Ngũ Trụ là gì , mong được cao nhân giải thích ạ !!!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Ngũ Trụ là gì , mong được cao nhân giải thích ạ !!!

Gửi bài gửi bởi huytuan »

mr_skull_226 đã viết:
huytuan đã viết:Thai nguyên, mệnh cung, tiểu vận, nạp âm,...mấy trăm ngoại cách: Coi chừng tẩu hỏa nhập ma nhe chủ tóp :))
Anh có thể phán cho em 1 vài lời về sự nghiệp tiền bạc của số này đc không ạ
Sorry em, phán nhăng phán cuội nhiều quá nên anh QĐ stop here một thời gian.
Làm "nghề" thầy bói thực sự vất vả quá :((, ngán lắm roài ! :((

mr_skull_226
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi mr_skull_226 »

huytuan đã viết: Sorry em, phán nhăng phán cuội nhiều quá nên anh QĐ stop here một thời gian.
Trao đổi được mà anh , em xem tử vi cho anh , a xem tứ trụ cho em vì thật ra em đang tìm hiểu về can chi lại hợp cho tứ trụ nên em cũng muốn có ít hiểu biết :v phán đi a : (

tuanvip099
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuanvip099 »

mr_skull_226 đã viết:
nhimkid đã viết:E vào trang ansao1.zz.mu nhập lá số vào xem được Thai nguyên nhé. Còn cách tính hay cụ thể hơn thì ra Đinh Lễ kiếm quyển Tam mệnh thông hội về mà đọc nếu đủ kiên nhẫn.
Dạ vậy anh có thể cho em đôi lời về lá tứ trụ này của em được không ạ em cám ơn :D
anhhunglsvn đã viết:đơn giản là 4t không thôi đã điên cái đầu ,thêm thai nguyên dĩ nhiên là chuẩn hơn(đv tử bình) nhưng mà thực sự rối
ngon , cám ơn anh nhé hôm nào ra múc thử , bh em chuyển sang xem thử thiên can địa chi xem sao :-?
coi tử vi của tớ tớ phán vài đường tứ trụ cho hehe B-)

tuanvip099
Chính thức
Chính thức

mr_skull_226 đã viết:1 đoạn trích của sách Tử vi Đẩu số :
"Ngày nay người dùng Tử Bình tứ trụ để luận mệnh rất ít sử dụng thai trụ, đây là 1 điểm thiếu sót lớn đẫn đến sự thiếu chuẩn xác của việc luận mệnh.
Ngũ Trụ , tức là bát tự tứ trụ thêm vào 2 chữ của thai trụ , tổng cộng là 10 chữ. Do can chi của thai trụ vô cùng quan trọng nên không được xem nhẹ, nếu sai 1 chữ phương pháp luận mệnh sẽ không có giá trị.
Phân Tích Thai trụ:
Mệnh con người là do trời định , can chi tổng cộng 10 chữ. Nguồn gốc của nó bắt nguồn từ thai nguyên trong các điển tịch, gọi là ngũ trụ, biết phú biết quý, biết bần biết tiện."
Vậy các Bác , Anh , Chị giải thích rõ hơn cho cháu/em thai trụ ở đây lấy từ đâu ra, nếu thêm 1 trụ nữa thì hàng can chi thai trụ của cháu/em là gì ạ ? cháu/em xin cám ơn đây là lá số của cháu/em :
Hình ảnh
Giáp mộc sanh tháng ngọ không được lệnh tháng ,Giáp tọa thân tàng chứa nhâm thủy ,nhâm thấu ra mừng vì có gốc tại thân và tại hợi ,Kiếp tài ất mộc tọa hơi đc sinh nên có lực , trụ giờ Đinh hỏa thông căn nguyệt lệnh ,nhật can không quá nhược cũng như quá vượng ,nên chọn dụng thần là Thủy ,thủy sanh mộc,mộc lại sanh hỏa ,tương sanh hữu tình ! .Mình đoán bạn hợp mẹ từ bé tới nay yên ổn ít sóng gió ,đặc biệt từ 15 tuổi đến nay học hành được ,cuộc sống yên vui .Hehe vài lời mong bạn ngũ đẳng góp ý nhé \:D/

