Xin hỏi 2020 và 2021 có xuất ngoại được không các bác?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Xin hỏi 2020 và 2021 có xuất ngoại được không các bác?

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Xin chào cả nhà lyso.
Mọi người xem giúp hạn mình có đi được nước ngoài không?
Mình định đi hướng Đông Bắc.
Làm hồ sơ từ tháng 3/2020 mà dính dịch, tạm thời chưa đi được, nhưng cứ như này không biết có hy vọng đi không?
Vui lòng giúp mình với ạ.

- Mình chưa kết hôn.
- Ở Hà Nội
- Có 1 em gái.
- Bố mẹ nghỉ hưu rồi. Mẹ giáo viên văn sử địa nghỉ hưu. Bố bố đội nghỉ hưu.
Đây là lá số mình:
Hình ảnh

Cảm ơn cả nhà. Mong nhận được phản hồi sớm ạ. >:D< :x
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xin hỏi 2020 và 2021 có xuất ngoại được không các bác?

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Up hộ chị, chúc chị may mắn ạ!
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 08:41, 11/07/20 Up hộ chị, chúc chị may mắn ạ!
Cảm ơn em.
Chờ mãi chưa bác nào ngó ngàng đến nè.

Các bác ngó qua cái hạn giúp với ah.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Đi du lịch, làm việc, hay di cư?

Năm nay có tín hiệu dịch chuyển (đi lại), nhưng vào thời điểm dịch bệnh như thế này thì không biết sẽ ra sao.

Mệnh của cá nhân không qua được mệnh của một vùng. Mệnh của 1 vùng không qua mệnh của quốc gia. Nói chi là tình trạng này liên quan đến toàn thế giới.

Năm sau vào Đại Vận mới (34-43) cũng có tín hiệu dịch chuyển.

Thời buổi này có lòng đi xa thì cũng không khó để đi!
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Long Đức đã viết: 22:04, 11/07/20 Đi du lịch, làm việc, hay di cư?

Năm sau vào Đại Vận mới (34-43) cũng có tín hiệu dịch chuyển.

Thời buổi này có lòng đi xa thì cũng không khó để đi!
Dạ, em làm hồ sơ đi du học, học 1 năm 9 tháng.
sau đó sẽ ở lại xin việc ạ. ( lẽ ra suôn sẻ là thág 7 này bay rồi ah, mà giờ nằm im thin thít vì dịch)

Số em cứ làm hồ sơ đi là gặp cản trở (2015 làm rồi tạch) nên giờ sốt ruột lắm vì dính covit bác ah.

Lo lắng!

Nếu em đi đc thì có đi đc lâu dài không bác?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Vân Quý đã viết: 01:04, 12/07/20 Dạ, em làm hồ sơ đi du học, học 1 năm 9 tháng.
sau đó sẽ ở lại xin việc ạ. ( lẽ ra suôn sẻ là thág 7 này bay rồi ah, mà giờ nằm im thin thít vì dịch)

Số em cứ làm hồ sơ đi là gặp cản trở (2015 làm rồi tạch) nên giờ sốt ruột lắm vì dính covit bác ah.

Lo lắng!

Nếu em đi đc thì có đi đc lâu dài không bác?
Tổng quan lá số của bạn thì tín hiệu xuất ngoại không mạnh nên việc đi lại không dễ dàng.

Còn về Vận thì Đại Vận 24-33 cũng không có tín hiệu gì đặc biệt. Năm nay tuy rằng vẫn còn trong Đại Vận này nhưng năm nay có tín hiệu/khả năng dịch chuyển rất mạnh (Tiểu Vận vào cung Phụ Mẫu có Cự Nhật, Mã + Lưu Mã, Song Hao). Thế nên cũng có thể hy vọng đi được.

Đại Vận 34-43 của bạn cũng có khả năng đi xa.

Còn Hỏi có đi được lâu hay không thì Bốc Dịch trả lời câu này đơn giản và chính xác hơn là Tử Vi. Tử Vi chỉ có thể nói (ý là nói riêng về bản thân mình) là dấu hiệu về sống xa quê trong cung Di của bạn không mạnh nên khả năng xuất ngoại định cư không lớn. Tuy nhiên, Thân cư Phu, nếu định cư theo chồng thì là chuyện khác.
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Long Đức đã viết: 06:48, 12/07/20
Đại Vận 34-43 của bạn cũng có khả năng đi xa.

