Xem hạn xây nhà

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Mua Ngau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Xem hạn xây nhà

Gửi bài gửi bởi Mua Ngau »

Hihi, nhờ các bác xem giúp em năm nay xây nhà thì có họa hại gì không ạ, dự định xây Tháng 5 hoặc Tháng 6 âm lịch ạ
Em xin lậy 3 lậy cảm ơn ạ 😁😁
Tập tin đính kèm
Screenshot_20240312_132444.jpg (503.4 KiB) Đã xem 131 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xem hạn xây nhà

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Mua Ngau đã viết: 13:28, 12/03/24 Hihi, nhờ các bác xem giúp em năm nay xây nhà thì có họa hại gì không ạ, dự định xây Tháng 5 hoặc Tháng 6 âm lịch ạ
2024 phát động cung phúc và công danh . Nếu xây nhà thì lưu ý mồ mả âm phần đất cát ( phúc )
Càng đáng lưu tâm hơn vì ls này điền trạch nợ cung nhân quả , đụng vào cái gốc này thì nhiều cái tiềm ẩn sẽ phát ra .
Cái tiềm ẩn là cái j ?
Ls này nổi lên 2 cái , 1 là có bộ trì trệ và cô độc nơi hôn nhân , thì ban đầu dễ lập gdinh muộn ( sau 30 ) . Mà lập gdinh xong thì sau dần phát sinh yếu tố ko bền , sau dần là bao h ? , là khi gốc nhập chu kỳ đánh phá , hoặc đơn giản là ta động gốc sai phương pháp , ( mà gốc là điền trạch - tự bạn suy luận tiếp )

Thứ 2 ls này có bộ cách xa con , thuyên chuyển đây đó , đời có thời xa nha xa xứ , ko cũng phải xa con xa gdinh , xa có nhiều dạng , nhiều tầng , tốt thì xa vì cviec , công tác , mà xấu thì xa cách theo nghĩa luân hồi ko mong muốn , tăng giảm tùy vào gốc , gốc gì ? Gốc điền trạch như trên . Vì điền thuộc tật huynh điền , gắn chặt bệnh lý , xe cộ .
Đời biết an gốc này thì đương số coi như ổn , vì bản chất cái nền tảng tương trợ và lực cung ls này cũng có phần hơn ng , còn như k biết an gốc này . Dù thành tựu cũng khó nói gia đạo an vui , cũng khó nói 2 chữ thọ trường viên mãn . Mở chu kỳ 1 vài năm tự khắc sẽ thấm điều này !
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Thiên phủ lộc tồn số giàu về nhà đất.
Mệnh nữ đi ngược vòng vận nhìn đẹp.
Được cảm ơn bởi: Mua Ngau
Đầu trang

Mua Ngau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

supachai749 đã viết: 17:51, 12/03/24 Thiên phủ lộc tồn số giàu về nhà đất.
Dạ anh, chưa thấy giàu nhưng cũng gọi là có của ạ. Lá này được bố mẹ vợ cho 1 mảnh nhỏ, và được thừa kế của bố mẹ đẻ 1 mảnh to to ạ
Đầu trang

Mua Ngau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

begauhn đã viết: 17:33, 12/03/24
Mua Ngau đã viết: 13:28, 12/03/24 Hihi, nhờ các bác xem giúp em năm nay xây nhà thì có họa hại gì không ạ, dự định xây Tháng 5 hoặc Tháng 6 âm lịch ạ
2024 phát động cung phúc và công danh . Nếu xây nhà thì lưu ý mồ mả âm phần đất cát ( phúc )
Càng đáng lưu tâm hơn vì ls này điền trạch nợ cung nhân quả , đụng vào cái gốc này thì nhiều cái tiềm ẩn sẽ phát ra .
Cái tiềm ẩn là cái j ?
Ls này nổi lên 2 cái , 1 là có bộ trì trệ và cô độc nơi hôn nhân , thì ban đầu dễ lập gdinh muộn ( sau 30 ) . Mà lập gdinh xong thì sau dần phát sinh yếu tố ko bền , sau dần là bao h ? , là khi gốc nhập chu kỳ đánh phá , hoặc đơn giản là ta động gốc sai phương pháp , ( mà gốc là điền trạch - tự bạn suy luận tiếp )

Thứ 2 ls này có bộ cách xa con , thuyên chuyển đây đó , đời có thời xa nha xa xứ , ko cũng phải xa con xa gdinh , xa có nhiều dạng , nhiều tầng , tốt thì xa vì cviec , công tác , mà xấu thì xa cách theo nghĩa luân hồi ko mong muốn , tăng giảm tùy vào gốc , gốc gì ? Gốc điền trạch như trên . Vì điền thuộc tật huynh điền , gắn chặt bệnh lý , xe cộ .
Đời biết an gốc này thì đương số coi như ổn , vì bản chất cái nền tảng tương trợ và lực cung ls này cũng có phần hơn ng , còn như k biết an gốc này . Dù thành tựu cũng khó nói gia đạo an vui , cũng khó nói 2 chữ thọ trường viên mãn . Mở chu kỳ 1 vài năm tự khắc sẽ thấm điều này !

