Tìm lá số đắc Lộc Mã Tràng Sinh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Tìm lá số đắc Lộc Mã Tràng Sinh

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

hoavan004 đã viết: 17:10, 27/05/19
Kiên Kiddy đã viết: 16:52, 27/05/19
hoavan004 đã viết: 15:09, 27/05/19 Huyền thoại của chính diệu : Tứ Hóa

Nhiều người say mê môn Tử-vi thường có thói quen đam mê luôn bộ Tứ hóa đắc cách và cho rằng Hóa Khoa, Hóa Lộc, Hóa Quyền, Hóa Kỵ (đóng ở Tứ mộ) là bốn sao thần thánh đem bóng dáng hạnh phúc lại cho mình, rồi nhiều khi quên đi cả các chính diệu hiện diện tại cung có Tứ Hóa ấy. Đây là một sự
nhầm lẫn cần phải phản tỉnh ngay : Khoa Tử-vi gắn liền với sinh hoạt nghiệm lý mà cố tử vi gia Thiên Lương đã dày công chủ trương khi còn sinh tiền, nên lúc nào cũng cần phải có sự suy luận và kiểm nghiệm tánh chất của mỗi dữ kiện. Do lẽ ấy, bốn sao Từ Hóa chỉ là bộ mặt mới mà thôi. Thí dụ tuổi Kỷ thì chính diệu Tham Lang có bộ mặt mới là Hóa Quyền, mà tuổi Ất thì Hóa Quyền lại là hậu thân của Thiên Lương. Nói cách khác, tùy theo thập can mà chính diệu thủ lãnh những vai trò mới như sau :
- Chủ về thi cử, phước lành : Hóa Khoa.
- Chủ về địa vị : Hóa Quyền.
- Chủ về tiền của : Hóa Lộc.
- Chủ về sự thầm lặng : Hóa Kỵ.
Thành ra khi thấy Tứ Hóa xuất hiện ở cung nào, ta nên hiểu rằng chính diệu đã biến ảo ra, nhận lãnh sứ mạng nói trên mà thôi. Nói cho cùng, thì không có sao Hóa Khoa, Hóa Lộc, Hóa Quyền, Hóa Kỵ (hiểu theo nghĩa là những tinh đẩu riêng biệt) mà Tứ Hóa chỉ là sự biến thái của chính diệu tùy theo Thập can vậy.
anh thấy tam hóa trong lá số của em có tác dụng gì không ạ> 8-> 8->
Hình ảnh
Hóa tức là sinh, sinh là có tác dụng.
Lá số của em chỉ được Hóa Lộc và Hóa Quyền.
Em xem Hóa Diệu đi với chính tinh nào nhé.
Thiên Đồng - Hóa Lộc
Thiên Cơ - Hóa Quyền :D
Đầu trang

Terranguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Terranguyen »

hoavan004 đã viết: 10:27, 27/05/19 Đây là 1 cách cục đặc biệt. Bạn nào có lá số cung Mệnh có cách cục này chia sẽ chúng ta cùng bàn luận.
Nếu có cách cục này thì sẽ ra sao hả chủ thớt?? Mã Lộc em cũng có mà bị xi què rồi , nên em muốn biết 🧐🧐 Người hãy trả lời em đi .
Đầu trang

lyso20790
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lyso20790 »

Sao đăng ls lên chuẩn mà thớt ko nói vài lời ý nhỉ?
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Góp cho a 1 ls mà nghiên cứu, nghiệm lý, cái avatar xinh xinh lại vứt đâu rồi.

Lộc Mã giao trì, Mã ngộ Trường sinh, khổ lắm anh ơi. Nhưng được cái là đến hiện tại, cứ đi là sẽ tới, dù chẳng có định hướng gì. Buôn bán kinh doanh từ sớm (theo kiểu Đu càng), nhưng khoảng 5 năm nay thì ko rồi.

Hình như chỉ ăn được mỗi cái tính cách bựa nhân của Lộc tồn, vì từ nhỏ ko có trúng sổ sổ to bao giờ (có 1 2 lần trúng giải khuyến khích được mấy chục ngàn thì phải, hồi tiểu học do nhà trường bắt mua), đến hiện tại vẫn tâm lý Sung ko tự rơi vào miệng, mà ko tin lộc tự đến kiểu bắt được ko phải là lành, nhìn thấy của rơi (kể cả tiền) là làm ngơ đi qua mà ko dám chạm vào, chỉ có chỉ cho người khác biết thôi =)).

Hình ảnh
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

joienguyen đã viết: 11:15, 28/05/19 Góp cho a 1 ls mà nghiên cứu, nghiệm lý, cái avatar xinh xinh lại vứt đâu rồi.

