Vì sao cụ Thiên Lương có biệt hiệu là Thiên Lương?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hongminhvtvp
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Vì sao cụ Thiên Lương có biệt hiệu là Thiên Lương?

Gửi bài gửi bởi Hongminhvtvp »

Andre đã viết: 21:22, 09/09/19
Hongminhvtvp đã viết: 21:20, 09/09/19
Andre đã viết: 21:17, 09/09/19

Làm gì? Thiết lập lại suy nghĩ à? Thôi nào anh bạn, suy nghĩ của chúng ta đang thay đổi từng ngày mà. :))
trong tử vi sao mình là Liêm Trinh luôn nhị hợp có sao Thiên Lương của bạn đấy Andre à. Ừ thiết lập lại suy nghĩ để sống tốt hơn á.
Thế bao giờ lạc lối ở đâu đó mình sẽ gọi bạn Hongminhvtvp để dẫn tâm trí mình trở về nhé. Được hông nào??? :x
Thật khó trả lời Andre à...
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 21:13, 09/09/19
Andre đã viết: 21:05, 09/09/19
Hongminhvtvp đã viết: 20:45, 09/09/19
Andre tưởng nghỉ không lên đây rồi mà lại lên à?
Ừa, đang trong giai đoạn cai nghiện từ từ. Chứ độp một phát bảo bỏ môn này cũng đúng là thần thánh, định lực tui chưa cao đến vậy. Nhưng mà mỗi ngày phát hiện ở môn này một cái mới. À quên, phát hiện méo liên quan gì đến tử vi hay luận đoán như các cao nhân trên này. Phát hiện về nhân sinh. Như kiểu hôm nay phát hiện ra là cung mệnh con người chứa đựng một mã về thử thách đấy. Còn cái topic này cũng hay lắm. Chỉ tội chẳng ai chém gió nên thôi, không nói nữa. Cậu dạo này sao rồi?
Nói thử coi ;;)
Hi anh Cự Nhật đẹp trai =))
Về topic này thì em cũng giải đáp được mấy câu hỏi của chủ top rồi. Nhưng em mà nói ra, chủ top lại nói bảo: " nói cũng như không hoặc thế mà cũng nói " thì xấu hổ lém =))
Anh hỏi thì em nói.
Sao thiên lương thuộc hành gì thì tra google.
Bản chất của thiên lương có cả tốt và xấu, hỏi google cũng ra. Vai trò trong trận bàn tử vi cũng không có gì đặc biệt, liên kết với các sao còn lại để tồn tại. Thử nghĩ mà xem nếu không có các sao khác thì thiên lương không có ý nghĩa.
Khoản TL tối hỉ sao nào thì nghĩ rằng nếu đã trên cùng lá số tức có thể tối + hỉ với tất cả các sao. Còn sự việc sau khi kết hợp thì không biêta.
Nghe câu trả lời có vẻ hơi tối nghĩa. Nhưng thực sự nếu cứ tách riêng TL ra mà luận tốt xấu thì hơi nhầm. Nhiều người mặc định TL là tốt, là ấm tinh, cây cao bóng cả,.. Tất cả có phần đúng, cũng chưa chuẩn lắm. Vì mình cũng mệnh thiên lương, nhưng do ảnh hưởng của nhiều sao khác nữa nên có rất nhiều điểm không giống lắm. Còn kết hợp tất cả các sao trên lá số lại với nhau, thì lại đúng. :x
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 21:37, 09/09/19
Andre đã viết: 21:05, 09/09/19

