Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Gửi bài gửi bởi Vô.Niệm »

Khi có thời gian, mình sẽ lấy file 1080p nén nó xuống và sẽ thử tự encode xem sao (cũng sẽ tách âm thanh từ các file khác ra để cài vào trong quá trình encode vì file 1080p mình tải xuống ko có âm thanh). Tự encode video file rất mất thời gian vì mình phải tự cài đặt các parameters thay vì để phần mềm (như AVStoDVD hay DVDFlick làm) nên mình để khi nào có chút thời gian mới làm dc (mình ko biết khi nào nữa). Tự cài thì video ra sẽ có chất lượng hơn (dĩ nhiên), nhưng dùng phần mềm tiện hơn do ko mất thời gian như thế .

Nếu bạn dùng same source file với mình, same encoding software, same burning software mà chất lượng DVD bạn làm ra lại bị vỡ hạt như thế thì mình sẽ suy nghĩ xem là vì sao!????

Bạn có thể post encoding log của AVStoDVD cho mình xem dc ko?? Bạn có thử encode sử dụng DVDFlick chưa!? Nếu rồi, kết quả ra sao!?
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cả 2 DVD mình đã sử dụng AVStoDVD và DVDFlick để làm ra dĩa xem trên TV đều ko có bị vỡ hạt . Mình bỏ thời gian ra giúp bạn tìm ra vấn đề là nơi đâu do vì mình muốn các Phật sự sau của bạn khi sử dụng tài liệu từ Youtube file để làm ra DVD sẽ dc viên mãn hơn. Mình tài hèn, sức mọn, kiến thức ít ỏi, nhưng mình có lòng nhiệt tâm giúp cho Phật sự của bạn cùng đạo tràng dc viên mãn (trong khả năng hạn hẹp). Vi tính hoặc điện tử ko phải là chuyên ngành của mình, nhưng mình sẽ sẵn sàng động não để tìm hiểu tận gốc vấn đề (nếu có thể) để giúp bạn .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tuanbkhn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tuanbkhn »

Vô.Niệm đã viết:Khi có thời gian, mình sẽ lấy file 1080p nén nó xuống và sẽ thử tự encode xem sao (cũng sẽ tách âm thanh từ các file khác ra để cài vào trong quá trình encode vì file 1080p mình tải xuống ko có âm thanh). Tự encode video file rất mất thời gian vì mình phải tự cài đặt các parameters thay vì để phần mềm (như AVStoDVD hay DVDFlick làm) nên mình để khi nào có chút thời gian mới làm dc (mình ko biết khi nào nữa). Tự cài thì video ra sẽ có chất lượng hơn (dĩ nhiên), nhưng dùng phần mềm tiện hơn do ko mất thời gian như thế .

Nếu bạn dùng same source file với mình, same encoding software, same burning software mà chất lượng DVD bạn làm ra lại bị vỡ hạt như thế thì mình sẽ suy nghĩ xem là vì sao!????

Bạn có thể post encoding log của AVStoDVD cho mình xem dc ko?? Bạn có thử encode sử dụng DVDFlick chưa!? Nếu rồi, kết quả ra sao!?
A Di Đà Phật _()_
Sorry bạn , ngày hôm nay mình bận chạy ra ngoài kiếm ăn nên tối mới trả lời bạn đc, cái endcoding log cua AVS thì do lần trước mình ko save nên nó chạy mất tiêu rồi. Tối nay mình sẽ encoding thử bằng DVD Flick, và sao lại bằng IMGBURN xem sao. Ko phải chuyên môn IT nhưng bạn trình bầy professionally quá, đúng là đc Phật gia trì nên cái ji cũng giỏi :D.

Để mình thử làm lại bằng các loại phần mềm bạn đưa 1 lượt xem kết quả ra sao rồi báo cáo lại cho bạn sau nhé.
Thanks bạn nhiều.
P/s mà sao dạo này viết bài trong diễn đàn bị lỗi gì mà gõ chữ bị delay thế nhỉ, cứ giật giật
Đầu trang

heylucky
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi heylucky »

Vô.Niệm đã viết: CHuỗi gỗ ấy khá đơn sơ. Đó là những chuỗi đầu tay của chị đó . Em thích là chị vui rồi :)
Không đơn sơ đâu. Nó đẹp và khéo thật ý. Em treo nó trước tường chỗ bàn em học :D
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

[quote=tuanbkhn]A Di Đà Phật _()_
Sorry bạn , ngày hôm nay mình bận chạy ra ngoài kiếm ăn nên tối mới trả lời bạn đc, cái endcoding log cua AVS thì do lần trước mình ko save nên nó chạy mất tiêu rồi. Tối nay mình sẽ encoding thử bằng DVD Flick, và sao lại bằng IMGBURN xem sao. Ko phải chuyên môn IT nhưng bạn trình bầy professionally quá, đúng là đc Phật gia trì nên cái ji cũng giỏi :D.

