Topic thảo luận và giao lưu cùng nhau tu học Phật pháp !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Topic thảo luận và giao lưu cùng nhau tu học Phật pháp !

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Caominhnguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Caominhnguyen »

begauhn đã viết: 23:33, 01/01/23
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 22:08, 01/01/23
dunglanchin đã viết: 22:01, 01/01/23

Đúng vậy bạn ,nhưng đó là chữ phiên âm của tiếng Phạm .
Cháu muốn học chữ Phạn thì nên học theo sách hay học bằng phần mềm ạ ?
Bất cứ làm gì , bạn phải tu luyện khai mở ít nhất luân xa 7 và 6 , khi sở hữu chỉ số bovis trên ngưỡng người bình thường ( khoảng gấp đôi ) .
Mỗi sáng ra hấp thụ năng lượng từ cây và trời đất , xác định chỉ số bovis đất linh khí cao và tu luyện tại đó .

Giai đoạn 2 , sau khi có đủ năng lực bovis vượt trội , bắt đầu luyện nuốt lục đại minh chú .
Nuốt từng chữ , Om Mani Pad me hum , theo mật tông bộ này gồm 3 chữ , nhưng vẫn chứa đủ oai lực của lục đại minh , quán tưởng là Ôm A Hùm , các chữ sẽ có thanh âm riêng , do máy ko viết đc nên tạm viết như vậy . Nuốt bằng khí ko mở mồm , hấp thụ vào trong cơ thể ko nhả ra .
Sau 1 thời gian tu luyện , bộ này tồn tại trong cơ thể , và khai mở các lx , thấy đc màu sắc luân xa 7 và 6 , lúc này bạn có khả năng giúp người khác tẩy rửa hào quang và chữa bệnh bằng tay không cho họ . Đo đc linh khí đất , cảm nhận ác xạ , đẩy vong ..v..v...

Thực chất chỉ cần khai mở lx7 đã chữa đc bệnh cho người đời rồi , tuy nhiên bạn ko thể đẩy bệnh ra khỏi bạn đc , đó là bài học cho sự nóng vội của mình cách đây 12 năm , khi chưa ốm cho mẹ , mẹ mình khỏe ngay , nhưng mình ốm liền 2,3 ngày sau . Khai mở lx7 là ko đủ .

Lưu ý , khi bạn có bovis đạt ( chỉ số năng lượng ) bạn mới có thể đi sâu vào mọi thứ , nếu chỉ số ko đạt , bạn ko thể luyện thành bất cứ thứ gì , giống học võ nhưng ko có nội lực , đòn đánh ko có lực .
Bên trên là tự thân tu luyện , còn nếu xin gia hộ , thì phật giáo luôn từ bi , dù câm điếc , cũng vẫn dc gia hộ nếu có lòng , và ko phải dùng tiếng phạn mà đọc mà xin đâu , nói vậy ko lẽ người khuyết tật ko bao giờ đc phật ngó đến hay sao ?? , quán tưởng là đc , tâm xuất phật biết .
Theo mình tìm hiểu thì muốn mở luân xa phải có người mở giúp, chứ bản thân mình không thể tự mở được? Begauhn tự mở luân xa hay có người mở giúp?
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, begauhn, Quan Nguyen
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Mình cũng tò mò về luân xa .
Cơ thể mình giống như tham sân si khá nặng . Mình rất dễ yêu và lầm tưởng đối phương yêu mình , tâm trí dễ bị rơi vào trạng thái yêu 1 cách dễ dàng , mình rất không thích làm việc hoặc chơi chung với người khác phái vì tình cảm dành cho họ dễ bị hiểu lầm , với cũng dễ bị bối rối với người khác phái .
Mình đã tìm nhiều liệu pháp tâm lí cho cái này , cho tới khi đọc được tình yêu của đạo phật . Có nói về luân xa tim . Học cách yêu thương với tất cả mọi thứ , kể cả với người mình không thích . Giai đoạn đầu mình khá thoải mái , tuy nhiên lúc mình mong cầu lại vô cùng đau khổ .
Begau cảm thấy người bình thường khai mở hết 7 lx thì tốt không ? , hay chỉ cần vài lx mở để tiện cho việc thực hành tu tập TỪ BI HỶ XẢ là đủ ? .
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Bạch Vân Cư Sĩ, begauhn, Free Wind
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Caominhnguyen đã viết: 09:20, 07/01/23
begauhn đã viết: 23:33, 01/01/23
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 22:08, 01/01/23

Cháu muốn học chữ Phạn thì nên học theo sách hay học bằng phần mềm ạ ?
Bất cứ làm gì , bạn phải tu luyện khai mở ít nhất luân xa 7 và 6 , khi sở hữu chỉ số bovis trên ngưỡng người bình thường ( khoảng gấp đôi ) .
Mỗi sáng ra hấp thụ năng lượng từ cây và trời đất , xác định chỉ số bovis đất linh khí cao và tu luyện tại đó .