Còn Hỏi có đi được lâu hay không thì Bốc Dịch trả lời câu này đơn giản và chính xác hơn là Tử Vi. Tử Vi chỉ có thể nói (ý là nói riêng về bản thân mình) là dấu hiệu về sống xa quê trong cung Di của bạn không mạnh nên khả năng xuất ngoại định cư không lớn. Tuy nhiên, Thân cư Phu, nếu định cư theo chồng thì là chuyện khác.
Hi, em lại phiền bác tiếp.

1/ Bốc Dịch là kinh dịch, bốc quẻ theo giờ động tâm đấy ạ? ( hoặc là rút tiền lấy số seri ) ? Cái này bác có lên quẻ đc ko ạ thì em sẽ xin 1 quẻ.

2/ Em chưa kết hôn, em có tìm hiểu ở cái link về HẠN HÔN NHÂN viewtopic.php?t=13950 thì em thấy em toàn sát tinh cản hôn nhân. Mà em cũng ko biết luận để xem có lấy được chồng ko?!
Bác xem hộ em tiểu hạn - đại hạn 2020 và 2021 có kết hôn được ko ạ? Có gặp được anh chồng để đủ đu bám theo anh đi nước ngoài ko? #-o

Mệnh em nhị hợp với Huynh Đệ. Đứa em gái nó đang ở nước ngoài ( Nhật). Em đang muốn sang đu bám vào nó đấy ạ. Huynh đệ nhị hợp là ko xa rời nhau phải ko ạ? Thế thì có hy vọng xuất ngoại ko bác?

Tâm sự chút là nhiều người cứ bảo sao ko ở VN nhưng mà em mấy năm nay công việc chẳng ra đâu vào đâu nên em mới muốn đi nước ngoài mãnh liệt như này.

ps: à, tháng 7 và tháng 8 này, sẽ có kết quả ( đỗ - trượt) của cục xuất nhập cảnh. Có gì em sẽ báo để bác tư vấn tiếp ạ.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Vân Quý đã viết: 10:58, 12/07/20 1/ Bốc Dịch là kinh dịch, bốc quẻ theo giờ động tâm đấy ạ? ( hoặc là rút tiền lấy số seri ) ? Cái này bác có lên quẻ đc ko ạ thì em sẽ xin 1 quẻ.
Thông thường thì người ta gieo tiền (3 đồng xu) để lập quẻ, hoặc có người/có lúc thì có thể dùng thời điểm động tâm để lập quẻ.

Môn này thì mình không biết!
2/ Em chưa kết hôn, em có tìm hiểu ở cái link về HẠN HÔN NHÂN viewtopic.php?t=13950 thì em thấy em toàn sát tinh cản hôn nhân. Mà em cũng ko biết luận để xem có lấy được chồng ko?!
Bác xem hộ em tiểu hạn - đại hạn 2020 và 2021 có kết hôn được ko ạ? Có gặp được anh chồng để đủ đu bám theo anh đi nước ngoài ko? #-o
Cung Mệnh của bạn có Vũ Khúc, Quả Tú, Thiên Hình thì tính hơi cô khắc, tính cô độc ấy, khó gần, đại loại thế. Những sao đấy gây bất lợi trong tình cảm/hôn nhân, thường làm chậm muộn hôn nhân.

Dù là người thế nào (ý là nói chung tất cả mọi người), hầu như không nhiều thì ít ũng đều có cơ hội để lấy chồng/vợ. Chỉ là ta có muốn/đồng ý hay không mà thôi. Đôi khi vì kén quá, tập trung cho sự nghiệp quá, hoặc thờ ơ với chuyện tình cảm/hôn nhân quá, v.v... mà thôi.

