Xem nhanh số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vudaithang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Xem nhanh số tử vi

Gửi bài gửi bởi vudaithang »

vudaithang đã viết:Hình ảnh
mong bác cho xin ý kiến về lá số này....thank
chờ lâu quá e mạn phép post lại mong bác cho ý kiến ....
Đầu trang

dinhhue
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dinhhue »

https://lyso.vn/lasotuvi/2/100024011994/1/dinhhue" target="_blank
nho chu xem gium chau cung phu va cung phu mau voi a ^^
*chuc chu luon manh khoe a*
Đầu trang

lequangtct
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi lequangtct »

Chào bạn steppegreen! Tôi đã xem qua cho bạn. Số âm dương nghịch lý cũng không hay lắm đâu bạn,vào đời thường không mấy thuận lợi. Nếu được âm dương thuận lý thì hay hơn. Ngó qua cung mệnh thân thì mệnh thân đồng cung tại cung Tỵ có 2 chính tinh là Vũ khúc và Phá quân ở thế hãm, có nhiều hung sát tinh như địa không, địa kiếp, thiên không, kiếp sát, lưu hà... Tuy có Lộc tồn tại thân mệnh, nhưng cũng khó được hưởng bởi không kiếp nó phá hỏng, cuối cùng thì cũng nước lã ra sông. Nhưng tam hợp mệnh thân so với tam hợp tuổi của bạn thì bạn được thế sinh nhập nên thường cũng đỡ vất vả, có khi lại có lợi lộc từ khách quan đưa đến cho mình.
Tuy nhiên hung sát tinh đắc địa thì làm ăn khi lên khi xuống khá thăng trầm. Cũng có lúc làm ăn được vào cầu mát mặt, thành công bất ngờ nhưng rồi phá tán cũng nhanh. Sách xưa có câu "Hung sát đắc địa phát dã như lôi".
Nếu nói như Xuân Diệu: Thà một phút huy hoàng rồi chợt tối, thì với trường hợp của bạn cũng là đáng mừng, đời có lúc lên voi xuống chó, theo ngôn ngữ ngày nay là "lên bờ xuống ruộng" khi nào số nó cho lên bờ thì được mát mặt, còn khi nó bảo xuống ruộng thì phaỉ chân lấm tay bùn là lẽ đương nhiên. Thiếu dương Thiên không lại có đào hoa hội hợp thì cũng có khá nhiều em út, nhưng tình cảm thường không lâu bền, sự nghiệp làm ăn có khi lưng trời gãy cánh.
Nhớ câu:
Hãng Võ anh hùng mạng ngộ Thiên không nhi táng quốc.
Thạch Sùng hào phú vận phùng Địa kiếp dĩ vong gia.
Đối với những người có Thiếu dương Thiên không tại mệnh thì thường được tứ đức đi kèm (Nguyệt đức, long đức, Thiên đức, Phúc đức) để khuyên nhủ hãy nên cẩn thận và làm ăn nên theo con đường chính đạo, theo ý nghĩa của chữ Phúc Đức, nếu cứ cố đấm ăn xôi bất chấp tất cả thì sẽ có lúc Thiên không ra tay thì Không lại hoàn Không, đến lúc đó dẫu có hối cũng không kịp.
Cung Tài có Tả Hữu Khôi KHoa là tốt song chưa được đắc vị, hơn nữa lại bị Triệt, nên cái tốt sẽ bị chiết giảm. Cung Quan tuy có Hoá lộc cùng Tài Thọ nhưng trongTứ trụ của bạn không có Quan kim, thân mệnh không kiếp phá, nên số không hợp với đường quan chức. Muốn được làm quan thì trong tứ trụ cần phải có Quan, ấn. Bạn là người có hung tinh đắc địa nên sự nghiệp làm ăn cũng sẽ có lúc thành công nhưng như trên đã nói là thường không bền. Tứ trụ thiếu Kim cho thấy bạn không thuộc tuýp người mạnh mẽ, hay có ý chí kiên cường, mà ngược lại là người thường không quyết đoán, với những người thiếu hành Kim thì xương khớp thường nhức mỏi, dễ bị các bệnh về đường hô hấp, phổi, phế quản. Nhưng cũng may là ở cung Tật ách của bạn có Triệt, nên dẫu có đau ốm, nhức mỏi thì rồi cũng qua được, hoặc là chống cự được với hoàn cảnh.
Sách dạy rằng: Triệt Tuần đóng ở ách cung, Bệnh gặp cũng khỏi Hạn phùng cũng qua. Đó cũng là một điều may mắn về đường sức khoẻ, nó như là một trạm Barie ngăn chặn bệnh tật và hoạn nạn cho bạn vậy.
Với người sát phá tham liêm thường có đầu óc tính toán hợp với nghề kinh doanh, công việc làm ăn lăn lộn ở chốn thương trường càng thêm năng động, nếu có thất bại thì cứ coi Thất bại là mẹ của thành công, là học phí mình phải trả để sau được trưởng thành, là cuộc đời muốn thử thách mình, cho mình nếm trải mùi đời để biết thế nào là chua cay mặn ngọt, thiết nghĩ đó cũng không phải là điều vô ích. Số bạn có cung Phúc đức khá sáng, có Thiên phủ, Thiên Việt, Thanh long... cho biết tổ tiên giòng dõi trước đây cũng khá, bạn vẫn còn nhận được sự phù trì phù hộ. Nên chú ý chăm lo hương khói thờ phụng, luôn nhớ về cội nguồn và sống cho phải đạo để được ân hưởng lâu dài.
Cung Thê, cung Tử vô chính diệu nhưng có khá nhiều sao sáng chầu về nên vợ con cũng khá. Nhưng vì có Phục binh nên trong chuyện tình cảm, tình duyên hoặc là thường bị ngăn trở hoặc là thường đăt trước với người trên như là một việc đã rồi và buộc họ phải chấp nhận.
Cung Điền trạch cũng khá có cơ âm quyền kỵ, vấn đề nhà cửa điền sản có thể yên tâm được, nhưng nên lưu ý có Linh Hoả thì hãy cẩn thận đề phòng mọi sự hoả hoạn, cháy nổ.
Thân ái!
Đầu trang

