tìm ngày sinh giúp mình, có ảnh đây ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lanyanbar
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tìm ngày sinh giúp mình, có ảnh đây ạ.

Gửi bài gửi bởi lanyanbar »

bố mẹ mình nhớ năm sinh (1991) tháng sinh( tháng6 âm lịch). giờ sinh( 2 giờ 5 phút sáng) nhưng lại ko nhớ ngày sinh của mình. người thì bảo 2-6 âm lịch, người thì bảo 20-6. với trình độ nghiên cứu tử vi của mình thì ko dám múa máy, phán lung tung, mình ko tự tìm ra ngày sinh của mình dc nên viết ra topic này mong các cao nhân tìm ra ngày sinh của mình, xin cảm ơn mọi người rất nhiều. dưới đây là 1 số thông tin mình cung cấp mong có ích:
  • bố mẹ cùng tuổi, bố nóng tính và khó tính, hay nói, nhưng tốt tính, ra ngoài giao tiếp lại vui vẻ. mẹ hiền lành, dễ tính nhưng khá nghiêm khắc.
  • nhà có 2 anh em, anh trai sn 88,2 anh em ko hợp bố mẹ lắm, có chị nuôi( đến nhận mẹ mình là mẹ nuôi) sn 89.
  • nhà chuyển chỗ ở năm 2004.
  • bản thân:cao 1m60, da khá trắng, răng rất xấu, càng lớn càng trầm, lạ thì khó mà quen thì dễ, dc mọi người nhận xét là có chí, tính tình vui vẻ, hồi bé cô giáo bảo là hiếu động, ko thích yêu người cùng tuổi,bộ máy tiêu hoá kém, thi thoảng đau bụng, lúc sinh ra thì ko có bố ở đấy, hiện đang học hv ngân hàng.càng lớn càng may mắn hơn( cảm thấy thế hoặc tại bản thân ngày càng cố gắng hơn^^), có 1 lần đi xin lộc "cô"( ko rõ là ai) hiện về bảo là giúp đỡ......
  • nếu mọi người cấn thêm thông tin thì mình sẽ cung cấp thêm, hiện tại mình chưa nghĩ ra thêm thông tin nào quan trọng nữa. dưới đây là ảnh của mình:
Hình ảnh
Đầu trang

lanyanbar
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: tìm ngày sinh giúp mình, có ảnh đây ạ.

quên mất, ko thêm tên : Nguyễn Thị Mai Lan sinh năm 1991.^^... up up
Đầu trang

benankem
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi benankem »

mô phật ... tìm giớ sinh đã khó rồi mà em còn đòi tìm cã ngày sinh
Đầu trang

lanyanbar
Nhị đẳng
Nhị đẳng

benankem đã viết:mô phật ... tìm giớ sinh đã khó rồi mà em còn đòi tìm cã ngày sinh
vậy ạ, hic,thế mà em tưởng....... anh xem giúp em 2 ngày sinh em đã nói ở trên dc ko, em nghĩ là qua ảnh và những gì em cung cấp thì có thể nghiệm được 2 lá số ứng với 2 ngày trên, nếu cả 2 cùng ko đúng thì thật... em sẽ tin .. thôi nó là cái số... :)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
henryvo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi henryvo »

Sao không cười 1 phát cho đời thêm tươi :) Nhìn giống vợ yêu mình ghê ta ơi
Đầu trang

Thái Dương
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái Dương »

Xét ngày sinh thì thật sự hơi khó nếu phải xét trong vòng 30 ngày, nhưng cái này đã được thu hẹp lại chỉ trong vòng 2 ngày thì cũng được. Nó cũng như xét giờ, nhưng có điều nếu khác giờ thì lá số đi lệch 1 cung, có nhiều sự khác biệt; còn khác ngày thì lá số vẫn nằm y hệt vậy, chỉ khác là ở bộ chính tinh (và 2 bộ Thai Tọa, Quang Quý nữa, nhưng nó không ảnh hưởng gì lắm).

Thành thử nếu muốn xét thì tập trung vào vòng chính tinh mà xét. Thử so sánh giữa người Tử Vi và Thất Sát thế nào (về hình dáng, tính cách, tư tưởng, v.v...). Rồi xét Vận Hạn. Đại Vận 14 thì na ná nhau, thử xét Tiểu Vận năm nào tốt xấu ra sao (vì chính tinh có khác).
Được cảm ơn bởi: lanyanbar
Đầu trang

lanyanbar
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ở, hôm qua em lấy lá số từ xemtuong.net và tuviglobal.com và lyso.vn thì ngày 2 tháng 6 âm lịch lại khác nhau,1 là mệnh thiên đồng thái âm và bên lyso.vn thì mệnh là thất sát. tại sao lại như thế đấy ạ?
Đầu trang

lanyanbar
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Thái Dương đã viết:Xét ngày sinh thì thật sự hơi khó nếu phải xét trong vòng 30 ngày, nhưng cái này đã được thu hẹp lại chỉ trong vòng 2 ngày thì cũng được. Nó cũng như xét giờ, nhưng có điều nếu khác giờ thì lá số đi lệch 1 cung, có nhiều sự khác biệt; còn khác ngày thì lá số vẫn nằm y hệt vậy, chỉ khác là ở bộ chính tinh (và 2 bộ Thai Tọa, Quang Quý nữa, nhưng nó không ảnh hưởng gì lắm).

Thành thử nếu muốn xét thì tập trung vào vòng chính tinh mà xét. Thử so sánh giữa người Tử Vi và Thất Sát thế nào (về hình dáng, tính cách, tư tưởng, v.v...). Rồi xét Vận Hạn. Đại Vận 14 thì na ná nhau, thử xét Tiểu Vận năm nào tốt xấu ra sao (vì chính tinh có khác).

em cũng xem qua về hình dáng qua các sao nhưng nếu rơi vào trg hợp ko chịu ảnh hưởng nhiều của chính tinh thủ mệnh thì sao ạ? còn đại hạn và tiểu hạn thì em chưa biết cách luận đoán thế nào.hic :-S
Đầu trang

lanyanbar
Nhị đẳng
Nhị đẳng

đây là 2 lá số ứng với 2 ngày sinh
2-6 âm lịch:
Hình ảnh
20-6 âm lịch
Hình ảnh
Đầu trang

lanyanbar
Nhị đẳng
Nhị đẳng

sao không có cao nhân nào vào phân tích giùm, tiếp tục chờ vậy.up nào.............
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”