khéo.....(tạm dừng... 😆😆😆)"""
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em vẫn đọc, hôm nào mà mất ngủ em toàn lên 4rum xem lại tất cả bài viết và comment các cô chú anh chị bình giải cho em để suy nghĩ cũng như những topic của mọi người đang có tâm sự chung giống em. Nhưng nói thật là bài luận của anh cho em thì em không có gì phản hồi lại vì không có đoán hạn, ngoài lời khuyên thành tâm làm từ thiện em rất lưu tâm ra thì... hết không có chi để phản hồi.

Thiết nghĩ đã phiền đến anh thì cũng phải vào nhắn lại khi anh mở top này. Cám ơn anh ạ :)
Đầu trang

Procass08
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Procass08 »

Bác đừng phong cách úp mở nữa.
Em nói thật sao bác cứ phải vòng vo dạy đời và dùng format nghe quen quen: trong lời mình nói đã có đáp án -> mình thử kiên nhẫn của bạn -> đúng như dự đoán của mình. Thấy mấy người phản hồi thì tự gọt là đoán đúng hết :D
HamanoRie chắc ko có ý như mình, nhưng mình tự suy diễn ý là: đọc luận của bác vòng vo chẳng hiểu đang nói gì.
Hơi ngu muội nên không thấm được.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Procass08 đã viết: 23:31, 21/12/18 Bác đừng phong cách úp mở nữa.
Em nói thật sao bác cứ phải vòng vo dạy đời và dùng format nghe quen quen: trong lời mình nói đã có đáp án -> mình thử kiên nhẫn của bạn -> đúng như dự đoán của mình. Thấy mấy người phản hồi thì tự gọt là đoán đúng hết :D
HamanoRie chắc ko có ý như mình, nhưng mình tự suy diễn ý là: đọc luận của bác vòng vo chẳng hiểu đang nói gì.
Cảm ơn bạn đã góp ý!
Mình sẽ lưu tâm và chỉnh sửa lại. Thời điểm đó mình xem số theo ngẫu nhiên và cũng không bao giờ để tâm nhiều lắm đến tâm trạng của người đọc...sorry...

@hamanorie
Tùy bạn thôi, những gì cần nói. Mình đã nói hết, không dám có ý kiến gì hơn.
Chúc may mắn và thành công!!!

Thân!!!
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Procass08 đã viết: 23:31, 21/12/18 Bác đừng phong cách úp mở nữa.
Em không định khen chê gì hì. Chỉ là bác Kbakdm mong muốn các bạn đã được bác luận cho vào phản hồi thì em đã từng phiền đến vào trả lời lại là... không có gì để phản hồi thôi ^^. Em có mấy top cùng câu hỏi đó có các anh chị khác vào luận, hết năm sau em cũng sẽ vào phản hồi lại từng lời bình một khi mọi người giúp đỡ khán hạn cho em ạ ^^
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

Kbakdm đã viết: 21:12, 21/12/18 BẠN NÀO ĐƯỢC MÌNH XEM VÀ LUẬN GIẢI Ở TOPIC DƯỚI THÌ QUAY LẠI CHO MÌNH XIN KẾT QUẢ NGHIỆM LÝ.

CẢM ƠN CÁC BẠN!!!

Đã là sợ khẩu nghiệp thì đừng nên xem cho người ta. Bạn nói vòng vo úp mở đến thánh mới hiểu được ý. Lấy cái gì để mà phản hồi, thật nực cười.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Thợ mộc đã viết: 23:54, 21/12/18
Kbakdm đã viết: 21:12, 21/12/18 BẠN NÀO ĐƯỢC MÌNH XEM VÀ LUẬN GIẢI Ở TOPIC DƯỚI THÌ QUAY LẠI CHO MÌNH XIN KẾT QUẢ NGHIỆM LÝ.

CẢM ƠN CÁC BẠN!!!

Đã là sợ khẩu nghiệp thì đừng nên xem cho người ta. Bạn nói vòng vo úp mở đến thánh mới hiểu được ý. Lấy cái gì để mà phản hồi, thật nực cười.
Cảm ơn đã góp ý!!!
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

Kbakdm đã viết: 23:56, 21/12/18
Thợ mộc đã viết: 23:54, 21/12/18

CẢM ƠN CÁC BẠN!!!

Cảm ơn đã góp ý!!!
muốn biết khả năng mình đến đâu thì hãy tập cách" đứng mũi chịu sào" luận đúng hay sai thì rút ra kinh nghiệm cho lần sau. Nói thật tôi dị ứng với cách nói thần bí cao siêu của bạn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”