xem tuoi hop huong nhà

Các bài viết học thuật về môn Phong thủy, địa lý
Trả lời bài viết
hueduong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

xem tuoi hop huong nhà

Gửi bài gửi bởi hueduong »

xem tuoi hop huong nha
các bác ơi cho em hỏi: em sinh năm 05/09/1980; Hướng đất ở của em là: hướng chính đông (90 độ đông), em định làm nhà, có người nói tuổi em chỉ hợp hướng đông bắc (hướng: dần): 60 độ đông bắc thì mới được, mà đất nhà em thì mặt tiền ngang 5 mét, đuôi cũng ngang 5 mét. vậy nhờ bác phuocduyen chỉ giải giúp em với, em phải làm như thế nao? nếu em xây phía dưới hết đất và phía trên bóp dần về hướng bắc bao nhiên mét thì mới được 60 độ đông bắc; Hay bác có cách nào khác chỉ em với

cảm ơn bác rất nhiều!

khâm phục!!!
Đầu trang

CAD
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: xem tuoi hop huong nhà

Gửi bài gửi bởi CAD »

Đã đưa lên diễn đàn thì nên hỏi chung các Bác! Chứ chỉ đích danh Bác phuocduyen mà Bác ấy bận hoặc không trả lời thì sao?
Tuy nhiên cũng viết vài dòng mạn đàm: Sinh năm 1980-Canh Thân thì Nam cung mệnh Khôn (2)=Tây tứ mệnh hợp các hướng Đông Bắc, Tây Bắc, Tây và Tây Nam; hai hướng Đông Bắc, Tây Nam được Sinh khí (Mộc) và Phục vị (Mộc) tiền cát hậu hung=Kỵ dùng/ Nữ cung mệnh Tốn=Đông tứ mệnh hợp các hướng Bắc, Đông, Nam, Đông Nam...
Nếu bạn là Nam nhân mà gặp nhà Toạ Tây Hướng Đông theo PTBT truyền thống thì hợp Trạch không hợp Hướng và phạm Hoạ hại. Lúc đó bố trí phòng ngủ, bếp, cửa buồng tại các cung Đông Bắc, Tây Bắc, Tây, Tây Nam. Bếp thì toạ các cung hợp Trạch, miệng bếp hướng về các hướng hợp với cung mệnh sẽ đắc cách.
Nếu theo DCCG thì phải xem kết cấu nhà bao nhiêu ngăn? Nếu theo PTHK thì xác định chính xác độ số Toạ-Hướng rồi lập tinh bàn để sắp đặt hòng cầu cát tránh hung!
Chứ còn phán kiểu ông Thầy kia là phải mở cửa ĐB vị Dần thì nhà thành "miếng bánh"? Đang muốn vuông vắn chẳng được lại làm cho "Tiền thu hậu thách" sao đang?/@
Đầu trang

thanhkbnn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: xem tuoi hop huong nhà

Gửi bài gửi bởi thanhkbnn »

Bác này nói đúng ghê. Nếu là Nam thì hướng nhà tốt nhất nên chọ là hướng Tây và Tây Bắc. Còn nếu mà sai hướng nhà thì phải hòi thầy để chọn hướng bếp mà cứu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức Phong thủy”