Cùng Thảo Luận Bàn Tay Chữ Nhất!

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Hình đại diện của thành viên
sapphire_mylove
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cùng Thảo Luận Bàn Tay Chữ Nhất!

Gửi bài gửi bởi sapphire_mylove »

e nghe nói bàn tay này không hay lắm :( :( :-S ,ai có thông tin kiến thức gì về bàn tay này xin post lên cùng nhau trao đổi ạ >:D<
Được cảm ơn bởi: linhchi54990, hnv1911
Đầu trang

linhchi54990
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Cùng Thảo Luận Bàn Tay Chữ Nhất!

Gửi bài gửi bởi linhchi54990 »

sapphire_mylove đã viết:e nghe nói bàn tay này không hay lắm ,ai có thông tin kiến thức gì về bàn tay này xin post lên cùng nhau trao đổi ạ
bàn tay nì có những điểm rất tốt và cũng rất xấu
-điểm xấu:ngang bướng,đa cảm,không tập trung vì tâm đạo và trí đạo nhập làm một,yêu hết mình,ghét hết lòng,tc dễ thay đổi, lận đận,có yếu tố dễ cấu thành tội phạm sát thủ máu lạnh vì tc thái quá(hì,đa số các sát thủ có bàn tay nì :)) )đáng chú ý là khi 3 đg tâm trí sinh chung 1 điểm đầu(bất đắc kỳ tử or tử hình phu thuộc chữ nhất cao hay thấp)nhưng nói chung phụ thuộc vào nhìu yếu tố nữa :D ,con dai không ưa con gái bàn tay nì vì nắm quyền thiên hạ,không lo dc viek gia đình(có hoang đường không nhỉ :-/ ),có thể rất nghèo,ăn mày
-điểm tốt:hoặc rất giàu,vì trí đạo và tâm đạo nhập làm một nên khi quyết tâm thì rất kiên trì và quyết đoán,theo đuổi đến cùng,lý trí khó thay đổi,rất thông minh nhưng kiểu amatuer, :D ,có số làm sếp,bàn tay nì xuất hiện ở một số nhà lãnh đạo,các nghệ sĩ và doanh nhân thành công(có lẽ khi quyết tâm nên làm viek hết mình chăng :D ),
-còn gì không nhỉ...,không bít khác nhau ở con dai con gái thế nào??không nhớ! hì hì,mấy cái trên đọc ở đâu nhỉ,tớ chỉ nhớ dc bằng đấy :D

Các cao nhân,chị ngọc lan,zô tiếp nào...

:P ,tớ cũng tay chữ nhứt,>> tự nhận:học dốt,không tập trung, :)) >>không thông minh lắm ,nghèo rớt mùng tơi, :( ,

pạn nào tay chữ nhứt kê khai về bản thân để chiêm nghiệm về bàn tay này nhé >:D<
Sửa lần cuối bởi linhchi54990 vào lúc 23:39, 21/12/10 với 3 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: luasaigon, emma_tran1990, sapphire_mylove, kakama89, hnv1911
Đầu trang

Tinh Tam
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tinh Tam »

cái gì cũng có 2 mặt bạn ah, bàn tay chữ nhất theo mình thấy ở những ng bạn của mình nhé: là những ng độc đoán, đa phần là ích kỷ- ích kỷ ở đây là chỉ chămm chăm làm tất cả để thực hiện điều mình muốn , dù điều đó là sai hay đúng , ai ngăn cản hoặc có ý khuyên sẽ fanr kháng lại nhiều hơn những ng khác... chính vì vậy mà đôi khi bạn bè k thihcs chơi, hoặc chơi chỉ để xã giao, nhg vi ng BTCN có nhiều tham vọng nên thường giao lưu rộng.
Thường là tự mình lập thân, vì ít chung quan điểm với ng khác... nhg những ng bàn tay CN có ý chí khá mạnh, nhiều tài lẻ, xã giao cũng khá, .. tuy nhiên nếu muốn để chơi với ng này thì phải là 1 ng chịu đựng giỏi, hay phải nhờ vả nên cố gắng nhịn... khó có thể chia sẻ nội tâm đc trừ phi họ muốn nghe để hiểu điều gì đó..

Mình nói vậy k phải nói tất cả nhé, chỉ là những ng mình biết, có BTCN thôi. Nội dung chỉ là chia sẻ tham khảo nhé
Được cảm ơn bởi: luasaigon, linhchi54990, sapphire_mylove, chimxinhxinh
Đầu trang

linhchi54990
Lục đẳng
Lục đẳng

mình nghe nói ai có bàn tay nì mà khi sự nghiệp đã lên cao thì nên bít dừng lại nếu không sẽ tạo ra họa nghịep í :-S :D :))
(note:tất cả chỉ mang tính chất tham khảo nhé,còn nhìu yếu tố hoàn cảnh xung quanh nữa :P :D)
Được cảm ơn bởi: sapphire_mylove
Đầu trang

luasaigon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi luasaigon »

Minh cũng có 2 bàn tay chữ nhất (BTCN) luôn ne! Những gì các bạn nói ở trên mình thấy đều đúng!

