LƯU Ý! ĐỌC KỸ YÊU CẦU ĐẦU TOPIC

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
buon2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: LƯU Ý! ĐỌC KỸ YÊU CẦU ĐẦU TOPIC

Gửi bài gửi bởi buon2 »

tutruongdado đã viết:Mình thì mong từ topic này, các bạn sẽ đóng góp nhiều hơn. Và mình cũng sẽ vui, vì cảm thấy bản thân góp phần đóng góp công sức cho xã hội. Chứ những lần đóng góp trước đây, mình vẫn mong các bạn giữ lại xem như duyên, phúc của các bạn thì hay hơn.
:)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Dear. Mình lập list STT như sau để các bạn biết mà chịu khó chờ đợi 1 chút.
Bạn nào có nhu cầu luận qua email, không muốn công khai, thì cung cấp email luôn.
Mình luận đoán sẽ hơi chậm 1 chút. Trung bình 1 ngày được 1 LS. Mong các bạn thông cảm

1 i.love.you.no.longer (đã luận)
2 loinoidoi304 (đã luận qua email)

3 Lucia2H
4 Minh Dau (Yêu cầu qua email)
5 Ngoc Pham (Yêu cầu qua email)
6 Minh Tuan (zymosis)
7 -votinh-
8 Trang Nguyen (Yêu cầu qua email)
9 Nguyễn Thị Lụa (yêu cầu qua email)
10 adagio410 (yêu cầu qua email)
11 Huy Nông (yêu cầu qua email)
Sửa lần cuối bởi tutruongdado vào lúc 22:42, 25/04/14 với 1 lần sửa.
Đầu trang

ntpt128
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ntpt128 »

Bạn ơi mình đã email cho bạn (dicavina@gmail.com) mà ko thấy bạn hồi âm . Hay phải đăng ký ở trên đây nữa vậy bạn ?
Mình đã chuyển 200k cho mã số 1388
http://dantri.com.vn/tam-long-nhan-ai/b ... 863945.htm" target="_blank
Mong bạn hồi âm .Nếu vẫn chưa nhận dc email của bạn thì mình sẽ gủi lại . Mình gửi tới email bạn cung cấp nlthuong43@gmail.com
Thân!
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

ntpt128 đã viết:Bạn ơi mình đã email cho bạn (dicavina@gmail.com) mà ko thấy bạn hồi âm . Hay phải đăng ký ở trên đây nữa vậy bạn ?
Mình đã chuyển 200k cho mã số 1388
http://dantri.com.vn/tam-long-nhan-ai/b ... 863945.htm" target="_blank
Mong bạn hồi âm .Nếu vẫn chưa nhận dc email của bạn thì mình sẽ gủi lại . Mình gửi tới email bạn cung cấp nlthuong43@gmail.com
Thân!
OK. Mình đã kiểm tra lại, đã thấy email của bạn.
Đầu trang

paul63
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi paul63 »

xin lổi bác tù trưởng!cái này hơi ngoài lề tý. bác đã có nói là có thể xem cho mình nhưng mình mạn phép là mình gửii toàn bộ qua email, nhờ bác xem giúp được ko. tại vì trên diễn đàn mình ngại viết về thân thế, gia đình mình lắm.nếu ko đúng quy định củ topic đặt ra thì cho mình xin lỗi!
Đầu trang

lêu lêu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lêu lêu »

