Mình đang rơi vào tình trạng bế tắc. Hi vọng anh chị em có duyên xem giúp cho mình vài lời khuyên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Emma_Dao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Mình đang rơi vào tình trạng bế tắc. Hi vọng anh chị em có duyên xem giúp cho mình vài lời khuyên

Gửi bài gửi bởi Emma_Dao »

vio đã viết:Chỉ vất vả thôi, còn gặp được người tốt, nhưng nên lập gia đình muộn, vợ chồng nên nhường nhịn nhau...
Cám ơn Vio nhiều :)
Đầu trang

Emma_Dao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Mình đang rơi vào tình trạng bế tắc. Hi vọng anh chị em có duyên xem giúp cho mình vài lời khuyên

konkua4 đã viết:Như bạn vio đã nói ở trên rồi
hiện tại mình quan tâm nhất đến vấn đề hôn nhân của bạn
Thất Sát đối Liêm Phủ : bận rộn, vất vả mà còn ưa tính toán lo toan cho ng khác,sống nội tâm
Tuy nhiên điềm xấu nó mang lại là bất lợi về hôn nhân, thường là kết hôn muộn hay ở vs nhau mà ko có nghi lễ gì. Nhớ là điềm xấu thôi chứ ko hẳn là như vậy. Bạn hoàn toàn có thể làm chủ " cuộc chơi " mà :D
Ý mình là bạn nên dùng lý trí để đưa ra nhưngx quyết định quan trọng của cuộc đời đừng để cx lấn át.
Chờ bạn feedback ...
Chào konkua4,
Mình cám ơn bạn đã dành thời gian cho lá số của mình, những gì bạn nói đều đúng cả, mình hay cười nói nhưng thật ra lúc nào cũng buồn cả. Cuộc sống vật chất tuy ổn nhưng tinh thần luôn mệt mỏi. Mình rất cám ơn bạn đã cho lời khuyên no giúp mình tin tưởng vào tương lai hơn. Bạn có thể giúp mình xem cung phu được không. Trước đây từng có người nói là mình đã bước vào cung phu, nhưng hiện tại mình không có nhân duyên nào cả. Mong bạn giúp đỡ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
.....VôTận.....
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi .....VôTận..... »

Tiếc thật tử phủ vũ tướng mà bị phá cách mất rồi,mệnh không thân kiếp. Đại vận của chị đang nằm ở cung phu khá xấu nên trắc trở là đúng. Cung tài bạch có thiên phủ ngộ tuần không ko thấy có thanh long xung hay tam hợp chiếu để giải cứu nên chắc là khó giàu được. Số chị cũng trắc trở đường tình duyên lắm ạ.Chị và chồng không hợp tính nhau,chồng chị nhu cầu cao(tham lang hãm địa) nên dễ sa đoạ chơi bời :( .Cơ mà chồng chị có vẻ có của đây :-? .Em xin thật lòng khuyên chị là nên lấy chồng muộn vì như vậy sẽ giảm hình khắc do cung phu chị xấu và khi bước vào hôn nhân vợ chồng cũng nên biết nhường nhịn nhau. Vòng đại vận chị cũng xấu nữa,số chị cũng vất vả nhưng ko đến nỗi nào đâu ạ :) chị đừng lo nhiều quá :D .Bù lại cha mẹ cũng rất thương yêu chị mà :D .Vài lời đóng góp chúc chị vui vẻ :) .
Đầu trang

alexnguyen.
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi alexnguyen. »

Emma_Dao đã viết:tình hình là khoảng 2-3 năm nay cuộc sống của mình đi xuống về mọi mặt, gia đạo, tình cảm va cả sự nghiệp. Mình rất mong anh chị em luận giải giúp mình lá số sau:
Hình ảnh

Hi vọng các anh chi em giúp mình giải luận. Mình cảm ơn rất nhiều
Năm nay tất nhiên là xấu rồi, tháng tới coi chừng trộm cắp đừng cho ai vay mượn kẻo bị lừa gạt hao tài, ra đường chú ý xe cộ té ngã xây xát tay chân. Năm tới đầu năm có chút trục trặc càng về cuối năm lại càng hanh thông, năm tới duyên phận cũng run rủi có mối tình đưa tới, người bạn trai có thể là người đã từng quen trước đó lâu rồi gặp lại, tình cảm cũng êm đẹp cho đến hết năm, gặp người này khoảng tháng 3 hay tháng 7 âm lịch. Sự nghiệp sau cũng khá, người biếng học nhưng sau cũng có được thành công nhất định, nên đi về doanh thương thì tốt hơn cuộc đời nhiều nốt thăng trầm buồn nhiều hơn vui, số ko giàu có nhưng sau cũng khá giả nhưng trong đời đôi ba lần tay trắng, phải xa quê hương bản quán mới được yên ổn hơn. Tình thì có chịu không khi chồng có vợ bé? :)
Đầu trang

