SỐ GIÀU NHƯNG LƯỜI LÀM NÊN NGHÈO

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anh trai cày
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: SỐ GIÀU NHƯNG LƯỜI LÀM NÊN NGHÈO

Gửi bài gửi bởi anh trai cày »

'' anh trái cây'' hay ''vua nấm'' một danh hiệu mới cho tôi thật là hay. đó cũng là ước mơ của tôi ngày nào
'''bạn oak'' thân mến bạn nói chân tình lắm cảm ơn bạn nhiều nhiều. ngày xưa khi 2 vợ chồng mới cưới nhau tôi ham lắm khí thế hừng hực. sau thời gian chúng tôi đã vay được vốn của hội nông dân trong thôn và hội phụ nữ. 2 vợ chồng trăn nuôi cũng mấy con lợn 100 con vịt cũng trồng chuối nuôi heo. dich bệnh h5n1 đã làm chết sạch đàn vịt đẻ trứng. chúng tôi đã mắc nợ mấy chục triệu. phải mất 2 năm mới trả hết nợ bây giờ vẫn hú vía. nỗi sợ bắt nguồn từ đó và cũng là nguyên nhân khiến tôi không được ủng hộ của người thân và cũng không được khuyến khích.

giờ đây những lời nói chân tình của bạn khiến giấc mơ đã ươm mầm. một hi vọng ý chí cho tương lai mạnh mẽ.
cám ơn bạn, cám ơn người bạn xem tử vi cho tôi. đã làm tôi thay đổi tích cực.

ước gì mình có mảnh đất vườn đồi hay bìa rừng rộng mấy ha. cỏ xanh mơn mởn tận chân trời tôi sẽ nuôi 1 đàn bò nhiều tiền thì nuôi nhiều ít tiền thì ít lại. tôi sẽ trồng cỏ voi có sức sống mãnh liệt. tôi sẽ nuôi gà thả rông. sẽ nuôi những con dê. tôi sẽ mua 1 cái vắt sữa dê . ngày nào cũng được uống sữa dê thơm ngon và béo ngậy. nuôi bò lấy thịt và sinh sản một ý tưởng hay.

1 con ngựa và 1 con chó săn. tôi sẽ cưỡi ngựa cùng chó săn lùa đàn bò vào rừng ăn cỏ. săn bắn thú rừng ăn thịt nhâm nhi chút rượu. rung đùi hả hê 1 cõi trời thảo nguyên xanh. và ngày qua ngày hết năm lại có tiền. 1 con bò 1 năm lãi 10 triệu trừ hết chi phí vậy nuôi 10 con lãi 100 triệu 1 năm, một đàn dê cũng 100 triệu 1 năm. còn gà và chim trời nuôi thả để thịt dần quay vàng mật ong ngon tuyệt.

thật nhàn và cũng thanh thản phải không các bạn không bon chen tranh dành, làm đồi trồng cây trồng cỏ làm mệt thì nghỉ thích làm thì làm thích nghỉ thì nghỉ. tự do muôn năm.

ngày ngày dùng máy nước tưới cây tưới cho cỏ voi. dùng máy cắt cỏ voi cho bò ăn thật vui. xây một ngôi nhà nhỏ nhưng sạch sẽ ấm áp mùa đông mát mẻ mùa hè trên đồi . dùng năng lượng sinh học bioga. đun nước tắm miễn phí khi mùa đông đến. đun thức ăn thật ngon.

mình đang mơ như vậy đó không biết có ảo tưởng không vậy. và liệu mình có làm được không. hãy cố lên tôi ơi. các bạn cho mình 1 lời khuyên nhé.

cảm ơn các bạn hiều lắm
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi oak »

Đó anh thấy đó, đây mới thật là anh.
Nghe anh chia sẻ như thế dù đagn buồn nhưng cũng thấy vui lây. Nó nhắc em nhớ những ước mơ mình từng xây dựng cùng với người mình từng dành tình cảm nhiều nhất, giờ giấc mơ đó đã sụp đổ, tan nát nhưng chuyện của anh thì khác, e vui cho anh vì anh ở trang này đã có phần khác anh trong những trang đầu của topic.

