Ngũ Trụ là gì , mong được cao nhân giải thích ạ !!!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
tuanvip099
Chính thức
Chính thức

TL: Ngũ Trụ là gì , mong được cao nhân giải thích ạ !!!

Gửi bài gửi bởi tuanvip099 »

mr_skull_226 đã viết:Năm 2009 em chuyển nhà, năm đấy nhiều biến động , môi trường mới khiến bản thân muốn thể hiện thành ra hư hỏng từ đó đua đòi đánh nhau, còn bị công an bắt oan, ngã vào kính rách tay khâu 5 mũi. Năm 2010 thì do quá nghịch k đủ điều kiện thi cấp 2 lên 3 phải chạy đc bằng tốt nghiệp cấp 2 để học lên lớp 10 nhưng phải vao bổ túc thpt học. Năm đấy cũng xoè xe nhiều , có nhiều bạn mới nhueng bản thân vẫn cô lập chút. Năm đấy được mua xe máy riêng luôn nhưng đc 1 tháng thì bạn đi ze đâm phát vỡ cả đầu xe lại phải sửa anh ạ hx. Tính đúng ra là trong cái rủi có cái may là vẫn vớt vát đc hx
Bạn là người cương trường không thích bị gò bó ,sống khá sôi nổi ,anh chị em ít hoặc không đc nhờ anh em ..Nhật can GIáp mộc đc sinh ,đắc địa tại giờ ,dc kiếp trợ giúp nên nhược thành vượng, mừng gặp Hỏa có gốc tiết chế thân ,Lại may mắn tọa thân kim ,kim không quá mạnh phá bớt rừng cây rậm rạp lại sanh thủy điều hòa nên có thể nói là quí cách .Năm 2009 hỏa thổ vượng tướng ,thủy bị khắc hãm nên tâm tính bốc đồng học hành khó thành .Năm 2010 tam hội hóa mộc ,Canh kim có chỗ thấu xuất nhưng bị Ất hợp mất ,Thế mộc quá vượng tiết thủy sanh hỏa ,hỏa vượng khó mà ngồi yên ,ý chí gọi là cao nhưng lại do bốc đồng mà lỡ dỡ.Ấn thủy bị tiết chế mà Canh kim ko sanh thủy được vì bị hợp mất .2011 thì không có gì nổi bật.Năm 2012,2013 tốt hơn .2014 nếu dụng thần là Thủy thì bạn sẽ không đc tốt lắm? .Nhưng tổng quan ,mình đã từng xem qua các ls đc gọi là đẹp thì ntn : ls của bạn Thủy mộc hỏa cân bằng ,Kim tàng sanh thủy ,mừng thổ tàng ẩn không thấu nên Thủy đc yên ổn. Hành vận lai ở thế yếu nên cũng chẳng ảnh hưởng mạnh lắm tới ls đã dc ổn định ,chỉ sợ khi địa chi hợp hóa thành khí quá vượng thế cân bằng bị phá mất thì bất ổn xảy ra .Từ 5-14 t tị hợi tương xung ,nhưng may mắn là Nhâm thủy của bạn có gốc ở thân nữa nên vẫn yên ổn,vả lại Tị lại có khuynh hướng hợp vs Thân sanh thủy nên ban đc nhờ mẹ khá nhiều .Mn và bạn vào góp ý thêm nhé ~X(

mr_skull_226
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi mr_skull_226 »

anh xem thử lá sôs mình đường quan và đường tiền của em như thế nào nhé :-?

tuanvip099
Chính thức
Chính thức

mr_skull_226 đã viết:anh xem thử lá sôs mình đường quan và đường tiền của em như thế nào nhé :-?
Bạn thân vượng tất nhiên gánh đc tài ,Tài của bạn lại ở đất vượng tướng và tàng ẩn nên bạn giữ của tốt ,đường quan lộc của bạn là kim , hợp thì có hợp nhưng không đc cao lắm tuy bạn là người rất mưu lược .Ba của b kiếm đc kha khá tiền :-?

mr_skull_226
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

anh có nick facebook không ạ cho em có gì trao đổi cho dễ ạ

ThienKhanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ThienKhanh »

Một trong những vấn đề của thuyết ngũ trụ là không có phương pháp xác định thai nguyên chuẩn xác. :)

tuanvip099
Chính thức
Chính thức

mr_skull_226 đã viết:anh có nick facebook không ạ cho em có gì trao đổi cho dễ ạ
Fb Tuan Huy .Mn kết bạn tụi mình cùng trao đổi thêm nhé :-bd

mr_skull_226
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuanvip099 đã viết:
mr_skull_226 đã viết:anh có nick facebook không ạ cho em có gì trao đổi cho dễ ạ
Fb Tuan Huy .Mn kết bạn tụi mình cùng trao đổi thêm nhé :-bd
cho em cái link fb ạ

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tứ trụ”