Giai đoạn 2 , sau khi có đủ năng lực bovis vượt trội , bắt đầu luyện nuốt lục đại minh chú .
Nuốt từng chữ , Om Mani Pad me hum , theo mật tông bộ này gồm 3 chữ , nhưng vẫn chứa đủ oai lực của lục đại minh , quán tưởng là Ôm A Hùm , các chữ sẽ có thanh âm riêng , do máy ko viết đc nên tạm viết như vậy . Nuốt bằng khí ko mở mồm , hấp thụ vào trong cơ thể ko nhả ra .
Sau 1 thời gian tu luyện , bộ này tồn tại trong cơ thể , và khai mở các lx , thấy đc màu sắc luân xa 7 và 6 , lúc này bạn có khả năng giúp người khác tẩy rửa hào quang và chữa bệnh bằng tay không cho họ . Đo đc linh khí đất , cảm nhận ác xạ , đẩy vong ..v..v...

Thực chất chỉ cần khai mở lx7 đã chữa đc bệnh cho người đời rồi , tuy nhiên bạn ko thể đẩy bệnh ra khỏi bạn đc , đó là bài học cho sự nóng vội của mình cách đây 12 năm , khi chưa ốm cho mẹ , mẹ mình khỏe ngay , nhưng mình ốm liền 2,3 ngày sau . Khai mở lx7 là ko đủ .

Lưu ý , khi bạn có bovis đạt ( chỉ số năng lượng ) bạn mới có thể đi sâu vào mọi thứ , nếu chỉ số ko đạt , bạn ko thể luyện thành bất cứ thứ gì , giống học võ nhưng ko có nội lực , đòn đánh ko có lực .
Bên trên là tự thân tu luyện , còn nếu xin gia hộ , thì phật giáo luôn từ bi , dù câm điếc , cũng vẫn dc gia hộ nếu có lòng , và ko phải dùng tiếng phạn mà đọc mà xin đâu , nói vậy ko lẽ người khuyết tật ko bao giờ đc phật ngó đến hay sao ?? , quán tưởng là đc , tâm xuất phật biết .
Theo mình tìm hiểu thì muốn mở luân xa phải có người mở giúp, chứ bản thân mình không thể tự mở được? Begauhn tự mở luân xa hay có người mở giúp?
Người khác mở giúp cũng đc nhưng thường giúp tăng năng lượng chứ mở ko mấy khi hiệu quả bạn nhé , đã gọi là tu tập thì chẳng ai giúp đc .
Nếu giúp họ sẽ truyền năng lượng vào lx7 , nhưng năng lượng của họ là bao nhiêu , nếu lx7 của mình đang đóng thì nhận đc bao nhiêu , mình biết phương pháp đó nhưng nó chỉ đc gọi là giúp tăng năng lượng , chứ ko có tác dụng khai mở luân xa .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

PhươngLe đã viết: 09:39, 07/01/23 Mình cũng tò mò về luân xa .
Cơ thể mình giống như tham sân si khá nặng . Mình rất dễ yêu và lầm tưởng đối phương yêu mình , tâm trí dễ bị rơi vào trạng thái yêu 1 cách dễ dàng , mình rất không thích làm việc hoặc chơi chung với người khác phái vì tình cảm dành cho họ dễ bị hiểu lầm , với cũng dễ bị bối rối với người khác phái .
Mình đã tìm nhiều liệu pháp tâm lí cho cái này , cho tới khi đọc được tình yêu của đạo phật . Có nói về luân xa tim . Học cách yêu thương với tất cả mọi thứ , kể cả với người mình không thích . Giai đoạn đầu mình khá thoải mái , tuy nhiên lúc mình mong cầu lại vô cùng đau khổ .
Begau cảm thấy người bình thường khai mở hết 7 lx thì tốt không ? , hay chỉ cần vài lx mở để tiện cho việc thực hành tu tập TỪ BI HỶ XẢ là đủ ? .
Lx7 là lx của trí tuệ , cũng là cái nơi tiếp nhận năng lượng , giao hòa năng lượng với trời đất , người mở đc lx7 , luôn học và ghi nhớ mọi thứ nhanh hơn người bình thường , khả năng đọc hiểu cũng tốt hơn , thường chỉ cần như vậy là đủ .
Có điều kiện thì mở thêm lx6 khu vực thiên nhãn , để phát triển 1 số khả năng tâm linh , càng mở nhiều , bạn càng cảm thấy nhạy cảm với mọi thứ xung quanh , nên thường chỉ cần tu luyện mở lx7 là đc .
Việc mở đc cả 7 lx từ 1-7 , thì trên đời ko có , người mở đc lx1 là người xa bỏ mọi ham muốn , làm chủ đc bản thân , luyện như ko luyện , ko có bất cứ mong cầu gì , họ ko tha thiết những thứ tầm thường ở cõi này , khi đang ở cõi này , họ ko có ham muốn , vốn dĩ trên đời đâu có người nào như vậy . Vì nếu ko ham muốn , ko mong cầu , thì họ luyện làm gì , nhiều thây bảo mở hết cả 7 lx , quay phim chụp ảnh là bằng chứng rõ nhất của việc chưa mở đc lx1 .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Bạch Vân Cư Sĩ, PhươngLe
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

