Muốn ly hôn! Các bác xem giúp ạ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
singriver
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Muốn ly hôn! Các bác xem giúp ạ!

Gửi bài gửi bởi singriver »

SunnyGirl đã viết:Bây giờ em khuyên chị nên phá thai.
Thai ba tháng chắc phá xong ra máu nhiều lắm nhưng để đến 4,5 tháng còn khó phá hơn.

Mình còn trẻ đẹp, nhiều thằng theo, gd lại khá giả, cần gì cầu luỵ nó hả chị. Chị nên nhớ ko có nó thì có nhiều thằng khác đứng xếp hàng cho chị chọn. Đàn ông trên đời này nhiều lắm. Đàn ông tốt mới hiếm. Thậm chí li dị thằng này mà gặp thằng khác ngon hơn mình sẵn sàng bắt cá hai tay.

Bởi vậy em yêu đương thì nhiều, bị đàn ông dụ cũng nhiều, từ bảo kê giang hồ cho tới đàn ông lớn tuổi có tiền đều đã từng quen qua hết rồi. Nhưng chưa bao giờ have sex. Ko phải mình quan trọng chuyện đó mà mình cực kỳ sợ dính bầu :| (dùng thuốc cũng có khả năng 10% dính). Sau này em lấy chồng em cũng phải ráng để 5,7 năm mới có con vì con cái làm vướng bận mình ko đi chơi đc, ảnh hưởng đến sự nghiệp, hưởng thụ cuộc sống :|

Chị cũng lạ thật. Em mà lấy chồng em trước sau gì cũng phải kiếm chuyện xin ảnh mấy trăm triệu để về xây thêm lầu cho nhà. Còn dự án làm ăn của ảnh xin em tài trợ tiền em ko bao h đưa cho ảnh 1 cắc nào đâu. Chứ có ai lấy chồng mà đi gánh nợ dùm chồng :|

Con gái miền tây lấy chồng còn đc mấy trăm triệu về xây nhà lo cho bố mẹ anh em. Ko lẽ mình ko có giá à ?
Đây là lời khuyên dựa theo cái gì? Kinh nghiệm? Lý số? ....?
Đầu trang

Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Dai Hai Thuy »

Hai chi e minh chắc giống nhau wa. Chồng chị cũng cờ bạc thiếu nợ 150tr, 2vc ở riêng, nhưng cũng là nhà của BM chị. BM chị chỉ cho ở nhờ thôi. Nhẫn đám hỏi đám cưới của chị ổng còn cầm bán được nữa mặc dù ổng là người có Đạo đó. Chị cũng phải học Giáo lý DỰ tòng, giáo lý hôn nhân, để được đám cưới trong nhà thờ. Chị ko biết ổng cờ bạc trước khi cưới.
BM chị cũng nghiêm khắc nóng tính, nhưng cũng phải ngon ngọt với ổng, đừng cờ bạc nữa. Rồi ổng nói là ổng không thương chị nữa. Chị có đứa con trai gần 15 tháng rùi, nhưng chị cũng đã gủi đơn rùi, mong chờ tương lai tốt đẹp hơn. CHứ mình vẫn sống như vậy hoài mình khổ suốt đời luôn. Động viên em cũng là để động viên chị
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
d2akun
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi d2akun »

Thai ba tháng chắc phá xong ra máu nhiều lắm nhưng để đến 4,5 tháng còn khó phá hơn.

Mình còn trẻ đẹp, nhiều thằng theo, gd lại khá giả, cần gì cầu luỵ nó hả chị. Chị nên nhớ ko có nó thì có nhiều thằng khác đứng xếp hàng cho chị chọn. Đàn ông trên đời này nhiều lắm. Đàn ông tốt mới hiếm. Thậm chí li dị thằng này mà gặp thằng khác ngon hơn mình sẵn sàng bắt cá hai tay.

