Vì đâu một hồng loan lại vô duyên đến thế!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
sophanlagi
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Re: Vì đâu một hồng loan lại vô duyên đến thế!

Gửi bài gửi bởi sophanlagi »

hana111 đã viết:Up cho chị chủ tp, đúng như mọi người nói chị nên nói sơ qua về tính cách cũng như những sự kiện nỗi bật
Thêm nữa quăng mấy cái hình tự sướng thì càng tốt :))
Chứ nhìu khi chỉ có ls mọi người ngại lỡ sai ls thì thành công cốc hết
Chúc chị may mắn nhé !!

hình tự sướng là hình gì cô em.:-?
Đầu trang

conlua_conbo
Chính thức
Chính thức

TL: Vì đâu một hồng loan lại vô duyên đến thế!

Gửi bài gửi bởi conlua_conbo »

Normandy đã viết: Lời khuyên trước tiên là khi xem lá số Tử Vi nên đưa ra một số thông tin cơ bản. Ít ra là để người xem kiểm chứng giờ sinh đã đúng chưa. Nếu chỉ thấy mỗi lá số, đa phần người khác rất ngại xem. Xem Tử Vi cần có sự kết hợp của cả 2 bên.

Lá số này giờ sinh đã chính xác khi Cơ Lương ngộ Không Kiếp, đúng là vô duyên thật. Vô duyên theo nghĩa khó gặp được duyên may. An THÂN lại có Hóa Kị nên Thân này dễ bị ...tủi thân. Cự Phi nên thận trọng trong ăn nói để tránh bị bên ngoài bài xích.

Năm sau đáo hạn Âm Dương Lương mới gặp được người để yêu thương. Kết hôn vào năm tiếp theo, tức tiểu hạn Tử Phủ năm Giáp Ngọ 2014.

Phu cung êm đềm nhưng Mệnh cung có tính xa cách, ly tán rất cao. Mệnh Cự Phi, Phu Đào Hà đưa đến cảnh vợ 1 nơi chồng 1 nơi. Bằng không gần nhau dễ đổ vỡ.
Đs cũng muốn cung cấp thêm thông tin nhưng lại ko biết cần phải cung cấp thông tin gì và từ đâu vì cuộc đời từ nhỏ đến lớn nói chung là êm đềm ko có biến động gì đặc biệt. Giờ sinh thì chính xác vì khi mới sinh bố mẹ có viết vào tờ lịch cất giữ đến tận bây giờ.

Những lời Normandy viết cũng chính xác, đs có một nốt ruồi mang ý nghĩa kém may mắn về tình cảm và bản thân cũng hay tủi thân, buồn nhiều nhưng cũng biết tự an ủi mình để ko buồn lâu. Trong lời ăn tiếng nói thấy nhiều lúc không nói thì dở mà nói càng dở hơn. Bố mẹ cũng hay than phiền về cách nói năng của đs.

Chân thành cảm ơn Normandy! Những lời trên đã giúp đs sáng tỏ nhiều.
Đầu trang

ktsdoanquyet
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi ktsdoanquyet »

Hồng Loan của em không vô duyên
mà Đào Hoa của em thì vô duyên thật
Đào Hoa cư Phu ở cung Dậu
Dậu là Kim, là lúc sẩm tối => lúc hoa tàn, hoa kém đẹp nhất
nó báo hiệu cho những cuộc tình chia ly.........
Được cảm ơn bởi: hana111, conlua_conbo
Đầu trang

thiendong168
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thiendong168 »

Cung phu, tử, di của bạn rất tốt.
Những người tình bỏ bạn chẳng qua vì LS họ ko tương xứng với cung phu của bạn thôi. :-)
Được cảm ơn bởi: conlua_conbo
Đầu trang

conlua_conbo
Chính thức
Chính thức

tuanspt đã viết:'''''''''''''''giờ thì đông nhá''''''''''''''''''''''
''''''''''''''''''''hiết kiêu ca'''''''''''''''''
.........thấy viên minh 2 đang xem bài
anh luộn lá số cự tuần này đi :D
giờ thì kêu kiểu khác:P
Sao e tốt với c thế :(( ?
Đầu trang