begauhn đã viết: 10:50, 07/01/23
PhươngLe đã viết: 09:39, 07/01/23

.
Hôm nay chợt ở nhận ra vài thứ , cũng có một vài thắc mắc về người âm xin phép hỏi bạn.

Ngừoi âm sống ở thế giới riêng biệt.

Họ có nhìn thấy ta ko ạ?

Mà ta thì chắc cũng chỉ vài phần trăm thấy được họ .

Rồi thì người âm có sống riêng, cai quản từng ngôi gia...và nếu vậy thì mình có thể gọi là Ông Địa hay Thần Tài không ạ ?

Và cái gọi là Ông Địa hay Thần Tài cũng có thật không và thay mặt ai cai quản mình tại ngôi ra đó ?

Mong bạn giải thích Thêm ạ
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, begauhn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Quan Nguyen đã viết: 11:50, 07/01/23
begauhn đã viết: 10:50, 07/01/23
PhươngLe đã viết: 09:39, 07/01/23

.
Hôm nay chợt ở nhận ra vài thứ , cũng có một vài thắc mắc về người âm xin phép hỏi bạn.

Ngừoi âm sống ở thế giới riêng biệt.

Họ có nhìn thấy ta ko ạ?

Mà ta thì chắc cũng chỉ vài phần trăm thấy được họ .

Rồi thì người âm có sống riêng, cai quản từng ngôi gia...và nếu vậy thì mình có thể gọi là Ông Địa hay Thần Tài không ạ ?

Và cái gọi là Ông Địa hay Thần Tài cũng có thật không và thay mặt ai cai quản mình tại ngôi ra đó ?

Mong bạn giải thích Thêm ạ
Chào anh !
Em chưa bao giờ thấy ông Thổ địa hay thần tài , nên ko thể nói quan niệm đấy có thật hay ko .

Tuy nhiên cai quản và ghi chép gia chung , thì có ông Táo là có thật , thường thì đêm 22 tháng chạp sẽ thấy , và ông đi sớm luôn từ 22 , chứ ko ở lại ngày 23 , có điều chưa bao giờ em thấy ông cưỡi cá chép .
Giai đoạn đấy là 2015 , em đang gặp 1 biến cố lớn , nhà cũng ko có mà ở , hồi ý đi thuê ( như hôm trc em nói , nhà em thay tới 7 cái nhà mới ở đc ) . Hồi ý tiền ăn cũng ko có , nhưng em và gia đình dành đc bao nhiêu là ấn tống kinh sách đi phân phát khắp nơi , ngày ngày đọc kinh trì chú .
Ngày 22 tháng chạp năm ấy em có xin thế này . ° con ko biết táo quân là phong tục hay có thật , nhưng con thành tâm xin giúp con và gia đình vượt qua kiếp nạn này ..v..v.. " . Thì hôm ấy như để chứng minh sự tồn tại , em đã thấy , và ông có ghi chép sớ , bảo sẽ lên trình báo thiên đình , và dặn em 10 hôm nữa thì lễ tạ , đúng mùng 3 tết em và gia đình đi lễ tạ .
Từ năm 2015 đó , thỉnh thoáng cứ ngày 22 hàng năm là em cũng gặp ông , chỉ như lướt qua chứng giám . Có thể mỗi người 1 cách nghĩ , nhưng với em , thì vị thần Táo quân và các vị phật , bồ tát có tồn tại .
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, ngnhatha99
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Trả lời câu 2 của anh Quân !
Đúng là người âm thuộc cõi khác , nhưng họ vẫn thấy ta . Họ ở cùng ko gian chứ ko quá xa cách .
Em giải thích thế này cho dễ hiểu .

1 viên đạn bay rất nhanh , anh ko thể nhìn thấy viên đạn , tuy nhiên nếu di chuyển bằng vận tốc viên đạn , anh sẽ thấy viên đạn đứng im .
Dù anh thấy hay ko , viên đạn rõ ràng vẫn tồn tại , chỉ khác nhau tốc độ , nên ta ko nhìn thấy .

