Topic trả lời dụng thần và hạn Ất Mùi

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
vinken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Topic trả lời dụng thần và hạn Ất Mùi

Gửi bài gửi bởi vinken »

huytuan đã viết:
vinken đã viết:STT: 32.
lá số của anh vinken ko dc ngon lắm trong đại vận này vì: nguyên mệnh có tam hình Sừu Mùi Tuất, vận Canh Thìn nên tứ hành xung Thìn Tuất Sửu Mùi có đủ, bị xung nên hỷ thần bay hết, chỉ còn mỗi Thương Thủy nổi lên
Tóm lại trong đại vận này là nhiều chuyện linh tinh xày ra nên anh cần cố gắng vượt qua thôi. Nói chung cho đến 36t thì nhiều chuyện có thể xày ra nên ko nên đầu tư hoặc làm chuyện gi lớn, cứ túc tắc làm ăn, đến đâu hay đến đó,...cố gắng chiều chiều làm 1-2 ve với bạn bè là Okie.

Năm Ất Mùi là năm bị xung luôn nên anh chú ý đến sức khỏe ông già nhé !
Cảm ơn em, anh sẽ chú ý năm tới :) . Anh muốn hỏi thêm về dụng hỷ kỵ thần của anh? Và trong đại vận này không nên làm việc lớn có bao gồm lấy vợ không nhỉ? :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huytuan »

vinken đã viết: Cảm ơn em, anh sẽ chú ý năm tới :) . Anh muốn hỏi thêm về dụng hỷ kỵ thần của anh? Và trong đại vận này không nên làm việc lớn có bao gồm lấy vợ không nhỉ? :D
Chắc lấy vợ là được, ko có vụ này mà tuổi cũng lớn...thì bế tắc hơn nhỉ ;)
Anh cần Kim như năm Bính Thân, Đinh Dậu là đỡ hơn đấy.
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

SENVANGMUAHA đã viết:stt : 33
Huytuan cho Senvang xin 1 xuất với nhé . Senvang cảm ơn bạn nhiều
Dữ kiện :
- 1 Tuổi suýt chết vì ngộ độc
- 1996 : Ông ngoại mất
- 10 Tuổi : Nhập viện vì bị bệnh về mắt
- Đầu 2011 : xa quê lập nghiệp
- Cuối 2014 : Bố bệnh
- Về cuộc sống : Độc lập, tự thân vận động từ nhỏ, thời gian ở nhà rất ít , phần lớn ở nhà bà con họ hàng bên ngoai, lớn lên thân nhàn ko phải làm việc nặng nhọc , luôn có quý nhân bất ngờ giúp đỡ
- Về học hành : từ 3 tuổi đến hết cấp 2 học giỏi, luôn nằm trong top đầu của trường về mọi hoạt động . năng động mạnh bạo , nói nhiều , nhận thức sớm . Sang cấp 3 gia đình lục đục , ít nói (thậm chí ko nói ) , sống khép kín, học hành bình thường .
- Về công việc và tình cảm : ko suôn sẻ

Hình ảnh
Link lá số bên trên bạn nhé
Chị Sen quen với GS Đông mà cũng nhờ em xem á, .... , hân hạnh quá...lỡ vào đây thì em chém vài nhát xem sao :))

Mệnh của chị là Tòng Tài Mộc nên dụng thần tốt nhất là Hỏa để cho Mộc tháng giêng ấp áp phát triển mạnh hơn.
Năm Ất Mùi là năm tốt cho chị vì thuận thế tòng Tài. Tuy nhiên, năm Mùi là Thổ do bị tam hợp nhưng Thổ vẫn bị động nên chị xem sức khỏe mẹ chị thế nào nhé ! Chị lưu ý sức khỏe: bào tử và mắt yếu, tim mạch
Đầu trang

balukem
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi balukem »

huytuan đã viết:
balukem đã viết:....
Xem cho Balukem:

Mệnh này gần giống tượng hai hành lưỡng vượng, thân Thổ được thời ở Quý lại có Kình Dương chi giờ, tiếc là Tý Ngọ xung khắc làm bay Kình Dương nên toàn mệnh chỉ còn Thủy, Thủy cường vượ sát thân khắc mạnh nên thân vẫn yếu. Hình tượng mệnh này là gần giống Thân Tài lưỡng chiến nên rất bất lợi cho mẹ. Ví dụ như mẹ rất hay bị bệnh,... em nghĩ chắc em chỉ ảnh hưởng đến tài lộc của mẹ em thôi, tốn chi phí cho em hơi nhiều :D, bệnh thì chỉ có em hay bệnh thôi ạ, nhất là lúc 1,2 tuổi bệnh liên miên, giờ thì tương đối khỏe nhưng hay mắc mấy bệnh nhẹ khó trị ko ạ , vd như viêm mũi dị ứng hay viêm khớp lúc trời lạnh, có dạo còn bị rối loạn tuần hoàn máu não chả hiểu sao luôn :((
Dụng thần là Thổ để chế ngự Thủy vượng tướng, ko cần Hỏa để điều hậu vì Hỏa mà ko mạnh thì dễ sinh họa vì bị Thủy dập tắt sẽ sinh họa cho gia đình và bản thân.
Do Hỏa yếu và bị khắc mạnh nên bạn có bệnh về mắt là ứng số.
Năm 2007 Đinh Hợi vận Giáp Tý: Thủy được thêm sức vì được lộc, kình dương ở Tý Hợi, hợp cục nên Thủy tràn lan. Đinh Hỏa tựa vào rễ Ngọ lung lay ở chi năm nên ko đù sức cầm cự nên Hỏa bị dập tắt nên mới sinh ra họa cho gia đình. Tại sao rơi vào bà nội thì ko rõ (lẽ ra là ông nội???), nếu dự báo thì năm này 2007 mẹ bạn bị bệnh nặng liên quan đến tim mạch, máu huyết --> năm này mẹ bạn có bị bệnh ko? - Mẹ em sức khỏe tốt ít khi bệnh lắm, có cái là phải nặng đầu lo về kinh tế gia đình thôi :( , năm 2007 này mẹ em một mình lo kinh tế vì ba em phải ở nhà chăm sóc bà, ông nội em mất năm 1999 ạ.
Năm 2010 Canh Dần: Dần Ngọ Tuất tam hợp hướng về Hỏa làm mất rễ của Thổ ở nguyệt lệnh Kim lộ sinh Thủy nên Thủy càng vượng tướng tràn lan. Thủy vượng quá, ắt Thổ trôi. Kim chiếm lệnh, Sát động lại ko rễ nên bị Kim cắt, thủy cuốn nên bản thân bạn và ông ngoại bị hạn. Năm 2010 này là năm ko tốt đối với bạn? - năm 2010 này thì em chỉ ko tốt về gia đình và học tập, cãi nhau với bà chị suốt vì bất đồng quan điểm, hại não lắm - nghiêm túc luôn nha anh :)), đi học thì sợ muốn chết môn hóa, ám ảnh luôn vậy, cứ đi học mà có môn này là toát mồ hôi .

Dụng thần của bạn là Thổ để ngăn thế mạnh của Thủy. Khi được dụng thần hỗ trợ thì bạn làm ăn rất phát đạt, cũng nên định hướng làm kinh doanh thì tốt.
Những năm gặp Hỏa cũng tốt bản thân nhưng cần cẩn thẩn đến người nhà.

Năm Ất Mùi 2015 vận Ất Sửu: là năm phạm tam hình Thổ vượng, theo các cụ thì kiêng nhưng theo tôi đây là năm tốt vì Sửu Mùi xung làm mất hết kỵ thần, Thân vượng nên có thể có lộc lớn trong năm này. Tuy nhiên, bản cẩn thận việc học hành mà thi cử ko được may mắn. Chuyện yêu đương cũng khó tránh dc trục trặc :) - Em sẽ lưu ý chuyện học hành ạ, năm nay năm cuối rớt lại chắc chết, chưa qua năm mới mà thấy điểm thi nó trớt quớt dù mình cũng cố gắng với hy vọng dữ lắm, yêu đương thì cứ FA thẳng tiến xưa nay ạ >:D< .
Nếu vậy thì em thấy em hay dụng hỏa lắm ạ, cụ thể là em rất thích nấu nướng, cũng tính theo nghề bếp luôn, hix hix, chắc là phải cẩn thận lắm. Kinh doanh kem, nước giải khát có tính là hành Thủy không anh?
Sao em thấy trước giờ bị Thủy ám dữ quá, ba mẹ hồi trc kinh doanh nước giải khát, bản thân em thì thích màu xanh, đen nên mua gì cũng mấy cái màu này :((, may mà có lọt vô vài cái đỏ chóe.
Cảm ơn anh huytuan nhiều ạ :)
Đầu trang