Bản thân mình thì không bít gì về xem chỉ tay, nên chỉ mong vào đây để đọc dc những nhận xét góp ý của các bạn đối với nguời có BTCN.

Xin cám ơn tất cả!
Đầu trang

luasaigon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi luasaigon »

linhchi54990 đã viết:mình nghe nói ai có bàn tay nì mà khi sự nghiệp đã lên cao thì nên bít dừng lại nếu không sẽ tạo ra họa nghịep í :-S :D :))
(note:tất cả chỉ mang tính chất tham khảo nhé,còn nhìu yếu tố hoàn cảnh xung quanh nữa :P :D)
Vì sao nên dừng lại vậy linhchi? Vì họ dám mạo hiềm, chấp nhận rủi co cao?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
sapphire_mylove
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sapphire_mylove »

mình có đọc qua một quyển xem tay nhưng không hiểu chi hết :(,một lần tình cờ tớ nhìn thấy tay con bạn tớ,thấy một dg ngang bàn tay mà tớ thấy rất lạ chưa thấy ở tay người khác,nó bảo đi xem ng ta bảo tay nó là tay chữ nhất,tay này hay ghen,đi xem ở mấy nơi,người thì khen,người thì chê,có ng bảo con gái tay phải có chữ nhất thì sướng,con trai có tay này thì vất vả,người thì chê 2 chồng,nói chung linh tinh cả lên,không biết tốt xấu ra sao nữa?
Được cảm ơn bởi: linhchi54990
Đầu trang

ngoclan_qng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi ngoclan_qng »

Đặc điểm bàn tay này nhé: ngang, bướng, lí trí, độc đoán, gia trưởng. Nói 1 là 1, 2 là 2 ko dễ bị lung lay, dao động, hợp với những người trong quân đội để hô phong hoán vũ. Khi yêu thì yêu cũng dữ dội, lúc nào cũng chỉ muốn sở hữu người mình yêu nhưng khi đã ghét rồi thì có lẽ là thù ra mặt. Và đây cũng là mẫu người hay ghen :-O
Được cảm ơn bởi: linhchi54990, sapphire_mylove
Đầu trang

linhchi54990
Lục đẳng
Lục đẳng

luasaigon đã viết:
linhchi54990 đã viết:mình nghe nói ai có bàn tay nì mà khi sự nghiệp đã lên cao thì nên bít dừng lại nếu không sẽ tạo ra họa nghịep í :-S :D :))
Vì sao nên dừng lại vậy linhchi? Vì họ dám mạo hiềm, chấp nhận rủi co cao?
vì tớ cũng có bàn tay chữ nhất,nhưng sẽ nói một cách khách quan và từ những gì đã từng đọc từ các nguồn nói chung rất tạp nham,các bạn nên check lại kiểm tra độ chính xác vì trí nhớ mình không tốt lắm :D
những người có bàn tay chữ nhất thường là người tham vọng,mục đích,lại không trung dung,mà bạn bít đấy,cái gì thái cực quá chẳng bao giờ tốt cả,tớ đọc một số nguồn nói ng bàn tay chữ nhất dễ chết thảm, :-S ,sự ngiêp lên cao thì nên dừng lại không gây ra họa,tớ nghĩ cái naỳ theo quy luật thôi,vì đã không trung dung,lại độc đoán,tham vọng,mục đích,mấy cái tính chất nì có 2 mặt,tớ thử ví dụ nhé bạn cứ nghĩ mà xem một ng tài chắc chắn sẽ dc ng trên để ý,cất nhắc,nhưng với những cái tính chất trên mà người xung quanh không rộng lượng chẳng pải ng ta chẳng giữ nữa, :))
(đấy là một số nguồn nói về trường hợp gặp ở những người bàn tay chữ nhất,nhưng điều ngược lại không phải lúc nào cũng hoàn toàn đúng nhé,chỉ tay lun thay đổi muh)

tớ sẽ dẫn một số nhân vật có bàn tay nì sau :D
các bác zô típ nói cho vui,em không thik độc thoại nhìu :D
Được cảm ơn bởi: luasaigon
Đầu trang

linhchi54990
Lục đẳng
Lục đẳng

luasaigon đã viết:Minh cũng có 2 bàn tay chữ nhất (BTCN) luôn ne! Những gì các bạn nói ở trên mình thấy đều đúng!

Bản thân mình thì không bít gì về xem chỉ tay, nên chỉ mong vào đây để đọc dc những nhận xét góp ý của các bạn đối với nguời có BTCN.

Xin cám ơn tất cả!
bạn hãy tự nói về mình đi,đăc điểm tính cách, :D,mục đích chính là để chiêm nghiệm về bàn tay nì,không nhằm cá nhân nào,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”