Xin đôi lời về vấn đề công việc và tình cảm

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
linhchika
Chính thức
Chính thức

Xin đôi lời về vấn đề công việc và tình cảm

Gửi bài gửi bởi linhchika »

Năm nay và năm sau có lẽ cũng khá quan trọng với cháu/em/mình, kết thúc tháng 12 và tháng 3 lên điểm là nhận bằng và ra trường. Vấn đề tình cảm gần đây cũng khá rắc rối khiến bản thân đau lòng khá nhiều. Cháu/mình/em xin các bác/anh,chị/bạn đôi lời về 2 vấn đề này trong năm nay và năm sau. Có lẽ công việc vẫn là điều quan tâm trước nhất ở thời điểm này. Sau đây là lá số tứ trụ của cháu/em/mình . Cháu/em/mình xin được cảm ơn rất nhiều !
Hình ảnh
Đầu trang

linhchika
Chính thức
Chính thức

TL: Xin đôi lời về vấn đề công việc và tình cảm

Hình ảnh
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huytuan »

Bạn và bố bạn có hay xảy ra mâu thuẫn ko?
Hay bi bệnh liên quan đến hô hấp hoặc tiêu hoá như đau dạ dày?
Đầu trang

linhchika
Chính thức
Chính thức

huytuan đã viết:Bạn và bố bạn có hay xảy ra mâu thuẫn ko?
Hay bi bệnh liên quan đến hô hấp hoặc tiêu hoá như đau dạ dày?
hay xảy ra cự cãi thôi bạn ạ
mình nhớ hồi mình còn nhỏ thì hay cãi nên bố con xung đột có nhiều trận to
bây giờ lớn rồi nhịn đi thì thôi nhưng chỉ là mâu thuẫn cãi nhau nhỏ k đáng ngại
còn vấn đề tiêu hóa thì 7 tuổi mình bị rối loạn tiêu hóa, từ khi chuyển sang nhà mới thì hay đau bụng, liên miên đến giờ, ruột không tốt cho lắm
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tks bạn vì đã trả lời.

Tứ trụ của bạn (ko biết tên là gì: Linh hay Chi hay Ka) toàn là Thủy thế thủy độc chiếm tứ trụ nên Dụng hỷ thần của bạn là Kim, Thủy và Mộc.
Tính bạn khéo léo trong cư xử, học hành khá tốt và thông minh nhưng yếu đuối dễ bị dzụ. Cha mẹ hỗ trợ bạn nhiều trong cuộc sống và sự nghiệp.
Chuyện tình duyên và chồng con của bạn không đáng lo lắm, bạn làm chủ được gia đình sau này.
Công việc thì không được tốt. Từ giờ đến 38 tuổi hành vận khá tốt, Sau đó thì xấu hơn...
Nếu không nhầm th2i chuyện tình cảm đau lòng mà bạn nói có từ năm ngoái đến năm nay?
Năm sau 2015, Ất Mùi, vận Bính Dần: Hy vọng sẽ có công việc tốt...
Ko biết mình đoán đúng ko nữa...để về đọc sách thêm rồi xem lại xem sao. Đang học mà.
Đầu trang

linhchika
Chính thức
Chính thức

huytuan đã viết:Tks bạn vì đã trả lời.

Tứ trụ của bạn (ko biết tên là gì: Linh hay Chi hay Ka) toàn là Thủy thế thủy độc chiếm tứ trụ nên Dụng hỷ thần của bạn là Kim, Thủy và Mộc.
Tính bạn khéo léo trong cư xử, học hành khá tốt và thông minh nhưng yếu đuối dễ bị dzụ. Cha mẹ hỗ trợ bạn nhiều trong cuộc sống và sự nghiệp.
Chuyện tình duyên và chồng con của bạn không đáng lo lắm, bạn làm chủ được gia đình sau này.
Công việc thì không được tốt. Từ giờ đến 38 tuổi hành vận khá tốt, Sau đó thì xấu hơn...
Nếu không nhầm th2i chuyện tình cảm đau lòng mà bạn nói có từ năm ngoái đến năm nay?
Năm sau 2015, Ất Mùi, vận Bính Dần: Hy vọng sẽ có công việc tốt...
Ko biết mình đoán đúng ko nữa...để về đọc sách thêm rồi xem lại xem sao. Đang học mà.
cảm ơn bạn Tuấn Huy( Huy Tuấn ) hay gì... Tớ tên là Linh nhé. Tớ hay bị dụ là đúng rồi nhưng mà những người xem lá số đều nói với tớ là công việc tớ không đáng lo còn chồng con mới là vấn đề to lớn.
Chuyện tình cảm đau lòng nhất là 2 năm trước và gần đây là 2 tháng trước nhé, tớ quen biết khá nhiều bạn khác giới nhưng không tiến xa thêm.
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chắc tớ sai :)

Tớ chỉ thấy chi ngày cung Phu của bạn là hỷ dụng thần vì bạn tòng Thủy nên Hợi cũng là Thủy. Can ngày (Nhật chủ) là Quý Thủy âm nên Kình Dương ko đáng sợ...và mấy cái thần sát đen đen kia cũng ko sợ lắm.

Bạn làm chủ với ý là: Thân bạn vượng nên sao Quan Thổ không thể khắc bạn được và chỉ có cách theo bạn thôi. Tuy nhiên để giữ hạnh phúc trong hôn nhân thì nên "nhu" nhiều hơn "cương"

Chắc bạn phải nhờ thầy Kim hoặc thầy nào cao tay giải quyết thêm quá.
Đầu trang

linhchika
Chính thức
Chính thức

bạn sai ở điểm nào vậy?
Tớ không biết tứ trụ và tử vi cái nào chuẩn xác hơn hồi nhỏ xem số mẹ lấy tử vi thì thầy nói rằng tớ k những đc nhờ chồng mà lấy chồng cũng tốt, nên lây muộn và chồng đào hoa. Ý nhu bạn nói là như vậy chăng?
còn lại 1 số bạn nói rằng cung Phu của tớ xấu, con cũng k tốt, chồng con đều k yêu thương mình hao tài và buồn phiền vì 2 vấn đề này. Hiện giờ tớ quan tâm công việc nhiều hơn , nó là cái ngay trước mắt vì tình duyên thời điểm này tớ k nhìn thấy chút dấu hiệu nào cả.
Thầy Kim là ai vậy cậu?
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ví bạn nói "còn chồng con mới là vấn đề to lớn" --> Mình thì nghĩ khác :)
Đầu trang

linhchika
Chính thức
Chính thức

à ý mình mà chồng con là vấn đề đáng quan ngại ý
xl diễn đạt gây hiểu nhầm:))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”