Xin chào TuTruong!
C vẫn thường theo dõi diễn đàn khi có những bài của Tutruong. C cũng có vài lần xuất hiện ngay sau khi e post bài và xem cho mọi ng..cũng hí hoáy vào nhờ e xem..rùi lại k post ls,,,vì k thực sự muốn nghe luận mà chỉ đọc cách e luận mọi ng.
Có lẽ e k còn nhớ c...nhg tuy gặp một lần c vữn nhớ. C k bị hình thức tác động vào đánh giá con ng...nhg phải nói ấn tượng của c với Tutruong là ăn nói sắc bén..có logic. Bi jo ng ta gọi chung những lúc bí bách, bức xúc với những sự chưa hay chưa tỏ là stress..có vẻ những lúc như vậy e vùi mình vào đọc sách và nghiên cứu rất nhiều..vô tình và cũng cả duyên nữa e đến với tử vi chăng?!...C chưa nhìn ls của e..cũng k hiểu nhiều về tử vi..nhg có ng vịn vào ls e ôm nhiều sát tinh để đánh giá thấp, xúc phạm e thì ,,hihi..Chị cũng bị chạnh lòng rùi.
Đến tuổi này của c..có thể dám khẳng định sống tâm tốt bn thì cái mồm c ác và nanh nọc bấy nhiêu...Cố sửa để bản thân k bị thiệt nhg hạn chế phần nào mà thôi.
Đôi lời chia sẻ cá nhân của c cũng có tính chất dẫn dắt rằng: C đã từng làm từ thiện từ thời còn sinh viên..nhg càng nhảy sâu vào c càng ngộ ra...dần ít làm ..khi đến tuổi đi làm đi ăn với đồng lương ba cọc ba đồng thui..nhg cách chị làm từ thiện bi jo là trực tiếp: gặp hoàn cảnh khó, k thể bỏ qua thì giúp.
Chứ cái xã hội ngày càng loạn, đạo đức đi xuôngs, luôn đề cao đồng tiền này thì bn kẻ bất chính có tiền có quyền thì bấy nhiêu đếm k xuể những hoàn cảnh khó khăn hả e?...
C nhắc ng ta chân trống kìa, cho ng ta đi đường lỡ có chuyện k hay chỉ vì chút sơ ý đó...kẻ cảm ơn, ng quay đi k 1 câu...đó là họ. Nhg ng đi cùng mình lại bảo: hâm, thừa hơi..Chị lại chữa: nó đâm vào ai thì sao? nó có sao mặc xác nó...Chuyện chẳng to tát, nhg chỉ là 1 ví dụ để e thấy làm vc thiện k khéo cũng thành bị đánh giá sai lệch. Cá nhân c đánh giá làm từ thiện mà khoa trương đều có mục đích..còn lẳng lặng chỉ vì họ muốn làm..
C k hay trình bày, kể lể,,,nhg phải nói những vc chị làm, tự cho là tốt, lòng vui..k cần ai biết và ghi nhận cũng k phải là ít. Có những thứ là vật chất thì đơn giản, chốc nhát nhg có những tình cảm chia sẻ, là sự thoái lui lợi ích của bản thân vun đắp cho kẻ khác....Có giống với e đặt ra đầu topic k.?
Nếu vì topic của e,,mà c đi chuyển khoản ngay cho ai đó đag khó khăn,,c cũng k thích dù tất nhiên vào đây là mún đc e luận cho rùi.
Chia sẻ với e vì cái top này mục đích là từ thiện...Rất đáng cho những ai quan tâm.
Chị cũng xếp gạch chờ đc e xem cho..nhg tùy hứng e..c luôn ghé vào diễn đàn..nếu e xem c sẽ inbox..hoặc thực tế hơn muốn kết hợp hình tướng, âm giọng...cafe cho nó ng thực vc thực. Hội Gà mà cao hứng tụ luôn làm bữa nhậu nếu uống đc..cho rôm!
P/s: Có ai đó nói: xem tử vi sẽ để lại hậu quả...haha...cá nhân mình xin nói thế này: xem có nhiều kiểu xem..cách xem..mục đích xem. K ai nói trc một ng ban đầu mục đích tốt thì sau họ sẽ luôn tốt...ngc lại k ai ban đầu xấu mà khi họ muốn làm vc tốt lại k đc coi trọng: nếu k sẽ k có những câu: quay đầu là bờ...đánh kẻ chạy đi k đánh kẻ chạy lại của ng xưa để lại.. Vài bác cứ tỏ ra nguy hiểm răn dạy quá quá!!!
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