Ước mơ đó của anh không ảo tưởng, nó chỉ ảo tưởng khi mình nói ra và ngủ quên trong đó, không ý chí, tính toán để làm. Những cái a ước mơ đó là thành quả rồi nên nó mới đẹp, a chỉ cần nhớ giờ chưa bắt đầu và đó là mục tiêu xa. Nó k phải ảo tưởng nếu anh bắt đầu nó bằng 1 kế hoạch dài hạn, có chuẩn bị từng bước, kiến thức kết hợp sức lao động và lường trước những tính huống khó khăn, bất ngờ sẽ phát sinh, xảy tới và khả năng mình có thể xoay chuyển thế nào, bao gồm cả khả năng làm việc và tinh thần thép của mình nữa.
Rủi ro từ bên trong và bên ngoài đều có nên mình cũng nên lường trước mà tính toán hạn chế nó mức ít nhất. Một trong vài cách tốt là tìm những người từng làm cái đó để học hỏi kinh nghiệm. Cũng đừng ngại nhờ thêm người khác hỗ trợ, đầu tiên là người thân mình trước. A phải hình dung nó vô cùng khó khăn, và trắc trở luôn là điều tất nhiên vì nó thực tế sẽ vốn như thế, bản chất nó là thế. Còn việc anh tự hỏi có làm được không thì còn tùy vào cách anh chuẩn bị làm và tất nhiên làm rồi thì mới biết.
Chúc anh vài năm nữa sẽ khởi động kế hoạch của mình, chúc anh sáng suốt.
Đầu trang

anh trai cày
Mới gia nhập
Mới gia nhập

giấc mơ cũng có thể chỉ là giấc mơ. có lẽ nhờ số phận tử vi quyết định hay nỗ lực bản thân đây.
Đầu trang

anh trai cày
Mới gia nhập
Mới gia nhập

có 1 bạn đã phán cho tôi là do kiếp trước tạo nghiệp ác nên kiếp này dù có số giàu nhưng vẫn bị nghèo, có bạn nào xem cho tôi kiếp trước tôi làm gì không
Đầu trang

konic
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi konic »

Lá số xấu, đời thực đẹp = > lá số sai, hoặc ko đủ trình để coi
Lá số đẹp, đời thực xấu = > lá số sai, hoặc ko đủ trình để coi
Tử vi cũng chả phải tấm gương phản ánh 100% mọi việc anh à.... đem số mệnh, tiền kiếp để giái thích lí do ls đep mà đời ko đẹp là 1 cách bào chữa miễn cưỡng mà ai cũng phải gật gù "có lẽ đúng thất" :)...
Có mình rồi mới có LS....
Đầu trang

vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vuvanchinh »

anh trai cày đã viết:có 1 bạn đã phán cho tôi là do kiếp trước tạo nghiệp ác nên kiếp này dù có số giàu nhưng vẫn bị nghèo, có bạn nào xem cho tôi kiếp trước tôi làm gì không

ặc ặc, ko phải lá số tốt mà kiếp trước xấu nên anh nghèo đâu, ls xấu hay đẹp đã phản ánh kiếp trước của ta rồi, kiếp trước không tốt => kiếp này không tốt vậy ls không tốt và ngược lại, lá số tốt => kiếp này sướng hiển vinh nghĩa là ls tốt.

ls của bác bị phá cách rồi, mới nhìn tưởng đẹp nhưng ko phải đâu.

Có câu phú sau : '' tham lang hoá lộc cư tứ mộ hội cát tinh trung bình chi cách '' nghĩa là tham lang đồng cung với hoá lộc cư tứ mộ hội dc cát tinh mới dc trung bình thôi, hội hung tinh thì ko dc,

Có câu phú nữa : '' song hao đóng vào tài điền tán nhiều tụ ít mấy ai nên giàu '' lá số bác có song hao cư tài rồi đấy

Tiếp nữa : '' phá quân mà ngộ song hao cư tài vận hạn gọi là tán gia'' phá quân là hao tinh cùng cư với song hao thì cửa nhà sạch bách tán nhiều thành thiếu thốn.

mệnh hoá lộc hạn ngộ song hao túng thiếu.

''triệt tại tài cung tài nguyên bất tụ''

Cung tài của bác bị triệt vậy làm sao bác giàu dc có tiền cất giữ dc đâu mà giàu bác có hoá lộc thì vừa phải thui ko nhiều đâu.

tiếp : phúc cung không kiếp hội giao phi yểu tắc bần''

Cung phúc bác có không kiếp hội nên phúc nhà bác đến nay là hết, bác bạc phúc có thể do đời ông cha làm j đó ko tốt hoặc mồ mả phát hết rùi, giàu thì yểu nghèo thì sống lâu bác chọn cái nào.

Mệnh bác hội tam sát : kình, đà, địa không. + lộc quyền thì làm bác mệt vì tiền mà thui,

'' tham vũ cư mệnh, thân cung phá quân cư tài dễ mê luyến tửu sắc, thân cung ngộ triệt thân phận mệt nhoài trong ngoài không yên vì tiền mà ko yên.

Kết luận ls này bị phá cách không còn đúng cách như tham vũ trong sách vở nữa đâu

nhưng dù sao tham vũ vẫn rất tốt về hậu vận, hi vọng bác về hậu vận sẽ thành công và đỡ vất vả hơn, ước mơ của bác như vậy cũng ko phải là to lớn lắm đâu, hãy cố lên bác nhất định làm được. mệnh bác làm dc điều bác mong muốn đó.

