Xem tử vi cho người khác có gây nghiệp không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
trangduon_g
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xem tử vi cho người khác có gây nghiệp không ạ?

Gửi bài gửi bởi trangduon_g »

Con chào cô chú bác ạ!
Gần đây con có gặp một thầy tử vi cũng khá có tiếng, thù thầy ấy biết việc con có xem tử vi cho bạn bè (con không có mời chào các bạn xem hay thu tiền kinh doanh việc xem, chỉ là bạn bè biết thì nhờ con xem) có bảo là: nếu xem kĩ và xem về tương lai xa sẽ gây nghiệp quả xấu lên bản thân mình? Chuyện này có đúng không ạ
Mong mọi người giải đáp chứ con xem xong thì hơi lo lắng ạ
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xem tử vi cho người khác có gây nghiệp không ạ?

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

trangduon_g đã viết: 14:16, 14/03/24 Con chào cô chú bác ạ!
Gần đây con có gặp một thầy tử vi cũng khá có tiếng, thù thầy ấy biết việc con có xem tử vi cho bạn bè (con không có mời chào các bạn xem hay thu tiền kinh doanh việc xem, chỉ là bạn bè biết thì nhờ con xem) có bảo là: nếu xem kĩ và xem về tương lai xa sẽ gây nghiệp quả xấu lên bản thân mình? Chuyện này có đúng không ạ
Mong mọi người giải đáp chứ con xem xong thì hơi lo lắng ạ
Nghiệp quả không nhìn thấy được nên khó nói; nhưng những lời nói, những luận đoán, những lời 'phán' nếu không khéo thì ít nhiều chắc chắn ảnh hưởng đến suy nghĩ, tâm tư, lo âu, tư tưởng, hoặc sự quyết định, chọn lựa, v.v... từ đó mà đưa đến những 'kết quả', những con đường khác nhau. Nếu được tốt thì còn đỡ, nếu dẫn đến tiêu cực, xấu xa, bất lợi ... thì ắt hẳn là 'hậu quả' không tốt rồi.

Vì vậy, xưa nay những người càng biết nhiều thì càng hạn chế 'luận số', 'đoán số', hoặc đưa ra những dự ngôn, những lời tiên đoán cho người khác, trừ những người hành nghề (hành nghề mà nếu là người có tâm có tầm thì họ cũng biết điều gì nên nói và điều gì không nên nói, với người nào thì nên nói và với người nào thì không nên nói, và qua luận số họ đưa ra những lời khuyên hữu ích, v.v...)
Được cảm ơn bởi: CHUONGZKHUE, trangduon_g, Hồng Hạnh, Hnagnad
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Re: Xem tử vi cho người khác có gây nghiệp không ạ?

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Nghiệp cũng có nhiều loại nghiệp thiện hữu lậu ( còn khổ), nghiệp thiện vô lậu , nghiệp bất thiện ( nghiệp ác ) . Sống trên đời trong lò bát quái này khó mà không tạo nghiệp nhưng thiện hay ác thì do mỗi người tự quản lý
Ví dụ hơn chục năm trước các thầy phán mình số xấu lấy 3 ck nên mình sợ quá không yêu đương gì nữa nên 31 rồi cũng không lấy ck luôn và thấy rất ổn , các thầy đúng là tạo nghiệp thiện cứu rỗi mình rồi :))
Được cảm ơn bởi: Hi Du, cv111, trangduon_g
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”