mr_skull_226
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuanvip099 đã viết: Giáp mộc sanh tháng ngọ không được lệnh tháng ,Giáp tọa thân tàng chứa nhâm thủy ,nhâm thấu ra mừng vì có gốc tại thân và tại hợi ,Kiếp tài ất mộc tọa hơi đc sinh nên có lực , trụ giờ Đinh hỏa thông căn nguyệt lệnh ,nhật can không quá nhược cũng như quá vượng ,nên chọn dụng thần là Thủy ,thủy sanh mộc,mộc lại sanh hỏa ,tương sanh hữu tình ! .Mình đoán bạn hợp mẹ từ bé tới nay yên ổn ít sóng gió ,đặc biệt từ 15 tuổi đến nay học hành được ,cuộc sống yên vui .Hehe vài lời mong bạn ngũ đẳng góp ý nhé \:D/
Anh post lá số tử vi của anh lên đây được không ạ , có gì trao đổi qua lại luôn ạ, nhưng về tử vi thì thứ 7 em mới trả được vì mai em kiêng xem. về phần trước đúng nhưng phần từ 15 tuổi đi thì lận đận học hành anh ạ hx hx

tuanvip099
Chính thức
Chính thức

mr_skull_226 đã viết:
tuanvip099 đã viết: Giáp mộc sanh tháng ngọ không được lệnh tháng ,Giáp tọa thân tàng chứa nhâm thủy ,nhâm thấu ra mừng vì có gốc tại thân và tại hợi ,Kiếp tài ất mộc tọa hơi đc sinh nên có lực , trụ giờ Đinh hỏa thông căn nguyệt lệnh ,nhật can không quá nhược cũng như quá vượng ,nên chọn dụng thần là Thủy ,thủy sanh mộc,mộc lại sanh hỏa ,tương sanh hữu tình ! .Mình đoán bạn hợp mẹ từ bé tới nay yên ổn ít sóng gió ,đặc biệt từ 15 tuổi đến nay học hành được ,cuộc sống yên vui .Hehe vài lời mong bạn ngũ đẳng góp ý nhé \:D/
Anh post lá số tử vi của anh lên đây được không ạ , có gì trao đổi qua lại luôn ạ, nhưng về tử vi thì thứ 7 em mới trả được vì mai em kiêng xem. về phần trước đúng nhưng phần từ 15 tuổi đi thì lận đận học hành anh ạ hx hx

Hihi để mình xem lại xem sao .ls tử vi của mình ,mong đây là topic nhiều người vao nhất :x.Bạn cứ noi 1hết ra nhé ,Mình coi nát ls tử vi của mình luôn rồi nhưg mà k tin tưởng lắm :-bd
Hình ảnh

mr_skull_226
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuanvip099 đã viết: Hihi để mình xem lại xem sao .ls tử vi của mình ,mong đây là topic nhiều người vao nhất :x.Bạn cứ noi 1hết ra nhé ,Mình coi nát ls tử vi của mình luôn rồi nhưg mà k tin tưởng lắm :-bd
Hình ảnh
Âu kê anh sắp sang ngày mới rồi hẹn thứ 7 em vào lại topic check cho anh nha nhưng nhìn qua lá số anh cũng ổn. mệnh tuy âm dương nghịch lý nhưng cục sinh mệnh , được môi trường sống tạo điều kiện cho bản mệnh đã là 1 cái may mắn đầu tiên , Dương nam là phát sớm nhưng đại vận từ bé đến trung niên lại k suôn cho lắm nhưng lại là cái lợi vì dương nam sợ những đại vận xấu từ trung niên đổ lên chứ không sợ đại vận xấu từ trung niên đổ ngược lại, mệnh vcd được tướng phủ củng chiếu , khôi việt khoa quyền tả củng chiếu , cung thân đẹp ---> nội lực tuy không đủ làm nên + thêm đại vận khởi đầu bôn ba nhưng lại được đứng ở thế may mắn gặp thời sẽ được trọng dụng, về hậu vận trở lên sẽ được an nhàn và bền vững hơn. còn về gia đạo cung tử tức ổn nhưng cung phu thê tuy giáp xương khúc nhưung có quả tú địa không tọa cùng liêm sát + mệnh thiên không đào hoa tử tham xung chiếu :-? về vấn đề này vợ chồng nên nhường nhịn nhau tránh khắc khẩu , còn sự xa cách chắc chắn sẽ có nhưng em không đoán được thời gian là bao lâu và về hậu vận thường vc chắc chỉ gặp nhau bữa cơm và lúc đi ngủ thôi. nếu không biết nhường nhịn e khó tránh được hình khắc chia ly. sơ qua là vậy hẹn anh thứ 7 để em check kỹ hơn cho a về vận hạn hoặc lá số ạ. có gì cứ xem cho em tiếp nhé vì hôm nay em kiêng xem rồi hehe :v