Chúc bác thành công Hình ảnh
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhimkid »

Nếu cứ chiếu hết từ phú ra như vậy thì lá số e chắc còn nghèo hơn chủ topic nữa^^
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=19OQMTUV&act=xem" target="_blank
Mệnh Tham Vũ cung tài bao giờ chẳng là Liêm phá, chẳng lẽ cứ tuổi Quý Đinh Kỉ có song hao Mão Dậu mà mệnh Tham Vũ đều nghèo khổ hết vì Phá ngộ song hao ạ?
Đầu trang

vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhimkid đã viết:Nếu cứ chiếu hết từ phú ra như vậy thì lá số e chắc còn nghèo hơn chủ topic nữa^^
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=19OQMTUV&act=xem" target="_blank
Mệnh Tham Vũ cung tài bao giờ chẳng là Liêm phá, chẳng lẽ cứ tuổi Quý Đinh Kỉ có song hao Mão Dậu mà mệnh Tham Vũ đều nghèo khổ hết vì Phá ngộ song hao ạ?

Phú là những kinh nghiêm dc đúc rút ra trong cuộc sống của các cao nhân, phú rất đáng tin cậy và cũng rất đúng, đa phần xem tốt tử vi cần biết dc những câu phú, để hiểu phú thì cần hiểu về hán học và biết an sao sẽ hiểu câu phú hơn.

ls số nào mà phạm nhiều câu phú xấu thì xấu, còn ls nào dc nhiều câu phú khen thì tốt, các sao con cũng rất quan trong đôi khi ta nghĩ bt nhưng làm thay đổi cục diện ls, ls '' anh trai cày '' phạm cách tham vũ ngộ''tang điếu''' là ví dị tuy nhỏ nhưng cũng góp phần làm ls xấu đi.

'' tham vũ '' sửu mùi tài liêm phá đúng rồi, nhưng tuổi ''quý, đinh, kỷ'' mà bạn nói thì'''' tham vũ cư thìn tuất''' mới đẹp vẫn đúng cách như phú khán, ví dụ : phú khán '' tham lang hoá lộc cư tứ mộ gia cát diệu trung bình chi cách''
trong trường hợp tuổi kỷ chẳng hạn, câu phú này áp dụng cho tham vũ sửu mùi là đúng, khi đó tham vũ đồng cung hoá lộc cư sửu mùi và liêm phá cư tài hội song hao,

trong trường hợp cũng tuổi kỷ '' tham vũ cư thìn tuất thì ko có tham hoá lộc đồng cung dc mà ''vũ hoá lộc tham hoá quyền đồng cung '' chính vì vậy cách này mà có hoả linh thì là phú ông hay ông chủ gì đó, cung tài cũng hoàn toàn ko có song hao.

bạn phải xem phú khán kỹ trong trường hợp nào, người giàu thì ít và người nghèo và bình thường thì nhiều, chính vì vậy nhiều khi phú hay sách nói tham vũ giàu hay gì gì đó giàu mà vội nghĩ giàu với cả đại gia, để đạt dc cách giàu như phải hội cách đẹp mà ko phạm cách phú xấu. và có cách đẹp.

có tuổi tham vũ thìn tuất là thượng cách tham vũ sửu là hạ cách, nhưing có tuổi tham vũ sửu mùi là thượng cách tham vũ thìn tuất là hạ cách. tuỳ từng vị trí nữa.

tôi có mấy ls đại gia tuổi kỷ toàn'' tham vũ thìn tuất hội hoả tinh'' tức là tham lang đồng cung hoả tinh, hoá quyền tại mệnh, và thiên di cũ khúc đồng cung hoá lộc.

Nếu bạn có gì cần trao đổi thì bạn cứ hỏi và ta cùng trao đổi.
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhimkid »

