Vị Trí Ngồi

Các bài viết học thuật về môn Phong thủy, địa lý
Hình đại diện của thành viên
vutronghung
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Vị Trí Ngồi

Gửi bài gửi bởi vutronghung »

Kính nhờ các bác và các anh chị trong diễn đàn giúp cháu 1 việc.

Nếu một người được xác định có hướng Bắc tốt thì:

Người đó mặt nên quay về hướng Bắc hay Lưng quay về hướng Bắc.

Rất mong sự đóng góp ý kiến của các bác và các anh chị.

Chân Thành

Vũ Trọng Hùng
Đầu trang

khieuquang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Vị Trí Ngồi

Gửi bài gửi bởi khieuquang »

Mỗi người sinh ra có một trạch mệnh riêng.Do đó mới có hướng nhà ,ban thờ vv.nếu chỗ ngồi làm việc đọc sách viết lách nên đặt ở sao văn xương,ngồi nhìn về sao tứ lục hay nhất bạch thì tốt cho đường công danh.Ví dụ:
Tuổi đinh tị năm nay 34 tuổi trạch khôn thì sao văn xương ở phía tây nam sao tứ lục ở phía tây sao nhất bạc ở phía đông nam cứ như vậy sẽ tốt.Bạn muốn tham khảo vị trí các sao ở cuốn phong thủy thực hành có đủ.
Được cảm ơn bởi: vutronghung
Đầu trang

binbinbush
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi binbinbush »

vutronghung đã viết:Kính nhờ các bác và các anh chị trong diễn đàn giúp cháu 1 việc.

Chân Thành

Vũ Trọng Hùng
Câu hỏi không cụ thể (xem phong thủy cần nhiều dữ kiện tổng quan để luận đoán chứ không chỉ chung chung là tốt) nên tôi trả lời chung chung:

Nếu hướng Bắc tốt thì bạn chọn phòng trong khu vực phía Bắc của cả tòa nhà. Trong phòng, bạn chọn vị trí phía Bắc của căn phòng. Ở vị trí phía Bắc này, bạn ngồi sao cho lưng ở phương Nam , mặt hướng về Bắc (tọa Ngọ hướng Tý chẳng hạn). Vậy là toàn vẹn.

Thân ái,

PS: câu trả lời chung chung nên chỉ mang tính tham khảo nhé.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vutronghung
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vutronghung »

Chào 2 anh

Em có xem qua sách phong thủy và nói rằng tuổi của em có hợp với hướng Bắc.Nếu làm việc hoặc học tập hướng ngồi nên theo hướng Bắc.

Chính vì điều này nên em thắc mắc không biết theo hướng Bắc thì mặt theo hướng Bắc hay là lưng quay vào hướng Bắc để làm việc.

Có 1 ông thầy Trung Quốc bảo em lưng phải quay về hướng Bắc.Ngưởi thì bảo là mặt quay về hướng bắc.Thế nên em rất thắc mắc.

Theo anh binbinbus là mặt quay về Hướng Bắc.Như vậy là em đã rõ để xác định hướng.Cảm ơn anh.
Đầu trang

HoangCNN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HoangCNN »

Hướng là phía trước mặt của vật chủ, còn lưng là toạ, ví dụ hướng nhà, hướng phòng là phía cửa vào, còn hướng két bạc, hướng bàn thờ, hướng bếp, hướng bàn ngồi là phía trước mặt của các vật chủ này!
Đầu trang

HoangCNN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HoangCNN »

Còn đối với giường ngủ thì là hướng chân
Đầu trang

CAD
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CAD »

Mỗi người sinh có một cung mệnh (cung phi) thuộc 8 cung bát quái: Càn, Khảm, Cấn, Chấn, Tốn, Ly, Khôn, Đoài. Khi phối hợp các cung với nhau sẽ được: Sinh khí, Diên niên, Thiên y, Phục vị, Tuyệt mệnh, Ngũ quỷ, Lục sát, Họa hại.
Từ lý do đó mà mọi người cố gắng tìm cách cho mình khi ngồi, ngủ và nhà ở gặp được các cung (hướng) hợp để được: SK, DN, TY, PV.
Để xác định thì cần nắm rõ:
- Khi ngồi làm việc: Mắt nhìn về hướng nào đó mà khi kết hợp với cung mệnh được tốt theo thứ tự: SK-DN-TY-PV.
- Khi nằm ngủ: Đầu hướng về hướng nào đó mà khi kết hợp với cung mệnh được thứ tự: PV-TY-DN-SK. Vì khi ngủ bộ não cần được nghỉ ngơi nên PV là tốt thứ nhất.
- Nhà ở: Gặp hướng tốt chỉ là một yếu tố, điều quan trọng là vị trí (cung) đặt cửa chình và hướng cửa chính./.
Được cảm ơn bởi: vutronghung, Hoa Chau
Đầu trang

nguyen quoc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyen quoc »

vutronghung đã viết:Kính nhờ các bác và các anh chị trong diễn đàn giúp cháu 1 việc.

Chân Thành

Vũ Trọng Hùng
Theo câu hỏi của bạn,một người có hướng bắc tốt-vậy bạn xác định cung bắc của căn phòng ngồi. Bàn đặt vào cung bắc đó,mặt quay về nam-chẳng khác gì một ông vua ngày xưa toàn toạ bắc ,hướng nam,quá tuyệt vời! Không tin thì bạn hãy đến tham quan cung đình HUẾ, hoặc có điều kiện sang TQ tham quan cung vua xưa!
Được cảm ơn bởi: smile., vutronghung
Đầu trang

khieuquang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi khieuquang »

Bạn vũ trọng Hùng hỏi câu hỏi rất chung chung ,thà rằng bạn nói quách ra bạn tuổi gì hướng thư phong thế nào ngồi quay mặt về đâu các thầy trên diễn đàn lý số đều tính được hết .bạn nói nhướng bắc tốt không biết là sinh khí ,phục vị,thiên y hay diên niên.Lần sau nếu đặt câu hỏi xin tư vấn xin nói rõ tuổi hoặc năm tháng ngày giờ sinh mọi người tính cho nhé ,Lần sau cần rút kinh nghiệm.
Đầu trang

thongle2010
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thongle2010 »

bạn vutronghung đặt ra câu hỏi rất hay, có rất nhiều người lầm tưởng về vấn đề này, ngay cả hướng bếp có rất nhiều người xác định về hướng cũng lúng túng.
Được cảm ơn bởi: hanoipho
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức Phong thủy”