Làm thế nào bỏ được Tử Vi ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phungphat963
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Làm thế nào bỏ được Tử Vi ?

Gửi bài gửi bởi phungphat963 »

Jas Hennessy đã viết:
atrungkakadn đã viết:Em nghĩ bác gì nói cũng đúng, tử vi âm tính nhiều nên kết hợp thể thao, bóng đá, bơi lội, chạy bộ buổi sáng, như em sáng nào cũng chạy bộ 1 vòng biển rồi tắm ùm cái về, tắm rửa cafe sáng tâm trạng thật là phấn khích, tối tối mò lên xem tử vi, em năm nay 26t, ra trường đh đc 3 năm rồi mà vẫn chưa có việc làm dân quê ra tp sống nên đành đi bán dạo trang trải cuộc sống, bán đủ thứ, đứng đường bán sim, bán bảo hiểm dạo vỉa hè, đêm đêm bán pk điện thoại, sạc dự phòng chợ đêm..v...v dù mệt nhưng tinh thần yêu đời, một phần em nhìn đời đơn giản hơn đúng đời bán dạo vì cung tài vcd nên bán đủ thứ, nhìu lúc thấy chán đời sao đời mình toàn bán dạo thế này tìm đến tử vi thấy cung thân cư tài vcd nên bán dạo đủ thứ là đúng rồi, vẫn tin nhưng vẫn hy vọng một ngày giàu sang hehe...!!!
Nghe chuyện cậu em này mới thấy hay này, khá lắm, chúc em sớm toại nguyện, tìm gương đâu xa lý số đầy người lạc quan >:D<
Phải học theo mới được, nghe mấy Bác trong topic bảo âm nhiều mà em lại ít vận động nên em bị dư axit ( axit âm thì phải) trào ngược thực quản vì ngồi khuya hóng :-j
Đầu trang

BekhongNho
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BekhongNho »

siunhan92dn đã viết:buồn mới lên đây để được chia sẻ và tìm niềm vui, nhưng khi vui quá lại đâm ra nghiện và tò mò, thế là cứ quanh quẩn, suy nghĩ đến nó, rồi cứ đi lang thang mấy topic lảm nhảm hoài, không lên thì ngứa,giống như bị nghiện nó, dù sao hạn này mình có diêu kình đà kiếp hỏa hao, theo tử vi hình như mình cũng phải nghiện một thứ gì đó, v thật =))
(like) :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ếch con »

Ngày trước cũng vì buồn nên em mới tham gia diễn đàn tâm sự, chém gió và nhờ xem số. Cũng nhờ diễn đàn em biết được rất nhiều tấm gương, được rất nhiều người động viên.
Ngẫm lại vẫn thấy em hạnh phúc lắm, nên bây giờ hết than rồi ạ.
Số hay gì đi chăng nữa cũng phải cố gắng. Em chẳng biết tử vi đúng hay sai nữa nhưng nhờ có nó em đã lạc quan lên rất nhiều!
Đầu trang

BekhongNho
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BekhongNho »

Ếch con đã viết:Ngày trước cũng vì buồn nên em mới tham gia diễn đàn tâm sự, chém gió và nhờ xem số. Cũng nhờ diễn đàn em biết được rất nhiều tấm gương, được rất nhiều người động viên.
Ngẫm lại vẫn thấy em hạnh phúc lắm, nên bây giờ hết than rồi ạ.
Số hay gì đi chăng nữa cũng phải cố gắng. Em chẳng biết tử vi đúng hay sai nữa nhưng nhờ có nó em đã lạc quan lên rất nhiều!
Like!
Đầu trang

Jessie Nguyen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Jessie Nguyen »

Trước khi mình mới tìm đến tử vi thì hoàn toàn ko hiểu những tai họa từ trên trời rơi xuống đầu, dần mình nhận ra và tĩnh tâm hơn, biết nhận ra tốt xấu của bản thân để sửa đổi. Thi thoảng có giúp ng này ng kia, chỉ mong họ yêu đời, lạc quan hơn. Mình coi tử vi như là 1 sở thích nên cũng ko thấy nó có hại lắm, cũng vui mừ.