paul63 đã viết:xin lổi bác tù trưởng!cái này hơi ngoài lề tý. bác đã có nói là có thể xem cho mình nhưng mình mạn phép là mình gửii toàn bộ qua email, nhờ bác xem giúp được ko. tại vì trên diễn đàn mình ngại viết về thân thế, gia đình mình lắm.nếu ko đúng quy định củ topic đặt ra thì cho mình xin lỗi!
Được. Có nhiều người làm thế mà bạn.
Đầu trang

paul63
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi paul63 »

vÂNG XIN CẢM ƠN BÁC RẤT NHIỀU.
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Lucia2H đã viết:Em đã chuyển 200k vào quỹ những bệnh nhân bị ung thư.
Link lá số: https://lyso.vn/lasotuvi/2/094526 ... ucia2H.jpg" target="_blank
Bố sinh năm Quý Mão, mẹ Giáp Thìn, anh trai Mậu Thìn
Link ảnh em inbox anh nhé, ngại lắm :))
Học kỹ thuật nhưng ko đam mê nên ko muốn theo ngành này.

Lá số của em Lucia2H
Ảnh em inbox cho anh thì anh cũng chịu. Nhìn không ra nổi. Toàn ảnh thế nào ấy.
Mệnh Thổ, cục mộc. Cơ bản thì vẫn ăn vào Phá Quân ở mệnh thôi. Vì cung này bị tuần, cũng khó ăn vào sao khác. Cái cơ bản là Phá Quân này ở thế yếu, bị phong tỏa, nên đâm ra tính cách cũng nhiều điểm khó suy luận, phức tạp.
Về cơ bản thì người Phá Quân có tính cách khá dễ, thoải mái, đôi khi là bừa bãi. Không cầu kì chải chuốt lắm. Không phải người kĩ tính. Tính cách rất thực tế, nhanh, gọn. Không thích sỹ, không thích lằng nhằng. Thích đi thẳng vào vấn đề, thích mọi thứ đơn giản.
Phá Quân đối với nữ, nên là người năng động, giỏi quan hệ, tìm kiếm, móc nối thông tin. Phá Quân đi với thiên hình, khả năng phân tích rất kĩ càng, chi tiết, lại thêm tính đa nghi, nên hay lật đi lật lại vấn đề. Nhiều khi 1 vấn đề nhỏ nhặt, nhưng nghĩ mãi vẫn không xong.
Tính cũng có khí chất mạnh mẽ, thực tế, nên dễ có mâu thuẫn với người khác. Mâu thuẫn ở chỗ, thấy có người trái ý, trái sở thích, trái quan niệm sống. Thấy cái gì ngứa mắt là cứ thẳng thắn nói ra, chẳng ngại gì cả. Nhưng cũng chính vì thế, những người nào hợp thì có thể chơi được và chơi rất thân. Những người hiểu cho tính cách này thì quý rất quý.
Cái thế của sao phá quân ở đây, là mẫu người đầy tham vọng, tính động rất mạnh. Lại đi kèm kình dương thôi thúc, nên không thể ngồi yên, không muốn an nhàn. Luôn muốn vươn lên, muốn “phá”, muốn tạo ra cái mới, cái khác với những cái cũ đã có.
Tuy nhiên, cái thế sinh ra bị bóp nghẹt, bị gò bói. Cái thế sinh ra là không có thời, đã hạn chế đi rất nhiều khả năng của em.
Hầu như, không được tự do làm theo ý mình, phải theo sự sắp đặt của cha mẹ, của xã hội. Rơi vào cái thế bị động cao.
Đã thế, lại chẳng có chữ thời. Làm việc gì cũng cảm giác đi sau người ta 1 bước. Người ta ăn hết phần ngon nhất, màu mỡ nhất, thuận lợi nhất. Đến khi mình bước chân vào ngành nghề, sự nghiệp ấy, thì không còn hot, không còn màu mỡ nữa. Đâm ra dễ chán nản.
Mà phá quân khi đã chán nản, thì xu hướng muốn vùng vẫy, bứt phá, muốn phá đi làm lại, nhảy sang hướng mới, cách làm mới.
Vì cơ bản, phá quân của em, tuy rất tham vọng. Nhưng tham vọng không thực sự rõ ràng. Và thực tế, cũng không phải là con người đam mê, giàu nghị lực.
Em không thể quyết tâm theo đuổi 1 cái gì đó, không mơ mộng hão huyền hay ảo tưởng.
Tính em thực tế. Cái gì thuận thì làm, ngành nghề nào kiếm được tiền thì làm. Còn không thuận, ít tiền thì bỏ. Chẳng níu giữ, chẳng tiếc nuối, vì vốn cũng chẳng có đam mê.
Là con người của hành động, không nặng về lý thuyết. Cũng không bị ràng buộc bất cứ thứ gì. Cảm giác sẵn sàng lao vào bất cứ chiến trường nào, chứ chẳng khư khư mong muốn ổn định, yên bình.
Đối với em, khi nhàn hạ quá thì thấy bất an, không năng động bận rộn thì dễ sinh bệnh tật.
Nhưng chung quy lại, cũng vì 1 chữ Tuần cản trở.
Tuần cản phá quân, tuần kết nối phụ mẫu với mệnh. Nên bị ảnh hưởng rất nhiều bởi gia đình. Bị gia đình uốn nắn đi vào khuôn phép. Theo anh đoán, ảnh hưởng người bố cũng rất mạnh.
Do vậy, em bị sống theo 1 lối sống không giống như là bản chất của mình nữa. Cảm giác gò bó, bị phong tỏa, bao vây trong bức tường chắc chắn.
Thêm nữa, thời cơ, sự thuận lợi không đủ, môi trường cũng có gì đó quá là êm đềm. Nên mình phải chấp nhận đi theo. Thành ra trước 23 tuổi hầu như không có gì đặc sắc. Bị đi theo những quỹ đạo được đặt trước. Khá là bị động. Tính toán có nhiều sai lầm.
Vận từ 23-32 trở đi, thì bắt đầu thoát được chữ tuần. Có gì đó tự do thoải mái hơn, được năng nổ theo ý mình hơn.
Tuy nhiên, vận này là vận bất ổn, lên xuống thất thường. Tuy vậy có cái may là bất ổn, hay thất thường, nó đều diễn biến khá chậm. Lên chậm, xuống cũng chậm. Nên không sock, cũng không có hậu quả hay thiệt hại gì lớn.
Vận này hầu như sự nghiệp chưa có cái gì cả.
Còn sau 33 tuổi thì sao, thì lúc này, vận trình có thuận lợi cho Phá Quân. Nhưng để ý rằng, cung Thân của em ở vị trí Liêm Trinh, thế khá là xấu. Nên cái vị trí sau này, đặt ra cho em nhiều thử thách, lựa chọn:
- Hoặc là quyết làm 1 cái gì đó cho thỏa chí.
- Hoặc là quyết yên phận, làm người phụ nữ truyền thống, như cha mẹ đã dạy.

