xin giúp em : nữ canh ngọ có hợp với nam nhâm thân không ạ?

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Lương Tùng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: xin giúp em : nữ canh ngọ có hợp với nam nhâm thân không

Gửi bài gửi bởi Lương Tùng »

Đúng. lập trường có bạn và mình có phần khác nhau. Nhưng mình sẽ nói với suy nghĩ của mọi người chứ không phải suy nghĩ cá nhân. Khi bạn tư vấn cho 1 người cũng như là 1 người thầy dạy cho học trò của mình vậy. Bạn dạy 1 môn học nhưng lại bảo học trò là phần kia thầy nghĩ nó linh tinh đủ kiểu thầy nghĩ nó không cần thiết thì học trò sẽ gần như sẽ tin vào lời thầy giáo vì đó là người có kinh nghiệm- đúng không. thế nên bạn phải hiểu tâm lý của người được tư vấn là họ rất bị động và phụ thuộc vào người tư vấn cho mình. người ta thấy bạn nói thế ít nhiều sẽ không tin vào cung phi. vấn đề sẽ không nghiêm trọng nếu như bạn nói là đúng nhưng nếu bạn nói sai ( cái này mình ko bàn đúng sai- đỡ gây hiểu lầm mà chỉ ví dụ) thì nó sẽ trở nên nghiêm trọng nếu nó xấu còn cách xem của bạn tốt hay ngược lại. vì thế khi tư vấn cho ai bạn chỉ nói hết khả năng của mình đừng đưa ý kiến cá nhân vào đó vì người được tư vấn đa số sẽ tham khảo nhiều ý kiến nên ý kiến cá nhân của bạn ít nhiều sẽ ảnh hưởng đến những tư vấn khác , làm cho người được tư vấn dễ bị lạc hướng
Đầu trang

LụcChỉCầmMa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: xin giúp em : nữ canh ngọ có hợp với nam nhâm thân không

Gửi bài gửi bởi LụcChỉCầmMa »

Chào Lương Tùng !
Qua những dòng trên có thể thấy bạn cũng là người có tâm trong học thuật, điều này là vô cùng cần thiết.Mặc dù con đường mà chúng ta lựa chọn là hoàn toàn khác nhau
Đúng là tôi không nên đưa ý kiến cá nhân của mình vào mục luận giải này thì hơn.Có lẽ như bạn nói, đa phần người muốn được tư vấn rất bị động.Vấn đề này tôi sẽ rút kinh nghiệm.Nhưng nếu bạn đứng trên lập trường của người xem ngay từ lúc đầu, chúng ta đã không tranh cãi đến mức này…
Còn bạn muốn nghĩ sao về vấn đề này thì tùy bạn, riêng tôi đến lúc này vẫn chưa hề thay đổi quan điểm của mình
Chúc bạn luôn thành công trên con đường đã chọn
LucChiCamMa
Đầu trang

beanbean7
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: xin giúp em : nữ canh ngọ có hợp với nam nhâm thân không ạ?

Gửi bài gửi bởi beanbean7 »

Không biết giờ 2 bạn ra sao rồi nhỉ. Mình cũng có người yêu nhỏ hơn 2 tuổi, mình sinh 7g tối ngày 07.08.1990, bạn ý thì 30.04.1992 . Đang sợ không hợp tuổi :"(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”