Tiết lộ thiên cơ liệu có nên?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tiết lộ thiên cơ liệu có nên?

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Thiên cơ đếch khả lộ :-?
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Cứ suy nghĩ thế này cho dễ hiểu, Thiên là boss rất to, mún tìm thằng đệ hiểu ý.
Nhưng thằng đệ đấy mà bép xép hoặc hiểu quá tường tận thì boss cũng ko khoái.
Boss nhỏ ko khoái thì chỉ ăn mặn thôi.
Boss to ko khoái thì có ăn hay ko chưa bik dc :))
Đầu trang

hoanglanphuonganh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoanglanphuonganh »

Mình đã nghiệm lý 1 vài trường hợp trong cuộc sống và thấy điều chủ top nghiên cứu, lấy ý kiến là có cơ sở!
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Cái chết của bác Tây Đô đạo sĩ khiến nhiều người khá e sợ, có người nói bác mất là đúng số, nhưng nhiều người nghĩ bác mất vì tiết lộ thiên cơ...

Nếu tiết lộ thiên cơ dễ bị trời trừng phạt, mình nghĩ hẳn phải có cách hoá giải, chứ nếu không nghề bói toán đã không được truyền từ đời này qua đời khác ở một số gia đình rồi. Mình khá tò mò về những giá đình hành nghề tâm linh, không biết họ có suy nghĩ gì về vấn đề này.

Nói thế chứ đọc xong bài viết, mình không muốn xem tử vi nữa. Mình quen một cậu bạn tập tành coi tử vi mà coi hạn toàn trệch hết, bây giờ mới thấy cái may mắn của cậu đó. Anh vietnam à, nếu anh thấy bài viết này thì không cần xem cung tử tức cho em đâu nhé ^^
Đầu trang

Daydreamer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Daydreamer »

Thiên cơ có nghĩa là Cơ Trời. Tức là ý của trời hay việc của trời sắp đặt ảnh hưởng đến nhiều người, một quốc gia, một khối quốc gia, hay toàn thể nhân loại. Mà đã là cơ trời thì không ai biết được, trừ một số ít vị được giao trọng trách dự cuộc trong thiên cơ. Ví dụ như "bí mật quốc gia" hoặc "bí mật quân sự" thì chỉ có vài người đứng đầu của quốc gia, có quyền và trọng trách đặc biệt với quốc gia thì mới biết được. Dân thường chỉ là đoán mò, đồn đại lẫn nhau.
Nên mới có câu "Thiên cơ bất khả lậu". Còn "lậu bất khả tri" có nghĩa là dù thiên cơ có bị lộ ra thì vẫn không ai biết được chính xác thiên cơ xảy ra vào lúc nào và như thế nào.
Cho nên tử vi, hay bói toán,... chỉ là cái hạn hẹp về cuộc đời của một con người, thích thì nghiên cứu, không thích thì thôi, không có là gì mà nghĩ là biết được thiên cơ. Nên không cần lo lắng viển vông.
Người nào nói mình biết được thiên cơ, thậm chí nghĩ mình "tiết lộ thiên cơ =))))" thì chỉ như vỗ ngực tự xưng chứ thật ra không biết được cái gì.
Đầu trang

attack
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi attack »

Ông Phong lan noi có lý.
Đầu trang

attack
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi attack »

tmThuy đã viết: 17:04, 25/05/18 Cái chết của bác Tây Đô đạo sĩ khiến nhiều người khá e sợ, có người nói bác mất là đúng số, nhưng nhiều người nghĩ bác mất vì tiết lộ thiên cơ...

Nếu tiết lộ thiên cơ dễ bị trời trừng phạt, mình nghĩ hẳn phải có cách hoá giải, chứ nếu không nghề bói toán đã không được truyền từ đời này qua đời khác ở một số gia đình rồi. Mình khá tò mò về những giá đình hành nghề tâm linh, không biết họ có suy nghĩ gì về vấn đề này.

Nói thế chứ đọc xong bài viết, mình không muốn xem tử vi nữa. Mình quen một cậu bạn tập tành coi tử vi mà coi hạn toàn trệch hết, bây giờ mới thấy cái may mắn của cậu đó. Anh vietnam à, nếu anh thấy bài viết này thì không cần xem cung tử tức cho em đâu nhé ^^
Ông Tây do chet khi nào vậy bạn? Tôi hay chê ông đó coi chưa đúng, giờ cũng thấy ngậm ngùi. Sao ổng chet vay? Chet hơi sớm.

Cám ơn
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

attack đã viết: 17:03, 26/05/18
Ông Tây do chet khi nào vậy bạn? Tôi hay chê ông đó coi chưa đúng, giờ cũng thấy ngậm ngùi. Sao ổng chet vay? Chet hơi sớm.

Cám ơn
Dạ đây ạ
viewtopic.php?t=101764
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

attack
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi attack »

Cám ơn bạn. Cảm thay buon buon.
Đầu trang

attack
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi attack »

Trước ở lyhocphuongdong có một member nick là Hoctro, bẵng đi thời gian ko thấy em này nữa, mới biết Hoctro cũng lên đường vì tai nạn, còn rất trẻ.

Tuy không biết mặt, nhưng họ đều nhiệt tình sinh hoạt. Giờ vẫn chưa biết Hoctro chết ntn.

Đời nguoi đầy những bất ngờ.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”