SENVANGMUAHA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Topic trả lời dụng thần và hạn Ất Mùi

Gửi bài gửi bởi SENVANGMUAHA »

huytuan đã viết:
SENVANGMUAHA đã viết:stt : 33
Huytuan cho Senvang xin 1 xuất với nhé . Senvang cảm ơn bạn nhiều
Dữ kiện :
- 1 Tuổi suýt chết vì ngộ độc
- 1996 : Ông ngoại mất
- 10 Tuổi : Nhập viện vì bị bệnh về mắt
- Đầu 2011 : xa quê lập nghiệp
- Cuối 2014 : Bố bệnh
- Về cuộc sống : Độc lập, tự thân vận động từ nhỏ, thời gian ở nhà rất ít , phần lớn ở nhà bà con họ hàng bên ngoai, lớn lên thân nhàn ko phải làm việc nặng nhọc , luôn có quý nhân bất ngờ giúp đỡ
- Về học hành : từ 3 tuổi đến hết cấp 2 học giỏi, luôn nằm trong top đầu của trường về mọi hoạt động . năng động mạnh bạo , nói nhiều , nhận thức sớm . Sang cấp 3 gia đình lục đục , ít nói (thậm chí ko nói ) , sống khép kín, học hành bình thường .
- Về công việc và tình cảm : ko suôn sẻ

Hình ảnh
Link lá số bên trên bạn nhé
Chị Sen quen với GS Đông mà cũng nhờ em xem á, .... , hân hạnh quá...lỡ vào đây thì em chém vài nhát xem sao :))

Mệnh của chị là Tòng Tài Mộc nên dụng thần tốt nhất là Hỏa để cho Mộc tháng giêng ấp áp phát triển mạnh hơn.
Năm Ất Mùi là năm tốt cho chị vì thuận thế tòng Tài. Tuy nhiên, năm Mùi là Thổ do bị tam hợp nhưng Thổ vẫn bị động nên chị xem sức khỏe mẹ chị thế nào nhé ! Chị lưu ý sức khỏe: bào tử và mắt yếu, tim mạch
ặc ặc, oan cho chị quá, chị với bác Đông chỉ là trên tinh thần làm chung công việc là làm từ thiện thôi , chứ có được xem như mọi người nghĩ đâu, ai cũng nghĩ vậy nên từ khi chị tham gia từ thiện , chẳng ai xem cho chị cả ... Vì hiện tại chị đang rất bế tắc về mọi việc ,mẹ chị thì vẫn khỏe , bố chị đang bệnh nặng có nguy cơ mất chân, sức khỏe ngày càng yếu , công việc chị không được suôn sẻ , và sang năm khả năng chuyển đổi mọi thứ rất cao ... Chị không biết được sang năm sẽ ra sao nên rất lo lắng và không biết nên làm gì ... Chị theo dõi topic của em từ trang đầu tiên , đôi lần định post lá số nhờ vả Huytuan nhưng cũng sợ lại bị bỏ qua . Nên chị mới đánh liều post mãi tận số 33 . Em xem kỹ thêm giúp chị với . Chị cảm ơn Huytuan nhiều
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: TL: Topic trả lời dụng thần và hạn Ất Mùi

SENVANGMUAHA đã viết:
ặc ặc, oan cho chị quá, chị với bác Đông chỉ là trên tinh thần làm chung công việc là làm từ thiện thôi , chứ có được xem như mọi người nghĩ đâu, ai cũng nghĩ vậy nên từ khi chị tham gia từ thiện , chẳng ai xem cho chị cả ... Vì hiện tại chị đang rất bế tắc về mọi việc ,mẹ chị thì vẫn khỏe , bố chị đang bệnh nặng có nguy cơ mất chân, sức khỏe ngày càng yếu , công việc chị không được suôn sẻ , và sang năm khả năng chuyển đổi mọi thứ rất cao ... Chị không biết được sang năm sẽ ra sao nên rất lo lắng và không biết nên làm gì ... Chị theo dõi topic của em từ trang đầu tiên , đôi lần định post lá số nhờ vả Huytuan nhưng cũng sợ lại bị bỏ qua . Nên chị mới đánh liều post mãi tận số 33 . Em xem kỹ thêm giúp chị với . Chị cảm ơn Huytuan nhiều

