Tham-Hoả-Linh mà lận đận và nghèo mãi, mong các bác xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tranteohd
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Tham-Hoả-Linh mà lận đận và nghèo mãi, mong các bác xem

Gửi bài gửi bởi tranteohd »

konic đã viết:LS ban dep hon minh nhieu.
;)
LS ban hop lam an kinh doanh day, lam gi roi ban ?
uhm, biết là hợp với kinh doanh, nhưng mà cứ hục đầu vào sớm thì chỉ có mà mất sạch bạn ah :)
Kinh doanh cần nhiều thứ, chứ k chỉ là một lá số tử vi, mình nghĩ vậy ^^
Mình thấy lá số của bạn cũng đẹp mà, bạn hiện tại thế nào?
Đầu trang

tranteohd
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ngocmatmeo đã viết:tham hoả linh vẫn tốt hơn con bạn mình tham không, không phải là không tham mà rất tham vọng nhưng chẳng có gì. bao nhiêu mối tình rút lại cũng không có ai, công việc chật vật mãi mới ổn định. b cư chờ thời nhé.
Mình không nghĩ hai chữ ổn định về công việc là đồng nghĩa với sự tốt đẹp bạn ah, mình từng từ bỏ một công việc ổn định mà nhiều người mơ để ra làm ngoài, để rèn luyện và làm việc mình yêu thích. Cảm ơn bạn về lời khuyên chờ thời. Mình hỏi chút là theo bạn thì lá số của mình có điểm xấu nào? Mọi người mới nói về đẹp, còn xấu mình chưa được nghe, mình rất muốn được nghe! Thanks bạn!!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
konic
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi konic »

haha... ai tham lang chi xem tuvi vai thang cho biet.... roi chac chan se cha de y den cai tu vi lam j nua:)).
ls dep nhung doi ko dep.... cha y nghia j nua dung ko? :).
Minh ah... hien chua kinh doanh j ca... dang lam o 1 cong ty nc ngoai :)... kiem danh truoc, lam giau sau.
ls ban cung hao tai, hao tien, kho giu tien. tre qua cung ko nen kinh doanh som lam j.
Đầu trang

anh trai cày
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anh trai cày »

tôi tham vũ ở mệnh nghèo vất vả cu li cực nhọc mới có ăn
Đầu trang

vanmanh90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Tham-Hoả-Linh mà lận đận và nghèo mãi, mong các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi vanmanh90 »

cam on cac bac va cac ban da wan tam xem giup, dac biet la hai bac cao nhan Kinhdinhngo va Ungdung123, xem han di nuoc ngoai cua chau rat chuan. xin cac bac va cac ban xem giup van han nam toi 2015 cua chau the nao ah??? chau xin chan thanh cam on!
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Tham-Hoả-Linh mà lận đận và nghèo mãi, mong các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi vio »

Mính có ý kiến hai lá số này: với năm tháng ngày giờ như vậy hai lá số cơ bản giống nhau, tất nhiên tứ trụ sẽ khác trụ ngày - trụ quan trọng. Mình cũng đa xem một số lá số cặp sinh đôi và chúng nó ra đời cũng khác nhau lắm mặc dù hồi học cấp 2 và cấp 3 lực học giống nhau, thì mấy thấy chúng bắt đầu khác vì một trong hai đứa chọn nghề không hợp lá số ví dụ thích ứng tài chính kế toán thì ông lại học bách khoa thế là vất vả hẳn. Với lá số của hai bạn đều có đặc tính chung là từ chất thông minh, luỵ tình, bị tình cảm ảnh hưởng đến cuộc đời, đại vận 12-21 là đại vận học tập gặp hoá kỵ, nên thi cử rất "mong manh" không dở hơi cái này dở hơi cái khác, và chỉ cần thiếu chăm chỉ là thi trượt ngay. Mệnh này tham hoả lộc, nhưng cung quan lộc lại là thất sát kình dương tại ngọ, ví các bạn đều biết thất sát ngại nhất kình dương, sự nghiệp nhiều trướng ngại, hoạ hại. Nên mình nghĩ đây là lá số rất nhạy cảm với đương số nên cũng không cần phải băn khoăn quá với ân quang. Mình có vài lời.
Đầu trang

tranteohd
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Tham-Hoả-Linh mà lận đận và nghèo mãi, mong các bác xem