Em pkhai tìm 1 sở thích khác đi em, ví dụ làm từ thiện chẳng hạn ;)
Khi em bận rộn với những việc khác thì sẽ bỏ đc tử vi từ từ thôi. P/S: cơ mà dạo này em hay mong có gấu chẳng phải vì tử vi đâu em, do nhịp sinh học tích tắc tới tuổi muốn kết hôn rồi, hehe :D
Đầu trang

hiro12051987
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hiro12051987 »

Đâm ra có mỗi mình với tên lãng nhách là lên tử vi để ảo tưởng bản thân.
Lên mong được nói mình sau này tốt hết cả để có cái mà hy vọng, vì bây giờ chẳng có cái nào tốt cả, gọi là sống vì ảo mộng. [-O<
Kể ra tên lãng kể câu chuyện cũng đúng:
Có một cuộc triển lãm tranh, tự dưng có một người nói tôi chẳng thấy bức tranh này đẹp chỗ nào cả thì bị cả đám đông quây lại ném đá, nói không biết thưởng thức tranh. Chắc gì tất cả đều thấy đẹp, tội lúc đó ai dám nói thật bức tranh đó xấu, vào hùa cho nó phong trào. =))
Tin chắc có vài thằng ném đá cũng nghĩ như vậy
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
BOY CÀ CHỚN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi BOY CÀ CHỚN »

hiro12051987 đã viết:Đâm ra có mỗi mình với tên lãng nhách là lên tử vi để ảo tưởng bản thân.
Lên mong được nói mình sau này tốt hết cả để có cái mà hy vọng, vì bây giờ chẳng có cái nào tốt cả, gọi là sống vì ảo mộng. [-O<
Có một cuộc triển lãm tranh, tự dưng có một người nói tôi chẳng thấy bức tranh này đẹp chỗ nào cả thì bị cả đám đông quây lại ném đá, nói không biết thưởng thức tranh. Chắc gì tất cả đều thấy đẹp, tội lúc đó ai dám nói thật bức tranh đó xấu, vào hùa cho nó phong trào. =))
ĐẤY BIẾT NGAY LÀ LẠI CHẠY VÔ ĐÂY THAN, ĐÀN ÔNG GÌ MÀ...
Đầu trang

hiro12051987
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hiro12051987 »

BOY CÀ CHỚN đã viết:
hiro12051987 đã viết:Đâm ra có mỗi mình với tên lãng nhách là lên tử vi để ảo tưởng bản thân.
ĐẤY BIẾT NGAY LÀ LẠI CHẠY VÔ ĐÂY THAN, ĐÀN ÔNG GÌ MÀ...
than gì đang nói ngụ ý, chú chả hiểu gì #-o
Chắc .....thôi k nói nữa, coi như than vậy
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

Thực ra là các bạn chưa trải nghiệm tới cú sốc làm cho buồn và thay đổi cuộc đời . Tới lúc gặp 1 hạn mà bị 1 tác động lớn về tâm lý thì sẽ bị suy giảm ý chí và lúc ấy bị thế lực BÓNG TỐI điều khiển bằng việc bạn đi nhờ người xem tử vi , xem bói để xem tương lai có phải trải qua những hạn khổ hơn hay vui hơn. Nếu khổ hơn thì càng buồn hơn , còn nếu vui hơn thì thấy thoải mái và làm mình càng tin vào tử vi hơn và làm mình thúc đẩy động lực tìm hiểu đi xem xem số sau này thật sự là đủ ăn , sướng , hay khổ. Mà Tử Vi thì nó lại không giống như xem bói bài hay xem bằng tâm linh vì nó có chi tiết các sao , cách cục , trên đó nên mức độ chi tiết cũng cao. Xem bói bài thì nhiều khi ko đúng chi tiết , xem tâm linh thì chỉ xem được tương lai 1 năm và xem quá khứ . Đặc biệt những bạn mà đang là người tham lam , tham vọng thì cẩn thận khi bị 1 cú sốc về hoàn cảnh , về tâm lý thì bị những thứ bói toán sai khiến. Mà thế lực bóng tối sai khiến người ta rất khéo , làm những người giỏi về tử vi lý luận cực khéo về số mệnh :>