Lộc Mã giao trì, Mã ngộ Trường sinh, khổ lắm anh ơi. Nhưng được cái là đến hiện tại, cứ đi là sẽ tới, dù chẳng có định hướng gì. Buôn bán kinh doanh từ sớm (theo kiểu Đu càng), nhưng khoảng 5 năm nay thì ko rồi.

Hình như chỉ ăn được mỗi cái tính cách bựa nhân của Lộc tồn, vì từ nhỏ ko có trúng sổ sổ to bao giờ (có 1 2 lần trúng giải khuyến khích được mấy chục ngàn thì phải, hồi tiểu học do nhà trường bắt mua), đến hiện tại vẫn tâm lý Sung ko tự rơi vào miệng, mà ko tin lộc tự đến kiểu bắt được ko phải là lành, nhìn thấy của rơi (kể cả tiền) là làm ngơ đi qua mà ko dám chạm vào, chỉ có chỉ cho người khác biết thôi =)).

Hình ảnh
Lá số của join có Lộc Mã Tràng Sinh thật. Nhưng Mệnh Thân không ăn khớp với nhau.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

hoavan004 đã viết: 15:02, 28/05/19
joienguyen đã viết: 11:15, 28/05/19 -----
Lá số của join có Lộc Mã Tràng Sinh thật. Nhưng Mệnh Thân không ăn khớp với nhau.
Joie anh nhé (đọc là Râu-i a nhớ là tên em, bắt buộc phải nhe răng cười, khi gọi đọc tên của em, giống đọc Kim-Chi, hoặc cheese khi chụp ảnh ý. Ko thì anh đọc theo tiếng Pháp cũng được, đọc là "Rùa" nhưng có nghĩa cũng là những điều nhẹ nhàng sung sướng cho tâm hồn), đó là gợi ý của em, *hí hí*

Mệnh thân ko ăn khớp với nhau là sao anh??? Mệnh thân em trong thế tam hợp, thì cả đời gần như trong cái thế kiềng 3 chân này, chạy đâu khỏi nắng đâu??? ;)
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Ánh sáng là từ phổ thông dùng để chỉ các bức xạ điện từ có bước sóng nằm trong vùng quang phổ nhìn thấy được bằng mắt thường của con người (tức là từ khoảng 380 nm đến 700 nm). Giống như mọi bức xạ điện từ, ánh sáng có thể được mô tả như những đợt sóng hạt chuyển động gọi là photon. Ánh sáng do Mặt Trời tạo ra còn được gọi là ánh nắng (hay còn gọi là ánh sáng trắng bao gồm nhiều ánh sáng đơn sắc biến thiên liên tục từ đỏ đến tím); ánh sáng Mặt Trăng mà con người thấy được gọi là ánh trăng thực tế là ánh sáng do mặt trời chiếu tới Mặt Trăng phản xạ đi tới mắt người; do đèn tạo ra còn được gọi là ánh đèn; do các loài vật phát ra gọi là ánh sáng sinh học. Ánh sáng có tốc độ rất nhanh, điều này dễ hiểu khi trời mưa, ta thấy cái chớp xong rồi một lúc mới nghe tiếng sấm.

Trong chân không, các thí nghiệm đã chứng tỏ ánh sáng nói riêng, hay các bức xạ điện từ nói chung, đi với vận tốc không thay đổi, thường được ký hiệu là c = 299.792.458 m/s, thậm chí không phụ thuộc vào hệ quy chiếu. Hiện tượng này đã thay đổi nhiều quan điểm về cơ học cổ điển của Isaac Newton và thúc đẩy Albert Einstein tìm ra lý thuyết tương đối.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

hoavan004 đã viết: 10:43, 27/05/19
Kiên Kiddy đã viết: 10:40, 27/05/19 Hình ảnh
Đây nhé: Lộc Mã Trang Sinh. Combo thêm Thiên cơ vượng địa nữa nhé
Lộc là Lộc Tồn Kiên ơi.
Nếu muón kiếm Lộc tồn, Thiên Mã, Trường Sinh thì tiềm tuổi Giáp, Bính, Mậu, Canh, Nhâm đơn giản vậy thôi, gắn thêm cái Topic 5 tuổi này sẽ biết hahahaha
Được cảm ơn bởi: CHUONGZKHUE
Đầu trang

Hoàng Quỳnh Trang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoàng Quỳnh Trang »

5BA17048-9177-4EE5-AE34-48A9E9EA9D57.jpeg (264.97 KiB) Đã xem 1437 lần
Lá số em có đúng không ạ
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Tuy không có tại mệnh nhưng mình cũng thắc mắc không biết hóa lộc mã ở cung tử tức của mình luận thế nào. Bác có thể cho e một vài gợi ý đến đại vận đó được không? Xin cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”