Ừa, đang trong giai đoạn cai nghiện từ từ. Chứ độp một phát bảo bỏ môn này cũng đúng là thần thánh, định lực tui chưa cao đến vậy. Nhưng mà mỗi ngày phát hiện ở môn này một cái mới. À quên, phát hiện méo liên quan gì đến tử vi hay luận đoán như các cao nhân trên này. Phát hiện về nhân sinh. Như kiểu hôm nay phát hiện ra là cung mệnh con người chứa đựng một mã về thử thách đấy. Còn cái topic này cũng hay lắm. Chỉ tội chẳng ai chém gió nên thôi, không nói nữa. Cậu dạo này sao rồi?
Nói thử coi ;;)
Về topic này thì em cũng giải đáp được mấy câu hỏi của chủ top rồi. Nhưng em mà nói ra, chủ top lại nói bảo: " nói cũng như không hoặc thế mà cũng nói " thì xấu hổ lém =))
Anh hỏi thì em nói.
Bản chất của thiên lương có cả tốt và xấu, hỏi google cũng ra. Vai trò trong trận bàn tử vi cũng không có gì đặc biệt, liên kết với các sao còn lại để tồn tại. Thử nghĩ mà xem nếu không có các sao khác thì thiên lương không có ý nghĩa.
Khoản TL tối hỉ sao nào thì nghĩ rằng nếu đã trên cùng lá số tức có thể tối + hỉ với tất cả các sao. Còn sự việc sau khi kết hợp thì không biêta.
Nghe câu trả lời có vẻ hơi tối nghĩa. Nhưng thực sự nếu cứ tách riêng TL ra mà luận tốt xấu thì hơi nhầm. Nhiều người mặc định TL là tốt, là ấm tinh, cây cao bóng cả,.. Tất cả có phần đúng, cũng chưa chuẩn lắm. Vì mình cũng mệnh thiên lương, nhưng do ảnh hưởng của nhiều sao khác nữa nên có rất nhiều điểm không giống lắm. Còn kết hợp tất cả các sao trên lá số lại với nhau, thì lại đúng. :x
Hay quá, đúng đấy, nhưng ý anh hỏi về cái mật mã thử thách cơ mà :)) .
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hongminhvtvp đã viết: 21:27, 09/09/19
Hongminhvtvp đã viết: 21:20, 09/09/19
trong tử vi sao mình là Liêm Trinh luôn nhị hợp có sao Thiên Lương của bạn đấy Andre à. Ừ thiết lập lại suy nghĩ để sống tốt hơn á.
Thế bao giờ lạc lối ở đâu đó mình sẽ gọi bạn Hongminhvtvp để dẫn tâm trí mình trở về nhé. Được hông nào??? :x
Thật sự là trước kia tôi sẽ nói một cái gì đó, đưa cho bạn một cái lời khuyên vô tội vạ đấy. Nhưng giờ tôi nghĩ bạn luôn có lựa chọn tốt nhất cho bản thân rồi . Mà nếu nó không tốt, cũng chẳng sao. Ai sống mà lựa chọn đúng hết được chứ. Như tôi chẳng hạn, hằng ngày vẫn chọn sai, chọn sai nhiều và chịu hậu quả. Nhưng chắc chắn sẽ có lúc chọn đúng thôi .Chắc tại do âm dương nghịch lý, cục khắc bản mệnh nên thấy cuộc sống của tôi là một bát canh lẩu thập cẩm. Đấy là theo tử vi. Còn đâu tôi nghĩ cuộc sống của ai cũng nhiều màu sắc lắm. =))
Được cảm ơn bởi: Hongminhvtvp
Đầu trang

Hongminhvtvp
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hongminhvtvp »