Tử Vi nó như là 1 đòn tâm lý , vì nó quá huyền bí , nó là thứ biết trước tương lai , nó đánh vào tâm lý của con người , cái gì thuộc về tương lai thì hay làm người ta tò mò , ham muốn những điều tốt cho bản thân , cho nên Tử Vi là thuộc về QUYỀN LỰC của các thế lực BÓNG TỐI sai khiến bản thân mà ta không biết. Nó làm cho con người cái gì cũng tính toán , cái gì cũng mong chờ , cái gì cũng lo lắng và chuẩn bị trước khi hạn xấu nó đến nên tâm lý không vui . Nếu là hạn tốt thì các bạn sẽ cho là thoải mái , cho là thanh thản . Hạn tốt , số tốt mà bạn làm ăn được bạn có nhiều tiền(Đặc biệt liên quan tới vấn đề tiền bạc và tình cảm nam nữ vì nó là 2 vấn đề nhạy cảm và dễ ích kỷ nhất) thì bạn cho là thoải mái hơn , vui vẻ hơn , tin hơn vào sự thành công của bản thân . Còn nếu hạn bình thường khó xem , bạn lại thất bại mà trong khi bạn đang tự tin thì lại nghi ngờ vào số mệnh , nghi ngờ vào bản thân. Ngoài ra xem 1 hạn cứ người này xem hạn thì nói tốt , người kia thì nói không tốt tạo thành 1 cái vòng luẩn quẩn và tăng tính mơ hồ về tương lai. Các bạn cứ thử để ý trên diễn đàn này và tự nhìn bản thân mà xem , những ai đi xem tử vi hay xem bói toán đều muốn xem hạn về sự nghiệp , công danh , tình duyên thế nào , hạn này chia tay không , hạn kia làm ăn tốt không , hạn này ngoại tình không ,.... Đấy chính là cái tò mò , vì tò mò nên gây không biết bao nhiêu chuyện phức tạp xảy ra và thực tế là càng tò mò thì có thể gặp được niềm vui hoặc là đau khổ , nhưng sau đó thì tăng cường sự tin tưởng vào Tử Vi nhiều hơn.

Tử Vi nó sai khiến bạn , nó làm bạn tin vào những gì sắp tới , nó làm bạn tò mò về tương lai nên có rất nhiều người thích nhiều người tìm hiểu . 1 diễn đàn về tử vi lúc nào cũng đông kinh khủng chứ không như 1 diễn đàn về Đạo vì Đạo chả nói gì về tương lai của bạn ra sao cả , lúc nào cũng chỉ có tu và tìm cách tu , chỉ có cố gắng để sửa đổi tính cách. Tất nhiên tu theo Đạo thì còn do cái người truyền Đạo có tốt hay không , có truyền Đạo đúng ý Thánh hay không thôi . Cho nên tại sao ở phương TÂY phát triển hơn ở phương Đông vì họ chỉ tin vào bản thân , họ mạnh mẽ , họ hầu như không đi xem tử vi , xem bói , họ tập trung được hơn , họ không mong chờ vào vận tốt vận xấu. Chính ở phương Đông phát minh ra cái môn này mới gây nhiều ác nghiệp.

Chuyện gì xảy ra nếu giả sử không biết đến tử vi ? Buồn nhiều thì có thể tìm đến những thứ khác trong cuộc sống để giải khuây và sau 1 thời gian thì cứ thế phấn đấu bình thường dần dần vui vẻ trở lại ko bị ai tác động gì cả , cũng chả có ai nói số tốt hay không , ta cũng chả biết và chả tin số mệnh , cứ thế phấn đấu thật lực thì bản thân ngày càng mạnh mẽ hơn. Cái điều này mình đã trải qua rồi nên mình thấy rất rõ , khi không biết về tử vi thì mình luôn lo sợ thất bại mà phấn đấu thật lực , và thực tế thì cứ càng phấn đấu lại chỉ thấy thành tựu chứ ko thấy bị thất bại mấy nên mình luôn dè bỉu những người trông chờ vào may mắn <== Đấy là khi mình chưa biết đến tử vi.

Có thể các bạn ở đây cho là tốt , nhưng ai biết đâu những linh hồn trong thế giới vô hình đang sai khiến người ta cho là tốt để làm các bạn tin và nghĩ rằng Tử Vi là cái tốt cho bản thân các bạn vì nó làm bạn thoải mái hơn khi nghĩ về tương lai. Ở đây là mình nói cho những bạn đang rất tin và mê tử vi , nghiện tử vi. 2 năm là quá đủ với mình để dừng trò này lại . Và mình chỉ mong sao tất cả những thứ kiểu như Tử Vi , bói toán đều bị dẹp hết để nhường chỗ cho sự mạnh mẽ của con người phương Tây và Đạo phát triển. Dừng lại nhanh còn kịp , hãy đạp nó vào THÙNG RÁC , hãy đốt hết sách tử vi và hãy mạnh mẽ trải qua những hoàn cảnh xấu bằng thứ khác thay vì Tử Vi và bói toán :>
Đầu trang

emilee
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi emilee »

