Xin hỏi về Phong Thuỷ Huyền Không trong việc chọn đất

Các bài viết học thuật về môn Phong thủy, địa lý
vinhdinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin hỏi về Phong Thuỷ Huyền Không trong việc chọn đất

Gửi bài gửi bởi vinhdinh »

Xin chào bác Tung Son và các bác!

Hiện giờ, cháu đang xem xét 2 lô đất. Một lô hướng nhà khoảng 194-195 độ, định làm nhà có tâm của cửa chính từ khoảng 181 đến 185 độ. Và cũng đang xem xét 1 lô đất khác có hướng nhà và cửa chính đều 180 độ.

Theo Phong Thuỷ (Huyền không) thì 2 lô đất này có khác nhau không? (cháu tuổi Ngọ, Thiên Thượng Hoả, cung Tốn-Đông Tứ Trạch). Nếu có thì cháu nên chọn lô đất nào?

Xin mong bác TungSon263 và các bác khác chỉ giáo giúp.

Cháu cám ơn!
Đầu trang

CAD
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Xin hỏi về Phong Thuỷ Huyền Không trong việc chọn đất

Gửi bài gửi bởi CAD »

Nhàn đàm vài điều cơ bản:
1. Lô đất 1 có độ số hướng 194-195 độ là Quý sơn-Đinh hướng, gần như chính hướng (195 độ). Làm nhà vào Hạ nguyên vận 8 có cục Song tinh đáo hướng (vượng tài tổn đinh). Cửa mở ở 181-185 độ thuộc sơn Ngọ (thiên nguyên long) hợp với hướng Đinh (nhân nguyên long) khí thuần âm.
2. Lô đất 2 có hướng 180 độ là Tý sơn-Ngọ hướng, chính hướng. Làm nhà vào Hạ nguyên vận 8 có cục Song tinh đáo hướng (vượng tài tổn đinh). Cửa mở chính hướng khí thuần âm.
Tùy theo cảnh quan mà bạn có thể chọn 1 trong 2 lô đất./.
Được cảm ơn bởi: banghuynh, vinhdinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
fortune_teller032
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi fortune_teller032 »

thiếu hình thế. không thể nào nói dc. hình thế là gốc để xem. huyền không xem có thể hợp thời vận hay ko??
bạn tả quang cảnh xung quanh mới biết dc, nhất là đường, ngã 3 ngã tư..................
Đầu trang

vinhdinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn bác CDA và bác fortune_teller032,

Hiện tại, gia đình đang tranh luận nên chọn lô hướng nào. Xét về đi lại, thì lô 1 có nền hướng 193-195 độ thì gần hơn chút xíu.

Vì đây đều là nền đất dự án, nên cảnh quan cũng không có gì đặc biệt lắm: cả 2 đều có mặt tiền đường 12-16m, nhà đối diện phía trước cũng chỉ có 3 tầng (vì đất dự án nên mọi người đều xây như nhau). Phía sau lưng của 2 lô này (cách chừng 500m-1km) có các nhà cao tầng và địa thế đất khá cao, cách trước mặt 2 lô này khoảng 500m đều có con rạch nhỏ thông. Đất phía trước 2 lô này có xu hướng thấp hơn.

Lô đất số 2, gần nhiều con đường rất lớn (cách khoảng 500m), và xe gộ chạy rất nhiều.
Đầu trang

vinhdinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CAD đã viết:Nhàn đàm vài điều cơ bản:
1. Lô đất 1 có độ số hướng 194-195 độ là Quý sơn-Đinh hướng, gần như chính hướng (195 độ). Làm nhà vào Hạ nguyên vận 8 có cục Song tinh đáo hướng (vượng tài tổn đinh). Cửa mở ở 181-185 độ thuộc sơn Ngọ (thiên nguyên long) hợp với hướng Đinh (nhân nguyên long) khí thuần âm.
2. Lô đất 2 có hướng 180 độ là Tý sơn-Ngọ hướng, chính hướng. Làm nhà vào Hạ nguyên vận 8 có cục Song tinh đáo hướng (vượng tài tổn đinh). Cửa mở chính hướng khí thuần âm.
Tùy theo cảnh quan mà bạn có thể chọn 1 trong 2 lô đất./.

Cám ơn bác CAD.

Như vậy, xét về phong thuỷ thì 2 lô đất này giống nhau hả bác?
Đầu trang

vigoi18
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vigoi18 »

@ CAD & fortune_teller032 các bác loanh quanh có tý bát quái và tý huyền ko mà đã đi tư vấn, có bằng mà làm hại người ta.
cái thứ vượng tài tổn đinh là sách bảo thế, vậy các bác đã chứng nghiệm chửa.
15 độ ăn 1 sơn (nhị thập tứ sơn), vậy cứ phạm quý sơn đinh hướng ở vận 8 này là vượng tài tổn đinh sao. thật là buồn cười.
mấy lời chọc phá, mong các bác giữ lấy cái đức để đời
Đầu trang

CAD
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CAD »

@ vitgoi18: Nếu bạn là người đọc sách và có lòng tự trọng thì hãy xem lại những gì đã viết ở trên rồi có lời đính chính cho phải.
@ vinhdinh: Nếu hai lô đất đó có độ hướng và cảnh quan như vậy, đồng thời không còn chỗ nào khác nữa thì có thể chọn. Về cơ bản thì cách cục của hai lô như nhau, có khác phải luận ở mức cao hơn. Mỗi con người ta ngoài sự bị chi phối bởi phong thủy nơi cư trú thì còn chịu ảnh hưởng của các yếu tố khác. Cầu cát tối đa là điều người ta hằng mong nhưng khó cưỡng cầu./.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
fortune_teller032
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi fortune_teller032 »

nếu bạn lấy mảnh đất một thì tâm của nên ở 181 182 độ thì dc.
nếu lấy hơn thì sẽ là tí ngọ kiêm quý đinh. hướng hợp thập nhưng phạm thuớng sơn há thủy.
nên lấy mảnh hai thì tốt hơn. tuy nhiên bạn nên tả rõ hơn về đường cong ở vị trí nào......v v
Được cảm ơn bởi: vinhdinh
Đầu trang

vigoi18
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vigoi18 »

@ CAD vigoi là người đọc sách và cũng có lòng tự trọng, nhưng ko phải đính chính gì cả. nếu CAD cho là mình đúng thì cứ việc, vigoi ko có ý kiến gì
Đầu trang

banghuynh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi banghuynh »

mong Bác vigoi18 đóng góp ý kiến của Bác giúp cho đương sự! Kính Bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức Phong thủy”