Khả năng em sẽ theo hướng thứ 2. Vì thiên thời địa lợi không đủ thuận để em có thể làm 1 cái gì đó. Và anh cũng khuyên em như vậy. Theo hướng thứ nhất dễ chuốc lấy thất bại.
Hơn nữa, sau 33 tuổi, thì người phụ nữ thường đã ỳ ra, không muốn mạnh mẽ, quyết tâm phấn đấu nhiều nữa. Cái cung thân cũng cho thấy xu hướng tĩnh lại trong tâm, trong con người. Chứ không động nữa. Đó là điều hay.

Nhìn chung, các vận từ 33 trở đi cho đến tận 63 tuổi. Lên chậm nhưng chắc và khá đều.
Các vận 33-42, 53-62 đều kiếm được tiền. Đặc biệt giai đoạn 53-62 kiếm tiền rất mạnh.
Tuy nhiên, phải nói là cung thân không đẹp lắm, nên khá vất vả, và địa vị trong xã hội không phải là cao. Thêm nữa, tài bạch, điền trạch đều không vững. Nên tiền bạc khó tích tụ.
Về điều này, thì nên tán bớt tiền bạc cho chồng, con, cha mẹ quản lý. Bản thân không nên quản lý quá nhiều tiền, vì dễ có lý do để hao tiền. Em không giữ tiền thì thôi, đã giữ thì kiểu gì cũng có lý do để hao tiền. Không tích lũy được.

