Mình muốn thấy những lá số có Địa Không hoặc Địa Kiếp hoặc cả 2 đóng tại cung TẬT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chjcatoj
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mình muốn thấy những lá số có Địa Không hoặc Địa Kiếp hoặc cả 2 đóng tại cung TẬT

Gửi bài gửi bởi chjcatoj »

pkhai đã viết:
chjcatoj đã viết: Hay bị nhiệt và nóng trong người thì có. :v
Cơ địa phải gọi là siêu siêu nóng, mà tính cũng thi thoảng chập chập cheng cheng nổi nóng muốn oánh người. :))
Đúng thế , mà đã nóng trong người thì hay bị nhiều bệnh tật bên trong , nhưng nguyên nhân chủ yếu là từ việc sát sinh trong kiếp trước nên giờ này bị như thế đấy . chứ không phải do kiếp trước uống rượu nhiều . Vì cung TẬT luôn xung chiếu phụ mẫu nên sẽ gặp rắc rối về phụ mẫu , chứ nếu chỉ do kiếp trước uống rượu thì kiếp này đâu phải chịu thế đâu :>
:-? có khi nào. Kiếp này đến con muỗi con không dám đập, con kiến cắn còn đuổi đi. Ít ra phải có chút quán tính gì giống kiép trước chứ. huhu. Ko muốn là kiếp trc đi sát sinh nhiều đâu. #-o [-O<
Đầu trang

ngoc2310
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mình muốn thấy những lá số có Địa Không hoặc Địa Kiếp hoặc cả 2 đóng tại cung TẬT

Gửi bài gửi bởi ngoc2310 »

luận cho vài điều bạn ơi
Hình ảnh
Đầu trang

Mytuvi012
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mytuvi012 »

Anh trai mình địa không hãm đây. 2 anh em ở cùng 1 nhà với nhau từ nhỏ tới lớn. Mình nhớ hồi nhỏ anh có cái ná mà ko biết có bắn con nào ko. Với lúc 3,4 tuổi chưa ý thức đc cầm con rết dứt đôi ng nó ra chỉ 1 lần thôi. Anh mình thì tính khá lành, khi đi ra ngoài, dễ bị ng ta bắt nạt lắm.
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=2EE5EGG2
Đầu trang

bluecloudvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi bluecloudvn »

Sinh tháng 3 âm thì địa không luôn ở cung tật.
Sinh tháng 9 âm thì địa kiếp luôn ở cung tật.
Ls của e cũng có địa không cũng tật, cung tật cũng lục hợp vs mệnh, nhưng e rất sợ giết mấy loại đv, kể cả con gián hay nhện hay cao cào châu chấu gì e cũng sợ hết, lúc nấu ăn thì ko bao giờ dám cắt đầu và đuôi con tôm lúc nó đang còn sống. Túm lại là e sợ nhìn thấy cảnh mấy con động vật nào đó chết lắm :((
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

chjcatoj đã viết: :-? có khi nào. Kiếp này đến con muỗi con không dám đập, con kiến cắn còn đuổi đi. Ít ra phải có chút quán tính gì giống kiép trước chứ. huhu. Ko muốn là kiếp trc đi sát sinh nhiều đâu. #-o [-O<
Mytuvi012 đã viết:Anh trai mình địa không hãm đây. 2 anh em ở cùng 1 nhà với nhau từ nhỏ tới lớn. Mình nhớ hồi nhỏ anh có cái ná mà ko biết có bắn con nào ko. Với lúc 3,4 tuổi chưa ý thức đc cầm con rết dứt đôi ng nó ra chỉ 1 lần thôi. Anh mình thì tính khá lành, khi đi ra ngoài, dễ bị ng ta bắt nạt lắm.
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=2EE5EGG2
bluecloudvn đã viết:Sinh tháng 3 âm thì địa không luôn ở cung tật.
Sinh tháng 9 âm thì địa kiếp luôn ở cung tật.
Ls của e cũng có địa không cũng tật, cung tật cũng lục hợp vs mệnh, nhưng e rất sợ giết mấy loại đv, kể cả con gián hay nhện hay cao cào châu chấu gì e cũng sợ hết, lúc nấu ăn thì ko bao giờ dám cắt đầu và đuôi con tôm lúc nó đang còn sống. Túm lại là e sợ nhìn thấy cảnh mấy con động vật nào đó chết lắm :((
Cung TẬT có Địa Không hoặc Địa Kiếp thì dường như là làm cho người ta có ý thức về việc sát sinh , tức là bắt người ta phải trả quả báo bằng việc bị nhiều bệnh tật để biết quý trọng mạng sống chứ không nhất thiết là kiếp trước sát sinh thì kiếp này cũng phải sát sinh như thế . Mình nghĩ nhân quả của bệnh tật nó khác nhân quả của cờ bạc , ma túy , chơi gái thì có khi chơi mấy thứ đó thì sang kiếp này nghiện không bỏ được . Nhưng riêng về bệnh tật , sức khỏe thì lại làm cho người ta có ý thức hơn trong cuộc sống.