Ungdung132 đã viết: 13:26, 18/01/14 2014 hay 2015, 2015 đi tốt hơn
Cảm ơn Thầy đã xem giúp, hnay e xem lại để trsr lời nghiệm lý
Thầy xem chuẩn quá, 2014 e đi Singapore, sau đó về, 2015 lại đi tiếp, và đúng là 2015 đi đẹp ơn. Hiện tại e vẫn ở Singapore làm việc
Kính chúc Thầy cuối tuần an lành ah
Đầu trang

tranteohd
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Tham-Hoả-Linh mà lận đận và nghèo mãi, mong các bác xem

kinhdinhngo đã viết: 13:52, 18/01/14
tranteohd đã viết:Lời đầu xin chúc các bác cao nhân và toàn diễn đàn năm mới mọi điều tốt lành. Từ ngày ra trường đến giờ công việc của cháu lận đận, mất tiền xin được việc (giáo viên) nhưng không thích nên bỏ ra làm ngoài. Năm 2014 này cháu đang tính đi nước ngoài. Mong các bác xem giúp cháu có đi được k? và đi được thì có tốt đẹp không? có hạn j k ah? Cháu cảm ơn rất nhiều
Hình ảnh
Năm Ngọ này đi là chắc rồi ,không muốn đi nó cũng bắt đi , tiền để sẵn ở ngoài rồi ,không đi ra sao lấy được !
Cảm ơn Thầy đã quan tâm xem giúp e
Lời Thầy chuẩn như zin ah. Năm 2014 e chưa muốn đi lắm, và đúng là k muốn nó cug bắt đi, hj.
Kính chúc Thầy cuối tuần an lành ah ^^
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: TL: Tham-Hoả-Linh mà lận đận và nghèo mãi, mong các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi rubytv »

vio đã viết: 07:09, 28/01/15 Mính có ý kiến hai lá số này: với năm tháng ngày giờ như vậy hai lá số cơ bản giống nhau, tất nhiên tứ trụ sẽ khác trụ ngày - trụ quan trọng. Mình cũng đa xem một số lá số cặp sinh đôi và chúng nó ra đời cũng khác nhau lắm mặc dù hồi học cấp 2 và cấp 3 lực học giống nhau, thì mấy thấy chúng bắt đầu khác vì một trong hai đứa chọn nghề không hợp lá số ví dụ thích ứng tài chính kế toán thì ông lại học bách khoa thế là vất vả hẳn. Với lá số của hai bạn đều có đặc tính chung là từ chất thông minh, luỵ tình, bị tình cảm ảnh hưởng đến cuộc đời, đại vận 12-21 là đại vận học tập gặp hoá kỵ, nên thi cử rất "mong manh" không dở hơi cái này dở hơi cái khác, và chỉ cần thiếu chăm chỉ là thi trượt ngay. Mệnh này tham hoả lộc, nhưng cung quan lộc lại là thất sát kình dương tại ngọ, ví các bạn đều biết thất sát ngại nhất kình dương, sự nghiệp nhiều trướng ngại, hoạ hại. Nên mình nghĩ đây là lá số rất nhạy cảm với đương số nên cũng không cần phải băn khoăn quá với ân quang. Mình có vài lời.
Chú vio ơi, thất sát hợp kình dương cũng như tham lang hợp hoả linh chứ chú nhỉ?
Đầu trang

tepi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tham-Hoả-Linh mà lận đận và nghèo mãi, mong các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi tepi »

Cụ có anh chị em khác dòng hơm :-?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”