Thứ nhất, mình vẫn đang tự hỏi Tử Vi có phải là 1 loại mê tín? Theo định nghĩa thì mê tín là niềm tin mù quáng vào 1 cái gì đó mà k có cơ sở, chủ yếu dựa vào tình cảm, ý tưởng. Mà cái từ quan trọng nhất ở đây là "mù quáng" điều đó có nghĩa là niềm tin 1 cách thái quá, k sáng suốt chứ k hẳn là cái đó k có thật. Người học Tử Vi đâu có tin vào Tử Vi qua tình cảm, ý tưởng đâu, họ tin qua những j đã đc kiểm chứng qua chính bản thân và người khác chứ. Mà nói chung theo quan điểm của mình thì trên đời này chỉ có những thứ chưa xảy ra chứ k có những thứ k có thật. Vậy nên dù sao ta cũng nên có quan niệm rộng mở 1 chút với mọi thứ, chẳng có cái j tự nhiên sinh ra chỉ có xấu xa cả mà chỉ có mong cầu tư lợi của con người làm cho nó xấu xa đi thôi.
Thứ 2, nếu có ai đó bị nghiện Tử Vi thì là do người đó. Cũng như game online và nhiều thứ khác trên đời này k tự nhiên nó là xấu. Đôi khi người ta vẫn gọi nghiện cho những người đam mê khoa học nhưng hiển nhiên chẳng ai chỉ trích việc đam mê khoa học cả trừ khi có người thân của người đam mê khoa học đó muốn họ tập trung kiếm tiền hơn chẳng hạn tới lúc đó sẽ càm ràm này nọ kia... và cái nghiện hay đam mê vẫn trở nên tiêu cực. Vậy nên xấu hay tốt là tùy vào quan niệm, cách nhìn, mục đích ứng dụng. "Kiến thức là một công cụ và tác dụng của nó là tùy thuộc vào người sử dụng"
Thứ 3, vợ chồng là duyên nợ có tránh cũng chả tránh đc, có muốn cũng chẳng muốn đc. Con gái nhiều khi nói mồm, thậm chí nghĩ trong đầu cũng cứng rắn lắm nhưng mà vẫn có nhiều người vẫn đâm đầu vào yêu 1 người mà bản thân mình cũng k thể nào hiểu nổi làm sao có thể yêu đc cái loại đấy. Nói chung biết lá số Tử Vi của người yêu thì cũng tò mò, cũng xem thử có hợp không, có tương lai ổn thỏa không... Nhưng người tính chẳng bằng trời tính, thay vì dành thời gian tính toán có vớ đc thằng ngon lành k thì giành thời gian để nghĩ xem với 1 con người tính cách như thế này thì mình nên làm thế nào để giúp đỡ anh ấy hơn. Như thế có lẽ, sẽ mang lại nhiều lợi ích hơn. Đó có lẽ, theo mình là 1 lợi ích của Tử Vi (thực ra cũng chưa áp dụng đc cho bản thân nên k biết nó có tác dụng với bản thân k nữa) Và ai đó, nếu cảm thấy việc luận giải lstv cho người khác có thể ảnh hưởng đến lựa chọn cuộc đời của họ thì cũng nên thận trọng, dù sao giúp họ hiểu đúng còn hơn để họ tra google rồi với 1 chút kiến thức dở dang rồi tự phán hỏng.
Thứ 4, chẳng biết bạn thế nào mà lại tin vào số mệnh qua đọc Tử Vi. Mình đọc Tử Vi xong càng thêm tin rằng bản thân mình là nguyên nhân của tất cả. Thực ra nếu chỉ tóm lấy kết quả của việc phối sao thì sẽ thấy mọi thứ là định mệnh nhưng nếu chú ý đến phân tích sự ảnh hưởng, chế ngự nhau của chúng (tức là chú ý đến phần nguyên nhân) thì sẽ thấy rằng Tử Vi đúng như 1 cuộc đời, mình đối nhân xử thế ra sao thì nhận kết quả đó.
Thứ 5, mình biết mình và bạn có niềm tin k giống nhau vì mình tin Phật cũng vì Phật khuyên k nên mê tín nên mấy ngày nay mình cũng bỏ bê Tử Vi nhưng hôm nay nhờ có topic của bạn, mình đã lí giải đc Tử Vi k phải mê tín. Nhưng nếu đọc đến đây mà bạn vẫn muốn bỏ Tử Vi thì mình nghĩ cũng đơn giản như bỏ nghiện game thôi. Bạn chỉ cần ngày nào lúc mệt cực mệt ấy lôi 1 lstv của ai đó ra dịch, rồi kèm với áp lực là nếu dịch sai thì cả đời bạn ấy sẽ oán bạn :)) đồng thời lúc đó bạn lại làm thêm 1 việc quan trọng nặng nề khác nữa. Nếu thành công chẳng bao lâu hình ảnh Tử Vi trong đầu bạn sẽ chỉ còn là sự khó hiểu, mệt mỏi, nặng nề. Đến lúc đó thì nên buông được r
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”