Bởi vậy em yêu đương thì nhiều, bị đàn ông dụ cũng nhiều, từ bảo kê giang hồ cho tới đàn ông lớn tuổi có tiền đều đã từng quen qua hết rồi. Nhưng chưa bao giờ have sex. Ko phải mình quan trọng chuyện đó mà mình cực kỳ sợ dính bầu :| (dùng thuốc cũng có khả năng 10% dính). Sau này em lấy chồng em cũng phải ráng để 5,7 năm mới có con vì con cái làm vướng bận mình ko đi chơi đc, ảnh hưởng đến sự nghiệp, hưởng thụ cuộc sống :|

Chị cũng lạ thật. Em mà lấy chồng em trước sau gì cũng phải kiếm chuyện xin ảnh mấy trăm triệu để về xây thêm lầu cho nhà. Còn dự án làm ăn của ảnh xin em tài trợ tiền em ko bao h đưa cho ảnh 1 cắc nào đâu. Chứ có ai lấy chồng mà đi gánh nợ dùm chồng :|

Con gái miền tây lấy chồng còn đc mấy trăm triệu về xây nhà lo cho bố mẹ anh em. Ko lẽ mình ko có giá à ?
Lâu rồi không vào lyso lại nên không đụng độ bé sunny, h` đọc cmt này có đôi lời vậy :-j
Mới nhìn câu đầu tiên chắc chắn em sẽ được mọi người cho ăn gạch đá rất nhiều. Tuy nhiên anh lại nghĩ khác, cuộc sống không phải như 1 tờ đề thi có sẵn đáp án true false cho nên chuyện quyết định cái thai này đúng sai còn tuỳ vào hoàn cảnh mỗi người. Riêng em, sau khi đọc cmt này, anh đề cao tính thực dụng không đạo đức giả và thẳng thắn của em.
Tuy nhiên em có quá thừa sự bất cẩn, cả trong cuộc sống và đặc biệt là khi đi khuyên người khác nên làm gì. Sống ở đời không phải ai cũng có điều kiện hoàn cảnh tính cách giống mình, cho nên trước khi đi khuyên ai, em nên cố gắng hiểu họ hơn 1 chút mà khuyên cho hợp lý. Trường hợp này em đang đổ dầu vào lửa đó em.
Còn chuyện quan niệm để 5,7 năm mới có con thì quả thật là đi ngược với số đông, không theo xu hướng phụ nữ truyền thống, cái nét "hiện đại" này có tiêu cực lẫn tích cực. Tuy nhiên đây là style sống của em, anh mạo phạm nhận xét chứ không có quyền phán xét em.
Chúc sunny vuôi >:D<
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi SunnyGirl »

d2akun đã viết:

Lâu rồi không vào lyso lại nên không đụng độ bé sunny, h` đọc cmt này có đôi lời vậy :-j
Mới nhìn câu đầu tiên chắc chắn em sẽ được mọi người cho ăn gạch đá rất nhiều. Tuy nhiên anh lại nghĩ khác, cuộc sống không phải như 1 tờ đề thi có sẵn đáp án true false cho nên chuyện quyết định cái thai này đúng sai còn tuỳ vào hoàn cảnh mỗi người. Riêng em, sau khi đọc cmt này, anh đề cao tính thực dụng không đạo đức giả và thẳng thắn của em.
Tuy nhiên em có quá thừa sự bất cẩn, cả trong cuộc sống và đặc biệt là khi đi khuyên người khác nên làm gì. Sống ở đời không phải ai cũng có điều kiện hoàn cảnh tính cách giống mình, cho nên trước khi đi khuyên ai, em nên cố gắng hiểu họ hơn 1 chút mà khuyên cho hợp lý. Trường hợp này em đang đổ dầu vào lửa đó em.
Còn chuyện quan niệm để 5,7 năm mới có con thì quả thật là đi ngược với số đông, không theo xu hướng phụ nữ truyền thống, cái nét "hiện đại" này có tiêu cực lẫn tích cực. Tuy nhiên đây là style sống của em, anh mạo phạm nhận xét chứ không có quyền phán xét em.
Em cũng ko biết nữa. Nhưng em nghĩ đơn giản rằng khi mình muốn bắt đầu một cuộc sống mới, mình phải có can đảm dứt bỏ những thứ trong quá khứ.

