Chữ ký luận giải

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
toothpaster
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Chữ ký luận giải

Gửi bài gửi bởi toothpaster »

ninhbinh91 đã viết:Bác nào xem hộ em với
Ngày sinh: 21/12/1991 (DL)
giờ sinh: 12h20' trưa
Công việc hiện tại: Thất nghiệp, ở nhà ôn thi công chức.
Dự định tương lai: mong muốn 1 công việc ổn định lâu dài.

Đây là chữ kí trước đây em hay dùng
[img]http://[/img]
Hình ảnh

Bây giờ đang đổi sang kiểu này:
Hình ảnh

Mong được luận giải và cho lời khuyên!
Em xin cảm ơn!

Chữ này tốt hơn chị à. Nhưng chị để thoáng nét bút ra, đừng gần nhau quá, như thế mọi việc sẽ thuận hơn.
Đầu trang

ninhbinh91
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ninhbinh91 »

toothpaster đã viết:

Đây là chữ kí trước đây em hay dùng
[img]http://[/img]
Hình ảnh

Bây giờ đang đổi sang kiểu này:
Hình ảnh

Mong được luận giải và cho lời khuyên!
Em xin cảm ơn!

Chữ này tốt hơn chị à. Nhưng chị để thoáng nét bút ra, đừng gần nhau quá, như thế mọi việc sẽ thuận hơn.
phiền bạn luận giải về chữ kí của mình, nó nói lên điều gì không?
Đầu trang

toothpaster
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ninhbinh91 đã viết:
toothpaster đã viết:

phiền bạn luận giải về chữ kí của mình, nó nói lên điều gì không?

1. Chữ ký chị cho thấy chị là người sẽ tự thân khởi nghiệp. Chị có tính cách nhanh nhẹn, hoạt bát, đôi khi hơi khó tính. Có tính quyết đoán là nhiều khi mạnh mẽ.
2. Chuyện tình cảm nhiều lúc gặp trục trặc, nhiều khi chị cứng đầu quá nên người ta cũng "lép vế".
3. Về già chị sẽ có lộc dồi dào. Có con trai ngoan và hiếu thảo.
Đầu trang

ninhbinh91
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ninhbinh91 »

toothpaster đã viết: 1. Chữ ký chị cho thấy chị là người sẽ tự thân khởi nghiệp. Chị có tính cách nhanh nhẹn, hoạt bát, đôi khi hơi khó tính. Có tính quyết đoán là nhiều khi mạnh mẽ.
2. Chuyện tình cảm nhiều lúc gặp trục trặc, nhiều khi chị cứng đầu quá nên người ta cũng "lép vế".
3. Về già chị sẽ có lộc dồi dào. Có con trai ngoan và hiếu thảo.
Cảm ơn bạn! Vậy là mình có thêm động lực để startup mặc dù bây giờ nguồn lực chưa đủ chưa dám làm gì, thôi tích lũy thêm đã :D
Đầu trang

oanhvt
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi oanhvt »

toothpaster đã viết:
oanhvt đã viết:Chào bạn toothpaster,

Rất mong được bạn xem giúp chữ ký này.
1. Sinh ngày 16/06/1987 âm lịch (giờ Mão)
2. Công việc hiện tại: Nhân viên kinh doanh - công ty vận tải
3. Dự định tương lai: muốn thử sức với công việc liên quan đến pháp luật kinh tế ở doanh nghiệp (bộ phận pháp chế)
4. Bạn xem giúp xem chữ ký này có cần thay đổi gì để tốt hơn không nhé, đặc biệt là liên quan đến công danh, hiện tại đang đì đẹt quá :(. Nếu được thì xem bạn xem giúp đường vợ con với. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Anh post lại ảnh khác cho em được không? Ảnh này mờ quá, mắt em kèm nhèm nhìn không rõ gì cả ;)
Mình gửi lại nhé, hi vọng là dễ nhìn hơn, bạn xem giúp mình với.
Tập tin đính kèm
2014-08-29 13.09.24.jpg
2014-08-29 13.09.24.jpg (56.83 KiB) Đã xem 2006 lần
Đầu trang

toothpaster
Nhất đẳng
Nhất đẳng

oanhvt đã viết:
toothpaster đã viết:
oanhvt đã viết:Chào bạn toothpaster,

Rất mong được bạn xem giúp chữ ký này.
1. Sinh ngày 16/06/1987 âm lịch (giờ Mão)
2. Công việc hiện tại: Nhân viên kinh doanh - công ty vận tải
3. Dự định tương lai: muốn thử sức với công việc liên quan đến pháp luật kinh tế ở doanh nghiệp (bộ phận pháp chế)
4. Bạn xem giúp xem chữ ký này có cần thay đổi gì để tốt hơn không nhé, đặc biệt là liên quan đến công danh, hiện tại đang đì đẹt quá :(. Nếu được thì xem bạn xem giúp đường vợ con với. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Anh post lại ảnh khác cho em được không? Ảnh này mờ quá, mắt em kèm nhèm nhìn không rõ gì cả ;)
Mình gửi lại nhé, hi vọng là dễ nhìn hơn, bạn xem giúp mình với.

Ok, lần này rõ hơn nhiều rồi, để xem em có duyên "xem" cho anh không nhé!