tuanvip099
Chính thức
Chính thức

mr_skull_226 đã viết:
Mình cũng đang phân vân chọn dụng thần cho bạn . Giáp này tuy ko được lệnh tháng nhưng lại được ấn kiếp đều có gốc trợ sanh ,lại gặp dương nhận ở thời ,Nhâm hợp chế Đinh , thế thủy có gốc ở hợi và thân đương nhiên là ko hề yếu ,Giáp mộc trước là tử mộc sau khi đc trợ sanh và chế hóa v..v.. Giáp mộc tuy cần thủy nhưng ko thể bỏ hỏa và kim .Bạn nói năm 15t trở đi học hành ko được tốt vậy do (tinh thần) của bạn đang xuống hay lí do khác ??Năm 2010 tam hội mộc cục tiết chế thủy sanh hỏa bạn thấy cuộc sống biến động ra sao

mr_skull_226
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm 2009 em chuyển nhà, năm đấy nhiều biến động , môi trường mới khiến bản thân muốn thể hiện thành ra hư hỏng từ đó đua đòi đánh nhau, còn bị công an bắt oan, ngã vào kính rách tay khâu 5 mũi. Năm 2010 thì do quá nghịch k đủ điều kiện thi cấp 2 lên 3 phải chạy đc bằng tốt nghiệp cấp 2 để học lên lớp 10 nhưng phải vao bổ túc thpt học. Năm đấy cũng xoè xe nhiều , có nhiều bạn mới nhueng bản thân vẫn cô lập chút. Năm đấy được mua xe máy riêng luôn nhưng đc 1 tháng thì bạn đi ze đâm phát vỡ cả đầu xe lại phải sửa anh ạ hx. Tính đúng ra là trong cái rủi có cái may là vẫn vớt vát đc hx

Hình đại diện của thành viên
huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huytuan »

mr_skull_226 đã viết:
huytuan đã viết: Sorry em, phán nhăng phán cuội nhiều quá nên anh QĐ stop here một thời gian.
Trao đổi được mà anh , em xem tử vi cho anh , a xem tứ trụ cho em vì thật ra em đang tìm hiểu về can chi lại hợp cho tứ trụ nên em cũng muốn có ít hiểu biết :v phán đi a : (
Nếu em cần trao đổi gì thì cứ post lên có gì cùng trao đổi. Khảo sát thấy em là cao thủ võ lâm ở Tây tạng về đấy nhỉ? Vậy thì học tứ trụ nhanh thui.
Kinh nghiệm đầu tiên là: xem kỹ, hiểu kỹ và liên tưởng đến thực tế về "Âm dương và Ngũ hành". Anh nói thật anh đếch tin mệnh lý nhưng tại sao lại mấy thầy phán chuẩn thế --> xuất phát từ đó mà anh đg tìm câu trả lời.

Rảnh thì binh giúp anh lá số này https://lyso.vn/viewtopic.php?f=34&t=65465 :-?

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tứ trụ”