Năm Tí thì không thấy gì đặc biệt. Năm Sửu thì khả quan hơn (tức là khả năng có hy vọng trong chuyện tình cảm hơn, chứ còn việc cưới xin thì mình không biết).
Mệnh em nhị hợp với Huynh Đệ. Đứa em gái nó đang ở nước ngoài ( Nhật). Em đang muốn sang đu bám vào nó đấy ạ. Huynh đệ nhị hợp là ko xa rời nhau phải ko ạ? Thế thì có hy vọng xuất ngoại ko bác?
Nói nhị hợp thì không xa rời nhau thì không phải. Nhưng nhị hợp thì có sự tương tác với nhau mạnh hơn (cả tốt lẫn xấu, cũng như sức ảnh hưởng của các sao trong Tử Vi ấy) và có sự tương hổ với nhau hơn. Chứ còn không xa rời nhau thì không đúng.

Tuy nhiên, nói đến Số thì không thể không nói đến Lý (Số Mệnh = Số + Lý). Bạn có lòng muốn xuất ngoại và có em gái đang sinh sống ở nơi đấy thì đó cũng là 1 cái nhân duyên có thể giúp nguyện vọng của bạn dễ đạt được hơn/dễ thành hơn.
Tâm sự chút là nhiều người cứ bảo sao ko ở VN nhưng mà em mấy năm nay công việc chẳng ra đâu vào đâu nên em mới muốn đi nước ngoài mãnh liệt như này.

ps: à, tháng 7 và tháng 8 này, sẽ có kết quả ( đỗ - trượt) của cục xuất nhập cảnh. Có gì em sẽ báo để bác tư vấn tiếp ạ.
Lá số của bạn về công danh cũng được đấy. Là người có năng. Nhưng Vũ Tham thường chậm phát (bất phát thiếu niên nhân), thường là sau 30. Với lại, Vận 34-33 cách Phủ Tướng thiếu trợ tinh mà còn bị Tuần nên nó ì ạch.

Chúc bạn đạt ý nguyện!
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Long Đức đã viết: 19:01, 12/07/20
Năm Tí thì không thấy gì đặc biệt. Năm Sửu thì khả quan hơn (tức là khả năng có hy vọng trong chuyện tình cảm hơn, chứ còn việc cưới xin thì mình không biết).

Tuy nhiên, nói đến Số thì không thể không nói đến Lý (Số Mệnh = Số + Lý). Bạn có lòng muốn xuất ngoại và có em gái đang sinh sống ở nơi đấy thì đó cũng là 1 cái nhân duyên có thể giúp nguyện vọng của bạn dễ đạt được hơn/dễ thành hơn.

Lá số của bạn về công danh cũng được đấy. Là người có năng. Nhưng Vũ Tham thường chậm phát (bất phát thiếu niên nhân), thường là sau 30. Với lại, Vận 34-33 cách Phủ Tướng thiếu trợ tinh mà còn bị Tuần nên nó ì ạch.

Chúc bạn đạt ý nguyện!
Bác ơi, có kết quả rồi, bên cục xuất nhập cảnh của Nhật, họ gửi coe rồi. Bâo giờ nó cho nhập cảnh là làm hồ sơ xin visa, thì bay tháng 10 dương ( tương đương tháng 9 âm bác nhỉ? )

Không biết là đến tháng 10 có bay đc ko với cái tình hình bệnh dịch này.
Trong lá số em tiểu vận năm nay, mấy tháng còn lại, có tháng nào báo hiệu dịch chuyển không bác?
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Vân Quý đã viết: 21:56, 13/07/20 Bác ơi, có kết quả rồi, bên cục xuất nhập cảnh của Nhật, họ gửi coe rồi. Bâo giờ nó cho nhập cảnh là làm hồ sơ xin visa, thì bay tháng 10 dương ( tương đương tháng 9 âm bác nhỉ? )

Không biết là đến tháng 10 có bay đc ko với cái tình hình bệnh dịch này.
Trong lá số em tiểu vận năm nay, mấy tháng còn lại, có tháng nào báo hiệu dịch chuyển không bác?
Nửa năm cuối có tín hiệu đi lại hơn nửa năm đầu. Đấy là tín hiệu tốt và cũng có thể coi là may mắn.

Về tháng thì các tháng (tháng Âm) chẵn, bắt đầu từ tháng 6 Âm, đều có tín hiệu/có lợi trong việc dịch chuyển.

Mà đã biết là sẽ bay vào tháng 10 dương rồi à?

Năm nay Nhuận nên tháng Âm Lịch cách tháng Dương hơi xa. Tháng 10 Dương thì nửa tháng 8 và 9 Âm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”