VẤN ĐỀ GIỜ SINH, RẮC RỐI LỚN CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ĐÂY !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quin
Chính thức
Chính thức

TL: VẤN ĐỀ GIỜ SINH, RẮC RỐI LỚN CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ĐÂY !

Gửi bài gửi bởi Quin »

Mình cũng đang phân vân về giờ sinh, mong mọi người giúp:
Lá số 1: https://lyso.vn/lasotuvi/2/220521 ... 1/Quin.jpg" target="_blank
Lá số 2: https://lyso.vn/lasotuvi/3VMB5601.jpg" target="_blank
Link ảnh: https://www.flickr.com/photos/125302558@N05/" target="_blank
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: VẤN ĐỀ GIỜ SINH, RẮC RỐI LỚN CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ĐÂY !

Gửi bài gửi bởi ToQuangM »

Lâu quá rồi, up lên cho các bạn cân nhắc lại, tránh sai sót !
Đầu trang

Trúc Hoa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trúc Hoa »

ToQuangM đã viết:Lâu quá rồi, up lên cho các bạn cân nhắc lại, tránh sai sót !
bạn ơi mình ở đồng nai, bạn chỉ cho mình cách gặp thầy được ko? ví dụ thầy tên gì, tới hẻm nào hỏi người ta nhà thầy, bla..bla..
Cảm ơn bạn trước nha.
Đầu trang

phamdutoan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phamdutoan »

em đang phân vân giữa hai giờ sinh

Hình ảnh

Hình ảnh

em sinh tại bệnh viện Từ Dũ.
Dáng người : cao to, dễ mập, da trắng, mặt dài, đầy đặn, mũi cao cánh mũi dày,

Tính tình : chính trực khéo léo nói chuyện, tính cách ôn hòa nhưng khi nổi máu khùng thì rất tàn nhẫn. Tính tình ương ngạnh, hay cãi lời mẹ dù được mẹ hết lòng chăm sóc. Rất thích làm việc lớn nhưng do tuổi còn trẻ, sức chưa đủ nên mộng ước còn xa.
Sức học bình thường, nhưng được cái giỏi tưởng tượng về tương lai, =)) giỏi lập kế hoạch nhưng đôi khi kế hoạch không như mong đợi. Thích chỉ huy người khác ;;)

ít bạn bè mà bạn bè có nhiều người còn ghanh ghét với mình. Tuy nhiên, vẫn có nhiều người giúp đỡ, nhất là về tiền bạc.

bệnh : thường bị nhức đầu nếu ít vận động ( thiếu không khí ), lúc nhỏ bị mụn dữ lắm giờ đỡ rồi.

mối quan hệ gia đình :
Sống với bà ngoại từ nhỏ, không liên lạc gì với bên nội. Xa cha mẹ từ nhỏ nhưng bây giờ được sống gần mẹ mà xa cha.
Hay bất hòa với anh trai nhưng anh trai là người tốt, giỏi kiếm tiền. Từ nhỏ, có chuyện gì là ảnh giúp em nhưng cái tình gây sự, bất đồng ý kiến với em nên em không thích, ít nói chuyện với ảnh.
..
đại hạn :
2002 : mẹ bị tai nạn giao thông nặng lắm, mất một chân.
2007 : gia đình suy sụp vì làm ăn, tàu kéo đụng trúng cầu phải bồi thường rất nhiều tiền, bị kiện tụng gia đình phá sản. Đất đai cũng không còn nhưng may mắn đang ở bên ngoại nên vẫn ăn học bình thường, ăn uống đầy đủ, tuy nhiên tinh thần em bị suy sụp.
2012 : rớt đại học.
.....
* note : tuy gia đình gặp nhiều biến cố khủng khiếp nhưng bản thân lại chưa bao giờ khổ cực, thể xác luôn an nhàn. Tuy nhiên tinh thần thường cô độc, buồn đau.
Do gia đình phá sản nên không được thừa hưởng đất đai, tiền bạc gì. Sự nghiệp phải tự thân
Đầu trang

miumiu_zuzu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi miumiu_zuzu »

Bạn ơi xem hộ mình về giờ sinh với.:D
hoi-tu-vi/kinh-nho-moi-nguoi-xac-dinh-h ... 80996.html
Đầu trang

thanhtrungtanmy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhtrungtanmy »

