Nghiệm Lý Hạn Không Kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
shinla
Chính thức
Chính thức

TL: Nghiệm Lý Hạn Không Kiếp

Gửi bài gửi bởi shinla »

nam2610 đã viết:@shinla: e chỉ nghiệm lý mấy cái thôi. a lập pic nhờ mọi người xem cho. còn e chưa biết e hỏi a đúng hay sai e ko dám nói bừa. e chỉ hỏi bố anh từ đầu hạn này của a đến bây h thôi nhé. ngoài bệnh tật những thứ khác thì sao?
Hạn anh đang ở cung Phúc hả em, anh cũng không hiểu gì mấy. Đầu tháng 7 ngồi chờ WC nên lên mạng táy máy tí thôi, bố anh thì mấy năm nay chỉ đau lưng nó hành thôi, ông hay bất mãn với mấy thứ trên ti vi như là lương hưu, rồi tham nhũng kiểu Vinashin thôi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nam2610
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nam2610 »

hạn trong 4 năm trở lại đây có gì ko? bố a bao tuổi rồi về hưu chưa?
Đầu trang

shinla
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi shinla »

nam2610 đã viết:hạn trong 4 năm trở lại đây có gì ko? bố a bao tuổi rồi về hưu chưa?
Bình lặng em ạ, như anh nói đấy chỉ có công việc không hợp ý hay phải thay đổi, chưa ổn định. năm 2013 mới xây nhà.
Bố anh bộ đội về hưu rồi sinh năm 1956 năm nay 59 tuổi rồi
Đầu trang

SENVANGMUAHA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi SENVANGMUAHA »

Ungdung132 đã viết: @SenVang: Năm nay bạn 27t, đáng ra phải bị từ năm ngoái cơ, có lẽ năm nay tiểu hạn xung và thái tuế tam hơp nên kích động mạnh hơn.
Tháng 4 xảy ra chuyện ở cung Điền ứng với Nguyệt hạn. Kiếp ở Dần ứng với tượng bất Nhân, bất Lễ và bất Tín thì đều thể hiện qua hành động tranh đoạt nhà cửa của hàng xóm cả, nhất là năm nay cung này phạm bạch Hổ thì không biết có phải khu vực tranh chấp phía Phải nhà và là khu vườn không?
Xự việc đang được đẩy mạnh xử lý trong tháng này đi kèm với giấy tờ khá là lôi thôi?
Đúng rồi bạn ạ , chính là mảnh vườn bên phải của nhà mình , đúng là họ hành động bất Nhân, bất Lễ và bất Tín thật . Suốt mấy chục năm gia đình mình coi họ như người thân trong nhà . haizz .
Hết tuần này nhà mình sẽ đưa đơn lên cơ quan cao hơn để xử lý , mình thắc mắc là không biết khả năng thắng là bao nhiêu ? khi các cơ quan nhà nước thì cứ thoái thác trách nhiệm , còn bọn ăn cướp lại chơi kiểu giang hồ . Bạn nghiệm giúp mình nếu thắng được thì mình theo đến cùng luôn , còn không thắng nổi thì bây giờ mình biếu không nó cho yên ổn , mắc công cuối cùng lại thua bọn nó thì vừa mất đất vừa mất thêm tiền kiện tụng .
Bấy lâu nay con không kiếp đó hành mình nhiều lắm í , năm nào cũng xảy ra chuyện . Không biết đại vận mới nằm ngay nó có sống sót nổi không ?
Đầu trang

heaven.dream
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi heaven.dream »

KK ở tam hợp chiếu về có được tính không?
Đầu trang

Ungdung132
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Ungdung132 »

@heaven.dream. Được bạn ạ, tuy nhiên tam hợp có lúc nó sẽ xảy ra có lúc không . Nếu hạn của bạn có Tuần Triệt nữa thì càng hạn chế tác động xuống mức thấp .
SENVANGMUAHA đã viết:
Ungdung132 đã viết: @SenVang: Năm nay bạn 27t, đáng ra phải bị từ năm ngoái cơ, có lẽ năm nay tiểu hạn xung và thái tuế tam hơp nên kích động mạnh hơn.
Tháng 4 xảy ra chuyện ở cung Điền ứng với Nguyệt hạn. Kiếp ở Dần ứng với tượng bất Nhân, bất Lễ và bất Tín thì đều thể hiện qua hành động tranh đoạt nhà cửa của hàng xóm cả, nhất là năm nay cung này phạm bạch Hổ thì không biết có phải khu vực tranh chấp phía Phải nhà và là khu vườn không?
Xự việc đang được đẩy mạnh xử lý trong tháng này đi kèm với giấy tờ khá là lôi thôi?
Đúng rồi bạn ạ , chính là mảnh vườn bên phải của nhà mình , đúng là họ hành động bất Nhân, bất Lễ và bất Tín thật . Suốt mấy chục năm gia đình mình coi họ như người thân trong nhà . haizz .
Hết tuần này nhà mình sẽ đưa đơn lên cơ quan cao hơn để xử lý , mình thắc mắc là không biết khả năng thắng là bao nhiêu ? khi các cơ quan nhà nước thì cứ thoái thác trách nhiệm , còn bọn ăn cướp lại chơi kiểu giang hồ . Bạn nghiệm giúp mình nếu thắng được thì mình theo đến cùng luôn , còn không thắng nổi thì bây giờ mình biếu không nó cho yên ổn , mắc công cuối cùng lại thua bọn nó thì vừa mất đất vừa mất thêm tiền kiện tụng .
Bấy lâu nay con không kiếp đó hành mình nhiều lắm í , năm nào cũng xảy ra chuyện . Không biết đại vận mới nằm ngay nó có sống sót nổi không ?
Mình thấy tháng 9 âm sau khi vượt một vài rắc rối thì sẽ xử lý được về mặt giấy tờ, nhưng khôn thể triệt để được, họ vẫn sẽ tìm cách khác . Nói chung chuyện phong thủy chắc nên xử lý bằng phong thủy. SENVANG thử chụp lại khu nhà và địa thế chung quanh, đo hướng rồi gửi thầy phong thủy nào uy tín xem có gì lạ ở đó khổng
Đầu trang