Andre đã viết: 21:59, 09/09/19
Hongminhvtvp đã viết: 21:27, 09/09/19

Thật sự là trước kia tôi sẽ nói một cái gì đó, đưa cho bạn một cái lời khuyên vô tội vạ đấy. Nhưng giờ tôi nghĩ bạn luôn có lựa chọn tốt nhất cho bản thân rồi . Mà nếu nó không tốt, cũng chẳng sao. Ai sống mà lựa chọn đúng hết được chứ. Như tôi chẳng hạn, hằng ngày vẫn chọn sai, chọn sai nhiều và chịu hậu quả. Nhưng chắc chắn sẽ có lúc chọn đúng thôi .Chắc tại do âm dương nghịch lý, cục khắc bản mệnh nên thấy cuộc sống của tôi là một bát canh lẩu thập cẩm. Đấy là theo tử vi. Còn đâu tôi nghĩ cuộc sống của ai cũng nhiều màu sắc lắm. =))
lời khuyên nếu vào những người mất niềm tin thì lại rất đúng thời điểm đấy andre à
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 21:55, 09/09/19
Andre đã viết: 21:37, 09/09/19
Nói thử coi ;;)
Anh hỏi thì em nói.
Hay quá, đúng đấy, nhưng ý anh hỏi về cái mật mã thử thách cơ mà :)) .
À, cái này đối với em là hay còn đối với người khác thì không chắc. Nói cho vui cũng được, cũng không có gì.
Thiết nghĩ tại sao xem tử vi lại xem.mệnh đầu tiên? Em nghĩ chắc chắn có gì đó ở tại cung mệnh chi phối, điều khiển các cung khác. Nói thì hơi lan man, viết ra thì không đúng ý tưởng lắm. Thôi, kể chuyện đi. Trước em có đọc topic ông nongdan gì gì đó. Thấy cung mệnh cũng khiếp. Theo tâm linh thì chắc chắn là do nghiệp từ nhiều kiếp trước nên vừa ngay tại cung mệnh đã khủng vậy. Không có gì mới. Nhưng sau xem ra thấy người này thâm + trầm. E rằng hành động, suy nghĩ không đơn giản. Nếu liên đới với cung mệnh từ khi sinh ra của ông đó thì cũng không khác biệt. Nên em nghĩ cái thử thách ở đây, chính là thử thách về suy nghĩ, về lý trí mà ông đó phải vượt qua. Chắc chắn cuộc sống buộc ông ta hướng đến những suy nghĩ như vậy. Nên nghĩ đó là thử thách, thử thách từ mới lúc sinh ra, thử thách này là chính bản tính và cuộc sống của con người. Không có gì mới. Vậy thôi, nếu nói theo tử vi thì chẳng nó chỉ thể hiện bản chất của con người thôi. Nhưng nếu nhìn rộng ra thì thấy ngay mấy sao ở cung mệnh này chi phối, giải thích cho rất nhiều những hành động và suy nghĩ của con người sau này. Thử thách ở đấy chứ đâu.
Em nói linh tinh đấy, anh đừng tin. Mà thôi, anh đừng có hỏi mấy suy nghĩ trong đầu em nữa. Trước cũng hay chia sẻ lắm mà giờ thấy nên giữ lại cất Đi thì hơn. [-O<
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Bản tính quyết định thử thách. Ai cũng biết tính cách quyết định số phận. Nhưng nói thật không phải ai cũng biết thử thách nằm ở đâu, như thế nào. Nên em nghĩ nhìn hiểu rõ bản tính của mình sẽ dự đoán rõ được thử thách mình gặp phải, vượt qua hay không thì còn nhiều yếu tố nữa.
Được cảm ơn bởi: Hongminhvtvp, thamvu88, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Andre đã viết: 22:31, 09/09/19 Bản tính quyết định thử thách. Ai cũng biết tính cách quyết định số phận. Nhưng nói thật không phải ai cũng biết thử thách nằm ở đâu, như thế nào. Nên em nghĩ nhìn hiểu rõ bản tính của mình sẽ dự đoán rõ được thử thách mình gặp phải, vượt qua hay không thì còn nhiều yếu tố nữa.
Bạn an dờ ré này tuổi nhỏ mà nói chuyện " bén" phết nhỉ :-? :-?
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Andre
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 22:31, 09/09/19 Bản tính quyết định thử thách. Ai cũng biết tính cách quyết định số phận. Nhưng nói thật không phải ai cũng biết thử thách nằm ở đâu, như thế nào. Nên em nghĩ nhìn hiểu rõ bản tính của mình sẽ dự đoán rõ được thử thách mình gặp phải, vượt qua hay không thì còn nhiều yếu tố nữa.
Quá hay, tuổi nhỏ nhưng đầu ở trên ngọn cây =)) . Dạo này em có thầy dạy kèm hay sao mà khá quá, hôm nào nhận anh làm trò đi >:D< , anh tuy ngu lâu nhưng vẫn đào tạo được :D , có thích làm cô giáo anh không :))
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:36, 09/09/19
Quá hay, tuổi nhỏ nhưng đầu ở trên ngọn cây =)) . Dạo này em có thầy dạy kèm hay sao mà khá quá, hôm nào nhận anh làm trò đi >:D< , anh tuy ngu lâu nhưng vẫn đào tạo được :D , có thích làm cô giáo anh không :))
À, thực ra em không biết trên lá số biểu hiện tính cách mình thế nào. Nhưng sự thật chưa bao giờ muốn nói ra mấy cái suy nghĩ vớ vẩn của mình như một bài giảng cả =)) . Sau này em sẽ gặp nhiều người giỏi và sẽ học được rất nhiều thứ để làm nhiều việc lớn hơn. Chẳng có điều gì tuyệt vời bằng việc làm mới suy nghĩ và hành động của mình. Thầy dạy kèm thì không, chẳng qua là lặp đi lặp lại một quá trình, xây -phá -phản biện để tìm đáp án thôi. Nhìn qua nhiều góc cạnh và lăng kính, quan sát, tìm quy luật, hiểu và áp dụng. Được cái khi nhận ra được một vấn đề thì sẽ không còn quá cố chấp vào nó nữa. Cảm thấy cuộc sống đẹp, nhiều màu sắc, đáng yêu và đáng trân trọng hơn. Ha ha
Cảm ơn anh Cự Nhật đã đánh giá cao về em nhé. [-O<
Em sẽ hiểu ý anh nói đầu óc em ở trên cao nghĩa là hay mơ mộng trên mây, treo ngược cành cây nhé! =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”