Tương tự người âm cũng vậy , người trong ngành gọi là tần số rung động , tần số rung động của họ khác ta , nên thường ta ko thấy , tu luyện chính là để 1 phần trong ta đạt đến tần số rung động phù hợp với họ .
Thực tế họ sống ngay tại đất mình ở , chỉ có điều ta ko thấy mà thôi , giống như thuyết đa vũ trụ , trên 1 mặt phẳng , thực ra có nhiều lớp , mỗi lớp là 1 tầng , mỗi tầng là 1 cõi .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Bạch Vân Cư Sĩ, Free Wind, ngnhatha99
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Còn 1 điều nữa em đc dặn .
Đó là ngày tết ko nên sát sinh , cùng lắm là mua lại , để biến về tam tịnh nghiệp .
Bởi ngày tết , là mừng trời đất sang 1 tuổi mới , chúng ta biết ơn vạn vật , nên ngày tết ko nên hái lộc ngắt cây bẻ cành , hay sát sinh .
Lộc lá , ta tự trồng tự chăm , ngày tết khắc cây ở trong nhà , sao phải đi ngắt . Và chúng ta nên làm những điều tốt đẹp , tránh cãi vã , sát sinh .

1 điều nữa mà ít ngườu biết , tết là mừng trời đất thêm 1 tuổi , nhưng sinh nhật ( âm lịch ) chính là ngày tết của chúng ta .
Đúng ra ngày sinh âm lịch , ta phải cúng lễ và chu đáo như tết , thì ít ai làm , thực chất cũng lễ chỉ để thể hiện lòng thành , mong đc chứng giám , chứ rõ ràng có tâm thì dù ko lễ cũng ko sao , phật chứng tâm chứ ko chứng lễ .
Tuy nhiên đó cũng là ngày chúng ta nên thanh tịnh , còn sinh nhật dương chúng ta nhậu nhẹt sao thì nhậu , về quan niệm ăn chay , em cũng có chia sẻ rồi , nó ko quá khắt khe , và rất thoải mái , ko nhất thiêt cứ tu là phải ăn chay . Việc ăn chay đơn thuần là dẹp bớt chứng ngại , chứ ko có nghĩa ko ăn chay thì ko thể tu .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Bạch Vân Cư Sĩ, Free Wind
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

begauhn đã viết: 13:06, 07/01/23 Còn 1 điều nữa em đc dặn .
Đó là ngày tết ko nên sát sinh , cùng lắm là mua lại , để biến về tam tịnh nghiệp .
Bởi ngày tết , là mừng trời đất sang 1 tuổi mới , chúng ta biết ơn vạn vật , nên ngày tết ko nên hái lộc ngắt cây bẻ cành , hay sát sinh .
Lộc lá , ta tự trồng tự chăm , ngày tết khắc cây ở trong nhà , sao phải đi ngắt . Và chúng ta nên làm những điều tốt đẹp , tránh cãi vã , sát sinh .

1 điều nữa mà ít ngườu biết , tết là mừng trời đất thêm 1 tuổi , nhưng sinh nhật ( âm lịch ) chính là ngày tết của chúng ta .
Đúng ra ngày sinh âm lịch , ta phải cúng lễ và chu đáo như tết , thì ít ai làm , thực chất cũng lễ chỉ để thể hiện lòng thành , mong đc chứng giám , chứ rõ ràng có tâm thì dù ko lễ cũng ko sao , phật chứng tâm chứ ko chứng lễ .
Tuy nhiên đó cũng là ngày chúng ta nên thanh tịnh , còn sinh nhật dương chúng ta nhậu nhẹt sao thì nhậu , về quan niệm ăn chay , em cũng có chia sẻ rồi , nó ko quá khắt khe , và rất thoải mái , ko nhất thiêt cứ tu là phải ăn chay . Việc ăn chay đơn thuần là dẹp bớt chứng ngại , chứ ko có nghĩa ko ăn chay thì ko thể tu .
Nhân câu chuyện này thì lại xin hỏi thêm một câu nữa đó là nếu ta cúng - giỗ cho Ộng Bà Cha Mẹ thì có nên cúng chay hay là vẫn cúng mặn được ? Để tránh sát sinh thì đi mua có được ko ạ ?

Và nếu họ còn tồn tại mà chưa siêu thoát đi đầu thai ở một cõi khác liệu họ có hưởng được những gì mà ta cúng cho họ ko ạ?

Còn cái chuyện tiền vàng bạc âm phủ - địa phủ đốt xuống cho họ hoặc là những vàng mã nhà cửa xe hơi này nọ thì là thế nào mong bạn chia sẻ thêm.

Xin cảm ơn bạn . Chúc bạn và các bạn thành viên ngày cuối tuần vui vẻ
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, begauhn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”