Nếu nói 1 người thích giết chóc động vật thì có lẽ là thân mệnh phải hội nhiều sát tinh , mình cung TẬT có Địa Không(H) còn Mệnh thì giáp Hỏa Tinh , hội chiếu Linh Tinh , cung THÂN lại hội tứ sát nữa cho nên lúc bé thì rất hay giết chóc động vật nên muốn hỏi thứ các bạn xem có phải cung TẬT có KK thì hay giết động vật không thôi :>

Như vậy thì cung TẬT có Địa Không hoặc Địa Kiếp ở đây nếu hãm địa thì nhiều bệnh , lâu khỏi ví như nghiệp nặng về việc sát sinh . Nếu cung PHÚC mà kém , cung THÂN/Mệnh kém thì bệnh lâu khỏi.

Nếu cung TẬT nhị hợp với mệnh thì ta mang tính cách nóng nảy , tính hung tăng thêm khoảng 30% thôi :>
Đầu trang

gautrangmuadong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi gautrangmuadong »

pkhai đã viết:
carotVCD đã viết: hồi bé có bắt vài ba con thạch sùng cho mèo ăn =.=
Nhớ kỹ hết từng năm từng tháng xem có sát hại nhiều không nhé :D , Tại cung TẬT thì có thể Địa Không(D) hoặc Địa Kiếp(D) đắc địa là có vấn đề trong kiếp này :>

Còn cái hãm địa thì dường như là từ kiếp trước :>
Chị có địa ko cung tật, địa kiếp cung huynh đệ->tật có cả ko lẫn kiếp. C ít khi sát sinh. Hồi xưa có nuôi 1 con chim thì bị mèo bắt ăn mất phần đầu làm chị khóc mấy ngày, cách đây 2 năm nuôi lại. c đi mua cái lồng rất đẹp về vì nó thưa thế là bị chuột vào ăn chim luôn thế nên h ko nuôi nửa.
Đầu trang

vuvananhnuce
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mình muốn thấy những lá số có Địa Không hoặc Địa Kiếp hoặc cả 2 đóng tại cung TẬT

Gửi bài gửi bởi vuvananhnuce »

Add xem nhé Hình ảnh[/img]
Đầu trang

Mytuvi012
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mytuvi012 »

Đúng rồi, anh em đẻ thiếu tháng, bé bị bệnh sởi, thủy đậu toàn bị biến chứng nặng, bị quai bị nữa, 23t rồi mà còn bị bệnh lặt vặt ho, sổ mũi quanh năm suốt tháng 365 ngày. Ngày nào ít nhất em cũng thấy anh ấy ho vài lần @@ hắt xì thì thôi rồi 1 ngày hắt chục cái, sụt sịt suốt ngày, ko ngày nào là ko bị thế, bệnh mãn tính rồi. Thuốc thì uống ko đều, đc 1 đợt siêng uống thì đỡ nhưng kiểu cứ dai dẳng sao ấy. Thuốc uống quanh năm từ lúc học cấp 2,3 em ko nhớ rõ cho đến bây giờ. Cám ơn anh đã chia sẻ :)
Đầu trang

rockwolf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi rockwolf »

Post lên cho bạn nghiệm lý. Đúng là từ nhỏ đến lớn bệnh nhiều, chủ yếu là cảm, sốt, sổ mũi,... nói chung là bệnh không nặng lắm, phải cái là nó tái đi tái lại hoài :) .
Hình ảnh
Đầu trang

Pyen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Pyen »

Của mình nè, nữ sinh 26/10/90dl lúc 23:30 tối. Ai lấy ls giúp mình vs. Mình bị lỗi không gửi đc hình.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”