TUỔI MẬU THÌN(88) CÓ THỂ LẤY VỢ TUỔI TÂN MÙI (91) ĐƯỢC KO ?

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
trongthin988
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TUỔI MẬU THÌN(88) CÓ THỂ LẤY VỢ TUỔI TÂN MÙI (91) ĐƯỢC KO ?

Gửi bài gửi bởi trongthin988 »

:( :( Tôi sinh ngày 26-01-1988 (AL). Bạn gái tôi 15-6-1991 (AL).
Tối đã ra trường và đã đi làm còn cô ấy vẫn còn hc 2 năm nữa.
Chúng tôi định sau khi cô ấy ra trường sẽ kết hôn.
Nhưng bố mẹ tôi đi xem tuổi bảo tuổi chúng tôi không hợp nhau.
Tôi không biết tại sao?
Nhưng tôi thật sự rất buồn, tôi rất yêu cô ấy, tôi không muốn phải xa nhau.
Mọi người hãy giúp tôi, có thật vậy ko, và tôi phải làm gi?
Cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của mọi người.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
duccongtb
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: TUỔI MẬU THÌN(88) CÓ THỂ LẤY VỢ TUỔI TÂN MÙI (91) ĐƯỢC K

Gửi bài gửi bởi duccongtb »

em không rõ lắm về cái khoản xem tuổi này. anh xem tuổi thì tìm cuốn diễn cầm tam thế thử xem. xét về tuổi thì đây là tứ hành xung không đẹp lắm ( thìn tuất sửu mùi) nhưng không phải là trực tiếp xung khắc
thứ nữa là tuổi chỉ để tham khảo thôi chứ nó không phải vấn đề quá nghiêm trọng đâu.
bây giờ cái quan trọng nhất là đợi cô ấy ra trường đã. tình yêu của người ta từ lúc còn học với khi đi làm nó khác nhau nhiều lắm, rất dễ thay đổi đến lúc đó sẽ là liều thuốc thử cực kỳ quan trọng vì tình yêu khi đó nó gắn liền với thực tế chứ không còn là tình yêu lãng mạn kiểu sinh viên nữa.
thật ra thì anh hãy dẫn cô ấy về nhà rồi bảo cô ấy lễ phép với gia đình anh thì ai cũng quí mến đến lúc đó thì anh có thể khéo léo nói về cái tuổi.
khi ra mắt nên mua quà tặng mẹ của anh vì bố là đàn ông thì dễ chấp nhận chứ mẹ thì xem xét kỹ lắm. các bà mẹ rất quan tâm đến thái độ nên hãy thật lễ phép, ăn nói thật ngọt ngào vào. phải làm sao xóa tan được băng giá giữa cô ấy với mẹ anh thì 70% là thành công rồi đây.
anh có bạn bè hay anh chị em thì hãy bảo họ thường xuyên nói tốt về cô ấy trước mặt mẹ anh cũng làm tăng thiện cảm lên rất nhiều. anh không nên khen mà để bạn bè khen thì nó mới chứng tỏ cái khách quan và tâm lý con người hễ thấy nhiều người khen thì sẽ cho là thật thôi.
chúc anh thành công
Được cảm ơn bởi: trongthin988
Đầu trang

trongthin988
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bạn đã động viên, an ủi.
Tớ cũng đã xem một số thông tin trên mạng, nhưng vẫn rất chung chung. Tớ cũng muốn biết có thật là ko hợp tuổi ko? Và như thế có ảnh hưởng gi tới cô ấy ko?
Tớ sẽ cố găng, hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp!!!
Đầu trang

lovato8888
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lovato8888 »

bạn này cùng sinh nhật với lova nè, nói theo tuổi thì e làm bạn thất vọng vì tuổi tụi mình tối kỵ con gái tân mùi nửa đường đứt gánh, nhưng nếu bạn quyết tâm được ăn cả ngã về mo dám lám dám chịu thì bạn vẫn cứ hạnh phúc thôi chỉ có điều cái giá phải trả đôi khi hơi max một tý
Đầu trang

lycun7294
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lycun7294 »

mậu thìn hợp với quý dậu :D
Đầu trang

trongthin988
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn "lovato8888" đứt gánh là sao?
Việc đó có cách nào hóa giải được ko.
Đầu trang

quyet17288
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quyet17288 »

Mình cũng đang rất quan tâm bạn mình sinh 12-7-1991 và mong muốn tìm cách hóa giải đây, bọn mình không còn yêu đơn thuần mà đã đi quá xa! Mình mong muốn lấy cô ấy và muốn tìm mọi cách để đảm bảo hạnh phúc.

Khó là nhưng điều khó là ngày sinh của mình không được rõ ràng
(Mình sinh ở nhà tại quê mọi người kể lại mình sinh được một lúc thì bắn pháo hoa đêm giao thừa ngày 29 tháng 12 đinh mão - ngày dương 16-2-88 giờ cuối. hoặc 17-2-88 giờ đầu mà ngày trước thì không có đồng hồ)
Đầu trang

lovato8888
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lovato8888 »

bạn 87 chứ ko phải 88, âm lịch từ 16 tháng giêng mới là sinh năm 88.87 hinh như hợp 91 chắc ko lo lam dau
Đầu trang

trongthin988
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ai biết giải thích rỏ cho mình được không?
Đầu trang

quyet17288
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quyet17288 »

Chẳng ai nói trước được, vì sinh viên vẫn còn mơ mộng lắm, mình xác định và lo cho tương lai, nhưng 91 đúng là vẫn trẻ con!

@ lovato8888 hình như sau 23 h là giờ tý sang ngày hôm sau rồi, lúc mình sinh vì nhà cực nghèo, lại bối rối không ai nhớ mình sinh mấy giờ, bố mình kể mình sinh song bố đưa bác mình về tới nhà bác (đi bộ tốc độ bình thường là 10-15p) về bố quay lại ngang đường thì pháo hoa bắn, mà ở quê thì chưa tới 12h đã có pháo hoa bắn ầm ầm rồi :(( Mình cũng muốn tìm hiểu cho kỹ để thử tìm hiểu về tử vi của mình!

@Chủ topic: Số 88 91 mình đọc cuốn sách các bạn giới thiệu (nghiền trắng đêm qua tới giờ chưa ngủ đây) thì đứt gánh giữa đường, nhưng còn phải căn cứ nhiều góc độ khía cạnh, không có cái gì chắc chắn đâu! Nhưng có chia lìa thì có tụ hợp thôi!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”