Để mình thử làm lại bằng các loại phần mềm bạn đưa 1 lượt xem kết quả ra sao rồi báo cáo lại cho bạn sau nhé.
Thanks bạn nhiều.
P/s mà sao dạo này viết bài trong diễn đàn bị lỗi gì mà gõ chữ bị delay thế nhỉ, cứ giật giật[/quote]

Chào bạn Hiền:

Mình kiến thức rất hạn chế, nhưng có lòng chân thành muốn giúp các Phật sự của bạn cùng của các vị Phật tử khác dc thành tựu (trong khả năng vô cùng hạn hẹp của mình) nên có lẽ vì lòng chân thành đó và lòng chân thành muốn làm Phật sự của bạn (và của các vị Phật tử khác) nên thực ra, đó là vì chính lòng chân thành của bạn mà mọi việc như vậy đó thôi. Các vị Phật tử khác cũng đã nói với mình như bạn nói vậy, nhưng thực ra, sự thành tựu của họ là ở chính lòng chân thành của họ, còn mình chỉ là 1 người dọn dẹp đường cho các vị ấy đi thôi (mà khả năng lại hạn hẹp nữa).

Bạn hãy cố gắng lên nhé . Việc bạn mơ thấy Ngài Tịnh Không là bạn có khả năng cảm ứng bất khả tư nghì đó . Trong các Phật sự, lòng chân thành của bạn là tất cả . 1 khi bạn chân thành mà làm thì 10 phương chư Phật gia hộ cho bạn .

Chúc bạn mọi Phật sự dc viên thành nhé . Đạo tràng của bạn rất may mắn có dc bạn là người hộ pháp đắc lực .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tuanbkhn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tuanbkhn »

Vô.Niệm đã viết: Chào bạn Hiền:

Mình kiến thức rất hạn chế, nhưng có lòng chân thành muốn giúp các Phật sự của bạn cùng của các vị Phật tử khác dc thành tựu (trong khả năng vô cùng hạn hẹp của mình) nên có lẽ vì lòng chân thành đó và lòng chân thành muốn làm Phật sự của bạn (và của các vị Phật tử khác) nên thực ra, đó là vì chính lòng chân thành của bạn mà mọi việc như vậy đó thôi. Các vị Phật tử khác cũng đã nói với mình như bạn nói vậy, nhưng thực ra, sự thành tựu của họ là ở chính lòng chân thành của họ, còn mình chỉ là 1 người dọn dẹp đường cho các vị ấy đi thôi (mà khả năng lại hạn hẹp nữa).

Bạn hãy cố gắng lên nhé . Việc bạn mơ thấy Ngài Tịnh Không là bạn có khả năng cảm ứng bất khả tư nghì đó . Trong các Phật sự, lòng chân thành của bạn là tất cả . 1 khi bạn chân thành mà làm thì 10 phương chư Phật gia hộ cho bạn .

Chúc bạn mọi Phật sự dc viên thành nhé . Đạo tràng của bạn rất may mắn có dc bạn là người hộ pháp đắc lực .
@ Bạn N,

Ban khen ngợi nhiều quá làm mình thấy xấu hổ quá, mình có làm được ji nhiều đâu, đang định tích chút " Âm Đức" mà đc khen nhiều quá( so với sự thật) thế này thì tiêu hết sạch rùi còn đâu.... :P Khối lượng công việc Phật Sự của mình so với bạn chắc là ko bằng một phần trăm của bạn đâu.
Mình đã thử dùng DVDFlick và Imgburn làm lại 1 lần rồi, kết quả chất lg video rất tốt, vậy mình quyết định từ giờ sẽ dùng cách này để sao đĩa DVD từ mp4. Bạn ko cần mất công nghiên cứu thêm ji nữa đâu bạn. Dành thời gian để làm những Phật sự khác cho các bác Phật tử bên đó, và còn thời gian Niệm Phật, tu hành nữa.

Một lần nữa xin cảm ơn bạn nhiều vì đã giúp mình trong Phật sự lần này. Lần sau có việc gì liên quan đến kĩ thuật máy tính, đúc tượng, làm tràng hạt, xây Chùa, đúc chuông vv.. và vv.. mình lại làm phiền bạn nhé :D

A Di Đà Phật _()_
Đầu trang

gold
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gold »

Chào chị Niêm bé bỏng đáng yêu dễ thương Hình ảnh !
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@ Bạn TuanBKHN:

Ồ, hay quá! Bạn làm được rồi thì tốt rồi :) Glad to know, bạn .
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@ Gold em:

Cái gì mà chị Niệm "bé bỏng" thế bé!? haha Chị hông có lùn đâu nên không có bé lắm đâu :D
Em khỏe không?
Đầu trang

Amazing
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Amazing »

chào chị niệm trìu mến :)) :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”