Danner
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Danner »

conlua_conbo đã viết:Cháu chào các cô chú, các anh chị và các bạn. Cháu lui tới diễn đàn này đã được hơn 3 năm rồi mà chưa 1 lần lá số được luận :(. Cháu cũng có chen chân vào các topic nhờ luận giúp nhưng đều nhằm vào lúc các cao nhân phải ra đi, hoặc là không trở lại, hoặc có trở lại thì cháu cũng bị bỏ qua :(. Cháu đã vài lần đổi nick mong xả xui nhưng thấy vẫn vậy, không biết lần này ra sao. Ngoài đời, những người cháu yêu thương đều sớm rời xa cháu để đến bên duyên mới :(. Tại sao cháu lại vô duyên đến thế? cháu phải làm gì và đến bao giờ tình trạng này mới hết?
Mong các cô chú, các anh chị, các bạn ghé qua chỉ giúp cháu.
Cháu chân thành cảm ơn các cô chú, các anh chị và các bạn [-O<
Hình ảnh
Cung phu bạn bị thiếu dương thiên không chiếu. Mệnh lại nằm ở thế tuyệt và vòng tam hợp Long đức, thiếu âm, trực phù nên cuộc đời thường bị thua thiệt.
Cự nhật tỵ hơi là 1 cách đi xa. Trong khi cung phu lại thấy chồng bạn là 1 người rất hiền, gần như là nữ tính, lại có học đàng hoáng.
Lưỡng tướng của bạn đều bị triệt nên nghiệp sát khá nặng.
Thân cư chốn thị phi có hóa kỵ gia kiếp không nên sau này lắm chuyện tai bay vạ gió.
Vòng thái tuế và trường sinh vào nhằm cung tử nô. Sau này con bạn rất tốt nhưng mẹ con xung khắc.
Năm sau tuy đại tiểu hạn trùng phùng tại phu thật. Nhưng thế âm dương cản không nổi thế thiếu dương thiên không. Căn bản là vẫn tình cảm trắc trở.
2013,2014 bạn mạng mộc, lưu mệnh vận đến 2 cung hỏa là tỵ, ngọ nên cũng khá mệt. Nhưng 2014 đỡ hơn nhiều và các sao trợ duyên cũng đẹp hơn. Phá quân thủy cũng sinh cho mệnh bạn nữa.
Trao cho cuộc đời cái gì thì cuộc đời sẽ trao lại cái ấy. Hồng loan lẫn thiên không đều ở tứ sinh nên tính bạn tuy rất khôn ngoan nhưng căn bản vẫn là con người hiền lành, mộ đạo mặc dù chuốc lấy thị phi không ít. Cũng do mệnh thân có cự kị phi. Chướng ngại vật do cách cự kị đã lớn mà ngay bản thân phi cự cũng mang đến những tai họa vạ miệng cho bạn. Có thể cũng do tính cách này mà người ta đều bỏ bạn mà đi. Rang sửa tính.
Chịu khó đợi đến 2014 nhé. Bác Nỏmandy nói đúng đó.
Phúc bạn thấy không tốt lắm dù có phúc ông bà truyền lại và nhật nguyệt sáng chiếu. Nhưng vẫn dính phải thiếu dương thiên không. Mạng bạn khắc cung phúc nữa.
Sau này ráng giữ miệng mồm, đừng nói thẳng thừng quá. Tu phước thật nhiều thì gia đạo mới ẹm được.
Chào bạn.
Được cảm ơn bởi: biggestcloud, conlua_conbo
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Anh Salem »

Đào hoa cư ngọ thì sao? mình đọc 1 số sách bảo, ng nào có đào hoa cư ngọ thường có những cuộc tình nhanh chóng, bản thân thì bạc tình vs người khác :((((((((((((((((
Đầu trang

