Sưu tầm lá số thái dương ở hợi, thái âm ở mão.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nseries
Chính thức
Chính thức

TL: Sưu tầm lá số thái dương ở hợi, thái âm ở mão.

Gửi bài gửi bởi nseries »

[highlight=#NaNffff]
phuongdungleo đã viết:
nseries đã viết:
Thêm một lá số Âm Dương lạc hãm cho bạn nè. Mình cận nặng, cận từ hồi học lớp 3 lận, hehe. Mình đúng là bi quan lắm. Cuộc đời cũng hơi lận đận nữa.

Bạn cần nghiệm lý gì thì cứ hỏi hen :D

Anh mệnh tài đẹp nhưng cung thân cư phúc hơi xấu, chắc phải vất vả lo cho bà con họ hàng nhiều, thể hiện rõ nhất qua việc chi tiền chăm lo họ hàng đúng không ?
[/highlight]

Uh, bạn nói đúng đó, mình ra nước ngoài học rồi làm gửi tiền cho ba mẹ ở nhà. Hix, ko dám ăn dám mặc j hết. Tài bạch bị tuần nên tiền bạc kím đc ko minh bạch (ko phải là làm j xấu, chỉ là làm chui thôi ^.^. Mệnh có nhìu Đức quá nên mún làm j xấu cũng ko đc). Cung Quan + Thân xấu nên ko làm đúng chuyên ngành đã học mà toàn làm công việc linh tinh.

Mà cũng ngộ, 2 cung có Âm Dương hãm lại là 2 cung đẹp :))

rjnkun đã viết:Trong thế cục nguyên khởi tử vi cư dần thái dương hợi thái âm mão tại sao lại hay. Mặt trời ở chỗ cùng tuyệt sẽ ra sao. Cung hợi quẻ dịch là quẻ gì. Âm dương còn chủ về danh lợi. Từ mấy cái đó bạn có thể hiểu ra 1 số tính chất của thái dương cư hợi^^

Ý bạn là cùng tắc biến hả. Mà những yếu tố nào sẽ kích hoạt cái biến đó hả bạn? Theo mình biết thì Tuần Triệt là 1 yếu tố. Mình nghiệm lý lá số của mình thấy đúng là vậy.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tracotha84
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tracotha84 »

Tưởng topic là ai, hoá ra lại là của người quen :D. Phải đăng ký ngay 1 chỗ để tiện theo dõi, với muốn xem các cao nhân vào luận giúp.
https://lyso.vn/lasotuvi/46L6FFFJ.jpg[/img]]
Đầu trang

phuongdungleo
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi phuongdungleo »

kenshin_batousai đã viết:Nhất Nguyệt không hẳn chỉ về mắt đâu, chỉ về cả cung cha mẹ , đời sông gia đình, bộ riêu đà kỵ cũng dễ bị cận lắm , cung thân của hầu hết các lá này đều cư phúc nhỉ ?

Bạn này nói khá đúng vì nhật nguyệt mang rất nhiều ý nghĩa, thế người ta mới nói, những ls mà nhật nguyệt đều vượng và không bị phá cách thì đều được xem là từ trung bình trở lên.

Ls của mình tuy cách cục khá nhưng nhật nguyệt lạc hãm, nằm trog thế tang tuế điếu, găp phải ám tinh và sát tinh, cung điền vs cung tật cũng xấu nên mình thường bi quan, hay suy nghĩ tiêu cực làm đầu óc căng thẳng, cuộc sống gia đình cũng tẻ nhạt, nhàm chán vì mình luôn cảm thấy cô đơn khi không ai hiểu mình. :(

ls:
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi phuongdungleo vào lúc 10:42, 10/06/14 với 1 lần sửa.
Đầu trang

phuongdungleo
Tứ đẳng
Tứ đẳng

vanphuong đã viết:ls của mình thì nhật nguyệt đều vượng nhưng sao lại cân tận 8diot
Hình ảnh
Ls bạn này tuy nhật nguyệt vượng nhưng đều bị tuần triệt, kể là gần như hãm, mệnh thân tật lại ôm đủ kình diêu đà kị khốc hư nên cận.
Đầu trang

Antares
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Antares »

https://lyso.vn/lasotuvi/2/011510 ... ntares.jpg" target="_blank

Lá số của mình cũng nhật hợi nguyệt mão hãm. Mình cận từ hồi 9 tuổi, nhưng độ cận trung bình (5 diot) mà duy trì như vậy chứ không tăng. Nghe người khác bảo thần mắt khó dó xét, sâu (và đáng sợ với một số người), khi bực dọc/ chăm chú thì lạnh lẽo, cô độc.

Mình nhìn cuộc sống khá bi quan, thường nghi ngờ, nhưng trực giác, nhận xét về người xung quanh tốt, và đúng (thế nên mới bi quan?).

Rất mê nghiên cứu khoa học, và đọc sách (nhất là khi còn nhỏ có rất nhiều thời gian thì gần như lúc nào cũng sống trong sách), viết lách thì cũng tạm được.
Đầu trang

konic
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi konic »

Hình ảnh
Khong cận nhé :D...
Đầu trang

phuongdungleo
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Ngồi nghĩ lại chuyện xưa thì thấy sao cái số mình nó khắc hãm ba mẹ thế không biết. Hồi mình sắp sinh thì ba mình còn đang đi bỏ pháo, tình cờ ông ấy gặp một bà bạn hàng, bà này chỉ tò mò hỏi ba mình về chuyện con đầu lòng thì ông khoe rằng sắp có đứa con gái đầu tuổi quý dậu rồi chị.
Như có sự linh cảm, bà này lại hỏi thêm cả tuổi ba mẹ mình. Ba mình Quý Mão, mẹ mình Bính Ngọ, xong rồi thì bà lắc đầu nguầy nguậy bảo nếu không muốn làm ăn lụi bại thì tốt nhất nên đem cho đi. Đương nhiên ba mình không cho, nhưng mà quả thật sinh mình ra thì chỉ vài tháng sau là ba bị bắt pháo suýt phải ở tù. Bao nhiêu vàng bạc đồ cưới của hồi môn mẹ phải đem bán hết để chuộc ba mình ra và để tiêu xài, haiz.
Cả gia đình mình khổ sở chật vật cho đến khi em mình ra đời, em mình tuổi Giáp Tuất, xét thấy có vẻ đỡ xung khắc với ba mẹ hơn. Riêng bản thân mình cũng tự cảm nhận, cung phụ mẫu ls mình khá xấu kết hợp với bộ âm dương lạc hãm nhất là thái dương, thảo nào ba mình phải chịu thiệt... :(
Hình ảnh[/quote]
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

nàng ưi , nàng đi đâu vậy , nhớ nàng quá , ta bị ăn hiếp nàg ơi
Đầu trang

Đầu to
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Đầu to »

Hóa ra là người quen :D Dạo này chắc trình em lên rồi? Xem hộ chị xem có gì khai thác được nữa hông nhé :P

Hình ảnh
Đầu trang

dangtrungdung
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dangtrungdung »

Bạn nào xem giúp mình với sao long đong lật đật mãi thế này 36 mùa xuân rồi mà chưa có gì cả ^_^

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: diep.le11
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”