tenbimat123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tenbimat123 »

tenbimat123 đã viết:Bác xem cho cháu với ạ.Cảm ơn bác.Bác xem về mệnh,quan lộc,vợ con sau này giúp cháu với
Hình ảnh
Mong bác xem giúp cháu lá số này ạ.Cảm ơn bác nhiều
Đầu trang

nguyentungh88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyentungh88 »

lequangtct đã viết:Các bạn có nhu cầu xem số tử vi thì phải nhớ năm sinh, tháng sinh, ngày sinh, giờ sinh cho chuẩn, (dương lịch hoặc âm lịch đều được), post lá số lên diễn đàn, tôi sẽ xem giúp. Lưu ý là giờ sinh phải quy ra giờ Việt Nam, theo múi giờ thứ 7.
Thân ái!

Thân chào bác lequangtct!

Mong bác xem giúp cháu đường công danh và thê thiếp với ah?

Cháu xin cám ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

dinhhue
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dinhhue »

https://lyso.vn/lasotuvi/2/100024 ... inhhue.jpg" target="_blank
*mong chu xem gium chau vs a,dac biet la cung phu a
*chau cam on bac nhiu*
Sửa lần cuối bởi dinhhue vào lúc 21:56, 27/12/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

mankichi84
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mankichi84 »

Nhờ bác lequangtct xem giúp lá số này:
Hình ảnh
Đầu trang

timlucbinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi timlucbinh »

Năm mới chúc anh cùng gia đình An khang- Thịnh Vượng - Vạn sự như ý !
Đầu trang

tomziu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tomziu »

Chào các vị tiền bối, nhờ các vị xem giúp mình lá số này với ạ, mình ko biết post lá số.
Mình là nữ, sinh ngày 13/10/1983 âm lịch, lúc 21h-23h (đây là lá số sinh đôi), hiện tại mình chưa lập gia đình.
Tình duyên lận đật quá mong các vị tiền bối xem giúp mình trọng tâm về tình duyên nhé.
Cảm ơn các vị tiền bối rất nhiều.
Đầu trang

anhtuan68
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhtuan68 »

Mong bác xem giúp lá số của cháu trong năm 2014 này cháu có thể bắt đầu làm ăn kinh doanh riêng không, với năm nay cháu có thể lấy vợ được không ạ. Cháu chân thành cảm ơn bác trước ạ.

Đây là lá số của cháu:
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”