He he , em đùa thôi, chuyện nào ra chuyện đấy.
Bố chị bị tiểu đường rồi ati biến hay là sao mà ghê vậy???
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ngocthaotien3012 đã viết:
ngocthaotien3012 đã viết:Chào chủ top!
Hình ảnh
Anh HuyTuan xem giúp em với... Dụng thần của em là gì vậy, bao giờ em có chồng vậy anh.
Dụng thần của chị là Kim để thông quan thế lực của Quan.
Thân chị bị tranh hợp nên dễ dính đến mối tình tay ba hoặc chính bản thân mình ko quyết đoán...
Nếu đã yêu 1 anh rồi thì anh thứ 2 ngon hơn nhiều.
Khả năng Ất Mùi 2015 sao Quan động và thiên sinh địa hợp nên cung Phu cũng động, có anh nào rồi thì tới luôn.
Rõ nét theo sách thì năm Mậu Tuất 2018 mới Okie vì cung hôn nhân có thiên địa hợp uyên ương.
Năm Ất Mùi 2015 có Sửu Mùi xung, kho Mộc mở nên Thực mạnh chế Quan nên công việc hy vọng tốt. Nhưng xung cung Phụ Mẫu nên cũng cẩn thận tai họa đối với bố mẹ hoặc người thân (nhất là mẹ).
Đầu trang

huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ThiênTướngHãm triệt đã viết:Hình ảnh

Hạn năm 2006-2012: Ổn định và thăng trầm không đáng kể
Hạn năm 2013: Làm việc trong công ty lớn nhưng bị bọn xấu chơi xỏ thăng chức cũng như giáng chức bị ép nhận tội không có hoặc buộc thôi việc. Tháng ngọ năm 2013 sang công ty khác làm đương chức Quản lý y chang, được sự tín nhiệm với khả năng hơn người.
Hạn năm 2014: Đầu năm tháng 3 con mất trong bụng mẹ, tháng 4 được thăng chức lớn hơn trợ lý Tổng Giám đốc kiêm Trưởng phòng Nhân sự, tháng 6 em mất bị ung thư, tháng 8 bị bọn xấu nó dòm nói xấu, chọc gậy bánh xe thiên hồi luân chuyển, vận mệnh đổi thay Giám đốc tuổi Dậu theo hướng bọn xấu cô lạnh Trợ lý. Tháng 10 nhậm chức công ty lớn có tiếng tại Việt Nam - HCM đến giờ

Tứ trụ này có kinh doanh riêng được không? và bao giờ, cơ hội sinh con năm 2015 Ất mùi còn không?
BIẾT COI LÁ SỐ TỬ VI NHƯNG KHÔNG COI ĐƯỢC CHO MÌNH. ÔNG TRỜI KHÔNG CHO AI HẾT CŨNG KHÔNG CƯỚP HẾT CỦA AI.
Lá số chị có mấy điểm sau:
- Thân Kim quá cường nhưng chủ yếu toàn nhờ bọn Kiếp Tài vây quanh, được 2 lộc.
- Thực thần được lộc ở Nguyệt lệnh nên ko thể ko cường vượng.
- Tài có rễ mạnh, trường sinh ở nguyệt lệnh nên cũng mạnh.

Nên:
- Cần dụng thần là sao Quan để khắc khử bớt bọn Kiếp Tài kia đi nên từ 36t trở đi sẽ phát lộc, phát tài dzữ. (Em thất nghiệp sẽ đến xin việc nhé :D ).
- Chị nên kinh doanh được thì tốt hơn, thứ nhất là môi trường tránh bọn Kiếp nên những tranh chấp, tranh đoạt sẽ giảm bớt hoặc phải có ghế ở cấp cao, có quyền định doạt số phận người khác. Thứ hai, vận khì của chị lưu thông Thân Thực Tài rồi tài ngầm sinh Quan là đẹp cho kinh doanh.
- Vận hiện tại đều sinh trợ Kiếp nên ko được tốt nhưng biết bệnh mà chữa thì ko tệ chút nào vì vận khí vẫn lưu thông.
- Về tính tình: nghĩa khí qua thì ko nên, cần "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu", lấy nhu thắng cương, nói ít nhưng có sức mạnh lớn,..., tránh tay đôi rườm rà mà rách việc thêm.
- Hết vận này là sẽ Okie lắm.