Bàn về chồng, con cái
Nữ mệnh phá quân thì hơi vô duyên. Đặc biệt cung phu thê hồng loan đi với đà la, xét sao đào hoa thì gặp vũ phủ. Nên tình duyên rất kém, đến chậm và muộn. Đã thế, có những mối tình dai dẳng, mình muốn dứt mà không dứt nổi.
Đặc tính của Phá Quân thì yêu rất nhanh, như là bản năng sẵn có. Gặp cái có thể yêu ngay. Yêu không vì lý do gì. Không quá kén chọn cầu kì. Cũng không cần quá lãng mạn, mất công mất sức. Không có 1 gu đàn ông nào cụ thể. Ai cũng có thể thích được.
Tuy nhiên, theo đà đó thì cũng dễ chán, dễ muốn bỏ. Khi đã không muốn nữa thì hầu như chẳng còn muốn yêu. Muốn dứt nhanh.
Nhưng có vẻ, bị xu hướng giáo dục áp đặt, cộng với cung thân như thế, thì hay nuối tiếc, muốn gìn giữ, chẳng biết vì cái gì. Thêm nữa, lá số này dễ bị các mối tình đeo bám không chịu dứt ra.
Nhưng dù sao, cũng phải nói là cung phu thê không được đẹp lắm. Vợ chồng dễ có sự cách biệt về mặt tình cảm, có khoảng cách. Không thật sự hiểu nhau, che giấu nhau nhiều điều. Không biết cách quan tâm chăm sóc nhau đúng mực.
Vì vậy, sau này lấy chồng, cố gắng tâm sự, giãi bày cũng chồng nhiều hơn. Và cũng thẳng thắn với chồng hết mức có thể.
Các tuổi hợp nên lấy: Mão, Dần, Sửu.
Các tuổi nên tránh: Thìn, Tỵ, Ngọ, Thân. Đặc biệt nên tránh Tỵ và Ngọ.

Con cái thì dễ làm vang danh, cha mẹ được tự hào nhờ con. Nhưng nuôi con cũng sẽ khá mệt.
Thêm nữa, có phục binh nơi tử tức. nếu trường hợp bị muộn con, nên xem xét nhận 1 đứa làm con nuôi.
Các tuổi hợp: Mão, Dần, Sửu, Tý, Hợi, Dậu.
Các tuổi nên tránh: Thìn, Tỵ, Ngọ, Thân
Đầu trang

manchesterunited0909
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi manchesterunited0909 »