Em thấy văn hoá á đông có vẻ đề cao chuyện chồng con, và phụ nữ có vẻ quan tâm chuyện đó, rồi tự nhủ mình phải hy sinh này, hy sinh nọ. Thực ra hạnh phúc nó đơn giản lắm, nó ko nằm ở một ng đàn ông hay một đứa trẻ. Đơn giản chỉ là đc đi đến những nơi mình thích, được làm công việc mình yêu thích, đc trải nghiệm cuộc sống, đc ăn một món ăn ngon, có tiền. Cuộc sống của chị chủ topic có phải sống ko bằng chết ko. Chị lúc nào cũng canh cánh lo trả nợ thay cho chồng, lo nuôi con, rồi lo đi làm kiếm tiền. Cuộc sống như vậy chẳng phải quá vất vả cực khổ sao. Rồi liệu đứa trẻ sinh ra sẽ thế nào khi ko có người cha đàng hoàng.

Em nghĩ cuộc sống đa số phụ nữ á đông đều sinh ra đã khổ. Những người đàn bà mạnh mẽ quật cường như võ tắc thiên, lữ hậu, từ hy thái hậu đều bị người đời lên án bởi vì họ dám ước mơ, dám sống cuộc sống của chính mình. Đôi khi để hạnh phúc cũng phải dám vượt qua định kiến xã hội, dám vượt qua những nỗi sợ hãi của bản thân.

Em đã từng trải qua rất nhiều cuộc tình với rất nhiều ng đàn ông. Và em dám chắc tất cả đàn bà bước qua tuổi 40 ng đàn ông sống với họ chỉ còn cái nghĩa. Đàn bà lúc này muốn giữ đc hôn nhân phải chấp nhận nhẫn nhịn chịu đựng sự nặng nhẹ, cau có, bực dọc của các ông chồng quý hoá, và đôi khi phải chấp nhận giữ gia đình bằng cách để chồng mình ngoại tình với những cô gái trẻ hơn,xinh đẹp hơn (ở một khuôn khổ nào đó vẫn cho phép đc trong sức chịu đựng.). Ng ngoài nhìn vào đều cho đó là sự hạnh phúc. Nhưnh thật sự đằng sau đó là lừa dối, là phản bội, là sự nhạt nhẽo, ko còn mặn nồng, yêu thương nhớ nhung nữa mà thay vào đó là thái độ lạnh lùng, là cái gì đó quá quen thuộc đến nỗi ko còn tha thiết, quan tâm nữa, thái độ cáu gắt, hoặc vô tâm, mặc kệ.

Đàn bà cứ thử bước qua tuổi 40 đi rồi sẽ hiểu đc người đàn ông của họ. Còn hương còn sắc, khả năng qua hệ tình dục còn tốt, cơ thể còn dẻo dai, linh hoạt làm sao hiểu đc. Cứ tự nhủ: mình sẽ nhẫn nhịn vì con. Anh ta còn cải tạo đc. Nhưng bước qua tuổi 40, rồi đáng sợ hơn tuổi 40 sẽ là tuổi 50, rồi sẽ hiểu hôn nhân là cái gì.

Nếu em có có hội em sẵn sàng lấy các ông chủ lớn tuổi giàu có, hoặc nếu có thể đc em sẵn sàng hy sinh hôn nhân và con cái để theo đuổi giấc mơ, mộng ước của mình.
Đầu trang

thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thamsinhb »

SunnyGirl đã viết:
d2akun đã viết:

Em cũng ko biết nữa. Nhưng em nghĩ đơn giản rằng khi mình muốn bắt đầu một cuộc sống mới, mình phải có can đảm dứt bỏ những thứ trong quá khứ.