1. Anh sinh ra trong gia đình có gia giáo, mặc dù đời sống vật chất không dư dả gì. Em nghĩ bố anh gia trưởng, nhưng là trụ cột gánh vác toàn bộ gia đình, cũng là hình mẫu mà các con của ông, trong đó có anh noi theo về tính chịu khó và là điểm tựa.
2. Anh vào đời lập nghiệp bằng sự tự thân, có gặp đổ vỡ trong tình cảm. Từ đó cũng là bước ngoặt cho anh phấn đấu tập trung cho sự nghiệp của bản thân. Anh có nghị lực hơn người ở chỗ đã thích thì sẽ làm, đã làm thì sẽ cố đến tận cùng thì thôi. Anh học không phải quá giỏi giang, nhưng được cái cần cù chịu khó, mai này làm nên sự nghiệp cũng nhờ tính cách này. Tuy nhiên có lẽ cũng vì thế mà anh bị sa đà nhiều vào phát triển sự nghiệp mà chuyện tình duyên muộn màng. Anh có thể thăng tiến nhanh sự nghiệp, nhưng tình cảm hay gặp trắc trở.
3. Em nghĩ anh sẽ có con trai, và cậu này giống anh nhiều phần tính cách, rất có hiếu và có chí.

Chẳng hay đúng sai bao phần, mong anh hồi đáp!
Đầu trang

toothpaster
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thêm nữa, anh có tham vọng cao, nhưng nhiều khi thời cơ chưa đến thì cũng chưa thực hiện được. Cái nền phải chắc thì cái ngọn mới vững được. Anh đừng để chữ ký leo dốc quá, dưới chân chữ ký nên có một nét gạch làm đệm nhé anh!
Đầu trang

oanhvt
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi oanhvt »

toothpaster đã viết:

Ok, lần này rõ hơn nhiều rồi, để xem em có duyên "xem" cho anh không nhé!

1. Anh sinh ra trong gia đình có gia giáo, mặc dù đời sống vật chất không dư dả gì. Em nghĩ bố anh gia trưởng, nhưng là trụ cột gánh vác toàn bộ gia đình, cũng là hình mẫu mà các con của ông, trong đó có anh noi theo về tính chịu khó và là điểm tựa.
2. Anh vào đời lập nghiệp bằng sự tự thân, có gặp đổ vỡ trong tình cảm. Từ đó cũng là bước ngoặt cho anh phấn đấu tập trung cho sự nghiệp của bản thân. Anh có nghị lực hơn người ở chỗ đã thích thì sẽ làm, đã làm thì sẽ cố đến tận cùng thì thôi. Anh học không phải quá giỏi giang, nhưng được cái cần cù chịu khó, mai này làm nên sự nghiệp cũng nhờ tính cách này. Tuy nhiên có lẽ cũng vì thế mà anh bị sa đà nhiều vào phát triển sự nghiệp mà chuyện tình duyên muộn màng. Anh có thể thăng tiến nhanh sự nghiệp, nhưng tình cảm hay gặp trắc trở.
3. Em nghĩ anh sẽ có con trai, và cậu này giống anh nhiều phần tính cách, rất có hiếu và có chí.
4. Thêm nữa, anh có tham vọng cao, nhưng nhiều khi thời cơ chưa đến thì cũng chưa thực hiện được. Cái nền phải chắc thì cái ngọn mới vững được. Anh đừng để chữ ký leo dốc quá, dưới chân chữ ký nên có một nét gạch làm đệm nhé anh!

Chẳng hay đúng sai bao phần, mong anh hồi đáp!
Cảm ơn bạn đã xem giúp, mình xin hồi đáp từng điểm một như sau nhé:
1- Đúng, bố mình gia trưởng, và cũng chính vì thế mà mình không bị hư hỏng và được như hôm nay.
2- Đúng ở điểm mình gặp đổ vỡ trong tình cảm ở thời điểm mình bước chân vào lập nghiệp và chính vì điều này làm động lực cho mình quên đi chuyện tình cảm và tập trung vào công việc. Tuy nhiên mình không hẳn là tự thân mà đều có sự giúp đỡ từ người thân. Tính mình đúng là thích là phải làm bằng được. Mình lập gia đình cuối năm 2013 (27 tuổi âm), không biết có bị coi là muộn ko?
3- Sẽ hồi đáp sau vì hiện tại mình vẫn đang mong có con đây
4- Hiện tại mình đang có rất nhiều tham vọng nhưng đúng là thời cơ chưa đến nên nhiều khi đau đầu quá.
Theo bạn thì mình nên giảm độ dốc của chữ ký xuống và có nét gạch làm đệm, nghĩa là gạch theo đường chân của chữ ký đúng không?

Một lần nữa cảm ơn bạn, chúc bạn có một kỳ nghĩ lễ vui vẻ!
Đầu trang

toothpaster
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cảm ơn anh hồi đáp nhé. Em thấy độ dốc chữ ký nên vừa phải, để cho mọi sự đừng chèn ép đè nén lên nhau quá. Nét gạch chân sẽ làm cái "nền" cho chữ ký thêm vững ;)
Chúc anh có kỳ nghỉ lễ vui vẻ nhé!
Đầu trang

PhongDuy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhongDuy »

Chị ơi xem chữ kí dùm em nghen,em muốn hỏi về sự nghiệp cong danh,lận đận ghê nhưng giờ cũng khoẻ hơn rồi.
1.Em sinh ;14-3-1993 ,7h15p sáng dương lịch
2.hiện em đang chuẩn bị học đh,em bỏ mấy năm rồi
3.em sẽ học luật,đi làm một thời gian lấy kn,học cái hay của người kinh doanh và luật, có tiền sẽ bắt đầu làm ăn,biết luật rồi sẽ cứng hơn với người làm kinh doanh mà không biêt luật.
4.Em muốn hỏi,chữ kí nv có tốt và hợp cho ngành nghề cũng như tương lai có khá không chị.
Em cảm ơn chị :x :x
http://up.ssc.vn/images/782IMG_20140820_032233.jpg" target="_blank
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”