Em cám ơn anh begauhn ạ
Đúng là lá này lập gđ muộn ạ, 32t lấy vợ.
Đúng là có bộ cách xa con ạ, do công việc nên khi sinh đứa đầu tiên đi xa nhà 4 năm. Hiện nay đã làm gần nhà rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn đi công tác. Có mất 1 đốt con ạ
Cung điền thuộc tam hợp tật huynh điền. Hiện nay sức khỏe tạm thời ổn, cũng mắc 1 vài bệnh nhẹ thôi chưa vde gì ạ. Còn huynh đệ có 1 em gái định cư nước ngòai.

'' Mà lập gdinh xong thì sau dần phát sinh yếu tố ko bền , sau dần là bao h ? , là khi gốc nhập chu kỳ đánh phá , hoặc đơn giản là ta động gốc sai phương pháp , ( mà gốc là điền trạch - tự bạn suy luận tiếp )'' Anh cho em hỏi yếu tố ko bền sau khi lập gđ gốc nhập chu kì đánh phá hoặc động gốc sai pp là sao ạ? Em ko hiểu chỗ này lắm ạ. Nếu nói về hôn nhân thì hôn nhân bh ổn ạ, chồng yêu thương vợ, đưa tiền cho vợ hàng tháng mỗi tội vợ hơi chảnh chọe tí thôi ạ.
Điền trạch nợ cung nhân quả, vậy bây h lá số này phải làm gì để trả nợ cung nhân quả vậy anh?
'' Mở chu kì 1 vài năm'' vậy là đã mở chu kì chưa anh??
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Mua Ngau đã viết: 21:24, 12/03/24
Dạ anh, chưa thấy giàu nhưng cũng gọi là có của ạ. Lá này được bố mẹ vợ cho 1 mảnh nhỏ, và được thừa kế của bố mẹ đẻ 1 mảnh to to ạ
Trùm buôn bds r còn gì, nhà phải to mà trong nhà toàn đồ hiệu, đồ gỗ đắc tiền.
Nhà ace a có ai đi du học hay làm ăn xa hk.
Vận 26t thấy hôn ám, vận nè chắc a trầm cảm, vận 36t vất vả nhưng có chút thành tựu, vận 16t đi xa nhà cũng có thương tích về xe cộ. Tháng 4,7,9 nên xây. Năm mão vừa r chắc a cũng trúng 1 cú khá đậm. Năm ngoái xây nhà đẹp hơn năm nay thấy nhiều ám bại tinh không đẹp.
Đầu trang

Mua Ngau
Nhất đẳng
Nhất đẳng

supachai749 đã viết: 06:12, 13/03/24
Mua Ngau đã viết: 21:24, 12/03/24
Trùm buôn bds r còn gì, nhà phải to mà trong nhà toàn đồ hiệu, đồ gỗ đắc tiền.
Nhà ace a có ai đi du học hay làm ăn xa hk.
Vận 26t thấy hôn ám, vận nè chắc a trầm cảm, vận 36t vất vả nhưng có chút thành tựu, vận 16t đi xa nhà cũng có thương tích về xe cộ. Tháng 4,7,9 nên xây. Năm mão vừa r chắc a cũng trúng 1 cú khá đậm. Năm ngoái xây nhà đẹp hơn năm nay thấy nhiều ám bại tinh không đẹp.
Em cám ơn anh ạ
Dạ có em gái bh định cư nước ngòai a ạ
Vận 26t thì hơi vất vả hơn chút thôi do vừa đi làm vừa đi học, chỗ làm ban đầu ko đc như chỗ làm bây giờ. Hồi đó làm cty nhà nước, bây giờ làm cty nước ngòai. Từ 36t thì ngòai công việc ổn định đang làm, có kinh doanh thêm nhưng làm nhỏ lẻ thôi ạ. Năm mão vừa rồi được tăng lương, vị trí công việc vững chắc hơn.
Năm ngóai chưa đủ lực để xây nhà, năm nay bố mẹ vợ cho vay 1 ít mới đủ tiền xây đó anh. Nhưng mà ko đứng ra xây, mượn tuổi người khác ạ. Vừa hôm qua đi xem ngày e cũng đang định xây từ tháng 4 âl chứ ko xây từ tháng 5 âl nữa.
Năm nay khá đen, mới đầu năm bị mất xe máy ạ😅
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”