lêu lêu đã viết:Xin chào TuTruong!
C vẫn thường theo dõi diễn đàn khi có những bài của Tutruong. C cũng có vài lần xuất hiện ngay sau khi e post bài và xem cho mọi ng..cũng hí hoáy vào nhờ e xem..rùi lại k post ls,,,vì k thực sự muốn nghe luận mà chỉ đọc cách e luận mọi ng.
Có lẽ e k còn nhớ c...nhg tuy gặp một lần c vữn nhớ. C k bị hình thức tác động vào đánh giá con ng...nhg phải nói ấn tượng của c với Tutruong là ăn nói sắc bén..có logic. Bi jo ng ta gọi chung những lúc bí bách, bức xúc với những sự chưa hay chưa tỏ là stress..có vẻ những lúc như vậy e vùi mình vào đọc sách và nghiên cứu rất nhiều..vô tình và cũng cả duyên nữa e đến với tử vi chăng?!...C chưa nhìn ls của e..cũng k hiểu nhiều về tử vi..nhg có ng vịn vào ls e ôm nhiều sát tinh để đánh giá thấp, xúc phạm e thì ,,hihi..Chị cũng bị chạnh lòng rùi.
Đến tuổi này của c..có thể dám khẳng định sống tâm tốt bn thì cái mồm c ác và nanh nọc bấy nhiêu...Cố sửa để bản thân k bị thiệt nhg hạn chế phần nào mà thôi.
Đôi lời chia sẻ cá nhân của c cũng có tính chất dẫn dắt rằng: C đã từng làm từ thiện từ thời còn sinh viên..nhg càng nhảy sâu vào c càng ngộ ra...dần ít làm ..khi đến tuổi đi làm đi ăn với đồng lương ba cọc ba đồng thui..nhg cách chị làm từ thiện bi jo là trực tiếp: gặp hoàn cảnh khó, k thể bỏ qua thì giúp.
Chứ cái xã hội ngày càng loạn, đạo đức đi xuôngs, luôn đề cao đồng tiền này thì bn kẻ bất chính có tiền có quyền thì bấy nhiêu đếm k xuể những hoàn cảnh khó khăn hả e?...
C nhắc ng ta chân trống kìa, cho ng ta đi đường lỡ có chuyện k hay chỉ vì chút sơ ý đó...kẻ cảm ơn, ng quay đi k 1 câu...đó là họ. Nhg ng đi cùng mình lại bảo: hâm, thừa hơi..Chị lại chữa: nó đâm vào ai thì sao? nó có sao mặc xác nó...Chuyện chẳng to tát, nhg chỉ là 1 ví dụ để e thấy làm vc thiện k khéo cũng thành bị đánh giá sai lệch. Cá nhân c đánh giá làm từ thiện mà khoa trương đều có mục đích..còn lẳng lặng chỉ vì họ muốn làm..
C k hay trình bày, kể lể,,,nhg phải nói những vc chị làm, tự cho là tốt, lòng vui..k cần ai biết và ghi nhận cũng k phải là ít. Có những thứ là vật chất thì đơn giản, chốc nhát nhg có những tình cảm chia sẻ, là sự thoái lui lợi ích của bản thân vun đắp cho kẻ khác....Có giống với e đặt ra đầu topic k.?
Nếu vì topic của e,,mà c đi chuyển khoản ngay cho ai đó đag khó khăn,,c cũng k thích dù tất nhiên vào đây là mún đc e luận cho rùi.
Chia sẻ với e vì cái top này mục đích là từ thiện...Rất đáng cho những ai quan tâm.
Chị cũng xếp gạch chờ đc e xem cho..nhg tùy hứng e..c luôn ghé vào diễn đàn..nếu e xem c sẽ inbox..hoặc thực tế hơn muốn kết hợp hình tướng, âm giọng...cafe cho nó ng thực vc thực. Hội Gà mà cao hứng tụ luôn làm bữa nhậu nếu uống đc..cho rôm!
P/s: Có ai đó nói: xem tử vi sẽ để lại hậu quả...haha...cá nhân mình xin nói thế này: xem có nhiều kiểu xem..cách xem..mục đích xem. K ai nói trc một ng ban đầu mục đích tốt thì sau họ sẽ luôn tốt...ngc lại k ai ban đầu xấu mà khi họ muốn làm vc tốt lại k đc coi trọng: nếu k sẽ k có những câu: quay đầu là bờ...đánh kẻ chạy đi k đánh kẻ chạy lại của ng xưa để lại.. Vài bác cứ tỏ ra nguy hiểm răn dạy quá quá!!!

theo ý em thì như thế này. mục đích chính của việc này vẫn là giúp được người khó khăn. dù tiền đó được gửi cho người ta với mục đích khác là người gửi muốn nhờ anh tutruong xem giúp. nếu anh tutruong không lập topic này chưa chắc ai đã chịu bỏ ra vài trăm nghìn làm từ thiện. nên theo đạo phật thì công đức đó là phải chia ra, còn chia thế nào là tùy tâm ý phật. còn việc mình làm việc thiện, tốt hay giúp đỡ người nghèo bao nhiêu thì mình không nên nói ra. nói ra mất phước lắm. mà mấy thầy cũng dạy rằng nếu mình nói 1 điều với tính chất khuyên người ta mà mình chưa làm được điều đó thì mình nên nói rằng đó là lời phật dạy. không nên nói là lời của mình nếu không suốt đời mình cũng không làm được điều đó đâu. ý kiến của cá nhân em thôi. mọi người thấy có phiền hà gì bỏ quá cho. hihi Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”