Emma_Dao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

.....VôTận..... đã viết:Tiếc thật tử phủ vũ tướng mà bị phá cách mất rồi,mệnh không thân kiếp. Đại vận của chị đang nằm ở cung phu khá xấu nên trắc trở là đúng. Cung tài bạch có thiên phủ ngộ tuần không ko thấy có thanh long xung hay tam hợp chiếu để giải cứu nên chắc là khó giàu được. Số chị cũng trắc trở đường tình duyên lắm ạ.Chị và chồng không hợp tính nhau,chồng chị nhu cầu cao(tham lang hãm địa) nên dễ sa đoạ chơi bời :( .Cơ mà chồng chị có vẻ có của đây :-? .Em xin thật lòng khuyên chị là nên lấy chồng muộn vì như vậy sẽ giảm hình khắc do cung phu chị xấu và khi bước vào hôn nhân vợ chồng cũng nên biết nhường nhịn nhau. Vòng đại vận chị cũng xấu nữa,số chị cũng vất vả nhưng ko đến nỗi nào đâu ạ :) chị đừng lo nhiều quá :D .Bù lại cha mẹ cũng rất thương yêu chị mà :D .Vài lời đóng góp chúc chị vui vẻ :) .
hic hic, cám ơn VôTận giúp chị luận giải. dù hiện tại mọi thứ đều bế tắc nhưng khi đọc lá số của mình cũng cảm thấy hơi "hoảng" 1 xíu :( , nhưng suy cho cùng biết trước để chuẩn bị tâm lý cũng tốt. Thôi thì cứ cố gắng hết mình phần còn lại thì tùy số vậy :) , Thiên tướng chắc sẽ đủ mạnh mẽ để vượt qua hết "what doesnt kill you makes you stronger "^^. Chúc e một ngày tốt lành :)
Đầu trang

Emma_Dao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

alexnguyen. đã viết:
Emma_Dao đã viết:tình hình là khoảng 2-3 năm nay cuộc sống của mình đi xuống về mọi mặt, gia đạo, tình cảm va cả sự nghiệp. Mình rất mong anh chị em luận giải giúp mình lá số sau:
Hình ảnh

Hi vọng các anh chi em giúp mình giải luận. Mình cảm ơn rất nhiều
Năm nay tất nhiên là xấu rồi, tháng tới coi chừng trộm cắp đừng cho ai vay mượn kẻo bị lừa gạt hao tài, ra đường chú ý xe cộ té ngã xây xát tay chân. Năm tới đầu năm có chút trục trặc càng về cuối năm lại càng hanh thông, năm tới duyên phận cũng run rủi có mối tình đưa tới, người bạn trai có thể là người đã từng quen trước đó lâu rồi gặp lại, tình cảm cũng êm đẹp cho đến hết năm, gặp người này khoảng tháng 3 hay tháng 7 âm lịch. Sự nghiệp sau cũng khá, người biếng học nhưng sau cũng có được thành công nhất định, nên đi về doanh thương thì tốt hơn cuộc đời nhiều nốt thăng trầm buồn nhiều hơn vui, số ko giàu có nhưng sau cũng khá giả nhưng trong đời đôi ba lần tay trắng, phải xa quê hương bản quán mới được yên ổn hơn. Tình thì có chịu không khi chồng có vợ bé? :)
Cám ơn alexnguyen đã xem giúp và cho e biết vận hạn sắp tới. hình như năm trước và năm nay của e đều có vận hạn giống nhau, năm trước em cũng đã té xe và bị giật điện thoại. em cũng muốn hỏi thêm về người bạn trai mà a đề cập 1 chút, anh xem dùm người này có thể nào cao, gầy, da ngâm, cùng tuổi và còn 1 đặc điểm mà nếu anh nhìn ra e mới nói tiếp được. em xem cung phu thấy co thiên thọ có phải là chồng em cách tuổi với em rất nhiều ko ah? người đó chắc chắn là có vợ bé?
về phần xa quê hương thì hiện tại em sống ở tphcm (quê quán Long An) vậy có coi là xa chưa a :-/ ? Em thấy em có thiên mã trong mệnh và thiên di vậy có phải là đi xa không ?
Em cám ơn ah. Chúc anh một ngày tốt lành
Đầu trang

