Vì sao Thiên tướng sợ Kình Dương?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
jodyngo2__
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Vì sao Thiên tướng sợ Kình Dương?

Gửi bài gửi bởi jodyngo2__ »

Lá số của mình, Thiên tướng kình dương + linh tinh nữa, âm dương hãm nên mọi thứ rất trắc trở. Mình tìm hiểu thì thiên tướng ngại nhất kình dương, nhưng mình không hiểu vì sao?

Có phải thiên tướng là công danh trời định (thiên) nên cứ sống đúng là tự có sẽ được thừa hưởng danh vọng rất nhẹ nhàng (khi không bị đánh phá sát tinh), kình dương lại chủ tranh đoạt nên ứng vào sẽ mất đi nét đẹp của thiên tướng (tử tế như thiên tướng thì không tranh đoạt). Suy luận này có đúng không, hay vớ vẩn thôi, mong được chỉ thêm để em hiểu thêm về cuộc đời em nên làm gì sau này.

Ngẫm lại cuộc đời, những lúc được tin tưởng sếp yêu quý nhất là khi hết lòng dốc mình cho công việc, nhưng sát tinh, làm đấy nhưng bổng lộc chả bao nhiêu, được cái ấm thân. Có phải vì do sát tinh không, hay vì âm dương hãm, hay thế nào ạ?

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Nhatdinhlamduoc
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Vì sao Thiên tướng sợ Kình Dương?

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

jodyngo2__ đã viết: 11:27, 02/03/24 Lá số của mình, Thiên tướng kình dương + linh tinh nữa, âm dương hãm nên mọi thứ rất trắc trở. Mình tìm hiểu thì thiên tướng ngại nhất kình dương, nhưng mình không hiểu vì sao?
Việc trắc trở, trước hết có thể là bởi Tuần Triệt trong tam giác Mệnh Quan Tài.

Người ta nói Tướng ngại Kình là ngại ở việc hung hiểm, nó ví như đao kề trên đầu.
Có phải thiên tướng là công danh trời định (thiên) nên cứ sống đúng là tự có sẽ được thừa hưởng danh vọng rất nhẹ nhàng (khi không bị đánh phá sát tinh), kình dương lại chủ tranh đoạt nên ứng vào sẽ mất đi nét đẹp của thiên tướng (tử tế như thiên tướng thì không tranh đoạt). Suy luận này có đúng không, hay vớ vẩn thôi, mong được chỉ thêm để em hiểu thêm về cuộc đời em nên làm gì sau này.

Ngẫm lại cuộc đời, những lúc được tin tưởng sếp yêu quý nhất là khi hết lòng dốc mình cho công việc, nhưng sát tinh, làm đấy nhưng bổng lộc chả bao nhiêu, được cái ấm thân. Có phải vì do sát tinh không, hay vì âm dương hãm, hay thế nào ạ?
Có thể nói là "vớ vẩn" thôi!

Cách Phủ Tướng nếu được tốt thì thường không khó khăn trong việc cầu công danh, cuộc sống khá, không lo chuyện cơm no áo ấm. Phủ Tướng này có Xương Khúc, Quang Quý thì việc học hành khá tốt. Nhìn 3 cung tam giác Mệnh Quan Tài thì cung Mệnh trội hơn 2 cung Quan Tài; Quan Tài có Tuần Triệt nên thường không thuận hoặc bị chiết giảm. [Mệnh một phần nói về bản thân, về năng lực]
Được cảm ơn bởi: jodyngo2__, Nhatdinhlamduoc
Đầu trang

Meomeo68
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Meomeo68 »

jodyngo2__ đã viết: 11:27, 02/03/24 Lá số của mình, Thiên tướng kình dương + linh tinh nữa, âm dương hãm nên mọi thứ rất trắc trở. Mình tìm hiểu thì thiên tướng ngại nhất kình dương, nhưng mình không hiểu vì sao?

