Nhờ các cao nhân uyên thâm tử vi và phong thủy trợ giúp

Các bài viết học thuật về môn Phong thủy, địa lý
Trả lời bài viết
tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Nhờ các cao nhân uyên thâm tử vi và phong thủy trợ giúp

Gửi bài gửi bởi tu_bnk51a »

Tình hình là em đã xác định được 1 ngôi mộ phần gắn với mệnh em
Nhg gần đây em mới biết, do phát hiện có nước chảy vào mộ nên ngôi mộ này đã đc bốc lên và chôn ở 1 chỗ thấp hơn. Ngôi mộ này là ngôi mộ của cụ em. Không biết là có ảnh hưởng gì ko các bác nhỉ? Cung phúc của e chán quá thiên đồng hóa quyền nhg lại bị dính triệt nên không biết rằng sự động mồ này có làm ảnh hưởng gì đến bản thân em không ah? Rất mong các cao nhân cho 1 lời nhận xét để em được an cái tâm ah :( Em cũng mới biết được tin là sau khi ngôi mộ được đào bới xây cất lại thì trong họ nhà em (1 nhánh ở trên yên bái nơi ngôi mộ tọa) đã có mấy người chết vì ung thư khi đang còn trẻ và khỏe. Thực sự e cũng có chút tâm tư mong nhờ các bác góp ý. Bộ môn này e cũng có nghiên cứu qua nhg thực sự là thấy mình sở học còn hạn chế nên trông chờ cao nhận chỉ cho đường sáng ah [-O<
Được cảm ơn bởi: Zing919
Đầu trang

Zing919
Đang bị cấm
Đang bị cấm

TL: Nhờ các cao nhân uyên thâm tử vi và phong thủy trợ giúp

Gửi bài gửi bởi Zing919 »

hahahaha chết mi rồi tú ơi , ta không biết ta với mi có duyên ghì hay không , mi qua đây kiếm thầy phong thuỷ nhưng mi có lẽ không biết rằng , ông già của ta là thầy phong thuỷ . mi có muốn ta giúp mi không : ))
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Các cao nhân ơi! có ai nghe e thỉnh cầu không ah :(
Đầu trang

lacoquan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi lacoquan »

Chẳng có cao nhân nào trợ giúp cho bạn theo kiểu này đâu ... may ra có vài ... nhân cao thôi
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

trời ơi! ko có ai thật hở trời?
Được cảm ơn bởi: Zing919
Đầu trang

Zing919
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi Zing919 »

tu_bnk51a đã viết:trời ơi! ko có ai thật hở trời?
Cao nhân ở xa vạn dặm , tít chân núi bồng lai thiên cảnh hơi đâu mấy việc bao đồng này :)) :)), nhưng người giúp được bác thì có đó :>trước mặt bác ne B-)
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Ghét thằng cha này thế nhỉ? giúp được thì giúp đi. Cứ rào trc đón sau. Bực thế!
Đầu trang

kimlong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kimlong »

hỏi khó thế này. sao ko mail thẳng cho thày Tuệ đi
up cho bài lên
Đầu trang

tuetvnb
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi tuetvnb »

Ghé qua xem, thấy có vấn đề nên để lại mấy lời:

Câu chuyện Phúc trạch thực sự là câu chuyện không đơn giản chút nào, nếu muốn biết CÁT HUNG của âm trạch thì phải xem xét thực tế, khảo sát kỹ lưỡng mới đoán định được. Còn như xem trên là số tử vi thì không thể phản ánh hết được. Chỉ là phản ảnh đôi chút phúc đức của bản thân đương số thôi.

Xưa nay xem cung Phúc, là xem cái Phúc của con người ta, tạo dựng bởi : \
- Phúc đức của bản thân tự tạo dựng
- Phúc đức do tiền nhân để lại
- Phúc đức do âm trạch mang đến

Vậy thì cái câu chuyện mộ phần kia, xem trên lá số tử vi chỉ được 1 phần thôi.

Xét Phúc cung, Đồng đóng cung Phúc là Phúc cư phúc vị, hội Khoa QUyền Lộc Long Phương Xương Khúc Khôi Việt, gia thêm Kình Dương đắc địa củng chiếu. Đặc biệt Phúc cung nhập mộ, cho nên Âm phần khá đẹp, phát văn quý nhiểu hơn hiển võ. Tuy nhiên thật đáng tiếc, bị Triệt phá nát, gia song Hao nên không được hưởng nhiều, ly hương thoái tổ. Nếu có hưng vượng được cũng sẽ mất nhiều thời gian lắm.

Theo như bạn nói, vì thấy mộ có nước nên đào lên táng lại, đấy là việc làm tối kỵ. Với âm trạch, cần thiết nhất là sự yên định, âm dương chính khí muốn hun đúc nên kết phát cũng phải nhiều năm mới thành, cứ đào lên chôn xuống như thế, làm sao yên ấm được. Nên tính toán cho kỹ, chớ nghe lời quàng xiên mà phá hỏng việc lớn.

Kính.
Được cảm ơn bởi: tu_bnk51a, Mộng Hoa Trắng, Vạn Kiếm Nhất
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Dạ! Con cảm ơn bác tue nhiều lắm lắm ah! Cảm ơn vì bác đã mở mắt cho con. Dù sao con cũng thấy buồn vì việc đó. Thời điểm đào mộ cách đây tầm vài năm lúc đó thực sự con vẫn chưa hiểu biết gì lắm về vấn đề này nên cũng chỉ về xem cho biết. Nào ngờ h với vỡ lẽ ra thì đã muộn rồi. Con nghĩ rằng âu nó cũng là cái ý trời nên cái triệt nó mới ở đó thôi ah! Đành hy vọng vào phúc đức của ba mẹ con và bản thân con vậy! Dù sao con cũng tin rằng mệnh con cũng không đến nỗi quá kém để có thể đạt được một sự nghiệp tương đối trong tương lai. Một lần nữa con cảm ơn bác đã ghé qua và giành chút thời gian quý báu để xem cho con ah! :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức Phong thủy”