Em mới nộp đơn li hôn, xin mời mọi người vào luận giúp ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Em mới nộp đơn li hôn, xin mời mọi người vào luận giúp ạ

Gửi bài gửi bởi huytuan »

Dai Hai Thuy đã viết:Cam on huytuan nha. CHị cũng ngậm đắng nuốt cay nhiều lắm, nhiều lúc thấy thương lắm, nhiều lúc thấy ghét, thậm chí căm thù, dính dáng vào cờ bạc dễ bị như chơi. Chị cũng cầu mong qua 1 thời gian ko cờ bạc nữa thay doi tinh tinh 1 chut quay lai vì con cung duoc, chu bg chi sợ đàn ông lắm rùi, nếu quay lại vì con thì con có lí do, chứ quen roi cuoi nuoi khac, chi ko muon chut nao
Em xem lá số 2 người thì thấy lá số của chị cũng ko đẹp đâu: tứ chi xung tùm lum...nên âu cũng là số phận.
Còn là số của anh ấy thì xấu roài, nhưng xấu về tính khí chứ ko xấu về tài vận: Thân Thương vượng tướng, Kiêu tọa giờ trên dưới đều có. Tuất Hợi gần nhau lại là Địa Võng .... nên âu cũng là số phận thôi. Âm dương lệch cũng là dấu hiệu bất đồng với nhà vợ...
Hai Kim gặp nhau đều vượng tướng, Tân Dậu và Canh Thân gặp nhau thì cũng khó hòa hợp.
Nhưng xét về khía cạnh sinh khắc thì lá số ông này ko phải ko có sự nghiệp vì Kiêu Thân Thương thuận sinh và khá mạnh về hành nhưng tiếc là toàn tà chứ ko chính lại gần như không có chế. Nhưng cha này có vẻ còn suy nghĩ đến bố mẹ, gia đình đấy.
Khía cạnh lá số là vậy: ko ai đẹp hết và ai cũng có cái xấu.
Khía cạnh xã hội, gia đình thì chính lúc này cần có cách để cải anh ấy:
- Nhờ hội đoàn và các cha giúp: em thấy cái này bên công giáo làm rất tốt và có thể khuyên anh ấy làm công đức ở nhà thờ một thời gian. Nhờ cha khuyên bảo 2 bên một cách khách quan và độc lập.
- Gia đình bớt nói "xấu" về anh ấy cho dù "xấu" thật và động viên nhiều hơn. Một thằng ma túy còn hồi lương được nói gì chồng mình.
- Nên xa nhau một thời gian đủ dài để hai bên cùng suy nghĩ lại mình. Còn cách xa là ly dị rồi tái hợp nếu anh ấy Okie hay là như thế nào thì chị quyết định.

Em nói lại là "Vấn đề là ở tính cách" mà tính cách thì có thể cải được cho dù khó !

Chúc chị may mắn !
Đầu trang

Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Dai Hai Thuy »

Cam on huytuan nhieu.
Khong biet hom nay co duyen gi hay ko ma chi lam viec o phong kham Quoc te, thi chi lai thay co Cha hoi xua la Le cuoi cho chi kham o day. Chi co so dt cua Cha, chac se goi dien hoi tham Cha roi trinh bay voi Cha thu.
Đầu trang

Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

Ve nha nghi ngoi duoc 1,2 tieng, roi phai vao bv tiep. em xin thong bao voi moi nguoi 1 chuyen. Thang nhoc nha em vao Nhi Dong 1 duoc hon 1 tuan nay vi benh Viem mang nao, cung may la phat hien kip thoi dung\ dung/ thuoc, dieu tri bang khang sinh manh, moi ngay phai truyen 4 ong nen cung do nhieu, mac du bi choc tuy lung het 3 lan, nhung van con phai choc them vai lan nua. Bg thi chi cau ong ba to tien phu ho cho con trai ko bi di chung/ hoac bien chung gi.
Đầu trang

Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

Em xin thong bao voi moi nguoi ve chuyen cua em. Truoc nhat chau xin loi bac Hoang tan vi khong biet bac la nguoi lon tuoi.

Em da dua don li di, nhung toi thoi khac quyet dinh thi em lai khong muon li di nua. Khi thang nhoc cua em bi viem mang nao mu phai vao Nhi Dong nua thang, em va Ba cua be deu vao trong con, va truoc do em cung tham khao them y kien cua nhung nguoi co Dao, nhung nguoi do cung khuyen giai em nhieu dieu, nen em cung muon suy nghi lai. Em va Ba Ma em cung noi chuyen voi anh, mong anh binh tinh noi chuyen dang hoang hon. Truoc mat BM em thi cung noi chuyen binh thuong, nhung khi viet email cho e thi lai noi la. "Em khong can phai doi, anh se cho em tu do truoc Tet" ( vi BM em cung co hoi la con thieu no bao nhieu, anh noi lai khong can nha Ngoai giup do, khoang bao lau thi tra xong, anh noi la de anh suy nghi roi se noi voi em sau), bay gio thi em khong biet chinh xac anh thieu no bao nhieu ca. Truoc do thi ngan hang cu goi vao dien thoai cua em de doi tien, em thi lam viec cang thang, lam ho so cho benh nhan phai chinh xac chi tiet, nen em noi khung len, khong chiu noi nua nen moi lam don