Ở đây e k bàn đến lá số của chủ topic nữa mà đang nói về cách Tham Vũ Sửu Mùi nói chung. Và e cũng chỉ nêu lên luận điểm Tham Vũ Sửu Mùi dù tuổi Đinh Kỉ Quý Tài có Phá ngộ Song Hao cũng không thể nghèo khổ được chứ không bàn về cách đại gia.
Tham Vũ Sửu Mùi luôn được cách Nhật Nguyệt giáp, Điền Cơ Lương, Tài Liêm Phá, Quan Tử Sát.
Xét các tuổi nói chung, nếu không bị phá cách thì phú có mấy câu mà e còn nhớ được là "Nhật nguyệt giáp Tài bất quyền tắc phú" , "Tham vũ đồng hành vãn cảnh biên di thuần phục"
Nhật nguyệt giáp Tài tinh vũ khúc nếu không bị tuần triệt là phú quý cách trong tử vi
Tham Vũ bất phát thiếu niên nhân vì hai cá tính cần thời gian khắc chế và dung hòa lẫn nhau, tuy vậy cung Quan Tử Sát sự nghiệp không nhỏ, Điền Cơ Lương là lập nghiệp từ hai bàn tay trắng, về sau mua tậu được nhiều nhà đất, tất cả đều nói lên sự thành công đến muộn, vậy nên mới là "vãn cảnh biên di thuần phục".
Nếu so sánh nhiều câu phú tốt hơn vậy chỉ với 1 phá quân ngộ song hao liệu có nghèo khổ? Ở đây còn chưa kể đến song hao Mão Dậu là vị trí đắc địa của bộ song hao, ở cung tài chỉ người tiêu xài hoang phí, luôn phải tiêu tiền không tụ tán được, nhưng hết rồi lại có. Với người mệnh Tham Vũ thì cung Điền là Cơ Lương nên bản thân người ấy cũng biết tiết kiệm, chỉ là hoàn cảnh bắt buộc phải chi ra, mà cung Tài cũng chỉ nguồn tiền lưu động thôi, cung Điền mới chỉ sự tích lũy.
Tử Vi có từ cách đây mấy nghìn năm, những câu phú ghi chép lại nhiều câu đã không còn phù hợp với hiện tại. Ngày xưa người ta làm ăn thế nào, bây giờ họ làm ăn ra sao? Những đại gia nắm giữ tài sản lớn nhất VN có khi cũng là những con nợ lớn nhất VN. Vì sao, vì tài sản của họ được tính bằng giá trị cổ phiếu, nhưng đó là con số ảo, thực chất bên trong, như Vincom chẳng hạn, phải huy động vốn đầu tư từ biết bao nguồn mới xây dựng được nhiều công trình lớn và trong thời gian ngắn vậy? Đưa lá số của mấy đại gia ấy ra chắc gì Tài cung đã đẹp lung linh, hay khi ấy người ta lại đo ni đóng giầy cho cách nọ cách kia. Thực ra chỉ bởi nguồn tiền của họ là nguồn tiền làm ăn, luôn lưu động, nguyên tắc cơ bản trong kinh doanh là không được để tiền chết. Ngày xưa Phá ngộ song hao tiêu hao tổ nghiệp, ngày nay cái tính chất táo bạo liều lĩnh, dám vung tiền ra của Phá quân nhưng đúng lúc đúng thời điểm của Tham Vũ liệu có thật sự xấu?
Giàu có hay nghèo khổ xem cung Tài là một phần, xem cung Điền là thứ, tiếp đến xem thế đứng của các tài tinh...
Nếu vận dụng trơn tru hơn có thể kết hợp tứ trụ để thêm phần chính đáng.
Theo e phú chỉ để giúp người ta dễ dàng nhớ tính chất của các sao, dễ học hơn, chứ không phải thứ qua mấy nghìn năm vẫn mang áp dụng, xã hội từ phong kiến đã trải qua tư bản và hậu tư bản rồi. Xem tử vi thế kỉ 21 chắc nên đưa tính lý các sao vào thời vận hơn ^^
Đầu trang

vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

1 sự thật mà ít người tin hoặc ko thích tin, song lộc là dấu cộng về tiền bạc, song hao là dấu trừ về tiền bạc.
ở thời nào cũng vậy, gặp song lộc làm ăn phát tài, còn táo bạo hay ko là ở sao khác vd sát phá tham.

gặp song hao là hao tài, còn cũng buôn bán kinh doanh đấy cũng táo bạo đấy, táo bạo của song lộc giàu có, táo bạo của song hao thua lỗ, nhiều người cứ biện hộ song hao tiền lưu động này nọ, đúng đấy song hao thì liều rồi lưu động nhiều ít chẳng biết đâu đến hồi vỡ nợ mới té ra là song hao.

theo bạn nhưng nhà buôn hay những nhà kinh doanh bị vỡ nợ do sao j hay hạn gặp sao j. sao song hao đấy.

biết bao nhiêu mệnh song lộc gặp hạn song hao vỡ nợ, nợ lần ngập đầu mơ ước như anh trai cày còn ko dc kia kìa, biết bao sát phá tham liều lĩnh ko kiếp tán gia bại sản kia kìa,

biết bao tướng võ ra trận tử trận ko kiếp kìa, thời nào cũng vậy cả thôi, có thể bạn ko tin. vậy hãy cố siêu tầm những ls vỡ nợ nợ lần chồng chất mà xem, sưu tầm lá số giàu mà xem.

không kiếp có làm họ thành công ko, kể cả không kiếp đắc địa còn ko bền và cũng cần chính tinh tốt mới thành công nhé.

dù tin hay ko chẳng quan trọng rồi số phận và thời gian sẽ trả lời tất cả.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”