Emma_Dao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hic, chờ a trả lời mà hem thấy. Thui thì up lên xem sao. Chúc mọi người ngủ ngon :)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
.....VôTận.....
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi .....VôTận..... »

Emma_Dao đã viết:hic hic, cám ơn VôTận giúp chị luận giải. dù hiện tại mọi thứ đều bế tắc nhưng khi đọc lá số của mình cũng cảm thấy hơi "hoảng" 1 xíu , nhưng suy cho cùng biết trước để chuẩn bị tâm lý cũng tốt. Thôi thì cứ cố gắng hết mình phần còn lại thì tùy số vậy , Thiên tướng chắc sẽ đủ mạnh mẽ để vượt qua hết "what doesnt kill you makes you stronger "^^. Chúc e một ngày tốt lành
Số chị ko đến nỗi đâu ạ.Chắc chắn chị vẫn đủ ăn đủ mặc,ko phải lo nghĩ thái quá về đồng tiền. Còn vấn đề tình duyên thì cứ nghĩ người yêu hay chồng họ cũng là bạn mình.Đi được đến cuối con đường thì mừng vui,còn ko đi được đến cuối thì đành thôi ko sao hết,xã hội ngày nay người ta thoáng hơn nhiều,phụ nữ đâu còn bị nhiều định kiến như thời xưa nữa. Chị em mình có thể thoải mái lựa chọn miễn sao đoan chính ko bắt cá 2 tay là được vì như vậy thì thiếu tôn trọng đối phương. Rất thích tính cách của chị :-bd .Chúc chị có được cuộc sống như mình mong muốn :) .
Đầu trang

alexnguyen.
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi alexnguyen. »

Emma_Dao đã viết:
alexnguyen. đã viết:
Emma_Dao đã viết: Cám ơn alexnguyen đã xem giúp và cho e biết vận hạn sắp tới. hình như năm trước và năm nay của e đều có vận hạn giống nhau, năm trước em cũng đã té xe và bị giật điện thoại. em cũng muốn hỏi thêm về người bạn trai mà a đề cập 1 chút, anh xem dùm người này có thể nào cao, gầy, da ngâm, cùng tuổi và còn 1 đặc điểm mà nếu anh nhìn ra e mới nói tiếp được. em xem cung phu thấy co thiên thọ có phải là chồng em cách tuổi với em rất nhiều ko ah? người đó chắc chắn là có vợ bé?
về phần xa quê hương thì hiện tại em sống ở tphcm (quê quán Long An) vậy có coi là xa chưa a :-/ ? Em thấy em có thiên mã trong mệnh và thiên di vậy có phải là đi xa không ?
Em cám ơn ah. Chúc anh một ngày tốt lành
Nếu sự việc đã xảy ra trong năm trước thì cũng cần coi lại giờ sanh xem đã chính xác chưa, có thể là trước hoặc sau 1 canh???
Đầu trang

Emma_Dao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

.....VôTận..... đã viết:
Emma_Dao đã viết:hic hic, cám ơn VôTận giúp chị luận giải. dù hiện tại mọi thứ đều bế tắc nhưng khi đọc lá số của mình cũng cảm thấy hơi "hoảng" 1 xíu , nhưng suy cho cùng biết trước để chuẩn bị tâm lý cũng tốt. Thôi thì cứ cố gắng hết mình phần còn lại thì tùy số vậy , Thiên tướng chắc sẽ đủ mạnh mẽ để vượt qua hết "what doesnt kill you makes you stronger "^^. Chúc e một ngày tốt lành
Số chị ko đến nỗi đâu ạ.Chắc chắn chị vẫn đủ ăn đủ mặc,ko phải lo nghĩ thái quá về đồng tiền. Còn vấn đề tình duyên thì cứ nghĩ người yêu hay chồng họ cũng là bạn mình.Đi được đến cuối con đường thì mừng vui,còn ko đi được đến cuối thì đành thôi ko sao hết,xã hội ngày nay người ta thoáng hơn nhiều,phụ nữ đâu còn bị nhiều định kiến như thời xưa nữa. Chị em mình có thể thoải mái lựa chọn miễn sao đoan chính ko bắt cá 2 tay là được vì như vậy thì thiếu tôn trọng đối phương. Rất thích tính cách của chị :-bd .Chúc chị có được cuộc sống như mình mong muốn :) .
yep yep , VôTận nhỏ tuổi mà suy nghĩ chính chắn quá đi ah` :) , rất dzui vì có duyên gặp em ở đây. Một ngày tốt lành nhiều may mắn nhaa --,@
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”