Anh da ki don vao ngay 6/2 vua roi, va Toa an da giai quyet xong xuoi tu truoc Tet roi. Sau do anh cung nhan tin cho em la Mac du da co quyet dinh cua Toa an, nhung luc nao anh cung de mo 1 con duong de quay lai. Hien nay thi anh da ve que de song, lam viec de tra no va co the tiet kiem duoc ti chut. Song o thanh pho khong tot cho tuong lai cua anh. Anh cung moi nhan 1 be gai bi bo roi lam con tinh than. Anh cung co ke hoach hang tuan se len tp tham 2 me con. Con trai em sau khi bi benh thi da khoe hoan toan va khong bi di chung/ gi ca, be rat thong minh va tinh cam.

Em rat mong co ai xem topic cua em, co the xem vo chong con cai em co duoc sum hop doan tu khong. Sau khi suy nghi ve moi chuyen, em thay e cung co loi trong viec nay. Cam on moi nguoi da xem.
Đầu trang

kinhdinhngo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi kinhdinhngo »

Lá số có Đại tiểu hao xung chiếu cung phu, Quan lộc ngộ triệt nên trong đời sẽ phải có ít nhất 1 lần đỗ vỡ sự nghiệp và tình duyên . Mầm chia tay xuất hiện từ năm Ngọ vừa rồi , sang năm nay ,tiểu hạn có Đào hoa ngộ Tam Không nên việc chia tay tất phải xảy ra .....Sự kiện này có trong cả 2 lá số luôn nhé !
Mệnh vợ là Vú +Kỵ , mệnh chồng Liêm +Đà ,Kỵ , không ,kiếp ....vậy thì trở lại sống chung với nhau để có nhiều dịp cãi lộn giúp vui cho hàng xóm nha !
Đầu trang

Muakhocviai95
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Muakhocviai95 »

Con bị bệnh mà không muốn cùng với vợ hàn gắn lại tình cảm và cùng nhau chăm con..cuối cùng lại đi đến quyết định chia tay. Tình cảm mà đã xa nhau rồi thì chỉ có xa cách dần..xa cách dần. Đọc mà thấy buồn cho chị, đúng là mỗi người một số, người thì hạnh phúc quá, người thì kiếm tìm không ra. Chúc chị và bé khỏe mạnh, an yên trong cuộc sống.
Đầu trang

tieuphong85
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tieuphong85 »

Muakhocviai95 đã viết:Con bị bệnh mà không muốn cùng với vợ hàn gắn lại tình cảm và cùng nhau chăm con..cuối cùng lại đi đến quyết định chia tay. Tình cảm mà đã xa nhau rồi thì chỉ có xa cách dần..xa cách dần. Đọc mà thấy buồn cho chị, đúng là mỗi người một số, người thì hạnh phúc quá, người thì kiếm tìm không ra. Chúc chị và bé khỏe mạnh, an yên trong cuộc sống.
Em vào đọc hết các bài viết cũng giỏi nhỉ :-bd , anh thấy dài dòng lại viết không dấu nên chịu.
Đầu trang

Muakhocviai95
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Muakhocviai95 »

tieuphong85 đã viết:
Muakhocviai95 đã viết:Con bị bệnh mà không muốn cùng với vợ hàn gắn lại tình cảm và cùng nhau chăm con..cuối cùng lại đi đến quyết định chia tay. Tình cảm mà đã xa nhau rồi thì chỉ có xa cách dần..xa cách dần. Đọc mà thấy buồn cho chị, đúng là mỗi người một số, người thì hạnh phúc quá, người thì kiếm tìm không ra. Chúc chị và bé khỏe mạnh, an yên trong cuộc sống.
Em vào đọc hết các bài viết cũng giỏi nhỉ :-bd , anh thấy dài dòng lại viết không dấu nên chịu.
Hi, tại e đang rảnh, thấy topic có vẻ hay nên đọc một lượt luôn a..;)
Đầu trang

Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

Sorry moi nguoi, may em ko co unikey, va cung chua tai duoc. Hom nay ki niem 3 nam ngay cuoi nen buon qua, ko biet tam su voi ai het. Cam on kinhdinhngo va muakhocviai da doc va cho loi khuyen. Tinh em noi it, nhung ma viet thi hoi dai, de moi nguoi hieu ro van de hon.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”