Về con cái:
- Lá số chị có nhiều cặp Kiêu Thực gần nhau, trên dưới và nhất là nằm ngay trụ ngày và trụ giờ nên việc sanh con sẽ khó khăn, hơn nữa mệnh quá hàn thiếu hỏa sưởi ấm nên em nghĩ chị cần đi khám Đông y xem sao. Vụ này ko thể chữa bằng "lá số" được.
- Năm Ất Mùi, Canh Ất hợp Kim, Mùi trợ thêm sức cho Kiêu ở đại vận nên Kiêu vượng Thân vượng cũng chưa phải là ngon. Đi bác sỹ là Okie nhất ;).
Đầu trang

ngocthaotien3012
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi ngocthaotien3012 »

huytuan đã viết:
ngocthaotien3012 đã viết:
ngocthaotien3012 đã viết:Chào chủ top!
Hình ảnh
Anh HuyTuan xem giúp em với... Dụng thần của em là gì vậy, bao giờ em có chồng vậy anh.
Dụng thần của chị là Kim để thông quan thế lực của Quan.
Thân chị bị tranh hợp nên dễ dính đến mối tình tay ba hoặc chính bản thân mình ko quyết đoán...
Nếu đã yêu 1 anh rồi thì anh thứ 2 ngon hơn nhiều.
Khả năng Ất Mùi 2015 sao Quan động và thiên sinh địa hợp nên cung Phu cũng động, có anh nào rồi thì tới luôn.
Rõ nét theo sách thì năm Mậu Tuất 2018 mới Okie vì cung hôn nhân có thiên địa hợp uyên ương.
Năm Ất Mùi 2015 có Sửu Mùi xung, kho Mộc mở nên Thực mạnh chế Quan nên công việc hy vọng tốt. Nhưng xung cung Phụ Mẫu nên cũng cẩn thận tai họa đối với bố mẹ hoặc người thân (nhất là mẹ).
Cám ơn Huytuan nhiều nha!
HuyTuan có thể nói rõ hơn về cung Phụ Mẫu được ko ạ. Tại vì ngocthaotien3012 chỉ còn mỗi mình mẹ, lại không sống cùng mẹ nên chỉ cầu mong mẹ được bình an. Có thể phải cẩn thận vào những tháng nào :(
Đúng như Huytuan xác định là tình tay ba nên cho qua cũng nhiều anh, mà bản thân cũng ko quyết đoán, bi giờ thì chưa có anh nào hết ^^..nếu 2015 có ai tới thì chắc sẽ quyết đoán hơn. Hy vọng được như Huytuan hồi âm là ngon hơn nhiều ;;) Không biết Huytuan có thể xem giúp chi tiết hơn được ko.
Cám ơn nhiều nhé.
Đầu trang

Tree_leafandwind
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tree_leafandwind »

huytuan đã viết:
Tree_leafandwind đã viết:
Hi... Chị ko làm sale Huy Tuấn ơi, chị làm trong Quân đội. Trứơc đây c có làm trợ lý kinh doanh, nhưng jo chuyển rồi. Em nói c ko nên kiếm tiền = nghề phụ, nhưng c học 2 trường thì ko biết nghề nào mới là nghề chính? :(
Em xem giúp c theo tứ trụ thì số c làm nghề j sẽ phù hợp nhất?
Em nói đúng đấy, bố c mất khi c mới 1 tuổi thôi (đây mới là sự kiện quan trọng nhất trong cđ chị, tính tới hiện tại)
Em nói năm sau c có người yêu và có khả năng cưới là 2015 or 2016?
À, tính chị ko thích tranh đoạt j đâu...
Thank's Huy Tuấn ^^
Chị dg làm gì và đã học 2 ngành gi?
chị học 2 ngành = 1 kinh tế + 1 ngành kỹ thuật. Hiện tại chị đang làm ngành kỹ thuật trong quân đội.
Thân!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”