greenfrog
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi greenfrog »

@Ungdung132: vậy hạn kk ở cung vcd thì sao anh? Năm sau em có lưu dv và đại hạn vào cung vcd có kk mà em mệnh kim nữa @.@, chắc lãnh đủ wa :( . 2 năm nay thấy cũng khá nhiều chuyện rắc rối nên ko hiểu năm sau có bị j ko hix hix

https://lyso.vn/lasotuvi/KO89IMVU.jpg" target="_blank
Đầu trang

linh196x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi linh196x »

Ungdung132 đã viết:Nhằm hiểu rõ hơn về tác họa của Không Kếp và cách chế giải chúng,. Nay Ungdung xin mở topic mời các bạn gần xa đã trải qua hạn Không Kiếp cho đồi lời nghiệm lý về những sự việc đã gặp phải. Lưu ý đây không phải là topic luận giải nhé các ban.
Nhân tiện giới thiệu bạn bè gần xa hai tấm card về Không Kiếp do bên mình làm
https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/ ... 7655_n.jpg" target="_blank
https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/ ... 3838_n.jpg" target="_blank
Chào Ungdung132 , xin cung cấp cho bạn LS đang trong ĐH Không Kiếp , Qủa là 1 đại vận mệt mỏi cả về tinh thần lẫn vật chất đối với người mệnh kim , lưu ý tiền bạc ko phải là ko có nhưng lúc được lúc mất và mất khá nhiều , tổng kết đến thời điểm hiện tại thì nếu ko phải là tài sản cố định mà giữ tiền thì có tăng về mặt số lượng nhưng vẫn ít giá trị hơn đại vận trước rất nhiều
17 h 30 ngày 3/2/1964 dương lịch nữ
(do tôi vào LSTV để lấy mã số mãi ko được)
đặc biệt khởi nguồn chung chạ bắt đầu từ năm 2009 với vợ chồng em trai chồng , mới thấy tác hoạ khủng khiếp của Không Kiếp : Tráo trở , thủ đoạn , điêu toa , lật lọng , ...
làm cho tính chất trung thực , nhân hậu ... của Cơ Lương gặp Thiên không thành ra chán chường , bất lực ...với sự đời , có những lúc còn muốn bỏ lại tất cả để vào chùa đi tu
Đầu trang

nttloan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nttloan »

Chào bạn Ungdung132 và nam2610.

Thực ra mình chưa vào đại vận không kiếp, nó rơi vào đại vận sắp tới của mình 36-45. Nhưng cho mình hỏi được không bạn, mình mệnh Kim mà KK lại hỏa mình nghĩ là sẽ ảnh hưởng rất nặng, lại rơi và đại hạn tử tức, may cho mình là có tuần che chắn và KK lại ở Hợi thuộc Thủy nên theo nhiều người thì KK tác quái được nhiều và ít ảnh hưởng đến các cung khác. Mình nghĩ vậy có đúng không và nó sẽ tác động thế nào đến cung tử tức của mình. Mình thân mệnh đồng cung VCD đã khá là yếu rồi có qua khỏi được đại vận này không.

Hình ảnh

Mong tin 2 bạn.
Đầu trang

Phuong2345
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phuong2345 »

linh196x đã viết:đặc biệt khởi nguồn chung chạ bắt đầu từ năm 2009 với vợ chồng em trai chồng , mới thấy tác hoạ khủng khiếp của Không Kiếp : Tráo trở , thủ đoạn , điêu toa , lật lọng , ...
làm cho tính chất trung thực , nhân hậu ... của Cơ Lương gặp Thiên không thành ra chán chường , bất lực ...với sự đời , có những lúc còn muốn bỏ lại tất cả để vào chùa đi tu
Đồng cảm với cô. Xin tặng cô một bài thơ:

Thiền tâm nhất nhậm nga my đố,
Phật thuyết nguyên lai oán thị thân.
Vũ lạp yên thoa quy khứ dã,
Dữ nhân vô ái diệc vô sân.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”