Hình ảnh
Lá số này chồng con thế nào, nhìn cung phu ko đc đẹp lắm, bạn có mấy cháu rồi?
Đầu trang

jodyngo2__
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mình vẫn ế chổng chơ đây! Học hành okie, công việc đang phát triển nhưng vô duyên đường tình cảm! :(
Meomeo68 đã viết: 16:14, 03/03/24

Hình ảnh
Lá số này chồng con thế nào, nhìn cung phu ko đc đẹp lắm, bạn có mấy cháu rồi?
Đầu trang

Nhatdinhlamduoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nhatdinhlamduoc »

Sống độc thân thật tuyệt vời luôn đó chị, số này mà cưới chồng khổ trăm bề. Chồng này say xỉn, đàn áp, phá hoại, phán xét, gia trưởng.
Thôi lấy chi cho khổ cái thân. Em đang xem bói.
Sự nghiệp em cung được em thấy rất hạnh phúc. Em có bạn trai rồi rất chung thủy với anh ấy, nhưng nói chung nếu anh ấy muốn bỏ em thì tự nhiên em không có thích cảm giác níu kéo một ai, mình sống tốt sống chung thủy yêu thương hết mình nhưng sẽ không níu kéo cứ tùy duyên thôi.
Độc thân hạnh phúc nhất.
Chỉ là bạn trai thôi nhưng em phải lo luôn bên nhà cha mẹ ruột và cha mẹ bạn trai tiệc tùng, đám giỗ,đi lễ, lễ tết,... Hai bên chạy qua chạy lại rất cực. Lúc chưa có thì cũng mong có người nào đó tài giỏi để có thể giúp mình nhưng thật sự rất mệt nhưng cũng rất vui và hạnh phúc.
Chúc chị may mắn, cưới được người tốt nếu có cưới
Được cảm ơn bởi: jodyngo2__
Đầu trang

jodyngo2__
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mình cũng mong có đứa con thôi, người tốt thì không lấy mình, lỡ mà vơ phải ông nào tào lao thì mệt lắm. Lúc quen vài người thấy sau này cũng đều trách nhiệm cả. Có người trên đây xem cho mình bảo, mình nhờ chồng (theo tứ trụ). Nhưng hiện tại chẳng thấy ai cả. Hoặc yêu nhưng không đến được.
Nhatdinhlamduoc đã viết: 21:30, 03/03/24 Sống độc thân thật tuyệt vời luôn đó chị, số này mà cưới chồng khổ trăm bề. Chồng này say xỉn, đàn áp, phá hoại, phán xét, gia trưởng.
Thôi lấy chi cho khổ cái thân. Em đang xem bói.
Sự nghiệp em cung được em thấy rất hạnh phúc. Em có bạn trai rồi rất chung thủy với anh ấy, nhưng nói chung nếu anh ấy muốn bỏ em thì tự nhiên em không có thích cảm giác níu kéo một ai, mình sống tốt sống chung thủy yêu thương hết mình nhưng sẽ không níu kéo cứ tùy duyên thôi.
Độc thân hạnh phúc nhất.
Chỉ là bạn trai thôi nhưng em phải lo luôn bên nhà cha mẹ ruột và cha mẹ bạn trai tiệc tùng, đám giỗ,đi lễ, lễ tết,... Hai bên chạy qua chạy lại rất cực. Lúc chưa có thì cũng mong có người nào đó tài giỏi để có thể giúp mình nhưng thật sự rất mệt nhưng cũng rất vui và hạnh phúc.
Chúc chị may mắn, cưới được người tốt nếu có cưới
Được cảm ơn bởi: Nhatdinhlamduoc
Đầu trang

Langtruclinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Langtruclinh »

Lá em Thiên tướng cũng gặp kình dương, thiên phủ thì gặp linh tinh. Coi thấy đây là Phủ tướng triều viên mà không biết bị phá cục chưa?
Tập tin đính kèm
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (1).jpg
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (1).jpg (133.37 KiB) Đã xem 111 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”