Nếu đau bụng không rõ nguyên nhân thì đọc Chú Đại Bi sẽ khỏi

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
Trả lời bài viết
pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nếu đau bụng không rõ nguyên nhân thì đọc Chú Đại Bi sẽ khỏi

Gửi bài gửi bởi pkhai »

Thông thường thì đau bụng ko phải do vật cứng , côn trùng chui vào ổ bụng hay thuốc độc mà không rõ nguyên nhân có thể do ăn uống hay bị lạnh hoặc 1 nguyên nhân nào đó thì hoặc là đợi 1 lúc lâu nó tự khỏi , hoặc là phải đi bệnh viện để bác sỹ khám rồi cho thuốc. Nhưng kì lạ thật , trong 1 lần mình bị đau bụng không rõ nguyên nhân gì , rất đau trong khoảng 15 phút đến nỗi có cảm giác phải đi bệnh viện . Mình có nghe nói là đọc Chú Đại Bi thì có sự kì diệu, mình cũng tin và thử xem thế nào , mình vẫn nằm ở giường rồi vừa đọc liền mạch vừa thành tâm nghĩ tới cảnh đang ngồi ở chỗ bờ sông thả cá phóng sinh , có lúc thì nghĩ tới cảnh đang quỳ trước bàn thờ Phật. Mình đọc 5 lần tự nhiên thấy bụng đỡ đau , mình đọc tiếp 3 lần nữa tự nhiên hết đau luôn . Chuyện này thật lạ , không biết có phải do Chú Đại Bi hay không , và chuyện gì xảy ra nếu mình không đọc Chú Đại Bi. :-?

Bẵng đi vài tuần thì tối nay bố mình đau bụng rất khó chịu , mình cũng đem Chú Đại Bi ra cho bố đọc , bố mình đọc chỉ đúng 1 lần cũng chả thành tâm gì , gọi là cứ đọc cho có thôi , xong rồi ngủ gật 5 phút tỉnh dậy tự dưng thấy hết đau luôn :-?

Cho nên nếu bạn nào bị đau bụng ko phải do vật cứng , thuốc độc hay côn trùng chui trong bụng thì cứ đọc Chú Đại Bi có thể khỏi được đấy , lạ lắm [-O< =D>
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
asensiblegirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Nếu đau bụng không rõ nguyên nhân thì đọc Chú Đại Bi sẽ khỏi

Gửi bài gửi bởi asensiblegirl »

Cái này thì em thấy lạ thiệt đóa anh ? Hay anh hoang tưởng nhỉ ka ka . E đùa đó . Chắc là lúc nào đóa đau bụng ko rõ nguyên nhân em phải làm thử mới đc
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

asensiblegirl đã viết:Cái này thì em thấy lạ thiệt đóa anh ? Hay anh hoang tưởng nhỉ ka ka . E đùa đó . Chắc là lúc nào đóa đau bụng ko rõ nguyên nhân em phải làm thử mới đc
Cứ thử sẽ thấy tin nhưng với điều kiện ko phải đau do vật cứng , thuốc độc , côn trùng chui vào ổ bụng nhé :-bd
Đầu trang

BekhongNho
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BekhongNho »

chẳng hiểu sao e đọc cái này e có cãm giác là mình bị stress 8-> hùi lúc thuộc làu làu , nhưng h nghĩ k đọc nữa
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

BekhongNho đã viết:chẳng hiểu sao e đọc cái này e có cãm giác là mình bị stress 8-> hùi lúc thuộc làu làu , nhưng h nghĩ k đọc nữa
Đọc thì cứ đọc thôi ko cần thành tâm cũng được , coi như là đọc cho có :> Còn anh vừa đọc mà thấy em mặc quần ngắn hấp dẫn thế kia là anh bị stress :>
Đầu trang

BekhongNho
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

đỗ thừa :))

anh có thuộc k hay nhìn chữ đọc ?
e hùi lúc k nhìn chữ đọc , mà ngồi học 1 buổi . .xong thuộc . .rùi đọc như trả bài lun , ngày nào cũng đọc mấy biến . .có khi tối ngủ nằm mơ cũng thấy đọc , đọc dc 1 thời gian . .thấy có gì đó kỳ kỳ . .mà hông biết là cái gì kỳ . .nên thôi nghĩ đọc , chắc do mình k hợp thuốc
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

anh không thuộc , mà chỉ nhìn chữ đọc thôi , nhưng lâu dần sẽ thuộc vì anh thành tâm mà :D
Đầu trang

BekhongNho
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

e hùi lúc vì chuyện của ba nên mới đọc để hồi hướng công đức cho ba , nhưng chắc do tính gấp gáp nóng vội muốn mau lẹ . . .trong một lúc đọc nhiều nhồi nhét nhiều quá nên cảm thấy đầu bị căng , rùi tự nhiên ám ảnh . .rùi nghĩ luôn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”