Em thấy văn hoá á đông có vẻ đề cao chuyện chồng con, và phụ nữ có vẻ quan tâm chuyện đó, rồi tự nhủ mình phải hy sinh này, hy sinh nọ. Thực ra hạnh phúc nó đơn giản lắm, nó ko nằm ở một ng đàn ông hay một đứa trẻ. Đơn giản chỉ là đc đi đến những nơi mình thích, được làm công việc mình yêu thích, đc trải nghiệm cuộc sống, đc ăn một món ăn ngon, có tiền. Cuộc sống của chị chủ topic có phải sống ko bằng chết ko. Chị lúc nào cũng canh cánh lo trả nợ thay cho chồng, lo nuôi con, rồi lo đi làm kiếm tiền. Cuộc sống như vậy chẳng phải quá vất vả cực khổ sao. Rồi liệu đứa trẻ sinh ra sẽ thế nào khi ko có người cha đàng hoàng.

Em nghĩ cuộc sống đa số phụ nữ á đông đều sinh ra đã khổ. Những người đàn bà mạnh mẽ quật cường như võ tắc thiên, lữ hậu, từ hy thái hậu đều bị người đời lên án bởi vì họ dám ước mơ, dám sống cuộc sống của chính mình. Đôi khi để hạnh phúc cũng phải dám vượt qua định kiến xã hội, dám vượt qua những nỗi sợ hãi của bản thân.

Em đã từng trải qua rất nhiều cuộc tình với rất nhiều ng đàn ông. Và em dám chắc tất cả đàn bà bước qua tuổi 40 ng đàn ông sống với họ chỉ còn cái nghĩa. Đàn bà lúc này muốn giữ đc hôn nhân phải chấp nhận nhẫn nhịn chịu đựng sự nặng nhẹ, cau có, bực dọc của các ông chồng quý hoá, và đôi khi phải chấp nhận giữ gia đình bằng cách để chồng mình ngoại tình với những cô gái trẻ hơn,xinh đẹp hơn (ở một khuôn khổ nào đó vẫn cho phép đc trong sức chịu đựng.). Ng ngoài nhìn vào đều cho đó là sự hạnh phúc. Nhưnh thật sự đằng sau đó là lừa dối, là phản bội, là sự nhạt nhẽo, ko còn mặn nồng, yêu thương nhớ nhung nữa mà thay vào đó là thái độ lạnh lùng, là cái gì đó quá quen thuộc đến nỗi ko còn tha thiết, quan tâm nữa, thái độ cáu gắt, hoặc vô tâm, mặc kệ.

Đàn bà cứ thử bước qua tuổi 40 đi rồi sẽ hiểu đc người đàn ông của họ. Còn hương còn sắc, khả năng qua hệ tình dục còn tốt, cơ thể còn dẻo dai, linh hoạt làm sao hiểu đc. Cứ tự nhủ: mình sẽ nhẫn nhịn vì con. Anh ta còn cải tạo đc. Nhưng bước qua tuổi 40, rồi đáng sợ hơn tuổi 40 sẽ là tuổi 50, rồi sẽ hiểu hôn nhân là cái gì.

Nếu em có có hội em sẵn sàng lấy các ông chủ lớn tuổi giàu có, hoặc nếu có thể đc em sẵn sàng hy sinh hôn nhân và con cái để theo đuổi giấc mơ, mộng ước của mình.
@ Sunnygirl em có cái nhìn thực dụng về cuộc sống quá,có điều hình như em thiếu kiến thức tử vi quá :D
Em không nghe chuyện máy bay bà già thời nay hay sao mà,cứ đổ vấy hết cho đàn ông thế,hay tại cung di và nô của em xấu quá nên che lấp cả mệnh rồi,hạnh phúc là số mệnh có người tốt phúc gặp đổ vỡ thì làm lại được có người 3,4 chồng như siêu mẫu ngọc thúy thì tan vỡ tất cả là vì đâu =))
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chị ko cần phải nói kiểu khích bác đấy. Chân ngắn thì tự biết phải soi gương nhìn lại mình đi chứ lại đi so sánh với ngọc thuý làm gì.
Đầu trang

chicago_Mafia
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chicago_Mafia »

Bé Sunny girl này hình như thần kinh có vấn đề kiểu như thể kích động ấy nhỉ???? Đúng không bà con.
Đầu trang

thuyduong89
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuyduong89 »

Chị chủ top, mong chị vượt qua được giai đoạn này. Cố lên c nhé! Coi như kiếp trước c nợ anh ta đi. Em thực sự ko biết nên khuyên c thế nào, vì em cũng còn non kinh nghiệm sống. Chỉ mong c mạnh mẽ vượt qua mọi khó khăn.