conlua_conbo
Chính thức
Chính thức

Danner đã viết: Cung phu bạn bị thiếu dương thiên không chiếu. Mệnh lại nằm ở thế tuyệt và vòng tam hợp Long đức, thiếu âm, trực phù nên cuộc đời thường bị thua thiệt.
Cự nhật tỵ hơi là 1 cách đi xa. Trong khi cung phu lại thấy chồng bạn là 1 người rất hiền, gần như là nữ tính, lại có học đàng hoáng.
Lưỡng tướng của bạn đều bị triệt nên nghiệp sát khá nặng.
Thân cư chốn thị phi có hóa kỵ gia kiếp không nên sau này lắm chuyện tai bay vạ gió.
Vòng thái tuế và trường sinh vào nhằm cung tử nô. Sau này con bạn rất tốt nhưng mẹ con xung khắc.
Năm sau tuy đại tiểu hạn trùng phùng tại phu thật. Nhưng thế âm dương cản không nổi thế thiếu dương thiên không. Căn bản là vẫn tình cảm trắc trở.
2013,2014 bạn mạng mộc, lưu mệnh vận đến 2 cung hỏa là tỵ, ngọ nên cũng khá mệt. Nhưng 2014 đỡ hơn nhiều và các sao trợ duyên cũng đẹp hơn. Phá quân thủy cũng sinh cho mệnh bạn nữa.
Trao cho cuộc đời cái gì thì cuộc đời sẽ trao lại cái ấy. Hồng loan lẫn thiên không đều ở tứ sinh nên tính bạn tuy rất khôn ngoan nhưng căn bản vẫn là con người hiền lành, mộ đạo mặc dù chuốc lấy thị phi không ít. Cũng do mệnh thân có cự kị phi. Chướng ngại vật do cách cự kị đã lớn mà ngay bản thân phi cự cũng mang đến những tai họa vạ miệng cho bạn. Có thể cũng do tính cách này mà người ta đều bỏ bạn mà đi. Rang sửa tính.
Chịu khó đợi đến 2014 nhé. Bác Nỏmandy nói đúng đó.
Phúc bạn thấy không tốt lắm dù có phúc ông bà truyền lại và nhật nguyệt sáng chiếu. Nhưng vẫn dính phải thiếu dương thiên không. Mạng bạn khắc cung phúc nữa.
Sau này ráng giữ miệng mồm, đừng nói thẳng thừng quá. Tu phước thật nhiều thì gia đạo mới ẹm được.
Chào bạn.
Chào Danner!
Đs sống tha hương từ nhỏ, tuy vẫn là ở trong nước nhưng không có điều kiện về quê, đường về cứ thấy xa và khó. Như vậy cũng là đúng cách đi xa? Và nếu về sau lấy chồng xa nữa, thì cái xa này là xa chỗ ở bây giờ, là trở lại quê cũ hay xa đi tận nơi đâu khác?!
Quả thật đs gặp nhiều rắc rối với cái miệng, nhưng cho đến nay chủ yếu là rắc rối với người nhà, thân thiết thôi chứ với người không thân, bạn bè bình thường đs rất lười nói. Sửa tính thì phải sửa nhưng đó là việc rất khó, đs sẽ cố gắng nhớ những lời này của Danner, từ từ sửa vậy.
Chỉ còn một thắc mắc to lớn là anh chàng rất hiền, gần như là nữ tính, lại có học đàng hoàng kia có không và có chịu xuất hiện không ? 8->
Chờ thêm vậy, 1 năm, 2 năm cũng nhanh mà :)
Chân thành cảm ơn Danner!
Đầu trang

loveshoes_2211
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi loveshoes_2211 »

conlua_conbo check pm nhé :)
Đầu trang

biggestcloud
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi biggestcloud »

Chào bạn. Đọc topic của bạn mình cũng thấy đồng cảm vì các sao tình duyên của bạn rất giống mình. Mệnh mình cũng có Hồng Loan Phi liêm Long đức, Tuyệt và Tuần tại Hợi. Cung Di cũng Cô thần thiên không thiếu dương nên tình duyên của mình cũng khá giống bạn. Mình có khá nhiều người thích (mình ko xinh nhưng được cái đáng yêu hiền lành, đó là mọi người nói thế :D), nhưng người thích chỉ là thoáng qua, toàn người ta bỏ mình đi thôi. Cung phu của mình cũng có Đào hoa tại Dậu. Nói chung chuyện tình cảm mệt mỏi lắm, toàn người đến rồi đi, đến giờ vẫn chưa có gì :D. Mình thấy có Cô thần thiếu dương thiên không mệt thật đó, chả bít có lấy nổi chồng không nữa. Cung Di lại còn có kiếp sát, Cung quan có địa kiếp chiếu về cung Phu:((

Mình thì có thêm Hóa kỵ tại mênh, cung thân có cự môn hãm nên ăn nói ko được tốt, hay bị mất lòng và thị phi, có lẽ vì vậy mà các mối quan hệ và chuyện tình cảm của mình cũng bị ảnh hưởng. Năm nay là năm mệt mỏi với mình về công việc, gia đình cũng có chuyện buồn. Bạn có gì cùng chia sẻ với mình nhé, vì các sao tình duyên khá giống nhau :D. À mình có HỒng Loan phi liêm tại mệnh nhưng tóc mình chỉ mềm thôi chứ không đẹp, thậm chí tóc mình khá mỏng nữa (mọi người bảo Hồng Loan PHi Liêm tại mệnh thì tóc đẹp mà mình thấy mình không được như thế).
Lá số của mình đây: Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”