Mong các Bác xem giúp quẻ gia đạo bị ép, tranh kiện.

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
thodia4031
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Mong các Bác xem giúp quẻ gia đạo bị ép, tranh kiện.

Gửi bài gửi bởi thodia4031 »

yennhi2610 đã viết:
thodia4031 đã viết:Quẻ trên nhà cô thất thế rồi . Có thể là bằng kính xem sao .
Còn ánh sáng lấy phía tây nam phòng em cô ở hay phòng
Nữ ở tốt nhất .cửa trổ trên lầu bên tay trái phía trước ?.
Vừa cửa sổ thêm trước đường ống nước gây nhà kế bị thấm nên
Họ bực canh lúc này thưa kiện luôn . Đại khái vậy .

Cảm ơn Bác, nhà cháu ở hướng TN, trên lầu có 1 cửa sổ mở hướng TN (phòng em cháu mới xây thêm), 1 cửa sổ phía TB. Ở dưới thì 1 cửa sổ phía TB (cháu đặt la bàn ở cửa chính).
Vấn đề ở đây là nhà cháu không sát bên nhà hàng xóm mà cùng chung 1 lối đi chung ngang 1m nên không thể có chuyện nhà hàng xóm bị thấm nước do nhà cháu mở cừa sổ lùa được ạ. Vậy nhà cháu thất thế ạ. Buồn ghê.

* không thuận nhau. thì nhà cô làm kính sáng cũng được sau từ từ mở cửa lùa .không gần sát
Nhau nước không thấm qua .cho hỏi đường thoát nước hố ga ngay cửa đối nhà hàng xóm
Không .cám ơn báo lại địa thế nhà ..
Đầu trang

yennhi2610
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi yennhi2610 »

thodia4031 đã viết:
yennhi2610 đã viết:
thodia4031 đã viết:Quẻ trên nhà cô thất thế rồi . Có thể là bằng kính xem sao .
Còn ánh sáng lấy phía tây nam phòng em cô ở hay phòng
Nữ ở tốt nhất .cửa trổ trên lầu bên tay trái phía trước ?.
Vừa cửa sổ thêm trước đường ống nước gây nhà kế bị thấm nên
Họ bực canh lúc này thưa kiện luôn . Đại khái vậy .

Cảm ơn Bác, nhà cháu ở hướng TN, trên lầu có 1 cửa sổ mở hướng TN (phòng em cháu mới xây thêm), 1 cửa sổ phía TB. Ở dưới thì 1 cửa sổ phía TB (cháu đặt la bàn ở cửa chính).
Vấn đề ở đây là nhà cháu không sát bên nhà hàng xóm mà cùng chung 1 lối đi chung ngang 1m nên không thể có chuyện nhà hàng xóm bị thấm nước do nhà cháu mở cừa sổ lùa được ạ. Vậy nhà cháu thất thế ạ. Buồn ghê.

* không thuận nhau. thì nhà cô làm kính sáng cũng được sau từ từ mở cửa lùa .không gần sát
Nhau nước không thấm qua .cho hỏi đường thoát nước hố ga ngay cửa đối nhà hàng xóm
Không .cám ơn báo lại địa thế nhà ..

Hầm thoát nước trước mặt nhà cháu, còn cố ý tạo khe rãnh cho nhà hàng xóm nếu có mưa xuống thì nước cùng dễ dàng trôi cùng vào ổ ga này. Theo cháu, điều này chỉ làm lợi thêm chứ không hại cho nhà hàng xóm Bác ạ.
Đầu trang

thodia4031
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thodia4031 »

Thì ra vậy . Đây không nói lợi hại . Nếu có thể chuyển dời hố ga hay đường nước nhà hàng xóm
Chảy ngược lại hô ga nhà tốt hơn . Vì thủy xấu gây nhà .nhất là nữ trong nhà và đi xa không thuận
Mấy dễ dẫn đến bịnh thiên đầu thống thêm dễ lật vẹo cột sống nhẹ nặng tùy theo đường nước
Mạnh hay yếu . Vui vui góp vài ý .xin hết ợ !

Chúc gia đình may mắn binh an trong cuộc sống .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”