Em sunny, đọc bài của em thấy có phần đâu đó giống c hồi xưa...Nhất cái đoạn phá thai..C khi xưa cũng ko nghĩ thai nhi là sinh mạng, c chỉ nghĩ em bé chưa chào đời, mà khi chào đời phải khổ...thì thà rằng ko sinh ra còn hơn.

Nhưng đó là trước kia, phải cho đến khi em thực sự mang bầu, có lẽ em mới hiểu thai nhi cũng là một sinh mạng. Người mẹ trải qua 9 tháng 10 ngày cùng với em bé...có lẽ nào dứt bỏ được?
Cả việc gia đình, vợ chồng...em nói 40t? Còn hương? còn sắc? còn yêu?
Đôi khi chẳng cần chờ đến 40 đâu, hôn nhân sau vài năm cũng đã khác đi rồi...muốn giữ được hạnh phúc cũng ko giản đơn.
Đúng là ko còn yêu người ta sống với nhau vì tình, vì nghĩa. Như thế có gì sai? Nghe đau với người phụ nữ thật, nhất là khi nhiều quan điểm vẫn còn ràng buộc phụ nữ Á Đông.

Nhưng sống đâu theo đó mà. Hy vọng một thế hệ tương lai mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn. Cuộc sống con ng ta sẽ hạnh phúc hơn.
Em à, cuộc sống đôi khi còn là tình thân, tình thương. Chứ ko phải chỉ có tình yêu.

Dù chị chưa từng trải qua tình yêu, chưa từng làm mẹ bao giờ. Nhưng đến một độ tuổi nhất định, như chị chẳng hạn. ^^ Rồi em sẽ dần nhận ra những điều ấy. Tựa như dòng chảy tự nhiên, rồi em cũng sẽ tìm đến bến bờ ấy. Em sẽ như bao người phụ nữ khác, muốn tìm hạnh phúc giản dị ấy. Lấy chồng, sinh con, một gia đình nhỏ đầm ấm.

Em sẽ thấy những điều tuy bình thường, nhưng lại là hạnh phúc. Em sẽ muốn chăm sóc gia đình, chồng con. Giống bạn bè mình vậy. Dù cho tương lai 40t, 50t em có thể ko được chồng yêu, ko được hạnh phúc nữa. Nhưng em vẫn sẽ khát khao cái hạnh phúc giản đơn ấy. Và cố gắng vun vén, có nó.
Bởi vì đôi khi cuộc sống là phút giây hiện tại.

Lo lắng cho tương lai cũng tốt, đề phòng điều xấu, ko hay cũng rất tốt, nó giúp mình chống chọi khi gặp nghịch cảnh. Sống có ước mơ, có hoài bão cũng rất tốt. Chị thích tính cách mạnh mẽ đó của em. Nhưng đừng làm quá mọi thứ nên vậy. Gia đình cũng ko xấu như em tưởng đâu. Đàn ông cũng ko xấu như em tưởng đâu. Phụ nữ cũng nhiều ng ko tốt mà. Chẳng thế mới có mấy em trẻ đẹp nhân danh tình yêu cặp với các ông già..

Hy vọng mỗi người chúng ta đều hạnh phúc vs lựa chọn của mình. Cuộc sống là chuỗi lựa chọn, hy vọng mng đều đi đúng đường.
Đầu trang

SunnyGirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

chicago_Mafia đã viết:Bé Sunny girl này hình như thần kinh có vấn đề kiểu như thể kích động ấy nhỉ???? Đúng không bà con.
Này con khùng ơi. Ăn nói cho lịch sự, có văn hoá, có học thức. Trước khi chửi ng khác xem mày có thần kinh ko. Con khùng cứ cẩn thận topic của mày ý.
Đầu trang

songho
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi songho »

Chúc em chủ top có quyết định sáng suốt vượt qua được khó khăn.
Lót dép hóng tiếp các "cao rân" choảng nhau! :) :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”