https://lyso.vn/lasotuvi/2015/PAD3XN0E.]jpg[/IMG
lá số của mình đây cả nhà ơi nhờ xem giúp mình đại vận 36 - 45 với
mệnh có Tử - Tham đồng cung tại Dậu
nhưng mình thấy bảo rất mau là có Ân Quang, Thiên Quý tam hợp nên đã hóa giải đc dục của Tử - Tham có phải không cả nhà
và còn gì phải chú ý nữa không?
Thêm nữa cung tài có Thiên Quý nên có thể giầu bất ngờ phải không?
cảm ơn cả nhà!
Mình năm nay 35 tuổi rồi mà vẫn chả có gì
không biết đại vận có thực sự tốt
thêm 1 số thông tin để xác minh giờ sinh nhé nhỡ đâu giờ sinh nhầm mặc dù bà Thím bảo là lúc sinh mình bà có xem đồng hồ là 1h kém vì nửa đêm bà phải dậy nên ngó đồng hồ xem mấy giờ (mình sinh ở nhà do mama đi ra đến cổng đau quá nên quay về thế là sinh trong buồng ngủ luôn)
1. Dáng người thấp (cao 1,6m, nặng 60kg) da trắng, mặt sáng, nói năng khéo hay lý luận, thông minh nhưng học bình thường, tính hiền thích tìm hiểu về tử vi, phong thủy...thiền...
2. Học hành: thi năm thứ 2 mới đỗ cao đẳng bách khoa Hà Nội(năm 2001), tốt nghiệp năm 2005
3. Năm 2011 lấy vợ đầu năm, 2 vợ chồng không hợp nhau lắm vợ SN 1985 2 vợ chồng cùng Quê gần nhà nhau
4. năm 2012 sinh con trai
5. năm 2014 mua đất, động thổ năm 2014 làm nhà năm 2015 (mua đất của người nhà vừa bán vừa cho nợ tiền)
6. năm nay 35 tuổi vẫn làm nhân viên
nhờ cả nhà xem giúp với, mình cũng xem rồi nhưng vì không rành lắm sợ không chính xác
Tập tin đính kèm
IMG.jpg (434.81 KiB) Đã xem 1336 lần
IMG.jpg (434.81 KiB) Đã xem 1336 lần
Đầu trang

thanhtrungtanmy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Re: VẤN ĐỀ GIỜ SINH, RẮC RỐI LỚN CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI ĐÂ

baby263 đã viết:
ToQuangM đã viết:Ông ấy tuy là cao nhân nhưng thấy em còn nhỏ quá ông ấy nói sơ lược là cuộc đời em tốt này tốt kia thôi còn cụ thể thế nào thì ông ấy giấu kín, kể cả những điều không hay ông ấy cũng chưa nói cho em biết nữa. Nói sơ xong là ông ấy bảo về liền hà. Ông ấy khó tính lắm.

Vậy chắc do em còn nhỏ quá, thầy sợ nói tốt thì em đâm tự phụ, nói xấu thì là bi quang buông bỏ...Nên thôi còn trẻ thì cứ hồn nhiên đi em cho đáng iu hí hí hí... :x
mình cũng có tý chút hiểu về tử vi nhưng cũng nhờ mọi người xem hộ thêm, vì kiến thức mình ít quá, lại kg có người chỉ bảo, nhưng xem tử vi không nên xem kỹ quá như nguyệt hạn vì thấy bảo càng xem kỹ càng sai nhiều, mà chỉ nên xem những điểm quan trọng
tình yêu thì rắm rối lắm xem cái đó rất khó, mà nên xem năm nào lấy vợ, vợ thế nào...
Đầu trang

thanhtrungtanmy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mình đọc sách thấy bảo Tử Tham đồng cung tại Dậu thì thân hình phải cao...nhưng mình lại không cao vậy là sao
Đầu trang

thusang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thusang »

Bài rất hay :-bd :-bd :-bd
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ToQuangM »

thanhtrungtanmy đã viết:https://lyso.vn/lasotuvi/2015/PAD3XN0E.]jpg[/IMG
lá số của mình đây cả nhà ơi nhờ xem giúp mình đại vận 36 - 45 với
mệnh có Tử - Tham đồng cung tại Dậu
nhưng mình thấy bảo rất mau là có Ân Quang, Thiên Quý tam hợp nên đã hóa giải đc dục của Tử - Tham có phải không cả nhà
và còn gì phải chú ý nữa không?
Thêm nữa cung tài có Thiên Quý nên có thể giầu bất ngờ phải không?
cảm ơn cả nhà!
Mình năm nay 35 tuổi rồi mà vẫn chả có gì
không biết đại vận có thực sự tốt
thêm 1 số thông tin để xác minh giờ sinh nhé nhỡ đâu giờ sinh nhầm mặc dù bà Thím bảo là lúc sinh mình bà có xem đồng hồ là 1h kém vì nửa đêm bà phải dậy nên ngó đồng hồ xem mấy giờ (mình sinh ở nhà do mama đi ra đến cổng đau quá nên quay về thế là sinh trong buồng ngủ luôn)
1. Dáng người thấp (cao 1,6m, nặng 60kg) da trắng, mặt sáng, nói năng khéo hay lý luận, thông minh nhưng học bình thường, tính hiền thích tìm hiểu về tử vi, phong thủy...thiền...
2. Học hành: thi năm thứ 2 mới đỗ cao đẳng bách khoa Hà Nội(năm 2001), tốt nghiệp năm 2005
3. Năm 2011 lấy vợ đầu năm, 2 vợ chồng không hợp nhau lắm vợ SN 1985 2 vợ chồng cùng Quê gần nhà nhau
4. năm 2012 sinh con trai
5. năm 2014 mua đất, động thổ năm 2014 làm nhà năm 2015 (mua đất của người nhà vừa bán vừa cho nợ tiền)
6. năm nay 35 tuổi vẫn làm nhân viên
nhờ cả nhà xem giúp với, mình cũng xem rồi nhưng vì không rành lắm sợ không chính xác
Cho em hỏi anh chút: vợ anh có phải là người rất xinh đẹp, giỏi nấu ăn, có tài nghệ thuật nhưng mà hơi nam tính không, hơi dữ và anh khá sợ vợ ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”