[Cần giúp]Cùng tuổi giữa người chết và người sống.

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
0IiiI0
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[Cần giúp]Cùng tuổi giữa người chết và người sống.

Gửi bài gửi bởi 0IiiI0 »

Tình hình là em đang rất hoang mang sau vụ này các bác à, mong các bác cao nhân vào cho em vài lời để em biết đường suy xét cho cuộc sống được yên ổn.

Chả là em và bà nội em cùng tuôi con mèo.

Em 1987, bà nội em chỉ biết mất được 73 tuổi ( em chưa tính xem có phải tuổi mèo ko nhưng nghe người nhà nói vậy)
Các đây 2 tuần bà nội (bà 2 của ông em, em là dòng bà 1) lúc mất em từ MN bay ra liền sáng hôm sau thì liệm, lúc bắt đầu liệm em có mặt ở đó, lúc cho xác vào khăn trắng để buộc lại thì mẹ em chạy vào kéo em ra bắt lên lầu bảo xong mới xuống, Rồi sáng hôm sau lúc đi chôn em là người cầm ảnh nên đi trước là từ lúc hạ huyệt và thành cái mộ em đứng ở đầu mộ và nhìn thấy hết.
Việc thì chả có gì đâu khi mà xong tang tự nhiên mặt em nó có mụn( chứng cá bọc bà cô em bảo thể ) mà loạ mụn này nó gây sưng hiện giờ em vẫn bị sưng và nổi 2 cái hạch ngay cổ, nửa đâu phải thì đau, dựt tóc ở nửa đầu này cảm giác rất đâu, nhiều khi có cái gì nó nhói đau. Hồi trưa mẹ em mới họi vụ chôn thì lại tá hoả khi nghe em nói là chứng kiến lúc hạ huyệt từ đầu đến đuôi khi nghe mẹ em nói là người ta kiêng.... vì sợ người âm về bắt hay sao sao đó như vụ trùng tang thì chết.

EM mon các bác xem dùm em chuyên này với.
Đầu trang

emchau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: [Cần giúp]Cùng tuổi giữa người chết và người sống.

Gửi bài gửi bởi emchau »

Hihi
Bạn đừng lo. Đó ko phải là trùng trình gì đâu?
Biểu hiện của bạn hiện tại là biểu hiện bình thường của những nam giới trong độ tuổi 25. Còn những gia đình gặp trùng có dấu hiệu rất khác thường. Hơn thế nữa huyền học chính tông chưa bao giờ đặt vấn đề tuổi nọ tuổi kia phải kiêng kỵ trong lúc nhập quan và hạ táng, những điều mà mẹ bạn nói là do DÂN GIAN truyền tai nhau thôi. Bạn đừng suy nghĩ nhiều và hãy giữ gìn sức khỏe, tránh những thức ăn cay nóng, bia rượu để sớm bình phục.
Thân
Đầu trang

duong177
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duong177 »

sợ làm gì, gia đình bạn nên năng làm từ thiện, phóng sinh... vì dù sao cũng đang trong vòng 49 của bà bạn

LO SỢ CHỈ CHIÊU CẢM THÊM ĐIỀU KO HAY ĐÁNG NHẼ KO TỚI NAY BỊ THU HÚT TỚI!
bạn nên phóng sinh nhiều, tụng kinh dược sư cho bà bạn hàng ngày, vừa siêu độ cho người khuất vừa cầu thọ cho gia trung
Đầu trang

BuiThuThuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi BuiThuThuy »

Việc đau nửa đầu cảm giác giựt giựt và thỉnh thoảng nhói như cái ji chọc vào tai phải ko b?
Đầu trang

0IiiI0
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 0IiiI0 »

Giờ mình cũng hết và cũng không lo nữa rồi. Chỉ cảm thấy lo lăng chút thôi.

@Bạn Thuy: CŨng gần là như vậy, Nhưng giờ mình hết rồi, cũng có thể là do lúc đó bị mụn bọc kia gây sốt và sưng nên tạo 2 cái hạch ở ngay cổ nên nó bị như vậy luôn. Giờ thì mình không còn bị gì nữa.
Đầu trang

kimtudon
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimtudon »

vậy lên chùa xin bùa . có chuyện cùng tuổi thì phải kiêng lúc khiêng quan tài ra khỏi nhà và lúc chôn thì không được lại gần , đại loại là tránh mặt . lỡ thấy rồi thì bạn nhờ người nhà đi xin bùa đi, vậy thì mới không bị kéo theo.
Đầu trang

phan van truong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phan van truong »

xin hoi các bác cho biết vị trí đặt bàn thờ ngoài trời (cột thiên đài) ở nơi nào là tốt nhất. Và có phải chọn ngày giờ gì không? Chân thành cảm ơn các bác.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”